ข่าวดีจากปืนบ้านหม้อ

<< < (6/10) > >>

naisomchai:
อ้างจาก: tao bangkhaen ที่ มีนาคม 02, 2007, 11:27:15 AM

อ้างจาก: พลทหาร uan 008 ที่ มีนาคม 02, 2007, 11:04:24 AM

อยากรู้ว่าของพี่เต่า เป็นปืนอะไรถ่ายภาพมาชมด้วยครับ และขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่สมหวังกับการรอคอยครับ

.....ไม่บอกนะย๊ะ ตัวเอง .....จะมาถามกันตรงๆ อย่างงี้ได้ไงว่าปืนอะไร ........................
แต่จะใบ้ให้ก็ได้นะครับว่า
1.ปืนที่ผมจอง เป็นปืนที่ น่ารังเกียจ เมื่อ 20 ปีที่แล้ว ออกมาใหม่ๆ มีแต่คนถมน้ำลายใส่ มัน ทั้งสบประมาท ว่ามันไม่ได้เรื่อง ไม่แข็งแรง แถมพาลจะเป็นปืนที่สลัดอากาศใช้ปล้นเครื่องบินอีกด้วยซ้ำ....ไปกันโน่น
2.ปืนที่ผมจอง เป็นปืนที่ถูกประเทศมหาอำนาจของโลกประเทศหนึ่ง กีดกันทางการค้า ไม่ให้ส่งเข้าไปขายในประเทศของตน เพราะประเทศของตน มีอุตสาหกรรมอาวุธปืน เป็นสินค้าออก จึงไม่ยอมให้ปืนที่ผมจองเข้าประเทศ
จนนักเขียนนิตยสารอาวุธปืนในประเทศมหาอำนาจนั้น ต้องลงทุนควักกระเป๋า จ่ายค่าตั๋วเครื่องบิน บินไปทดสอบปืนยี่ห้อที่ผมจอง จนถึงประเทศผู้ผลิต .......แต่ให้ตายเถอะ ประเทศไทยของเรา ไม่มีปืนเป็นสินค้าออก มีแต่เป็นสินค้านำเข้า (จ่ายกำไรให้ฝรั่งมาแต่สมัย ร.5 แล้ว ผ่านมา เกือบ 200 ปี ก็ยังจ่ายกำไรให้ฝรั่ง) ทำให้นักยิงปืนเมืองไทย ได้มีโอกาสได้ยิงปืนที่ผมจอง ก่อนประเทศมหาอำนาจประเทศนั้นเสียด้วยซ้ำ
3.ปืนที่ผมจอง เป็นปืนที่ ประเทศมหาอำนาจผู้กีดกันทางการค้านั่นแหละ ทนกระแสไม่ไหว ก็ยอมรับปืนที่ผมจอง เข้าไปในประเทศ พอรับเข้าไปก็ดูถูกเหยียดหยาม ว่าเป็นปืนของบริษัทที่ข้ามน้ำข้ามทะเลมา ก็จัดการ กระทำทารุณ ข่มขืน ขืนใจ ปืนที่ผมจอง หวังว่าจะให้มันพังคามือกันไปเลย ทำไงก็ได้ ให้มันพัง แต่มันก็ไม่พัง ........
กลายเป็นว่า ผลการทารุณ แล้วปืนไม่พัง กลับกลายเป็นดาบสองคม ย้อนกลับไปทำลายอุตสาหกรรมการผลิตปืนในประเทศมหาอำนาจแห่งนั้น ส่งผลให้ ตำรวจที่ปฏิบัติหน้าที่ในประเทศมหาอำนาจนั้น พากัน ใช้ปืนที่ผมจองกันเต็มไปหมด แทบจะทุกเมืองแล้วครับ .............
..........บอกแค่นี้ ไม่ต้องถ่ายรูปมาก็ได้แล้วครับ ว่า เป็นปืนอะไร คิดว่าท่านคงทราบ
.........สำหรับขนาด ผมเป็นคนไทย ตัวเล็กนิดเดียว สูงไม่เกิน 160 เซนติเมตร น้ำหนัก 55 กิโลกรัม จะจองโมเดลไหน ก็เดาได้ครับว่า ซื้อไปแล้ว ใช้พกในก็ดี พกนอกก็ไม่น่าเกลียด ...........เดาออกนะย๊ะ ตัวเอง ......

เข้ามาฮาครับ... ยินดีด้วยครับ คุณเต๋า นามสกุล "1911 ณ.บางเขน"...

ในที่สุดก็เป็นไปตามสูตรครับ 1911 คู่กับ G19...

MadFroG:
อ้างจาก: tao bangkhaen ที่ มีนาคม 02, 2007, 02:25:58 AM

.....เอาเป็นว่า วันที่ 15 มีนาคม 2550 นี้ ร้านปืนบ้านหม้อ ระวังให้ดี อาจเกิดการจลาจลหน้าร้านเหมือนงานแจก จตุคามที่ปักษ์ใต้ก็ได้นะครับ (แย่งกันเข้าไปรับปืนนะครับ)

ตามฝ่ายข่าวทีวีเตรียมไว้เลยดีไหมครับพี่ ;D ;D ;D

ปล.นึกไม่ออกว่าควรจะดีใจ หรือเสียใจดีที่ไม่มีโอกาสรอปืนเป็นปีครับ :D~

Don Quixote:
ตอนนี้ อ. เต๋าไปขโมยวิชา ชัก(ปืน) ไถ(สไลท์) ยิง(เป้า) เขามาครับ เลยร้อนวิชายิ่งกว่าร้อนแดดเดือนมีนาคม... อิ อิ

yaa:
รับแล้ว รีบเอาออกมาอวดเลยนะครับ

peco:
ข่าวดีจริงๆ ครับ  ;D

คุ้มค่าคุ้มราคา  ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว