๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 10:29:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาเก๊า - เสิ่นเจิ้น - ฮ่องกง  (อ่าน 7622 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 11:58:11 PM »

วันต่อมาเราข้ามฝั่งไปฮ่องกงครับ...

เฮ้อ..ถึงจุดหมายเสียที...

วัตถุประสงค์หลักของการเดินทางครับ...

เด็กๆดีใจกันใหญ่ครับ...

ที่เห็นสายห้อยข้างๆตัวผมน่ะเป้หลังครับ...

แฟนผมสืบทราบมาว่าข้างในอาหารและน้ำราคาแพงมาก...

ใส่เสบียงกับน้ำดื่มไว้เพียบ...

ให้ผมแบก...  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เราเข้าไปดูหนังสี่มิติกันเป็นอันดับแรก...

ปกติไอ้ผมก็เข้าใจว่ามิติที่สี่คือเวลา...

แต่ในดิสนี่ย์แลนด์เขาหมายถึงลมกับน้ำครับ...  คิก คิก

อีหนูเริ่มบรรจุเสบียง(ไข่ต้มที่แอบหยิบมาจากโรงแรม...อิ..อิ..  ไหว้ ) เข้าท้องครับ...

ต่อด้วยสมอลล์เวิรลด์ครับ...

ขั้วโลกเหนือครับ...

สองตัวนี่มาจากอาฟริกาครับ...

บ้ะ...ตุ๊กตาไทยก็มีครับ...  หลงรัก

ต่อกันด้วยบ้านหมีพูห์ครับ...

สนุกและน่ารักมาก แต่ผมตั้งโหมดผิดไปครับ...

ได้ภาพมาแค่นิดเดียว...  ไหว้

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 12:03:49 AM »

ครอบครัวน่ารัก สถานที่สวยงาม น่าท่องเที่ยวมากครับพี่หมอ  เยี่ยม  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 12:27:53 AM »

ออกจากบ้านหมีพูห์ผมดันหลงทางครับ...

เผลอไปเข้าร้านขายของๆดิสนีย์เข้า...

บานครับ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน

พอหลุดออกมาได้เราก็ไปดูขบวนพาเหลดกันครับ...

สำหรับหน้าหนาวพอดีเลย...

ชุดนี้ลิตเติ้ลเมอร์เมดครับ...

ผมว่าไม่ลิตเติ้ลเท่าไรน้า...  คิก คิก

ทอยสตอรี่ก็มาครับ...

แหม...แต่งชุดซานต้ากันทั่วหน้าเลย...  Grin

เจ้าหญิงสโนว์ไวท์ตามมาติดๆครับ...

ปิดท้ายขบวนด้วยคู่พระคู่นางครับ...  Grin

ขบวนเลิกแล้วเราก็ไปถ่ายภาพกันต่อครับ...

ตึกนี้ไม่ทันเข้าครับ...

ไม่รู้ข้างในมีอะไรบ้าง...  Huh

ป้ายนี้อยู่ตรงทางลอดทางรถไฟก่อนเข้าครับ...

แต่ผมดันมาอ่านเจอตอนกำลังจะออกจากดิสนีย์แลนด์ครับ...

อ่านแล้วชอบใจครับ...  Cheesy
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 01:06:49 AM »

เหมือนเด็กญี่ปุ่นเลย...น่ารักจริง ๆ ค่ะ.... เยี่ยม

ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 01:08:29 AM »

ทั้งน่ารักทั้งเก่งครับ   เยี่ยม  ขอบคุณคุณหมอที่พาเที่ยวครับ  ปกติเฉยๆกับฮ่องกง แต่ดูแล้วทำให้อยากไปอีกครับ ชอบรูปธูปเหมือนกันครับ อาร์ตดีครับ  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2011, 03:26:13 PM โดย ENOLA GAY » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 01:44:43 AM »

ขอบคุณมากครับ... ไหว้

สำหรับทุกๆท่านที่เข้ามาชมภาพครับ...

เล่าต่อนะครับ...

คืนนั้นกลับมาที่รร.ตอนดึก หลังจากออกไปเดินเล่นหาบะหมี่ลูกชิ้นกินช่วงหัวค่ำ(อร่อยมากครับ  น้ำลายหก )...

เด็กๆเข้านอนไปแล้วผมเลยแอบมาถ่ายภาพเล่นครับ...

ภาพยามค่ำคืนของฝั่งเกาลูนจากชั้น ๗๗ ของ L'Hotel ครับ...

ภาพนี้ย้ายลงมาถ่ายที่ชั้น ๔๑ ครับ...

เช้าวันสุดท้ายเขาเน้นเรื่องการกินกับช้อปปิ้งครับ...

ผมเลยไม่ค่อยได้ถ่ายภาพเท่าไร...

ที่แกรนด์วิลล์สแควร์ครับ...

ที่เดียวกันแต่เป็นปากหมูครับ...

แวะไหว้เจ้าแม่กวนอิมที่วัดอะไรสักแห่ง...

ผมลืมชื่อไปครับ...ไหว้

พอตกบ่ายแก่ๆเราก็ไปลงเรือไฮโดรฟลอย์กลับไปยังมาเก๊าครับ...

ก่อนจะขึ้นเครื่องกลับมาถึงสุวรรณภูมิเกือบๆเที่ยงคืนครับ...

ภาพนี้ก่อนเครื่องจะลดระดับ...

พอลดระดับแล้วข้าวหอมร้องไห้จ๊ากเลย...

ปวดหูครับ...  คิก คิก

ไหว้ ขอบพระคุณทุกท่านที่กรุณาชมภาพถ่ายครับ...

ผมลงภาพและเนื้อหาไม่ค่อยปะติดปะต่อเท่าไร...

แถมหลงๆลืมๆสถานที่เที่ยวไปอีกหลายจุดแน่ๆเลยครับ... ไหว้
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 02:37:58 AM »

ขอบคุณคุณหมอที่พาเที่ยว  ครอบครัวน่ารักมากครับ

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 04:11:14 AM »

Grin

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 04:41:03 PM »

น่ารักทั้งบ้านครับ

สบายดี.........
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 04:46:31 PM »

ดีใจ และยินดี กับครอบครัวของหมอรุต  ด้วย นะครับ  Cheesy

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 07:30:49 PM »

...แสดงความเห็นตามลำดับ
๑. ครอบครัวน่ารักมากครับ
๒. ภาพสวยทุกภาพ แต่ที่ชอบมากคือภาพธูป กับภาพ ร.ร.คราวน์
๓. เพื่อนเราคนนึงในเว็บ มีหุ้นที่เวเนเชียนครับ เห็นลงทุนจะๆ ต่อหน้าต่อตาผม  คิก คิก

อาทิตย์ที่แล้ว  ก็มีเจ้าของร้านปืนหลายคน กับเพื่อนในเว็บนี้  ได้เข้าหุ้นที่เวเนเชียน  เวกัส  ต่อหน้าต่อตาผมเหมือนกัน คิก คิก
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 07:53:54 PM »

ไหว้ เยี่ยม

VR-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 09:00:27 PM »

สุดยอดเลยครับพี่รุต เป็นครอบครัวที่น่ารักมากๆๆๆๆๆ เยี่ยม
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 11:31:25 AM »

ภาพวาดของน้องแตงกวาสวยนะครับพี่หมอ   ขอบคุณครับที่พาเที่ยวฮ่องกง ผมไปมาเมื่อปี  ๕๒  ทำให้หวนนึกถึงอีกคครั้ง ผมก็มีลูกสาวเหมือนกันครับ มี ๑ คน  อายุ ๙ ขวบครับ  แต่ไม่หวานแหวเหมือนลูกพี่หมอครับ  ลูกสาวผมจะออกไปทางห้าว ๆ  ชุดหวาน ไม่ต้องพูดถึง  ถ้าเป็นชุดนักฟุตบอลเข้าทางเลยครับ 

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 01:03:03 AM »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ... ไหว้
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์