๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 05:05:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อุปกรณ์ของปืนลม สั่งซื้อจากในเว็บต่างประเทศได้มั้ยครับ  (อ่าน 4204 ครั้ง)
pehtor
เลือกปืนก็เหมือนเลือกแฟน นอกจากนิสัยดี ยังต้องหน้าตาดี เข้ากับเราได้
Full Member

คะแนน 1201

โอกาสเป็นของคนที่เตรียมพร้อม

« เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 12:45:31 PM »

เข้าใจว่าบางอย่างอาจไม่ได้ แต่พวก ซีลยาง โอริง วาล์ว พานท้าย หรือกระบอกลม แม็กปืน(อันนี้ไม่น่าได้)  หรือพวกกระบอกลมของปืนสปริง สปริงกระบอกลม พวกนี้สั่งซื้อในเว็บได้มั้ยครับ   ที่จริงอยากได้กระบอกลมสำรอง เอาไว้เป็นแก๊สสำรองเวลายิงนอกสถานที่  ไม่ต้องเอาถังไป เอาไปแต่แก๊สซักสองกระบอกพอไรงี้  หรือเวลาปืนเสีย หาอะไหล่ไม่ได้จริงๆ ต้องสั่งจากผู้ผลิตจากต่างประเทศ  หรือพวกชุดแต่ง อย่างในต่างประเทศเห็นมีกระบอกแก๊สเอาไว้แทนสปริง ในปืนสปริง พอจะสั่งเข้ามาเองได้มั้ยครับ ใครพอมีข้อมูลมั่งครับ  ไหว้ ไหว้

มีชีวิตให้กว้างขวาง ดีกว่ามีชีวิตให้ยืนยาว
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 12:57:55 PM »

บางอย่างสั่งได้ และบางอย่างสั่งไม่ได้ครับ...แต่ก็ต้องดูด้วยนะครับว่า..เว็บหรือร้านที่สั่งเค้าจะส่งมาให้ที่ประเทศไทยได้ไหมครับ
เพราะบางแห่งจะอ้างของเรื่องข้อกฎหมายที่ประเทศไทยเรื่องอาวุธปืนและส่วนควบบางอย่างเช่นลำกล้องหรือชุดลั่นไก..เป็นสิ่งที่ต้องขออนุญาติจากทางราชการ
แล้วก็ต้องเสียภาษีนำเข้าด้วยครับในบางกรณี...ครับ

ผมรักในหลวง...ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 09:33:09 AM »

เข้าใจว่าบางอย่างอาจไม่ได้ แต่พวก ซีลยาง โอริง วาล์ว พานท้าย หรือกระบอกลม แม็กปืน(อันนี้ไม่น่าได้)  หรือพวกกระบอกลมของปืนสปริง สปริงกระบอกลม พวกนี้สั่งซื้อในเว็บได้มั้ยครับ   ที่จริงอยากได้กระบอกลมสำรอง เอาไว้เป็นแก๊สสำรองเวลายิงนอกสถานที่  ไม่ต้องเอาถังไป เอาไปแต่แก๊สซักสองกระบอกพอไรงี้  หรือเวลาปืนเสีย หาอะไหล่ไม่ได้จริงๆ ต้องสั่งจากผู้ผลิตจากต่างประเทศ  หรือพวกชุดแต่ง อย่างในต่างประเทศเห็นมีกระบอกแก๊สเอาไว้แทนสปริง ในปืนสปริง พอจะสั่งเข้ามาเองได้มั้ยครับ ใครพอมีข้อมูลมั่งครับ  ไหว้ ไหว้

อีกหน่อยชมรมนี้อาจจะเป็นแหล่งรับดำเนินสั่ง นำเข้า อุปกรณ์ประกอบที่ไม่ต้องขออนุญาตใบปอสอง ปอสาม เองทั้งหมด
ผมคิดว่านะวันนี้ก็น่าจะทำได้แล้ว

ภาคใต้ คุณอู๋
ภาคเหนือ พ่อเลี้ยงตุ้ย
ภาคกลาง ท่าน rt65 duck หรือท่านอื่น ๆ อีกหลายท่าน
ภาคอีสาน เสี่ยศักดา

ขอให้อบรมขั้นตอนมาตราฐานให้เหมือนกัน รายได้ที่หักค่าดำเนินการแล้วเข้าชมรม
สินค้าทุกชิ้นที่สั่งจากชมรม ส่งซ่อมได้ในราคาพิเศษที่นายช่างดุกและcoko
ถ้าซื้อจากที่อืนซ่อมในราคาปกติ หากเป็นสมาชิกก็ได้ราคาพิเศษเหมียนกัน

(ราคาพิเศษ คือราคาที่แพงกว่าปกติ เหมือนก๋วยเตี๋ยวพิเศษ  หรือเปล่า Huh?? )

Super Hornet
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 08:13:03 PM »

ถ้าผมจะให้บริการฝากซื้อของจากเวป www.pyramydair.com ควรเริ่มต้นยังไงดีครับ ไหว้
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 09:41:30 PM »

ถ้าผมจะให้บริการฝากซื้อของจากเวป www.pyramydair.com ควรเริ่มต้นยังไงดีครับ ไหว้

เริ่มต้นได้ที่หน้าซื้อขายได้เลยครับโดยติดต่อที่ด้านล่างนี้ก่อนครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=26372.0

Super Hornet
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 10:35:13 PM »

ขอบคุณครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์