๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 05:56:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามผู้รู้ทุกท่านครับ  (อ่าน 2870 ครั้ง)
chaians58
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 02:57:06 PM »

เปรียบเทียบ ระหว่าง ปืน WALTHER  CP99  Compact  ใช้กระสุนเหล็กชนิดกลม ขนาด 4.5มิล ใส่ลูกได้ทีละ16 นัด ใช้แก็ส CO2 ชนิดหลอด กับ WALTHER CP99 ลูกตะกั่ว ใส่ได้8นัด ใช้แก๊ส CO2ชนิดหลอด

แบบไหนใช้ดีกว่ากันครับ ผมจะเอาไว้ใช้เฝ้าไก่ หมาแถวบ้านชอบมาขโมยกินไก่ตายไปหลายตัว
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 04:39:49 PM »

เปรียบเทียบ ระหว่าง ปืน WALTHER  CP99  Compact  ใช้กระสุนเหล็กชนิดกลม ขนาด 4.5มิล ใส่ลูกได้ทีละ16 นัด ใช้แก็ส CO2 ชนิดหลอด กับ WALTHER CP99 ลูกตะกั่ว ใส่ได้8นัด ใช้แก๊ส CO2ชนิดหลอด

แบบไหนใช้ดีกว่ากันครับ ผมจะเอาไว้ใช้เฝ้าไก่ หมาแถวบ้านชอบมาขโมยกินไก่ตายไปหลายตัว

อันไหนคุมวิถีกระสุนได้ดีก็เอาอันนั้น ลูกเหล็กกลมเวลายิงแล้วไม่โดนเป้าลูกมันวิ่งแฉลบแล้วใช่ว่ามันจะหยุด

ลูกตะกั่วเวลาแฉลบตัวมันจะเสียรูปทรงและซับแรงส่งจะไปต่อไม่ไกล ครับ

ตัวผมไม่มีใช้ แต่จากการที่เคยใช้หนังสติ๊กยิงแค่ลูกเหล็ก 6 มิล ก็แฉลบไปโดนกระจกรถในบ้านมาแล้วทั้งๆที่ยิงโดนเป้าแล้วนะ

ผมรักในหลวง...ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 08:32:16 AM »

อันไหนคุมวิถีกระสุนได้ดีก็เอาอันนั้น ลูกเหล็กกลมเวลายิงแล้วไม่โดนเป้าลูกมันวิ่งแฉลบแล้วใช่ว่ามันจะหยุด

ลูกตะกั่วเวลาแฉลบตัวมันจะเสียรูปทรงและซับแรงส่งจะไปต่อไม่ไกล ครับ

ตัวผมไม่มีใช้ แต่จากการที่เคยใช้หนังสติ๊กยิงแค่ลูกเหล็ก 6 มิล ก็แฉลบไปโดนกระจกรถในบ้านมาแล้วทั้งๆที่ยิงโดนเป้าแล้วนะ

ลองวัดความเร็วกระสุนดูสิครับ บางทีลูกตะกั่วอาจไปเร็วกว่า เพราะกักลมท้ายกระสุนได้ดีกว่า กระสุนเหล็กแบบกลม
แต่ว่ากระสุนเหล็กกลมอันตรายมากครับ โดยเฉพาะยิงเฉียงมันแฉลบเฟี้ยวฟ้าวคุมวิถีไม่ได้
อย่าเอาไปยิงแนวเฉียงกับเป้าเหล็กหรือผนังบ้าน อันตรายมากครับ
ถ้าเอาไปยิงปลา ยิงดิน ก็ไม่เป็นไรครับ
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 11:02:54 AM »

ลูกกระสุนตะกั่ว  น่าจะเหมาะกว่าครับ… เยี่ยม

อีกมุมนึง...
  ..หมามีเจ้าของรึเปล่าครับ  ระวังด้วยนะครับ ไหว้ ไหว้
หากรู้ว่าเป็นหมาใครก็แจ้งกับเค้าก่อน ให้เค้าชดใช้ไก่ที่ตายอย่างไร และ กั้นหมาเค้าอย่างไร
ไม่ให้เค้ามากัดไก่ของเรา  ..หากเค้าทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ค่อยจัดการไปตามขั้นตอน
กลัวเพื่อนบ้านจะมาทะเลาะกันน่ะครับ มันไม่คุ้มกันเลยจริงๆ..

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 11:35:54 AM »

ลูกกระสุนตะกั่ว  น่าจะเหมาะกว่าครับ… เยี่ยม

อีกมุมนึง...
  ..หมามีเจ้าของรึเปล่าครับ  ระวังด้วยนะครับ ไหว้ ไหว้
หากรู้ว่าเป็นหมาใครก็แจ้งกับเค้าก่อน ให้เค้าชดใช้ไก่ที่ตายอย่างไร และ กั้นหมาเค้าอย่างไร
ไม่ให้เค้ามากัดไก่ของเรา  ..หากเค้าทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ค่อยจัดการไปตามขั้นตอน
กลัวเพื่อนบ้านจะมาทะเลาะกันน่ะครับ มันไม่คุ้มกันเลยจริงๆ..

คิดถูก...คิดดี...คิดตามขั้นตอน ... +1 ไป...หนุ่มบอส

ผมรักในหลวง...ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์