๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 03:22:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง นักบินทหารบกครับ  (อ่าน 128256 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #225 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 09:16:28 AM »

ผม แฟมิลี่แมน

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #226 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 09:24:27 AM »

แล้วที่เอาชุดพยาบาลมาให้.....ใส่ละครับ Grin

แบบเนี้ยอะหรอ โดนชก

ยังงี้ก็ผิดครับ....  ต้องจับถอด..  

ใครไม่เห็นด้วยก็ว่ามา.....

ฟังคำถามใหม่อีกครั้ง

เห็นด้วย หรือไม่เห็นด้วย กับการถอดชุดพยาบาลของนางแบบในภาพ

ตอบดี ๆ อย่าแปรญัตติ  ....
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #227 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 09:34:46 AM »

แล้วที่เอาชุดพยาบาลมาให้.....ใส่ละครับ Grin

ยังงี้ก็ผิดครับ....  ต้องจับถอด.. 

เห็นด้วย หรือไม่เห็นด้วย กับการถอดชุดพยาบาลของนางแบบในภาพ

ตอบดี ๆ อย่าแปรญัตติ  ....

คนกลัวเมียมากก็งี้แหละครับ... ลนลานตอบแบบเอาใจเมียไว้ก่อน... กวางนี่ไม่ไหวเลย... ทำตัวยังกะครูหมู... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #228 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 10:01:44 AM »

ผมเข้าใจว่าอากาศมันร้อนครับ เสื้อผ้า ข้าวของราคาก็แพงทำอะไรต้องประหยัดครับ
คือประหยัดผ้าก็จริงแต่มันเปลืองนมครับ ผมทราบมาว่าเอานมมาตากแดด ไว้ในที่ร้อนไม่ดีครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #229 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 10:52:18 AM »

ยังงี้ก็ผิดครับ....  ต้องจับถอด.. 

ก็ตอบแล้วไง  เห็นมะ มีการเว้นวรรค  ยังไม่เข้าใจกันอีกครูนะครู

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #230 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 11:24:56 AM »

มรันต้องกำลังเมาภาษาไทยอยู่ ไม่ก็ถูกบังคับชี้นำให้ตอบแน่ ๆ เลย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #231 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 11:29:27 AM »

คนกลัวเมียมากก็งี้แหละครับ... ลนลานตอบแบบเอาใจเมียไว้ก่อน... กวางนี่ไม่ไหวเลย... ทำตัวยังกะครูหมู... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

ตรูว่าแล้ว นั่งทำคะแนน
อยู่ดี ๆ ก็จาม ลั่นติดต่อกันโดยไม่มีสาเหตุ ยี๊

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
S-70 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #232 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 11:35:27 AM »

มีข่าวอะไรคืบหน้ารึเปล่าครับ   หรือว่ากลายเป็นคลื่นกระทบฝั่งไปแล้ว
beboylife
Jr. Member
**

คะแนน 16

« ตอบ #233 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 06:06:04 PM »

มีข่าวอะไรคืบหน้ารึเปล่าครับ   หรือว่ากลายเป็นคลื่นกระทบฝั่งไปแล้ว
คลื่นที่กระทบไปถึงฝั่งแล้วมากกว่าครับ
มี พี่ ตร.เค้ารับไปจัดการให้แล้วละครับ รอให้ กรมกำลังพล เค้าร้องทุกข์มาก่อน(พี่เค้าว่าแบบนั้นนะครับ) ถ้าไม่อะไรคืบหน้า ก็จะจัดการแบบพี่น้องเล่นกันเอง
แจ้งเอง จับกันเอง
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #234 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 10:09:11 AM »

ผมอายแทนไอ้นายคนนี้จริงๆครับ คนประเภทนี้มีแต่จะเป็นมะเร็งของสังคม
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #235 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 09:40:15 AM »

ดูนักบิน ทบ ตัวจริง ผมได้คุยด้วยตัวเป็นๆเมื่อสามปีที่แล้ว ในภารกิจบินเจ้าคุณปู่ UH-1H Huey รับส่งการฝึกหน่วยรบพิเศษของ ทบ มาฝึกหน้าผลไม้พอดี ผู้บัญชาการฝึกยศพันเอก ผมได้รับคำสั่งจากผู้บังคับบัญชา(ของผม)ให้มาดูแลเรื่องแลนด์ดิ้งโซนและน้ำดื่มกับ จนท ทหารที่ฝึก ขากลับนักบินและ จนท ช่างเครื่องได้ผลไม้กลับท่านละลังเบียร์ มีแต่ลองกองกับมังคุดพอดีช่วงนั้น หุหุ
รูปภาพอากาศยาน นักบิน และ จนท ได้รับอนุญาตให้ถ่ายเรียบร้อยแล้ว นักบินคนหน้าสุดรูปแรกสอบถามได้ความว่าเป็นนักเรียนเตรียมทหารรุ่น41 คนด้านในเป็นนักเรียนเตรียมทหารรุ่น36(รุ่นเดียวกับท่าน point blank) ส่วนจะ จปร รุ่นไหนนั้นไล่เอาเอง ผมไม่ทราบครับ หุหุ ยศคนแรกร้อยโท คนในพันตรี(เมื่อสามปีที่แล้ว)ป้ายชื่อจะเป็นพลาสติกติกสีดำขนาดกว้างประมาณ1นิ้วกว่า ยาวประมาณ2นิ้ว ติดอยู่เหนือหน้าอกชุดบินด้านซ้ายของนักบิน ไม่ใช่ป้ายผ้าเหมือนนักบิน ทบ กำมะลอ ในกระทู้นี้
Grin เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
P1911- รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 44

« ตอบ #236 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 10:13:22 AM »

เพราะสังคมเรามันเพาะบ่มในลาภ ยศ  ดูตัวอย่าง ซีลปลอม ไม่เห็นหน่วยไหนออกมาแก้ลำเลย
ต้องยอมรับถ้าคนไม่เคยอยู่ หรือ คลุกคลีในหน่อวนงานมักจะมองไม่ออก ผมเห็นส่วนใหญ่มันติดป้ายเครื่องหมายผิดตำแหน่ง ผิดประเภท ทุกตัว ครับ

จะอยู่อย่างจงรัก  ตายอย่างภักดี
ลูกดกหัวรู
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #237 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 12:43:27 PM »

มีเพื่อนเป็นตำรวจชื่อเสียงโด่งดังเรื่องวิสามัญฯ หมวดเขียว  (นามสมุติ) ใครๆก็เรียกจนติดปาก มาวันหนึ่งมีสารวัตรกำนัน ชื่อเขียวเหมือนกัน แต่ชอบให้คน

เรียกหมวดเขียว วันดีคืนดี หมวดเขียนวตัวจริงกับหมวดเขียวตัวปลอมเจอกัน กลางวงไฮโล หมวดเขียวตัวปลอมดันไปยักเงินของหมวดเขียวตัวจริง ซึ่งจ้อง

หาโอกาสอยู่แล้ว หมวดเขียวตัวจริงแกล้งถามใครยักเงินตรูว๊ะ หมวดเขียวตัวปลอมออกปากเลย ตรูหมวดเขียวยักมีไรปล่าว แค่นั้นแหละหมวดเขียวเกิด

อาการวูบไปเลย ไม่รู้โดนข้างซ้ายหรือข้างขวา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ฮ่าดี
ลูกดกหัวรู
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #238 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 01:32:45 PM »

มาตรา 145 ผู้ใดแสดงตนเป็นเจ้าพนักงาน และกระทำการเป็น เจ้าพนักงาน โดยตนเองมิได้เป็นเจ้าพนักงานที่มีอำนาจกระทำการนั้น ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งปี หรือปรับไม่เกินสองพันบาท หรือ ทั้งจำทั้งปรับ เจ้าพนักงานผู้ใดได้รับคำสั่งมิให้ปฏิบัติการ ตามตำแหน่งหน้าที่ ต่อไปแล้วยังฝ่าฝืนกระทำการใด ๆ ในตำแหน่งหน้าที่นั้น ต้องระวาง โทษตามที่กำหนดไว้ในวรรคแรกดุจกัน มาตรา 146 ผู้ใดไม่มีสิทธิที่จะสวมเครื่องแบบหรือประดับเครื่อง หมายของเจ้าพนักงาน สมาชิกสภานิติบัญญัติแห่งรัฐ สมาชิกสภา จังหวัดหรือสมาชิกสภาเทศบาล หรือไม่มีสิทธิใช้ยศ ตำแหน่ง เครื่องราชอิสริยาภรณ์หรือสิ่งที่หมายถึงเครื่องราชอิสริยาภรณ์ กระทำการเช่นนั้นเพื่อให้บุคคลอื่นเชื่อว่าตนมีสิทธิ ต้องระวางโทษ
ตัวเล็กตาหวาน
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #239 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 01:02:38 PM »

ตาหวานมีเบอร์เค้าด้วยอะ555ตามนี้เลยค่ะบุคคลในภาพไม่แน่ใจว่าเปลี่ยนเบอร์รึยัง0843488937
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18
  พิมพ์