๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 06:32:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบ Air Arms S400 MPR-FT .177  (อ่าน 62129 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #255 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 03:31:17 PM »

น่ากลัว....น่ากลัว........ต้องซุ่มซ้อมบ้างแล้ว.....
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #256 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 05:40:22 PM »

ขออนุญาต..ลงผลทดสอบปืน S400..ระหว่างรอผลการแข่งขัน"อัดลมปะทะลูกกรด"ในช่วงนี้ นะครับ ไหว้
    จากการไปยิงปืนทดสอบกับท่านประธานฯและเลขา สำราญ..เมื่อวานนี้..ณ.สนามศรภ.  โดยครั้งแรกใช้ปืน MPR-FT"เจ้าตอง 8" ที่ระยะ 50เมตร   เพื่อทดสอบระยะของวงล้อใหม่(Sild Wheel) ครับ  โดยยิงทดสอบกับเป้าจุดกระดาษก่อน...

จากนั้น..ผมจึงยิงเป้าจริงของศรภ."แข่งขันปืนยาวอัดลมระยะ 10เมตร"จำนวน 2เป้า  ผล..ปรากฎว่าเป้าที่ 1สามารถทำกลุ่มได้ 2.3 cm.และเป้าที่ 2 ทำกลุ่มได้ 2.5 cm. ครับ..นับว่าทำกลุ่มกระสุนได้ดีขึ้นจากครั้งก่อน  ต่อไปผมต้องฝึกซ้อมการยิงประเภท "Field Target"ให้มากขึ้น  เพื่อรองรับ..ศึกการแข่งขันของชมรมฯในวันเสาร์ที่ 2เม.ย.ศกนี้ ขอรับ

ขอบคุณ

ฃ้อมหนักขนาดนี้ ไม่ไปลองทดสอบฝีมือที่ศรีราชาดูครับพี่วิโรจน์ เอาประสพการณ์ อาจมีรางวัลติดมือกลับบ้านใครจะไปรู้ คิก คิก คิก คิก ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #257 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 07:46:44 PM »

ขออนุญาต..ลงผลทดสอบปืน S400..ระหว่างรอผลการแข่งขัน"อัดลมปะทะลูกกรด"ในช่วงนี้ นะครับ ไหว้
    จากการไปยิงปืนทดสอบกับท่านประธานฯและเลขา สำราญ..เมื่อวานนี้..ณ.สนามศรภ.  โดยครั้งแรกใช้ปืน MPR-FT"เจ้าตอง 8" ที่ระยะ 50เมตร   เพื่อทดสอบระยะของวงล้อใหม่(Sild Wheel) ครับ  โดยยิงทดสอบกับเป้าจุดกระดาษก่อน...

จากนั้น..ผมจึงยิงเป้าจริงของศรภ."แข่งขันปืนยาวอัดลมระยะ 10เมตร"จำนวน 2เป้า  ผล..ปรากฎว่าเป้าที่ 1สามารถทำกลุ่มได้ 2.3 cm.และเป้าที่ 2 ทำกลุ่มได้ 2.5 cm. ครับ..นับว่าทำกลุ่มกระสุนได้ดีขึ้นจากครั้งก่อน  ต่อไปผมต้องฝึกซ้อมการยิงประเภท "Field Target"ให้มากขึ้น  เพื่อรองรับ..ศึกการแข่งขันของชมรมฯในวันเสาร์ที่ 2เม.ย.ศกนี้ ขอรับ

ขอบคุณ

ฃ้อมหนักขนาดนี้ ไม่ไปลองทดสอบฝีมือที่ศรีราชาดูครับพี่วิโรจน์ เอาประสพการณ์ อาจมีรางวัลติดมือกลับบ้านใครจะไปรู้ คิก คิก คิก คิก ไหว้

คุณวิโรจน์ครับ ถ้าจะซ้อมเบอร์ 1 ผมว่าไม่น่าจะเกิน 25 เมตรเป็นอย่างสูงครับ
กระสุนเบาอย่างนี้ ถ้าคุณวิโรจน์ซ้อม 50 เมตรจะไม่สามารถจำทักษะการยิงได้เลยครับ
บางครั้งหลายนัดทักษะการยิงใช้ได้แต่กระสุนมันเหวอไป ทำให้เราปรับตัวแก้ไปผิด ๆ ครับ
ไม่ควรทำครับ
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #258 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 10:11:59 PM »

น่ากลัว....น่ากลัว........ต้องซุ่มซ้อมบ้างแล้ว.....

คุณ ตุ้ย เลขาภาคเหนือ ครับ
   ผมได้รับคำเสนอแนะจากท่านประธาน วานิช..ว่า"พี่โรจน์..ช่วยนำผลยิงดีๆ..ลงกระตุนในเว็บฯหน่อย  จะได้ช่วยประชาสัมพันธ์การแข่งขันยิงปืน "Field Target"ของชมรมฯของเรา..เพราะเหลือเพียง 26วันเท่านั้น  ตกใจ ..และที่สำคัญ คือให้ผู้ติดตามทั่วไปได้รู้ว่าปืน AA นั้นแม่นจริงๆ  จูบบบบ จะได้มีสมาชิกฯเพิ่มขึ้นอีกทางด้วย" ครับ  ผมผู้น้อย..จึงต้องรีบดำเนินการ ขอรับ หลงรัก หลงรัก ไหว้
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #259 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 10:25:42 PM »

ท่านเลขาฯ ศักดา ครับ    
    ผมอยากไปร่วมสนุกกับพวกเรา..ใจจะขาด  หัวเราะร่าน้ำตาริน ..แต่วันอาทิตย์ทุกต้นเดือน  ต้องช่วย..ศรีภรรยาเก็บค่าเช่าห้องพักและซ่อมแซมอุปกรณ์ ครับ  สำหรับ"รางวัล"นั้น มือใหม่อย่างผม(ประมาณ..ครึ่งปีเอง)..คงอีกนาน ขอรับ คิก คิก คิก คิก ไหว้
                                                                                                                                                                         ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2011, 10:27:58 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #260 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 10:37:00 PM »

คุณวิโรจน์ครับ ถ้าจะซ้อมเบอร์ 1 ผมว่าไม่น่าจะเกิน 25 เมตรเป็นอย่างสูงครับ
กระสุนเบาอย่างนี้ ถ้าคุณวิโรจน์ซ้อม 50 เมตรจะไม่สามารถจำทักษะการยิงได้เลยครับ
บางครั้งหลายนัดทักษะการยิงใช้ได้แต่กระสุนมันเหวอไป ทำให้เราปรับตัวแก้ไปผิด ๆ ครับ
ไม่ควรทำครับ

คุณ สิทธา ครับ
      ขอขอบคุณในน้ำใจ..ที่เป็นห่วง ครับ  ไหว้  ผมตั้งใจเพียงเทียบศูนย์กล้องเล็ง..จึงยิงแค่ 2เป้าเท่านั้น Smiley ..ต่อไปต้องเน้น"Field Target"เท่านั้น ขอรับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #261 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 01:07:21 AM »

พี่วิโรจน์ก็ฝึกยิงทุกระยะตั้งแต่ 9 เมตร ถึง 50 เมตร นั่นแหละครับถ้าจะเอาดีทาง Field Target จริงๆ  การยิงที่ระยะ 50 เมตรก็เพื่อให้ทราบความสามารถของปืนและตัวคนยิงว่าทำกลุ่มกระสุนขนาด 1 นิ้วได้หรือไม่  ถ้าทำได้ก็แสดงว่าปืนนั้นสามารถใช้แข่ง Field Target ได้แบบไม่มีปัญหาอะไร ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2011, 11:39:40 AM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #262 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 09:22:04 AM »

พี่วิโรจน์ก็ฝึกยิงทุกระยะตั้งแต่ 9 เมตร ถึง 50 เมตร นั่นแหละครับถ้าจะเอาดีทาง Field Target จริงๆ  การยิงที่ระยะ 50 เมตรก็เพื่อให้ทราบความสามารถของปืนและตัวคนยิงว่าทำกลุ่มกระสุนขนาด 1 นิ้วได้หรือไม่  ถ้าทำได้ก็แสดงว่าปืนนั้นสามารถใช้แข่ง Field Target ได้แบบไม่มีปัญหาอะไร ไหว้

สวัสดี อาจารย์ ทศ ไม่ได้พูดคุยกันหลายเพลา... Shocked
     ขอขอบคุณ..ในคำชี้แนะจากอาจารย์ ทศ เช่นกัน ครับ  ผมพอจะทราบว่า"การแข่งขัน FT นั้น..ยากกว่ายิงพาดแท่นหลายเท่านัก"  ตกใจหน้าซีด ระยะยิงที่เปลี่ยนไป..กับท่ายิงที่เปลี่ยนไปอีก..คืออุปสรรคสำคัญ  ตกใจ ..ที่พวกเรา"จำเป็น"ต้องแก้สถานะการณ์ให้ได้  นี่แหล่ะ ขอรับ คือ"ความท้าทาย"  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ที่พวกเราชาวสมาชิกฯต่าง..แสวงหาและอยากลอง แบร่..แล้วในวันเสาร์ที่ 2เดือนหน้า..พบกัน ที่ศรภ. นะครับ หลงรัก หลงรัก ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2011, 09:28:41 AM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18]
  พิมพ์