๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 06:06:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเป็นแบบนี้จะแก้อย่างไรครับ  (อ่าน 2889 ครั้ง)
singky
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 06:23:13 PM »

ถ้าลำกล้องเป็นสนิมเราจะแก้ไขอย่างไรดีครับ(kimber)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 06:25:43 PM »

คงหมายถึงสนิมขุมที่กินลึกภายในลำกล้อง  เป็นผมจะรักษาไม่ให้มันลุกลามอีกครับ  ที่เป็นแล้วก็แล้วไป  ไหว้  ผมว่าถ้าซ่อมเสียมากกว่าได้  ไหว้

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 07:47:06 PM »

เคลือบน้ำมันไว้บาง ๆ ครับ   Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
weegame......รักในหลวง......
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 07:54:19 PM »

เป็นแล้วก็ดูแลไมให้ลามดีที่สุดครับ
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 09:03:49 PM »

เป็นแล้วรักษาไม่ได้ครับ ต้องป้องกันไม่ให้ลาม หมั่นดูแล ทำความสะอาด เช็ดน้ำมันบางๆไว้บ้างเวลาเก็บครับ
thanasin
เป็นห่วงประเทศชาติ สงสารประเทศไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

ชาติไทย จงเจริญ

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 11:52:33 PM »

แล้วสนิมแดง ที่ยังไม่ใช่สนิมขุม ในลำกล้องหรือภายนอก ละครับ มีน้ำยาตัวไหนที่จะช่วยแก้ไขได้บ้างครับ

นานาจิต. มนุษย์ล้วนแต่มีเหตุและผลของตัวเองเสมอ
โอ_อุดร - รักในหลวง
อยากสูงให้เขย่ง อยากเก่งให้ขยัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

มีปืน ต้องมีสติ

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 12:31:04 AM »

แล้วสนิมแดง ที่ยังไม่ใช่สนิมขุม ในลำกล้องหรือภายนอก ละครับ มีน้ำยาตัวไหนที่จะช่วยแก้ไขได้บ้างครับ

ภายนอกผมใช้  วีน่อน  ขัดเคลือบครับ ไม่เห็นเป็นอีกเลย  เยี่ยม เยี่ยม
ภายในลำกล้อง ใช้แส้ขัดแล้วชะโลมน้ำมันบาง ๆ ทิ้งไว้ครับ ก็ไม่เห็นเป็นอีกเหมือนกัน  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

จงเชื่อในสิ่งที่ทำ      และจงทำในสิ่งที่เชื่อ

คนชั่วได้พบกับชัยชนะ    ก็เพราะคนดีนิ่งเฉย
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 12:32:43 AM »

ลำกล้องคิมเบอร์หลายรุ่นที่ชอบมีปัญหาแบบนี้ ทางป้องกันคือชโลมน้ำมันทิ้งไว้ในลำกล้อง

แต่ก่อนยิงอย่าลืมเช็ดน้ำมันออกก่อนนะครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 04:24:43 AM »

...ยิงเปรี้ยงๆๆได้ แปลว่าโอเคแล้วสำหรับปืนคู่ใจ (ฉ่ำเหงื่อ - เอวช้ำ !)
...นี่คือโลกแห่งความเป็นจริง (ที่เหลืออยู่)

...กลับบ้านได้ (ถ้ารอด ... ด่าน)  ค่อยว่ากัน
...ฮาาาาาาาาาาาาา
นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 06:45:19 AM »

...ยิงเปรี้ยงๆๆได้ แปลว่าโอเคแล้วสำหรับปืนคู่ใจ (ฉ่ำเหงื่อ - เอวช้ำ !)
...นี่คือโลกแห่งความเป็นจริง (ที่เหลืออยู่)

...กลับบ้านได้ (ถ้ารอด ... ด่าน)  ค่อยว่ากัน
...ฮาาาาาาาาาาาาา

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก 5555555555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก หลงรัก

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
spada702
นักรบอาลาดิน 34 ลูกพระปิ่นฯ
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 10:14:56 AM »

แช่ 150 ทิ้งไว้  1 วัน   นำมาล้าง ด้วย เบนซิน  ทิ้งไว้ให้แห้ง   เคลือบน้ำมันครับ   ( ถ้าไม่แน่ใจลองนำตะปูที่เป็นสนิม  มาแช่ 150 ทิ้งไว้ดู แล้วค่อยทำตามก็ได้ครับ  )
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 10:21:08 AM »

ตอบแบบกำปั้นทุบดินก็ต้องบอกว่าเปลี่ยนลำกล้องครับ แล้วก็อย่าให้เกิดเหตุแบบนี้อีก ไม่ได้กวนทีนครับ แต่สนิมในลำกล้องแล้วลงลึกแบบนี้แก้ไขไม่ได้ครับ ป้องกันไม่ให้ลามได้อย่างเดียว ไหว้
ผมเคยเจอกับตัวเองครับแต่เป็นแค่กินที่ผิว บาง ๆ(ดีกว่าเห็นก่อน) วิธีแก้คือน้ำมันล้างปืน+ไม้ขีดครับ น้ำมันบาง ๆ แล้วค่อยแหย่ ค่อย ๆ ถู จบครับ สัญญากับตัวเองว่าจะไม่ให้เกิดเหตุการแบบนี้อีก ผิดเป็นครูครับ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 10:53:01 AM »

ผมคิดว่าแค่นี้ไม่น่าจะมีผลต่อความแม่นยำหรือประสิทธิผลอื่นๆ  สำหรับปืนพกสั้นใช้งานป้องกันตัวปกติ
ขัดสนิมออกแล้ว เหลือรอยอยู่บ้าง ไม่ส่องดูก็ไม่เห็น แก้ปืนแล้ว ก็แก้ใจให้วางลง  Smiley
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 11:21:02 AM »

ผมคิดว่าแค่นี้ไม่น่าจะมีผลต่อความแม่นยำหรือประสิทธิผลอื่นๆ  สำหรับปืนพกสั้นใช้งานป้องกันตัวปกติ
ขัดสนิมออกแล้ว เหลือรอยอยู่บ้าง ไม่ส่องดูก็ไม่เห็น แก้ปืนแล้ว ก็แก้ใจให้วางลง  Smiley

เยี่ยม เยี่ยม

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 01:14:48 PM »

เรื่องใจนี่แก้ยากครับพี่ธำรง.....รัก ชอบ โกรธ เกลียด ฯลฯ Grin
หน้า: [1] 2
  พิมพ์