๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 03:49:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: <<<<< เลือดลูกกรด คิดเห็นกันหน่อยครับ >>>>>  (อ่าน 16610 ครั้ง)
SMILA
HS9BGB
Hero Member

คะแนน 45

เป็นคนก็ต้องมีคุณค่า หากไร้คุณค่า ก็ย่อมไร้เกียรติ

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 02:58:05 AM »

เรียนพี่น้องชาวลูกกรดที่น่ารักทุกท่าน..... ไหว้
หลังสงกรานต์น้อยจะนำข่าวดีมาแจ้งให้ทราบ..... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เนียะอ๊ะครับ เจ๊น้อยรู้อ๊ะป่าว
เพียงแค่ทราบว่าจะมีข่าวดีจากเจ๊น้อยในเร็ววันนี้ ผมนั่งยิ้มแล้วล่ะเนียะ 
นั่งรอข่าวดีอยู่ แต่ ที่รู้ๆ รู้ว่าต้องได้เล่นลูกกรดอีกแน่นอน
นับว่าเป็นข่าวดีมั๊กๆเลยครับ แค่รู้ว่าลูกกรดมีงานเข้าใกล้ๆนี้ รู้สึก เลือดมันชักสูบฉีดแรงเหมือนอัดยาเต็ม 4 ขาเลยนะเนียะ
5555ขอให้ได้ยิงก่อนเถอะ ผลการยิงออกมาเป็นงัย ค่อยว่ากัน
Smiley Cheesy Grin Smiley Wink Cheesy Grin

หากชอบมอเตอร์ไซค์ก็ต้องลิงก์ข้างล่างนี้เร้ยครับ
http://www.superfour-club.com/index.php/topic,14482.6570.html

HS9BGB SMILA SONGKHLA HS9BGB SMILA SONGKHLA
lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 07:38:37 AM »

เรียนพี่น้องชาวลูกกรดที่น่ารักทุกท่าน..... ไหว้
หลังสงกรานต์น้อยจะนำข่าวดีมาแจ้งให้ทราบ..... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เนียะอ๊ะครับ เจ๊น้อยรู้อ๊ะป่าว
เพียงแค่ทราบว่าจะมีข่าวดีจากเจ๊น้อยในเร็ววันนี้ ผมนั่งยิ้มแล้วล่ะเนียะ 
นั่งรอข่าวดีอยู่ แต่ ที่รู้ๆ รู้ว่าต้องได้เล่นลูกกรดอีกแน่นอน
นับว่าเป็นข่าวดีมั๊กๆเลยครับ แค่รู้ว่าลูกกรดมีงานเข้าใกล้ๆนี้ รู้สึก เลือดมันชักสูบฉีดแรงเหมือนอัดยาเต็ม 4 ขาเลยนะเนียะ
5555ขอให้ได้ยิงก่อนเถอะ ผลการยิงออกมาเป็นงัย ค่อยว่ากัน
Smiley Cheesy Grin Smiley Wink Cheesy Grin
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

SMILA
HS9BGB
Hero Member

คะแนน 45

เป็นคนก็ต้องมีคุณค่า หากไร้คุณค่า ก็ย่อมไร้เกียรติ

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 12:32:38 PM »

ทั้นพี่น้อง ปูย่าตายาย   ไหว้ ไหว้ ไหว้
ทั้นใดมีรูปปืนลูกกรด คนลูกกรด อุปกรณ์ลูกกรด อะไรที่เกี่ยวกับลูกกรด  Smiley Smiley Smiley
มาอวด มาโพสต์ให้ชมก๋านหน่อยนะครับรู้มั๊ยก๋านที่ได้นำอะไรดีๆแบ่งปั้นให้ผู้สนใจได้ชม ได้ศึกษา   Wink Wink Wink
ถือเป็นการสร้างบุญด้วยทางนึ่งเชียวนาครับ

หากชอบมอเตอร์ไซค์ก็ต้องลิงก์ข้างล่างนี้เร้ยครับ
http://www.superfour-club.com/index.php/topic,14482.6570.html

HS9BGB SMILA SONGKHLA HS9BGB SMILA SONGKHLA
SMILA
HS9BGB
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 05:44:47 PM »

เปลี่ยนด้ามอันชูตส์ 1422   .22 LR เดิมๆ

มาเป็นด้ามเหลาไม้สาวดำ เซาะร่องนิ้ว 

อันชูตส์ 1422 ด้านขวา

อันชูตส์ 1422 ด้านซ้าย

ด้ามไม้สาวดำที่เตรียมมาเพื่อเปลี่ยนด้ามใหม่

หลังจากเปลี่ยนจากด้ามเดิมมาเป็นด้ามไม้สาวดำเซาะร่องนิ้ว

อีกกระบอกเป็นรูเกอร์ 10/22 เซมิออโต แต่งเล่นสปีด

ทั้งปืนสั้น และปืนยาว  Smiley Wink Cheesy Grin

lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 08:11:29 PM »

เปลี่ยนด้ามอันชูตส์ 1422   .22 LR เดิมๆ

มาเป็นด้ามเหลาไม้สาวดำ เซาะร่องนิ้ว 

อันชูตส์ 1422 ด้านขวา

อันชูตส์ 1422 ด้านซ้าย

ด้ามไม้สาวดำที่เตรียมมาเพื่อเปลี่ยนด้ามใหม่

หลังจากเปลี่ยนจากด้ามเดิมมาเป็นด้ามไม้สาวดำเซาะร่องนิ้ว

อีกกระบอกเป็นรูเกอร์ 10/22 เซมิออโต แต่งเล่นสปีด

ทั้งปืนสั้น และปืนยาว  Smiley Wink Cheesy Grin

มีอันไหนไม่ใช้บ้างครับ....บ้านผมมีที่ว่างให้เก็บนะครับ Grin Grin Shocked Shocked Shocked

* a_1133770368.gif (2.22 KB, 50x50 - ดู 342 ครั้ง.)

suruch รักในหลวง
เล็ก ยะลา
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 12:31:32 AM »

อันชูตส์1710 ครับ พี่ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2009, 12:33:29 AM โดย suruch » บันทึกการเข้า

IPSC ยะลา IPSC ยะลา
SMILA
HS9BGB
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 12:48:51 AM »

มีอันไหนไม่ใช้บ้างครับ....บ้านผมมีที่ว่างให้เก็บนะครับ Grin Grin Shocked Shocked Shocked

[/quote]

อันที่ยังไม่ได้ใช้ ยังไม่ได้รับมาจากร้านเลยครับพี่เล็ก ในบ้านผมยังวางได้อีกหลายกระบอกด้วยครับพี่  Smiley Wink Cheesy Grin

อันชูตส์1710 ครับ พี่ ไหว้

ไม่ใช่อ๊ะเล็ก   ผมซื้อกระบอกนี้มา 10 กว่าปีแระ ตอนนั้นตัวนี้ใช้ชื่อรุ่นว่า
1422 ครับ
พอมาช่วงหลังถึงจะเปลี่ยนจาก 1422 มาเป็น 1710 แต่ยังคงลักษณะเดิมอยู่ครับ
Smiley Smiley Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2009, 11:00:24 PM โดย SMILA » บันทึกการเข้า

lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 08:46:31 PM »

อันที่ยังไม่ได้ใช้ ยังไม่ได้รับมาจากร้านเลยครับพี่เล็ก ในบ้านผมยังวางได้อีกหลายกระบอกด้วยครับพี่  Smiley Wink Cheesy Grin

[/quote]

[/quote]  ไม่เป็นไรผมรอได้...... Grin Grin Grinเรียกผมเล็กเฉยๆก็ได้ครับ.....ผมอายุน้อยกว่าคร้าบเดี๋ยวนารกจากินกาลาลคร้าบบบบ.....

* cheesy.gif (6.48 KB, 50x37 - ดู 331 ครั้ง.)

SMILA
HS9BGB
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 11:17:05 PM »

ไม่เป็นไรผมรอได้...... Grin Grin Grin
เรียกผมเล็กเฉยๆก็ได้ครับ.....ผมอายุน้อยกว่าคร้าบเดี๋ยวนารกจากินกาลาลคร้าบบบบ.....

[/quote]

โอโห ความอดทนสูดยอดจิงๆครับหากผู้ชุมนุมอดทนได้เหมือนเล็กบ้านเราคงน่าอยู่ขึ้นเยอะเนาะ น่ายกให้สักบอกจัง ดีมั๊ยเนียะ คริๆๆ
อายุน้อยกว่าผม  หา! ..จิงๆนา 555555(ไม่มีอะไรหรอกเล็ก เจ๊เค้าคงเห็นหนวดเสาอากาศก็เลยเข้าใจว่าอายุเท่ากันอ๊ะครับ)ล้อเล่ง......Smiley
Wink Cheesy Grin

o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 14, 2009, 01:10:48 AM »

**เปลี่ยนด้ามอันชูตส์ 1422   .22 LR เดิม

-เรียนท่านพี่เจ้าของปืน ผมขอพูดตามตรงนะครับ พานท้ายใหม่ไม้สาวดำ ไม่สวยเลยครับ ของเดิมๆสวยกว่าครับ แค่เห็นแล้วเสียดายของนะครับพี่ 1422 สวยๆแท้ๆหายากขึ้นทุกวัน ผมหามานานยังหาไม่ได้เลยครับ เพราะคนที่มีก็ไม่ยอมขาย บางคนยอมขายก็ตั้งราคาซะแพงเชียว ผมเลยจำใจต้องซื้อ1710แทน
lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 14, 2009, 10:31:19 AM »

ไม่เป็นไรผมรอได้...... Grin Grin Grin
เรียกผมเล็กเฉยๆก็ได้ครับ.....ผมอายุน้อยกว่าคร้าบเดี๋ยวนารกจากินกาลาลคร้าบบบบ.....

โอโห ความอดทนสูดยอดจิงๆครับหากผู้ชุมนุมอดทนได้เหมือนเล็กบ้านเราคงน่าอยู่ขึ้นเยอะเนาะ น่ายกให้สักบอกจัง ดีมั๊ยเนียะ คริๆๆ
อายุน้อยกว่าผม  หา! ..จิงๆนา 555555(ไม่มีอะไรหรอกเล็ก เจ๊เค้าคงเห็นหนวดเสาอากาศก็เลยเข้าใจว่าอายุเท่ากันอ๊ะครับ)ล้อเล่ง......Smiley
Wink Cheesy Grin
[/quote] Grin Grin Grin Grin

* grin.gif (35.77 KB, 50x50 - ดู 305 ครั้ง.)

SMILA
HS9BGB
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 12:07:00 AM »

-เรียนท่านพี่เจ้าของปืน ผมขอพูดตามตรงนะครับ พานท้ายใหม่ไม้สาวดำ ไม่สวยเลยครับ ของเดิมๆสวยกว่าครับ แค่เห็นแล้วเสียดายของนะครับพี่ 1422 สวยๆแท้ๆหายากขึ้นทุกวัน ผมหามานานยังหาไม่ได้เลยครับ เพราะคนที่มีก็ไม่ยอมขาย บางคนยอมขายก็ตั้งราคาซะแพงเชียว ผมเลยจำใจต้องซื้อ1710แทน

หวัดดีครับ ขอขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะครับ ผมอยากให้มีพี่น้องช่วยกันแสดงความคิดเห็นอย่างนี้หลายๆท่านเลย 
ผมเห็นด้วยกับคุณพี่อเวจี  พรรคพวกผมเขามีสาวดำท่อนนึ่ง มีฝีมือเหลาด้ามปืน เห็นว่าผมมีอันชูตส์ ออกปากทำด้ามให้ผม 
ก้อเลยให้แกทำให้ครับ ที่ชอบด้ามสาวดำ คือปืนจะหนักขึ้น เซาะร่องนิ้วเข้ากับตัวผมเองยกประทับแล้วจับเป้าได้เร็ว
ก้อเลยชอบครับ ส่วนด้ามเก่าผมไม่ได้ทิ้งไปไหนหรอก   ผมจะเก็บไว้ในตู้ปืนผม
กรณีใส่ด้ามสาวดำ แล้วนำไปใช้งาน หากจะเกิดตำหนิ หรือมีร่องรอยในอนาคต ก้อจะเกิดบนสาวดำ แต่ด้ามเดิมยังปิ้งอยู่ครับ

SMILA
HS9BGB
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 08:37:25 AM »

อรุณซาหวัด ท่านผู้สนใจ .22 ( ลูกกรด ) ทุกท่านครับ
ท่านใดมีค้ำแนะนำ ข้อเสนอกแนะ มีรูป รึอะไรที่เกี่ยวกับ .22 ( ลูกกรด )
เชิญแสดงความคิดเห็น ในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ เพื่อประโยชน์กับผู้สนใจด้วยกันด้วยครับ
  Wink Wink Wink Wink

HARLEE
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 06:41:45 PM »

ยิ้มีเลศนัยสวัสดีครับพี่น้อย พี่เจี๊ยบ ได้ข่าวจะมีลูกกรด ผมขอเสนอให้บรรจุพาดยิงระยะ 50 100 200 เมตรบ้างก็ดีนะครับจะได้หลากหลายในการแข่งขัน แบร่ แบร่
พี่ๆว่าดีไหมครับ เยี่ยม เยี่ยม
Benelli
@ LoVe Me LoVe My GuN @
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 11:27:25 PM »

กำลังประชุม...เรื่องนี้อยู่ครับ ยังไง ดร.มาลิน คงมารายงานผลให้ทราบเร็วๆนี้แน่นอน..ครับ
แต่ที่ผมทราบ(จากหน่วยข่าวกรอง คิก คิก คิก คิก) แมทช์ลูกกรดทั้ง IPSC และ SPEED เกิดเร็วๆนี้แน่นอนครับ....ตามสัญญา... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

จะมีการดำเนินการให้เพื่อนๆได้สนุกสนาน ตามประสงค์แน่ๆ ครับ   เยี่ยม

นี่ มันต้องอย่างนี้สิครับ เหมือนต้นดอกไม้กลังจาเหี่ยว
แล้วได้รับน้ำฝน ยังงัย  ยังงั้นเลยครับจารอข่าวดี รอผลจากการประชุม รอเจ๊น้อยประกาศข่าวดีเพื่อเราชาวลูกกรด
หลงรัก หลงรัก

อ้าววว..ดอกไม้เหี่ยวแล้วม่ายช่ายหรอพี่เจี๊ยบ ม่ายช่ายกะลังจาเหี่ยวซักกะหน่อย..5555 คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

เยี่ยม Shotgun Practical Shooting Club เยี่ยม
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์