๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 08:46:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามวีธีถอดเข็มเเทงฉนวน G19 ครับ  (อ่าน 1500 ครั้ง)
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

อันตรายที่สุด คือ ความคาดหวัง

« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 12:01:36 PM »

เดือนที่เเล้วผมเด็กเเนว(ตะเข็บชายเเดน) Grinมีโอกาสเข้า กทม.เพื่อไปรับ G19ที่จองไว้โชคดีมากครับโทรถามทั้งหลังวัง
เจออยู่ร้านเดียวที่ราคาพอสู้ไหวครับ 60 K Grin ที่โชคดีกว่านั้น เป็นโควต้าต่างจังหวัด  อต. ครับคือเขาใช้ยิงเลเซอร์ทะเบียน
ที่ใต้คันครอบโก่งไกปืน ดูเป็นระเบียบดี ไม่ทราบว่าถ้าเป็นปืน กท. ยังตอกทะเบียนที่ไสลอยู่หรือเปล่าครับ

พล่ามซ่ะยาว   Grinขอเรียนถาม พี่ ๆครับ วิธีถอดเข็มเเทงเเละข้อรั้งปลอกเพื่อทำความสะอาดครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 12:04:14 PM »

ต้องขอโทษด้วยครับถ่ายจากกล้องโทรศัพย์มือถือ

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 01:03:50 PM »

ดันปลอกเข็มไปข้างหน้า  พร้อมกับเลื่อนแผ่นปิดท้ายเข็ม ฯ ลงมา
ดึงชุดเข็ม  กับแกนสปริงออกแล้วก็ดึงขอรั้งปลอกออกได้  ระวังสมอเข็มจะดีดออกมา ตอนที่ขอรั้ง ฯ ขยับตัว  (ตอนใส่ต้องใส่สมอก่อน แล้วใส่ขอรั้งเพื่อล็อคสมอ)
สอดปลอกเข็มกลับทาง  แล้วดึงสปริง  ปลดฝาครอบสปริง
ถ้ายังสงสัย  ไปอ่านที่ อวป.เล่มที่ยิงกล็อกใต้น้ำ  คงอยู่แถว ๆ ฉบับที่ 352

ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 01:06:18 PM »

ขอบคุณครับ

Hill Myna
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 03:16:30 PM »

Cheesy ไม่ทราบว่าซื้อร้านปืนพงศ์ หรือเปล่าครับ คุ้นๆ ราคาจัง หลงรัก

ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 03:24:34 PM »

ถูก..ถูก....ถูก......ต้องแล้วคราบ

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 04:24:50 PM »

Cheesy เคยลงเอาไว้ในกระทู้นี้ ครับ ลองชมดู  Cheesy
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,6125.0.html

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Glockism
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 04:28:56 PM »

ยอดเยี่ยมเลยครับ  ให้ความรู้ดีจังเลย

แต่ถ้าจ้างช่างถอดทำความสะอาดจะต้องเสียค่าโสหุ้ยมากไหมครับ...ในกทม.มีช่างที่พอจะแนะนำไหมครับ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 04:48:41 PM »

ยอดเยี่ยมเลยครับ ให้ความรู้ดีจังเลย

แต่ถ้าจ้างช่างถอดทำความสะอาดจะต้องเสียค่าโสหุ้ยมากไหมครับ...ในกทม.มีช่างที่พอจะแนะนำไหมครับ
      Cheesy  กล็อกถอดเองได้ไม่ยากครับ หา เหล็กสงขนาดประมาณ 2.5 มม. (ผมใช้ ไขควงเล็กที่ขายเป็นชุด เจียร ปลายออกเป็น เครื่องมือแทนเหล็กส่งที่ถอด Cheesy
           Cheesy อีกนิดครับ จริงแล้วหาก ไม่คิดจะเอาเข็มออกมาแต่ง ไม่จำเป็นต้องถอดเข็มออกมาทำความสะอาดก็ได้ครับ ก็ได้ ครับ นานๆ ทีค่อยถอด และไม่ควรใส่น้ำมันหล่อลื่นใดๆ ในช่องเข็มแทงชนวนครับ  Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หน้า: [1]
  พิมพ์