๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 01:50:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้พันสุพินทร์ครับช่วยผมหน่อย  (อ่าน 5098 ครั้ง)
SIDI
Jr. Member
**

คะแนน 8

พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว

« เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 08:31:58 PM »

ผมเป็นแฟนอวปมานานมากแล้วครับตั้งแต่ยังไม่รับราชการเห็นท่านทดสอบปืนมาเยอะแยะ ผมต้องไปยิงทดสอบที่จอหอวันที่26 27 มค 52 นี้โดยใช้ เอ็ม16แต่ไม่เคยประสพความสำเร็จเลย อยากให้ท่าเป็นอาจารย์ช่วยสอนผมยิงได้ไหมครับ ผมไม่อยากโดนปลดเป้านะครับ อยากได้เหรียญกลับบ้าน หน่วยงานของผมไม่มีปืนให้ซ้อม ไม่มีสนามให้ลองยิงเลย อยากให้ท่านช่วยเป็นอาจารย์ และผู้ชี้แนะให้ด้วย ครับถ้าเป็นการรบกวนต้องขอโทษท่านด้วยครับ ด้วยความเคารพอย่างสูง
prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 08:57:32 PM »

ผมเป็นแฟนอวปมานานมากแล้วครับตั้งแต่ยังไม่รับราชการเห็นท่านทดสอบปืนมาเยอะแยะ ผมต้องไปยิงทดสอบที่จอหอวันที่26 27 มค 52 นี้โดยใช้ เอ็ม16แต่ไม่เคยประสพความสำเร็จเลย อยากให้ท่าเป็นอาจารย์ช่วยสอนผมยิงได้ไหมครับ ผมไม่อยากโดนปลดเป้านะครับ อยากได้เหรียญกลับบ้าน หน่วยงานของผมไม่มีปืนให้ซ้อม ไม่มีสนามให้ลองยิงเลย อยากให้ท่านช่วยเป็นอาจารย์ และผู้ชี้แนะให้ด้วย ครับถ้าเป็นการรบกวนต้องขอโทษท่านด้วยครับ ด้วยความเคารพอย่างสูง

ตอนนี้ก็ปีใหม่แล้วผ่านมาไม่กีวันก็ยังลืม  .....    อ๋อย

ต้องรอท่านที่มีประสพการณ์ปืน M 16  มาตอบละครับ  ผมยังไม่เคยยิงเหมือนกันครับ  .....   Shocked

FIAT- P220@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 09:17:28 PM »

เหนื่อยเหมือนกันนะครับ หน่วยไม่มีปืน ไม่มีสนาม ถ้านายไม่ทุ่มเท ไม่ให้งบอีก จบเลย....

Leave no man behind
SIDI
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 09:18:18 PM »

ตอนนี้ก็ปีใหม่แล้วผ่านมาไม่กีวันก็ยังลืม  .....    อ๋อย

ต้องรอท่านที่มีประสพการณ์ปืน M 16  มาตอบละครับ  ผมยังไม่เคยยิงเหมือนกันครับ  .....   Shocked

SIDI
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 09:19:20 PM »

ขอบคุณพี่ๆมากครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 09:43:07 PM »

ผมผ่านมาน่ะครับ...

แค่อยากจะบอกว่าท่านสุพินท์ตอนนี้เป็นผู้การ(พันเอก)แล้วครับ...Cheesy
SIDI
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 09:48:17 PM »

ขอโทษครับผมติดปากตั้งแต่ผมได้อ่านแรกๆ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 12:02:03 AM »

พี่สุพินท์จะไม่สอนให้ก็ตรงโดนลดยศนี่แหละ อิอิอิ  ล้อเล่นนะครับ
หาที่ใกล้ตัวจะไม่ง่ายกว่าหรือครับ
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 04:54:01 AM »

ไม่มีเพื่อนๆ ที่พอจะมีปืนให้ลองซ้อมเหรอครับ

3'SF TRAINING COMPANY.
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 09:24:38 AM »

น่าเห็นใจ...แต่ก็เป็นเรื่องธรรมดา จริงๆครับ
ขนาดทีมค่อนข้างใหญ่และได้เหรียญกลับมาเยอะทุกปีอย่างตำรวจภูธรภาค4
....ยังไม่มีงบให้เลยครับ
นักกีฬาหาเงินซื้อกระสุนกันเอง ส่วนปืนยาวกระสุนถูกหน่อยอาศัยขอแบ่งปันมาจากในค่ายทหาร
ส่วนสนามก็ต้องอาศัยขอความร่วมมือจากทางค่ายศรีฯ เช่นเดียวกัน สหรับช่วงใกล้แข่ง เพื่อปรับศูนย์และลองกระสุนจริง แต่ 2-3 วัน
ส่วนการซ้อมปกติ...ดรายไฟร์ครับ
ปืนยาว...ส่วนมากแล้วจะมากินกันที่ท่ายืนครับ
ต้องจัดท่าทางและสมดุลปืนให้ได้ครับ  ดรายไฟร์ให้มากๆ แล้วผลงานจะดีขึ้นเยอะครับ

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 10:07:22 AM »

น่าเห็นใจ...แต่ก็เป็นเรื่องธรรมดา จริงๆครับ
ขนาดทีมค่อนข้างใหญ่และได้เหรียญกลับมาเยอะทุกปีอย่างตำรวจภูธรภาค4
....ยังไม่มีงบให้เลยครับ
นักกีฬาหาเงินซื้อกระสุนกันเอง ส่วนปืนยาวกระสุนถูกหน่อยอาศัยขอแบ่งปันมาจากในค่ายทหาร
ส่วนสนามก็ต้องอาศัยขอความร่วมมือจากทางค่ายศรีฯ เช่นเดียวกัน สหรับช่วงใกล้แข่ง เพื่อปรับศูนย์และลองกระสุนจริง แต่ 2-3 วัน
ส่วนการซ้อมปกติ...ดรายไฟร์ครับ
ปืนยาว...ส่วนมากแล้วจะมากินกันที่ท่ายืนครับ
ต้องจัดท่าทางและสมดุลปืนให้ได้ครับ  ดรายไฟร์ให้มากๆ แล้วผลงานจะดีขึ้นเยอะครับ
[/quote

สวัสดีครับ

ทุกท่าผมยิง M16 ได้เต็ม

ยกเว้นท่ายืนครับ หลุด

แนะนำให้เน้นท่ายืนยิงไว้ ครับ

ท่ายืนยิง "ยิงง่าย แต่ยิงยาก"

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 10:42:57 AM »

อืม....จะบอกว่าเรื่องแบบนี้เป็นปัญหามากครับ จากเคยไปยิงมา ปืนก็หาเอง กระสุนซ้อมก็ต้องหาเอง โชคดีที่ตอนนู้นอยู่ในป่าในเขายังมีที่ให้ซ้อม ยิ่งหน่วยที่อยู่ในเมืองยิ่งมีปัญหาครับ Smiley ที่พอทำได้ก็คือยิงแห้งครับ ส่วนยิงซ้อมมือนี่ต้องมีทุนหน่อย
แต่จะบอกว่า ท่ายืนยิงนี่อย่าเล็งนานไปนะครับ  Grin อย่าฝืน มันหลุดง่าย แต่ผมนี่แปลกกว่าเขาแหะ ท่านอนยิงกลับเป็นปัญหานิดหน่อยคือ ยิงแล้วไม่น่าหลุดไปขนาดนั้น แต่ผมไปยิง ก็ไม่เคยถูกเก็บเป้านะครับ
ต้องบอกว่าต้องอยู่กับปืนเยอะๆครับ  Grin
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 10:48:20 AM »

เรียนว่ายน้ำ จากหนังสือคู่มือแต่เพียงอย่างเดียวไม่ได้หรอกครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 09:11:02 PM »

เรียนว่ายน้ำ จากหนังสือคู่มือแต่เพียงอย่างเดียวไม่ได้หรอกครับ
อ่ะจริงๆครับ อิอิ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 11:41:05 PM »

ยิงทดสอบประจำปีของตำรวจ  นำมาจากระบบ NRA ก็คือการยิงพื้นฐานธรรมดา
และยิงที่ระยะ 200 เมตร  ที่ระยะนี้ M16 A1 กับ M16 A2 ทำคะแนนได้ใกล้เคียงกัน  A1 จะได้เปรียบที่ศูนย์หน้า/ศูนย์หลัง เล็กกว่าด้วยซ้ำ   แต่ส่วนใหญ่ จะใช้ A2 ที่ใหม่กว่า แน่นกว่า และแอบเปลี่ยนมาใช้ศูนย์ A1
ปัญหาใหญ่เรื่องหนึ่งของตำรวจ  คือไม่ซื้อน้ำยาล้างคราบทองแดงจ่ายหน่วยใช้ปืน    คราบทองแดงจับเกลียวลำกล้อง ทำให้กลุ่มกระสุนกว้าง
หน้า: [1] 2
  พิมพ์