๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 01:27:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหา ช่างปืน เชียงราย พะเยา  (อ่าน 2720 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2005, 10:00:33 PM »

คือเรามีเพื่อนที่เล่นปืนอยู่พอสมควรครับ  แต่พอมีปัญหาเรื่องปืนก็ต้องแก้กันเองบางทีก็รู้บางทีก็ไม่รู้เรื่องแล้วก็แกล้งทำเป็นรู้เสียของมาก็มากแล้วครับ  จึงอยากทราบว่าพี่ ๆ ในเว็บเขาไปทำปืนกันที่ไหน  เอา เชียงราย  กับ พะเยา นะครับ  ที่อื่นเอาไว้ก่อนครับผม

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Chunchom 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2005, 08:20:34 AM »

เมื่อก่อน  ช่างแดง  ทำงานอยู่ร้านมานิตย์การช่าง  ริมคลองแถวหลังวัง
อยู่ฝั่งตรงข้ามร้านลุงสังเวียน   ช่างแดงอายุมาก  ดื่มจัด  สายตาไม่ค่อยดี
ตอนนี้กลับไปอยู่บ้านเชียงราย   อื๊ด  เป็นลูกชาย  สืบทอดวิชาจากพ่อคือ
ช่างแดง  ได้ข่าวว่าฝีมือพอพัดพอเหวี่ยงกัน  ลองตามหาที่สนามยิงปืนเชียง
รายดู  อาจจะเจอ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2005, 09:13:22 AM »

จะเป็นช่างอี๊ด คนเดียวกันที่อยู่สนามยิงปืนสนามกีฬากลางเชียงรายหรือปล่าวก็ไม่รู้นะครับ ลองเข้าไปหาดู  ช่างอี๊ดคนนี้ฝีมือดีครับดูกระบอกฝีมือช่างอี๋ดได้จากนี้ครับ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,7650.0.html   กระบอก 11 ม.ม. คางทูมนั่นแหละครับ (เป็นศัพท์ทีพวกผมตั้งเอง)
ไปถามพี่ชัยได้ครับ เค้าดูแลที่สนามนี้อยู่ ผมว่าน่าจะเป็นคนเดียวกันที่คุณชวนชมบอกนะครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2005, 10:19:56 PM »

ไม่ทราบว่า เจอก๊ะยัง ครับ Smiley
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2005, 09:21:38 PM »

ต้องขอบพระคุณมาก ๆ นะครับ  ที่เป็นธุระให้   ผมอยู่พะเยา  เอาไว้เข้าเชียงรายตอนไปโอนปืนจะแวะเข้าไปถามพร้อมทั้งเอาปืนไปให้ดูด้วยครับ  ขอบคุณครับผม

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
หน้า: [1]
  พิมพ์