๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 08:35:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวจซ้อมยิงปืนกันที่ไหนครับ  (อ่าน 2692 ครั้ง)
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 09:15:09 PM »

`จังหวัดที่ผมประจำอยู่มีสนามยิงปืน 3 แห่ง ก็เข้าสนามบ่อยครับ
แต่ช่วงหลัง กระสุนไม่คล่องเหมือนเมื่อก่อน เลยซ้อมยิงจริงน้อยลง แต่ยิงแห้ง
ทุกวันครับ
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 09:19:07 PM »

ตำรวจแถวบ้านได้ G19  G26 บางคนได้ CZ 75 D สวัสดิการเมื่อไม่กี่ปี ถามๆดูไปลองยิงมาแล้ว 2 นัดบ้าง 5 นัดบ้าง ไม่ได้เข้าสนามครับ แต่ตามทุ่งไร่ ทุ่งนา  สวนมะม่วง
แล้วจะคุ้นมือไหมละครับปืนเรา ชอบกระสุนแบบไหน ปืนกินสูง กินต่ำ ซ้าย ขวา จังหวะไกเป็นยังไง ระบบการทำงานของปืน ต้องละเอียดนะครับ ถ้าเกิดต้องใช้จริงบางครั้งตัดสินด้วยชีวิตนะครับ
ผมเป็นลูกจ้าง  เมียหนึ่งลูกสอง เงินเดือนไม่ถึงแปดพัน ยังต้องเข้าสนามอย่างน้อยเดือนละครั้งเลยครับ
สนามก็ห่างจากบ้านแปดสิบกว่ากิโลเมตร ผมยังคำนึงถึงการฝึกยิงปืนเพื่อให้เกิดความคุ้นเคย สามารถใช้ปืนในการป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ครับ
Mango
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

"รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต"

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 10:39:49 AM »

ถูกต้องแล้วครับ...วันก่อนนั่ง
คุยกับป๋าสิบเวรห้องขัง...เลยขอดูปืนแกหน่อย
เป็นสมิท โมเดล 15 พอแกเอาลูกออกมา..เขียวอื๋อเลยครับ
ต้องเดินกลับไปที่โต๊ะทำงานหยิบเอากระสุนในลิ้นชักมาเปลี่ยนให้แก
แล้วลองถามแกว่า..ป๋าถ้าผู้ต้องหามันแหกห้องขัง ป๋าจะทำไง...
ป๋าแกตอบว่า...ดีสิ..ลูกเขียวๆยังงี้ ถ้ามันแย่งปืนไป มันจะได้ยิงไม่ออก
ทุกวันนี้พกไว้เพื่อขู่ให้กลัวกับกันนายเท่านั้น...เฮ้อ..นี้แหละครับ..ชีวิตตำรวจ
WPRAYUTH
ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 02:51:58 PM »

ที่สนามยิงปืนครับ.. ส่วนใหญ่จะเรียกรวมฝึกทั้งจังหวัดตามแผนการฝึกอบรม บางครั้งก็ใช้สนามยิงปืนเอกชนหรือของทางทหาร (วันไหนเข้าสนามยิงปืนในวันที่เจ้าหน้าที่ตำรวจเข้าฝึกพอดี ผมก็กลับบ้านครับ  คิก คิก )

กลับเหมือนกัน

เป็นพี่น้องกัน  ต้องรักกัน  มีอะไรต้องแบ่งปันกัน  ไม่ทะเลาะกัน
serge.P
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 03:14:06 PM »

เค้าบอกว่า ให้ฝึกให้ครบ 100 % ขออัตรากำลังพล ใน 4 ปี ประมาณว่า ถ้าโรงพักมี 100 นาย ก็เปลี่ยนกันไปยิงปีละ 25 นาย  ๆ ละ 50 นัด จนกว่าจะครบหมดทั้ง  100 นาย แล้วก็วน ๆ กันไปประมาณนี้แหละครับ (จังหวัดแถว ๆ ชายแดนทางเหนือครับ) เศร้า
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์