๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 11:42:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวจปืนลั่นใส่ขาตัวเองขณะจับกุมคนร้าย  (อ่าน 4107 ครั้ง)
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 07:59:53 PM »

ข้อความข่าว...
หลังเกิดเหตุทางเจ้าหน้าที่ตำรวจพยายามเกลี่ยกล่อม นายสหัสวัต ให้เปิดประตูออกมามอบตัว แต่นายสหัสวัตไม่ยอมที่จะเปิดประตู ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจต้องใช้เวลานานกว่า 1 ชั่วโมงครึ่ง นายสหัสวัตจึงยินยอมที่จะเปิดประตู และ มอบตัว โดยเจ้าหน้าที่ได้ตรวจค้นห้องพัก ตามหมายศาลอาญา เลขที่ ค.51/2555 พบของกลางเป็นยาไอซ์ จำนวน 2 กรัม ยาอีจำนวน 6 เม็ด ยาเค 1 ขวด เครื่องกระสุนปืน ขนาด.38 มม.จำนวน 7 นัด อุปกรณ์การเสพยา และถุงพลาสติกแบ่งยาเสพติด

ชั่วโมงครึ่งไม่ทำลายหลักฐานไม่ทันเลยรึ ?....... Grin

อื้ม....นั่นนะสิ     เฉียบ  คม  วิเคราะห์ขาด  ไม่มีใครคาดถึง   Grin   เยี่ยม

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
100
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 11:35:35 PM »

คนประมาทคือคนที่ตายแล้วขอรับ ตกใจ
Kinsho
Full Member

คะแนน 55

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 07:47:34 AM »

ความคิดผม ตำรวจคงไม่เหน็บไว้ที่ซองตอนปืนลั่นนะครับ เพราะการจะเข้าไปจับกุมในห้อง ปืนน่าอยู่ในมือมากกว่า ตอนถีบประตูนิ้วคงเข้าโก่งไกไว้หรือเปล่า แต่ก็ดีแล้วครับที่ไม่มีใครศูนย์เสียมากไปกว่าเท้าคุณตำรวจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2012, 07:50:07 AM โดย Kinsho » บันทึกการเข้า

....ขอฝันใฝ่ ในฝันอันเหลือเชื่อ ขอสู้ศึก ทุกเมื่อ ไม่หวั่นไหว...
หมูแดง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 08:37:54 AM »

ผมไม่คิดว่าปืนอยู่ในซองนะครับ ข่าวในเดลินิวส์ก็ไม่ได้บอกว่าเหน็บซองไว้
จนท.ขณะปฏิบัติหน้าที่ ในเวลานั้น ถ้าเป็นผมๆก็ไม่เหน็บใส่ซอง
เป็นไปได้มั้ยว่า ขณะถีบประตู เขากุมปืนอยู่ในมือ
มีเหตุผลครับ +1

ขอบคุณที่ช่วยเหลือสินค้า OTOP
Nu007
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

ในยามคับขัน อย่าลังเล

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 07:57:44 PM »

ผมไม่คิดว่าปืนอยู่ในซองนะครับ ข่าวในเดลินิวส์ก็ไม่ได้บอกว่าเหน็บซองไว้
จนท.ขณะปฏิบัติหน้าที่ ในเวลานั้น ถ้าเป็นผมๆก็ไม่เหน็บใส่ซอง
เป็นไปได้มั้ยว่า ขณะถีบประตู เขากุมปืนอยู่ในมือ

และถ้าคนร้ายมืออาวุธปืน แล้วยิงสวนออกมาทางประตู จะมีการสูญเสียมากกว่านี้อีกครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 08:06:31 AM »

ผมดูข่าวช่อง 9 ผู้อ่านข่าวบอกว่าตำรวจถีบประตูห้องแล้วทำปืนลั่นใส่ตัวเอง   แต่ข่าวช่อง 3 ผู้อ่านอ่านบอกว่าผู้ต้องสงสัยยิงปืนสวยออกมาจากห้อง   เป็นคุณๆจะเชื่อข่าวช่องไหนครับ.?...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์