๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 12:43:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหา cz 452 super match  (อ่าน 9878 ครั้ง)
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 03:07:07 PM »

ไม้วอลนัท...แน่ใจนะครับ  ลองเทียบกับพวก FS ดูว่าเหมือนหรือต่างกันอย่างไร
ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ..อิอิ ตัวบน ซูเปอร์แมทซ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2011, 03:18:46 PM โดย srimalai_รักในหลวง » บันทึกการเข้า

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 03:11:37 PM »

ภาพ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 03:16:05 PM »

ซูเปอร์แมทซ์

คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 03:23:19 PM »

กระบอกนี้ผ่าเหล่า

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 04:20:35 PM »

กระบอกนี้ซื้อมานานแล้วตั้งแต่ปี 2527 ไม้อะไรครับ  รู้แต่ว่าตอนที่ซื้อนั้นราคามันแพงกว่าชาวบ้านเขาตั้ง 2000 บาท  ของชาวบ้านเขาราคา 5000 กว่า...ผมเห็นลายสวยดีก็เลยเอามา   ตอนนั้นไม่รู้จักหรอกครับว่าไม้บีช   หรือไม้วอลนัท   Grin  ถึงตอนนี้ก็ยังไม่รู้เหมือนกันครับ Grin
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 04:25:14 PM »

ปูเสื่อรออ่านครับ เพราะ มี 452 สองกระบอกแล้ว วาร์มินท์ กับซูปเปอร์แมชท์

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 06:26:41 PM »

คุณ Srimalai ลองเทียบกับเจ้า American ตัวผ่าเหล่าครับ  ตัวนี้น่าจะเป็นวอลนัท ต้องดูใกล้ๆ ถึงจะแน่ใจ
แต่ตัวที่มีศูนย์เปิดทั้งสองตัวกล้าบอกว่าเป็น birch ทั้งคู่ครับ เนื้อไม้แน่นกว่าวอลนัท stain ยากกว่า ทำให้สีไม่เสมอ

ความจริงไม้ birch แข็งแรงดีกว่าวอลนัทนะครับ เนื้อแน่นกว่า หนักกว่านิดหน่อย  แต่ลายไม่ค่อยสวยเท่านั้นเอง

ของคุณ Nutapol ลายสวยนะครับ  ถ้าลายกันลื่นที่คอปืนแกะมาจากโรงงาน (คือรุ่น LUX) ก็น่าจะเป็นวอลนัท

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 12:13:28 PM »

คุณ Srimalai ลองเทียบกับเจ้า American ตัวผ่าเหล่าครับ  ตัวนี้น่าจะเป็นวอลนัท ต้องดูใกล้ๆ ถึงจะแน่ใจ
แต่ตัวที่มีศูนย์เปิดทั้งสองตัวกล้าบอกว่าเป็น birch ทั้งคู่ครับ เนื้อไม้แน่นกว่าวอลนัท stain ยากกว่า ทำให้สีไม่เสมอ

ความจริงไม้ birch แข็งแรงดีกว่าวอลนัทนะครับ เนื้อแน่นกว่า หนักกว่านิดหน่อย  แต่ลายไม่ค่อยสวยเท่านั้นเอง

ของคุณ Nutapol ลายสวยนะครับ  ถ้าลายกันลื่นที่คอปืนแกะมาจากโรงงาน (คือรุ่น LUX) ก็น่าจะเป็นวอลนัท
ขอบคุณอาจารย์มากครับ  ตอนนี้รู้แล้วครับว่าไม้อะไรลายที่คอปืนแกะมาจากโรงงานครับ  ขอบคุณมากครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2011, 01:19:59 PM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
แมนลี่
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 03:10:32 PM »

คุณ Srimalai ลองเทียบกับเจ้า American ตัวผ่าเหล่าครับ  ตัวนี้น่าจะเป็นวอลนัท ต้องดูใกล้ๆ ถึงจะแน่ใจ

ความจริงไม้ birch แข็งแรงดีกว่าวอลนัทนะครับ เนื้อแน่นกว่า หนักกว่านิดหน่อย  แต่ลายไม่ค่อยสวยเท่านั้นเอง

ของคุณ Nutapol ลายสวยนะครับ  ถ้าลายกันลื่นที่คอปืนแกะมาจากโรงงาน (คือรุ่น LUX) ก็น่าจะเป็นวอลนัท
+10 ให้อาจารย์ผณิศวร..แต่ก่อน.เชื่อว่า 12 เกลียว..แม่น..แรงกว่า 6 เกลียว พอเรียนรู้นานเข้า..ไม่แตกต่าง..แม่นหรือไม่ขึ้นอยู่กับการทำเกลียวลำกล้องปืน..แรงหรือไม่..ขึ้นอยู่ที่การผลิตกระสุนปืน..(จากการทดลอง..มาทั้งสองแบบ..และความรู้ในเวป)..เรื่องแกะลาย..พานท้ายไม้บีชเมืองนอกไม่นิยมแกะลาย..(สาเหตุน่ามาจากเนื้อไม้ที่อ่อนนุ่ม..เม็ดลายไม่ทน..)เมืองไทยแกะเพื่อเพิ่มราคา..แต่จะแกะลายที่ไม่วอลนัล..(เนื้อไม้แข็งกว่า..เม็ดลาย..จะคงทนกว่า..ที่สำคัญเพื่อเพิ่มราคา)
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 11:04:24 AM »

คุณ Srimalai ลองเทียบกับเจ้า American ตัวผ่าเหล่าครับ  ตัวนี้น่าจะเป็นวอลนัท ต้องดูใกล้ๆ ถึงจะแน่ใจ

ความจริงไม้ birch แข็งแรงดีกว่าวอลนัทนะครับ เนื้อแน่นกว่า หนักกว่านิดหน่อย  แต่ลายไม่ค่อยสวยเท่านั้นเอง

ของคุณ Nutapol ลายสวยนะครับ  ถ้าลายกันลื่นที่คอปืนแกะมาจากโรงงาน (คือรุ่น LUX) ก็น่าจะเป็นวอลนัท
อาจารย์ช่วยดูให้หน่อย

คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 11:10:26 AM »

ต่อ

TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 11:38:04 AM »

ข้างล่างไม้บีชแน่นอน  ข้างบนไม่รู้ไม่อะไร  แต่เหมือนไม้ในไทยอ่ครับ ไหว้
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 11:38:37 AM »

รบกวนถาม อาจารย์ต่อครับ  เรื่อง super match ในweb CZ เข้วบอกว่าสำหรับยิงปราณีตนะครับ (precision shoot) ผมก็เลย(ยิ่ง)สงสัย  แล้ว 6 เกลี่ยวทำไมแม่นกว่า ไหว้
ยังรออยู่นะครับ
pichetja
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 08:00:04 PM »

วันนี้โทรไปร้านปืน 2 ชาติ(อิเหนา-สยาม)ถามราคา 452 บอกมีหลายรุ่นราคาถูกสุด 27K เป็นตัว 452 st 6 เกลียว 5 รอบ ยิงได้ไม่ไกล ไม่รับประกันคุณภาพ ถ้าจะเอาตัวที่ดีที่สุด เป็น 452 supermach 12 เกลียว 12 รอบ ยิงไกล 400 หลา รับประกันคุณภาพ ราคา 39k ถ้าผมจะเอาตัวที่ถูกที่สุด 27K เป็นตัว 452 st ถามท่านผู้รู้ในเวปว่าราคานี้น่าคบหรือไม่ แบบว่าถ้าเราไปที่ร้านแล้วบอกทางร้านว่าจะเอารุ่นที่ห่วยที่สุดในร้านราคาไม่เกิืน 27K (เราก็รู้ทันร้านปืนว่าปืน cz มีเกรดเดียวแบบว่าแกล้งโง่แต่จะเอาตัวที่ถูกที่สุด) พอดี ป3 มีแล้ว ระบุร้าน กทม ถามร้านอื่นๆก็ไม่มีของ ต้องรอ ปีหน้า ร้านโยก็ต้องแก้ ป.3 เป็นทะเบียนต่างจังหวัดอีกวุ่นวาย 
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 09:00:16 AM »

ข้างล่างไม้บีชแน่นอน  ข้างบนไม่รู้ไม่อะไร  แต่เหมือนไม้ในไทยอ่ครับ ไหว้
คงไม่ใช่ไม้ไทย มันติดปืนมาจากโรงงานครับ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์