๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 08:19:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 42 43 44 [45] 46 47 48 ... 61
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสือกทุกเรื่อง  (อ่าน 92864 ครั้ง)
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #660 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 07:48:28 PM »

เมื่อก่อนตอนซอยกลาง(ซอยสุขุมวิท)ยังไม่ขยายกว้างใหญ่ขนาดนี้
มันจะมีร้านเบียร์ไส้กรอกเยอรมันแถวๆปากซอยกลาง ยายเคยไปนั่งมั่งรึเปล่าครับ

5555  ที่เดียวกัน  อ่ะคร๊าบ  ฮา 55555

ไส้กรอก  เยอรมนี  กับ เบียร์ สด อ่ะ ฮา
ขอบๆ  จาน เขาแนม  " ผักดอง " กินแก้เลี่ยน มาให้ อ่ะ ฮา

55555 พี่นัตตา ท่าทาง  " เจ็ดสิบ " แล้ว อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แก่ไป ยาย อิอิ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

บวกทุกท่าน 2 หน้่า อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2014, 07:51:35 PM โดย nut.ta » บันทึกการเข้า

hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #661 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 07:59:08 PM »

ตามฟัง ตาม + ให้ครับ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #662 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 08:19:42 PM »

บวกจนลบไม่ทัน 555 คิก คิก คิก คิก
ต่อเรื่อง " บ๊วย " ได้แล้ว ยาย เยี่ยม เยี่ยม

555555  เอ้า  คุยเรื่อง " ทำบ้วย "  อ่ะ ฮา 55555

เวลา  หลังจากเก็บ  " ผล สด "  เสร็จ อ่ะ ฮา
ราคาผลสด  ยายไม่เคยถาม  ว่าเขาขาย เขาซื้อ กันกี่บาท อ่ะ ฮา

ยายเห็นตอนทำ  แค่นั้น อ่ะ ฮา

เขาเอาเข้า  " เครื่องปั้น ( ตี ) "  ให้ผลมันช้ำ  อ่ะ ฮา

ระหว่างที่เครื่องตีทำงาน  ก็โปรย  เกลือเม็ด ลงไป อ่ะ ฮา
(ผลไม้  รสเปรี้ยว ทุกชนิด ที่เอามาแปรรูป  ใช้เกลือ ทั้งนั้น อ่ะ ฮา)

พอปั่น  กะว่าให้ " น้ำ " ในผล มันลดลง สัก สามสิบเปอร์เซ็นต์ ฮา
เขาก็เอาไป  " ผึ่งลม "  ให้แห้ง  ในทีร่ม  คืนนึงอ่ะ ฮา
แต่บางชนิด  เขาก็จับ  โยน "ลงบ่อ คอนกรีต " เลยอ่ะ ฮา

ไอ้สาร  "ขัณทสกร " ที่พี่แป พูดถึง เนี่ยะ ฮา
ยายนึกชื่อตั้งนาน  ภาษาวิทยาศาสตร์ เขาเรียกว่า  " ซัคคาริน " อ่ะ ฮา
สารทดแทน ความหวาน  เมื่อก่อนคนจีนเรียกว่า  ........... นึกไม่ออก อ่ะ ฮา

เขาเอา  น้ำตาลทรายเม็ดหยาบ โรย ด้านบน  ผสม ซัคคาริน อ่ะ ฮา

พอ  "ปูพื้น "  ด้วยบ้วย กะว่า เรียงสูง สักคืบ เขาก็โปรยน้ำตาล กับซัคคาริน แล้วอ่ะ ฮา

ทำอย่างนี้ จน ความสูง  " ท่วม " บ่อหมัก อ่ะ ฮา

ดองจนกระทั่ง  ความหวาน  มัน " แทรกซึม " ลงไปในผลไม้ อ่ะ ฮา

หลังจากนั้น  พอเห็นว่า  ใช้ได้ ก็ เปิดวาลว์ ปล่อยน้ำ ออกอ่ะ ฮา
น้าที่ปล่อยออกมา  จะกลายเป็น น้ำเสีย  มีก๊าซ เหม็น อ่ะ ฮา

เอา  " ผลไม้ดอก "  ขึ้นจากบ่อ  ใส่ตระกร้า  แบบ สี่เหลี่ยม ที่ใส่ผลไม้นั่นแหละ อ่ะ ฮา
ใส่ จนเต็ม  ปล่อยให้น้ำ  แห้ง   อ่ะ ฮา

55555  รอแป๊บ  ยายไปดู  " เบียร์ " ที่ยายบ่มในห้อง ฟรีส  ใช้ได้หรือยัง อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #663 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 08:21:05 PM »

55555  ยายอยู่ตรงนี้  " แม่สาย "  ของถูกเยอะ อ่ะ ฮา 55555

พวก  " Exported "   ทั้งหลาย  อย่างสิงห์  ราคาถูกกว่าไทย เป็น เกือบสองร้อย ต่อลังอ่ะ ฮา
เบียร์ เอ็กซ์ปอร์ต ของสิงห์  " ของใหม่ "  ทั้งนั้น ไม่มี  เบียร์ค้างสต๊อค   อ่ะ ฮา

บุญรอด  ไปได้  " License Duty Free "  ในฝั่งพม่า อ่ะ ฮา
เอาทั้ง  วิสกี้  และ  เบียร์  เข้าไปขาย  แบบสบายใจเฉิบ เลยอ่ะ ฮา

พี่ดุสิต  คือ ผู้จัดการ  ท่านเป็น นิติ ธรรมศาสตร์ รุ่นเดียวกับอดีต ท่านนายก ชวน อ่ะ ฮา

5555  เมื่อก่อน  พี่เขาเมตตา  ได้  ร่วมดื่ม  บางครั้ง อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมว่าราคามันครึ่งต่อครึ่งเลยมั๊งครับยาย เอ๊า.ชน เรามันคอนอกเบียรเมืองไทยกินไม่ได้ (มันแพง)๕๕๕

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #664 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 08:23:59 PM »

ยาย ทำไมเบียรส่งออกกับที่ขายในประเทศเค้าทำที่เปิดกระป๋องไม่เหมือนกันครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #665 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 08:25:31 PM »

ผมจะมีความสุข สบายใจมาก ถ้ัาทุกอย่างเดินไปตามธรรมชาติ
โดยปรกติวิสัยของชนทั่วไป

และจะไม่ชอบใจ การรังแก คนที่อ่อนด้อยกว่า หลายครั้งต้องมา
สร้างปัญหาใส่ตัวเอง เพราะไปแส่เรื่องของคนอื่น

และพอทราบว่า ปัญหาที่เกิด อาจเป็นเรื่อง ตกกระไดพลอยโจน
ซึ่งอาจเป็นเรื่องที่ไม่อาจแก้ไข และบอกใครได้ นอกจากแสดงความรับผิดชอบ ด้วยตัวเอง
และผมก็เห็นการแสดงความรับผิดชอบนั้นแล้ว โดยได้รับ PM จากบางท่านได้บอกกล่าว

หวังว่าทุกอย่างคงเข้าที่เข้าทาง  และต้องขออภัย ที่ไม่ระวังในคำพูด
และหวังให้ ผองเพื่อน ที่สามารถคุยกันได้ฉันท์เพื่อน ที่ผ่านเรื่องหนักอก หนักใจมาได้แล้ว
จะไม่ติดใจอะไรกันนัก อย่าล้ำเส้นใหญ่ เส้นเล็กกันบ่อยนัก. นะครับ.

และไม่ลืมที่จะ + ย้อนให้อีก ๒ หน้า  ยิ้มีเลศนัย  

Hero Member

« ตอบ #666 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 08:26:35 PM »

ยาย ทำไมเบียรส่งออกกับที่ขายในประเทศเค้าทำที่เปิดกระป๋องไม่เหมือนกันครับ

5555  บร้า บร้า บ้า   อ่ะ ฮา  555555

พี่แป  แคะ จน  " ห่วง " มันหัก คามือ แล้วอ่ะ ฮา  งอน

55555  อย่ากินเบียร์เล้ย  แดก " ยาบ้า " ดีกว่า อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #667 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 08:32:10 PM »

ผมจะมีความสุข สบายใจมาก ถ้ัาทุกอย่างเดินไปตามธรรมชาติ

และจะไม่ชอบใจ การรังแก คนที่อ่อนด้อยกว่า หลายครั้งต้องมา
สร้างปัญหาใส่ตัวเอง เพราะไปแส่เรื่องของคนอื่น

และพอทราบว่า ปัญหาที่เกิด อาจเป็นเรื่อง ตกกระไดพลอยโจน
ซึ่งอาจเป็นเรื่องที่ไม่อาจแก้ไข และบอกใครได้ นอกจากแสดงความรับผิดชอบ ด้วยตัวเอง
และผมก็เห็นการแสดงความรับผิดชอบนั้นแล้ว โดยได้รับ PM จากบางท่านได้บอกกล่าว

หวังว่าทุกอย่างคงเข้าที่เข้าทาง  และต้องขออภัย ที่ไม่ระวังในคำพูด
และหวังให้ ผองเพื่อน ที่สามารถคุยกันได้ฉันท์เพื่อน ที่ผ่านเรื่องหนักอก หนักใจมาได้แล้ว
จะไม่ติดใจอะไรกันนัก อย่าล้ำเส้นใหญ่ เส้นเล็กกันบ่อยนัก. นะครับ.

และไม่ลืมที่จะ + ย้อนให้อีก ๒ หน้า  ยิ้มีเลศนัย   

555555  พี่ 524  อ่ะ ฮา  5555

สิ่งที่พี่ทำเนี่ยะ   ในอนาคต  " เด็ก " เขาจะ กล่าวถึงอ่ะ ฮา

สมาชิกเวป  " ท่านนึง "  เขียน  ว่า

"  ถ้า ตัวตรง ไม่ต้องกลัว  เงาคต " อ่ะ ฮา

เขามีอีก  " พารากราฟ " นึง  ยายจำไม่ได้ อ่ะ ฮา

ยายว่า  " ขายได้ " เลย อ่ะ ฮา 555555

555 ขอบคุณ  " ทุกท่าน " คร๊าบ  5555555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #668 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 08:40:13 PM »

หวังว่าทุกอย่างคงเข้าที่เข้าทาง  และต้องขออภัย ที่ไม่ระวังในคำพูด

และไม่ลืมที่จะ + ย้อนให้อีก ๒ หน้า  ยิ้มีเลศนัย   

สิ่งที่พี่ทำเนี่ยะ   ในอนาคต  " เด็ก " เขาจะ กล่าวถึงอ่ะ ฮา

สมาชิกเวป  " ท่านนึง "  เขียน  ว่า

"  ถ้า ตัวตรง ไม่ต้องกลัว  เงาคต " อ่ะ ฮา

เขามีอีก  " พารากราฟ " นึง  ยายจำไม่ได้ อ่ะ ฮา

ยายว่า  " ขายได้ " เลย อ่ะ ฮา 555555

555 ขอบคุณ  " ทุกท่าน " คร๊าบ  5555555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555 ยายนึกออกแล้ว  อ่ะ ฮา 555555

ถ้า      "  ตัวตรง  "   ไม่ต้องกลัว  เงาคต    อ่ะ ฮา

ถ้า  "  หัวตรง "    ไม่ต้องกล้ว   เท้าเอียง อ่ะ ฮา

55555   ไม่รู้  " ใช่ " หรือ เปล่า อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #669 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 08:42:40 PM »

5555  บร้า บร้า บ้า   อ่ะ ฮา  555555

พี่แป  แคะ จน  " ห่วง " มันหัก คามือ แล้วอ่ะ ฮา  งอน

55555  อย่ากินเบียร์เล้ย  แดก " ยาบ้า " ดีกว่า อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ไม่เชื่ออีก ยายยาบ้าแถวแม่สายเดี๋ยวนี้รูปลักษณะคุณภาพยังเหมือนเดิมไหมครับ แถวบ้านผมอาทิตย์ที่แล้วผมจับได้แกะห่อถ่ายรูปเสร็จต้องรีบเอาพลาสติกห่อไว้เหมือนเดิมเพราะพอมันโดนลมโดนอากาศแล้วเม็ดมันเริ่มยุ่ยครับ สีก็เป็นสีแดงแบบยาเฮโมวิตกลิ่นก็คล้ายเฮโมวิตแต่เม็ตเล็กกว่าเฮโมวิต

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #670 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 08:45:35 PM »

55555 ยายนึกออกแล้ว  อ่ะ ฮา 555555

ถ้า      "  ตัวตรง  "   ไม่ต้องกลัว  เงาคต    อ่ะ ฮา

ถ้า  "  หัวตรง "    ไม่ต้องกล้ว   เท้าเอียง อ่ะ ฮา

55555   ไม่รู้  " ใช่ " หรือ เปล่า อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ถ้าตัวตรง ไม่ตรงกลัวเงาคด ถ้าหัวตรง ไม่ต้องกลัวหมวกหล่น ขำก๊าก

nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #671 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 08:54:01 PM »

ไส้กรอกเยอรมัน ร้านไซเลอร์เบเกอร้่  ปากซอยทองหล่อไม่ใช่ซอบกลาง ไลน์ไปถามพรรคพวกแล้วครับ คิก คิก คิก คิก  เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2014, 09:12:56 PM โดย nut.ta » บันทึกการเข้า

Hero Member

« ตอบ #672 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 09:06:52 PM »

เยี่ยวบ่อยจัง
ถ้าเป็นผม ลำบากแย่เลย

ช่วงนี้ หมอห้ามยกของหนัก คิก คิก คิก คิก

55555 วนมาอ่าน  " รอบสอง "  ยายเพิ่ง เก็ท อ่ะ ฮา 5555

มันจะ  " เท่าไหร่ "  ก๊านน  อ่ะ ฮา   เศร้า เศร้า เศร้า

5555 เอ้อ  เอ้า  เพื่อมิตรภาพ  ยาย " หยวน "  ให้ สองครั้ง อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

มืด-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

« ตอบ #673 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 09:11:30 PM »

ใช่ แบะแซ ไหมครับที่คนจีนเรียก
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #674 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 09:17:07 PM »

บวก 2 หน้าครับ  เยี่ยม เยี่ยม

หน้า: 1 ... 42 43 44 [45] 46 47 48 ... 61
  พิมพ์