๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 03:48:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 38 39 40 [41] 42 43 44 ... 61
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสือกทุกเรื่อง  (อ่าน 92829 ครั้ง)
mekathamin-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #600 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 08:49:15 PM »

เจอพี่ Ro@d บอกว่าล๊อคอินขึ้นต้นด้วย M ผมนี่ร้อนตัวเลย อ๋อย อ๋อย

สกรีน แล้ว ไม่ใช่ครับ แต่กว่าจะหาเจอชื่อนั้น เหนื่อยโคตร

มี เพื่อน สมช. แจ้ง รายชื่อ ที่ควรจับตา เพราะมี หลายชื่อ
และได้ล้อมกรอบไว้แล้วครับ

ขออภัยท่านที่มี อัักษร M นำหน้าด้วยครับ ที่ไปพาดพิง โดยไม่ตั้งใจ.  ไหว้   Grin

ขอบคุณครับ + 1 ครับ

เกิดในที่ดีนั้นดีแน่   เกิดในที่แย่ก็ดีได้  เกิดในที่ดีแล้วแย่มีถมไป   เกิดในที่ใดก็ดีได้ถ้าไฝ่ดี
mekathamin-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #601 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 08:51:48 PM »

เจอพี่ Ro@d บอกว่าล๊อคอินขึ้นต้นด้วย M ผมนี่ร้อนตัวเลย อ๋อย อ๋อย

5555   ถ้าเป็นยาย  "  ไข้ขึ้น "   ต้องไป  พบแพทย์ แล้ว อ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พี่  mekathamin  ขวัญเอ้ย  ขวัญมา  อ่ะ ฮา   ยี๊ ยี๊

5555 พรุ่งนี้  สะเดาะเคราะห์  ให้ยายยืม  " สองหมื่น "  อ่ะฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายครับ ผมต่างหากจะต้องยืมยาย

เกิดในที่ดีนั้นดีแน่   เกิดในที่แย่ก็ดีได้  เกิดในที่ดีแล้วแย่มีถมไป   เกิดในที่ใดก็ดีได้ถ้าไฝ่ดี
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #602 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 09:00:46 PM »

สกรีน แล้ว ไม่ใช่ครับ แต่กว่าจะหาเจอชื่อนั้น เหนื่อยโคตร

มี เพื่อน สมช. แจ้ง รายชื่อ ที่ควรจับตา เพราะมี หลายชื่อ
และได้ล้อมกรอบไว้แล้วครับ

ขออภัยท่านที่มี อัักษร M นำหน้าด้วยครับ
ที่ไปพาดพิง โดยไม่ตั้งใจ.  ไหว้   Grin

55555  อ้าว   พี่  524  ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #603 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 09:09:53 PM »

เห็นขาประจำบางคน ที่ท่องไปแทบทุกกระทู้  แลบลิ้น

ไม่ยักกะโผล่มากระทู้ "เสือกทุกเรื่อง" แฮะ  ยิ้มีเลศนัย

สงสัยแสลงชื่อ 555  ขำก๊าก

ไร้คำกล่าว............................................
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #604 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 09:10:02 PM »

อย่าลืมกด+ให้ผมมั่งนะครับจำได้เคยได้ถึง50กว่าๆ หลงรัก

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #605 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 09:22:39 PM »

ยายมี  " ทฤษฎี "  อย่างนี้  อ่ะ ฮา
กลุ่มที่โดน  คือ  " โจทก์ "  ยายทั้งนั้น  มีประวัติ เราเคย ทำยุทธหัตถี กัน อ่ะ ฮา
อ่ะ ฮา
พอโยน  " ตูม "  ลงไป  ในกลุ่มนี้   ทุกคน  หันมา   " เพ่ง " ยาย คนเดียว
ทำมัยต้องเพ่ง  " ยาย บ๊าบ "  ยายบ๊าบ  โดน  เยอะสุด  ห้าพัน แปด พัน อ่ะ ฮา

ยับบ๊าบ  อาละวาด   เกเร  "  เอาคืน "  กดลบ  ทุกคน  ทุกกลุ่ม อ่ะ ฮา

พอโดนมอง  ยายบ๊าบ แม่ง กลายเป็น  " ท่าน เซ่อร์ "  เลย อ่ะ ฮา
โดนบุรุษ  นิรนาม  โยน  " เผือกร้อน "  ใส่มือ แล้วอ่ะ ฮา

แก้ตัวอย่างไร  ไม่มีใครเชื่อ ร๊อกส์  เพราะ  โดนเยอะ กว่าใคร อ่ะ ฮา

เรื่องนี้   ยาย    แถลงตรงนี้  เล้ย อ่ะ ฮา
ยาย  " ไม่เกี่ยว "  เว้ย  ไม่เคย  กดลบใคร ลับหลัง อ่ะ ฮา

ขอเสนอความคิดเห็นสักนิดนะครับ...ตามตัวแดงครับ....ผมไม่เคยทำ ยุทธหัตถี กับยาย... Wink

แต่พักหลัง ผมโดน "กดลบ" ทุกครั้งที่เข้ามาคุย ในกระทู้ที่มียายบ๊าบคุยด้วย.. Sad

แล้วที่ผมสังเกตมาระยะหนึ่ง    ทุกครั้งที่ผมโดน "กดลบ"  จะมีคน "ซ่อนตัว" อยู่อย่างน้อย 1 คน...ไม่ว่า เวลานั้น จะมียายบ๊าบคุยด้วยหรือไม่... Huh

หรือแม้บางครั้ง...ผมยังไม่ log in แต่สังเกตการณ์ อ่านกระทู้อยู่  จู่ๆ ก็โดนลบคะแนน... Huh

เหลือบตาขึ้นไปดู ว่ามีใคร on อยู่บ้าง...ปรากฎว่า มีแต่คนที่ผมคุ้นเคย เคยเสวนาด้วยอย่างดี ไม่เคยมีข้อบาดหมางมาก่อน... Shocked

ตรงนี้....ผมคิดว่า....ไม่ใช่"ยายบ๊าบ"  ที่เที่ยวไป "กดลบ" เพื่อสร้างความปั่นป่วนทุกวันนี้ครับ...แต่จะเป็นใครนั้น   คงต้องสแกนให้ละเอียดอีกที... Cheesy

พี่ฐาครับ...ถ้าหากปรากฏในภายหลังว่า "ยายบ๊าบ" เป็นคนทำเรื่องนี้....ผมจะถือว่า...วิจารณญาณของผม "ห่วยแตก".... เศร้า เศร้า

และผมจะขอโทษทุกคน สำหรับความคิดเห็นที่ผมเสนอในวันนี้ครับ... ไหว้

และที่สำคัญที่สุด....ผมจะไม่เคารพ ความคิดเห็น และวัยวุฒิของ "คุณยายบ๊าบ" อีกต่อไปครับ...  ไหว้ ไหว้

ปล.  ผมไม่เคยรู้จัก"คุณยายบ๊าบ"เป็นการส่วนตัว...และไม่เคยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันเรื่อง "การเมือง" ด้วยครับ...

ความเห็นผมข้างบนนี้ เป็นความเห็นที่เกิดจากการวิเคราะห์พฤติกรรมทางสังคมเท่านั้นครับ.. ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2014, 09:41:35 PM โดย TUI 48 » บันทึกการเข้า
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #606 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 09:41:39 PM »

+ ให้ทุกท่าน ครับ
อยากเห็นหน้าจริ๊งๆๆ คนที่ช่างคิดช่างแค้น
patpong1911-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 82

« ตอบ #607 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 09:57:57 PM »

กลายเป็นกระทู้ยอดฮิตแล้วครับ ฮ่าๆๆๆ ยิ้มีเลศนัย
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #608 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 10:02:54 PM »

ก่อนหน้านั้นยายบ๊าบคะแนนมีเยอะแต่พอไปโต้เถียงกับคนกลุ่มนึงคะแนนยายบ๊าบก็ลบเอาๆผมคิดว่ายายบ๊าบน่าจะพอเดาออกว่าเป็นกลุ่มไหน

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #609 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 10:15:36 PM »

แลบลิ้น แลบลิ้นบวก 2 หน้าแล้วครับ Grin

ตัวเลขสวย 1008 ราครี อิอิ  Grin Grin

skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #610 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 10:23:29 PM »

+1 คืน ท่านมืด อาroad ท่านnut.ta ท่านhangseri-รักในหลวงและ+1ท่านsa-e-ba  จะได้ใกล้50เร็วๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2014, 10:25:05 PM โดย skid row » บันทึกการเข้า

"DON'T TREAD ON ME"
นาย ช้างยิ้ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 118

« ตอบ #611 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 10:55:45 PM »

testqๆ ไม่ได้เข้ามานาน
ผมมีกี่แต้มเนี่ย หลงรัก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #612 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 11:44:12 PM »

เข้ามากดบวกให้เพื่อนๆและกดลบให้ยายบ๊าปตามปกติครับ...

ยังคงงงอยู่ดี...

ว่ากะอีแค่คะแนนนี่พี่โร้ดถึงกับต้องประกาศล่าแม่มดเลยหรือครับ...

มันมีที่มาที่ไปมากกว่ากดบวกกดลบกันหรือเปล่าครับ...

ใครช่วยสรุปให้ผมฟังทีเถอะ...

เพราะผมคิดว่าเรื่องมันไม่เป็นเรื่องน่ะครับ...Huh
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #613 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 11:47:22 PM »

ตอนนี้กลุ่มคนโรคจิตมันตามลบคะแนนทุกคนที่เคยมาข้องแวะกระทู้นี้อีกแล้วครับ ยี๊

ช่างเป็นการกระทำที่เปี่ยมไปด้วยอัจฉริยภาพจากยีนด้อยของบุพการีจริงๆ จำเริญๆ นะ พ่อนักเลงนุ่งผ้าถุงเอ๊ย... คริๆ เคี๊ยกๆ อะหุๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #614 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 11:50:14 PM »

อนึ่ง...

Witch-hunt มีความหมายไม่ค่อยดีนะครับ...

witch-hunt

N. การสอบสวนและเปิดเผยแผนการกบฏ หรือศัตรูทางการเมือง
    relate:{(มักเป็นการอาศัยหลักฐานที่คลุมเครือ หรือแค่ความสงสัยเท่านั้น)}

แต่ไอ้ความหมายไม่ดีน่ะมันไม่ดีสำหรับคนล่านะครับ...

เพราะส่วนมากมันเป็นการกล่าวหาเพื่อใส่ความผู้อื่นที่เป็นอริมากกว่า...  Huh
หน้า: 1 ... 38 39 40 [41] 42 43 44 ... 61
  พิมพ์