๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 03:48:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 61
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสือกทุกเรื่อง  (อ่าน 92829 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #285 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 07:04:55 PM »

5555  เอ้า  " เริ่ม " ตรงไหน ดีอ่ะ ฮา 555555

ยายบอกแล้ว  ต้องเขียนเป็น  " ซี่รี่ย์ " อ่ะ ฮา
มันมีเหตุการณ์   " เกิดก่อน  "  เกิดหลัง  หลังสุด อ่ะ ฮา

ถ้ายายลำดับ   " ช่วงเวลา "  พลาด  ลำดับเวลาผิด  ฮา
ให้เข้าใจว่ายาย   " ตุ้ย ตุ่ย "  เฉิ่ม แล้ว อ่ะ ฮา 55555

เอ้าาาา  เริ่มต้น  ตอน " แม้ว " ดีกว่า อ่ะ ฮา
พูดถึงเรื่อง  " แม้ว "  เดี่ยว  สหายยาย   มา  มุง ตรึม อ่ะ ฮา

5555  เห็น  " สีแดง  "  ม่ะด้าย โดดขวิด   เล้ย อ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #286 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 07:22:46 PM »

555555  ตอนนั้น  ช่วงปี  น่าจะ  "  43 - 44  "  อาจคาดเคลื่อน  ไปบ้าง อ่ะ ฮา 55555

พรรคการเมือง  ยุคแรกๆ  ของแม้ว  ชื่ออะไร ยายจำไม่ได้ อ่ะ ฮา
แม้ว  " ชนะการเลือกตั้ง "   แบบ ล๊อคถล่ม ฟ้าทลาย   แบบ ไฟไหม้สำเพ็ง อ่ะ ฮา

จาก  คน  โนเนม   จากนักธุรกิจ   " เสก อากาศ เปลี่ยนเป็นเงิน " อ่ะ ฮา
แป๊บเดียว  แม้วมีเงินเยอะแยะ  เป็น  " เศรษฐี " หน้าใหม่  อ่ะ ฮา

แม้ว  สด๊วบ  ขึ้นเป็น  " The Prime  Minister of Thailand " อ่ะ ฮา

ช่วงระหว่าง   " คาบลูก คาบดอก "  ตอนขึ้นตำแหน่ง อ่ะ ฮา

ตอนนั้น  ท่าน  " เขายายเที่ยง "  เป็น  Thai Army Officer อ่ะ ฮา
มีปฎิบัติการณ์  " ลับ "  เข้าไปตี  โรงงานผลิต ยาเสพติด อ่ะ ฮา

5555  " อเมริกัน " เป็น  สปอนเซอร์ หลัก ในปฎิบัติการณ์ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
มืด-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

« ตอบ #287 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 07:24:36 PM »

ขอฟังต่อครับยาย อย่าเล้าโลมแล้วหายไปนะครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

« ตอบ #288 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 07:25:48 PM »

บวกให้เป็นลบ 5454 แล้วครับ
Hero Member

« ตอบ #289 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 07:34:22 PM »

55555  จาก  " ปฎิบัติการณ์ ข้ามพรมแดน "  ร่วมมือกับ   ชนกลุ่มน้อย บางส่วน อ่ะ ฮา 555

สามารถ  " ทำลาย " โรงงานผลิตยาเสพติด  สร้างความเสียหายให้  ฝั่งโน้น เยอะแยะ อ่ะ ฮา
จากการ  ที่  " ลุกล้ำ ข้ามพรมแดน "     ประเทศ เอกราช   ไม่มีใครยอม กันหรอก อ่ะ ฮา

พม่า  เตรียมการ " เอาคืน " กะว่า จะเปิด แนวรบ กับประเทศ ไทย อ่ะ ฮา

ตอนแรก แม้ว  เขาก็ โดน  " วางยา "  เหมือนกัน อ่ะ ฮา
เชื่อ  " ข่าวกรอง "  ของ  อาร์มี่  ที่ส่งขึ้นไป อ่ะ ฮา

ตอนหลัง  มา  " อ๋อ "  โดนแหกตา  อ่ะ ฮา

5555  แม้ว  สั่ง  " ย้าย "  ทั่นเขายายเที่ยง  ทันทีทันใด อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #290 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 07:49:16 PM »

5555  ตอนนั้น  ใครเป็น  " The commander of the Third Army "  อ่ะ  ฮา

ใครเป็น  " แม่ทัพ  ภาคที่ สาม "   ท่าน  Lieutenant-General Wattanachai  อ่ะ ฮา

พล.ท. วัฒนชัย ฉายเหมือนวงค์   ตท.1  เพื่อนร่วมรุ่น ท่านเขายายเที่ยง อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  ทั้งสองท่านเป็น  " ลูกป๋า " อ่ะ ฮา 555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

« ตอบ #291 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 07:59:16 PM »

ยายครับ ถ้าทหารตัดสินใจทำเพื่อความมั่นคงของประเทศ ก็รู้ๆกันอยู่ว่าเพื่อนบ้านมันผลิตแล้วเข้ามาขายเพื่อทำลายความมั่นคงทางเศรษฐกิจ สังคม ของบ้านเรา อดีตนายกห่วงแต่ธุรกิจที่ทำเงินของตนในประเทศนั้น เลยมาเล่นงานทหารเขาคงรู้เรื่องผลประโยชน์ทับซ้อนจะรายงานนายกก็คงเท่านั้น
Hero Member

« ตอบ #292 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 08:07:00 PM »

ยายครับ ถ้าทหารตัดสินใจทำเพื่อความมั่นคงของประเทศ

ก็รู้ๆกันอยู่ว่าเพื่อนบ้านมันผลิต
แล้วเข้ามาขายเพื่อทำลายความมั่นคงทางเศรษฐกิจ สังคม ของบ้านเรา

อดีตนายกห่วงแต่ธุรกิจที่ทำเงินของตนในประเทศนั้น
เลยมาเล่นงานทหาร

เขาคงรู้เรื่องผลประโยชน์ทับซ้อนจะรายงานนายกก็คงเท่านั้น

55555  ตาย  ๆๆ  พี่มืด   " แม้ว " เขาเพิ่งแหย่ตีน  เล่นการเมือง อ่ะ ฮา 5555

ที่เขียนมา  ข้างบน  มันเป็นการ  " ละเมิด อธิปไตย "  อย่างร้ายแรง เล้ย อ่ะ ฮา
การเอากำลัง  ทางทหาร  ข้ามพรมแดน เข้าไป  " ปฎิบัติการณ์ ทางทหาร " เนี่ยะ อ่ะ ฮา
มันเป็นการ   " เปิด ศึก " ท้ารบ  ดีๆ  นั่นแหละ อ่ะ ฮา

แล้ว  อเมริกัน เขาอยู่ เบื้องหลัง  อ่ะ ฮา
ช่วงนั้น  " ยาบ้า "  มันยังไม่ดังเท่าไหร่ อ่ะ ฮา

" ไอ้ สิงห์โต เหยียบลูกโลก "  มันดังกว่าเยอะ อ่ะ ฮา
ปริมาณ ส่งออก  ไปทางยุโรป  มันเยอะแยะ อ่ะ ฮา

555 อเมริกัน มัน  " หลอก "  ยืมมือกองทัพ อ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #293 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 08:07:15 PM »

ยายบ๊วบบ๊วบเป็นไรอะ อยู่ๆก็ฟุ๊บไป ชักน้ำลายฟูมปาก  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Hero Member

« ตอบ #294 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 08:08:42 PM »

55555  ยายอยากให้  " พี่ตี๋  แม่สาย " ช่วยเขียน บ้างอ่ะ ฮา 555

เวลาผ่านไปนานๆ  ยายก็  เลือน เหมือนกัน อ่ะ ฮา

55555 ช่วยหน่อย ช่วยหน่อย อ่ะ ฮา 555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #295 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 08:11:13 PM »

ยายครับ ถ้าทหารตัดสินใจทำเพื่อความมั่นคงของประเทศ ก็รู้ๆกันอยู่ว่าเพื่อนบ้านมันผลิตแล้วเข้ามาขายเพื่อทำลายความมั่นคงทางเศรษฐกิจ สังคม ของบ้านเรา อดีตนายกห่วงแต่ธุรกิจที่ทำเงินของตนในประเทศนั้น เลยมาเล่นงานทหารเขาคงรู้เรื่องผลประโยชน์ทับซ้อนจะรายงานนายกก็คงเท่านั้น
ผมคิดว่าถ้ารบกันจริงๆคงไม่ใช่กระทบแค่ธุรกิจของอดีตนายกหรอกครับ ลองดูมูลค่าการส่งออกของไทยไปพม่านะครับนี่เฉพาะด่านแม่สอดที่เดียวถ้ารบกันแล้วมีการปิดด่านขึ้นมามันเสียหายด้วยกันหมดนั่นแหละครับ
http://www.danmaesot.com/25-export.html

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #296 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 08:12:22 PM »

ผมจำได้ ทบ ขนรถถังขึ้นไปเป็นขบวน ผมมายืนนับขบวนที่ผ่านหน้าไป รถถังรุ่น M60** สมัยนั้นผมอยู่ลำปาง ท่าน วัฒนชัย ฉายเหมือนวงศ์ ให้สัมภาษณ์นักข่าว ท่านพูดได้ใจคนไทยมั๊กๆ  คนไทยเชียร์ ฆ่ามันๆๆๆๆ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #297 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 08:16:18 PM »

ผมจำได้ ทบ ขนรถถังขึ้นไปเป็นขบวน ผมมายืนนับขบวนที่ผ่านหน้าไป รถถังรุ่น M60** สมัยนั้นผมอยู่ลำปาง ท่าน วัฒนชัย ฉายเหมือนวงศ์ ให้สัมภาษณ์นักข่าว ท่านพูดได้ใจคนไทยมั๊กๆ  คนไทยเชียร์ ฆ่ามันๆๆๆๆ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ผมก็เชียร์เหมือนกันครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

« ตอบ #298 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 08:16:34 PM »

55555   แว๊บ  มาตอน  " ดวลปืน " อ่ะ ฮา 55555555

ตอนนั้น  " ฐานปืน "  ของไทย  ตั้งตรงโรงสีเก่า  โค้งบ้านจ้องอ่ะ ฮา

ภาพ พ.อ. พัฒนกูล  ที่ยายนำภาพมาแสดง  คือ เพื่อนของยาย  อ่ะ ฮา
เป็นเพื่อน  เรียนหนังสือ ตั้งแต่ ประถม มัธยม อ่ะ ฮา

ตอนนั้นเขาเป็น  แค่ พ.ต. อ่ะ ฮา

ยายเพิ่งมาเจอเขา  เมื่อ  ห้าหกเดือนก่อน อ่ะ ฮา
เจอใน  " ไลน์ "  ศิษย์เก่า  โรงเรียน อ่ะ ฮา

คุยไปคุยมา  เฮ้ย .. เอ็งกับข้า  มีประสบการณ์ อยู่ในช่วงเวลาเดียวกันอ่ะ ฮา

555555  ฟ้ากำหนด ให้มาเจอกัน อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #299 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 08:22:30 PM »

ผมจำได้ ทบ ขนรถถังขึ้นไปเป็นขบวน

ผมมายืนนับขบวนที่ผ่านหน้าไป รถถังรุ่น M60**
สมัยนั้นผมอยู่ลำปาง

ท่าน วัฒนชัย ฉายเหมือนวงศ์ ให้สัมภาษณ์นักข่าว
ท่านพูดได้ใจคนไทยมั๊กๆ  คนไทยเชียร์ ฆ่ามันๆๆๆๆ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

55555  เออออ นั่นแหละ  เป็นปฎิบัติการณ์  เต็มเหนี่ยว ของ ท่านแม่ทัพ  วัฒนะชัย  อ่ะ ฮา 5555

ท่านส่ง  " ของหนัก "  มาเต็มเหนี่ยว  กะว่า จะออก เอ็กซ์เซอร์ไซค์ อ่ะ ฮา
กะว่า  จะ  " เคาะสนิม "  กะว่าจะฉาย  กะว่าจะ  โชว์ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  ตอนนั้น แม่สาย  " กำลัง  " เต็มพรึ๋บ  เลยอ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 61
  พิมพ์