๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 11:49:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 61
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสือกทุกเรื่อง  (อ่าน 92792 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #270 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 01:04:21 PM »

55555  เรื่อง  กำนันโดน  " เป่า "  เนี่ยะ อ่ะ ฮา 555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เป็นเพราะ  กำนัน  " ฝ่าฝืน "  ประกาศิต ของสีเขียว ระดับใหญ่ อ่ะ ฮา
สั่งแล้ว  สั่งอีก  บอกให้  " เลิก "  บอกให้หยุด  แกไม่เชื่อ อ่ะ ฮา

ตอนที่  ไทยกับ พม่า  มีกรณีพิพาท เรื่อง พรมแดน อ่ะ ฮา

ฝั่งไทย  ยิงปืนใส่  " เนิน โกเตง นาโหย่ง "  อ่ะ ฮา

หลังจาก  " ปิดด่าน พรมแดน แม่สาย "  ฮา

สินค้าทุกชนิด  รวมถึง ยุทธปัจจัย  ถูกห้าม " ส่งออก " ทั้งหมด อ่ะ ฮา

บ้านกำนันแดง  อยู่ตรง  " ป่าห้า " ทางไปเชียงแสน อ่ะ ฮา
พื้นที่  (ที่ดิน )  ทางเข้าออก ข้ามแม่น้ำ อยู่ในความดูแล  ครอบครองของกำนันทั้งหมด อ่ะ ฮา

สินค้าทุกชนิด  ถ้าจะ  " ส่งออก " ไปพม่า ต้องใช้  ท่ากำนันแดง ทั้งหมด อ่ะ ฮา
ท่ากำนันแดง  คือ ท่าเอกชน  ไม่ได้เป็นท่า " ผ่อนผันจากศุลกากร " อ่ะ ฮา

ท่าน้ำนี้  เขามีโป๊ะ ขนาดใหญ่  บรรทุก สิบล้อ ได้อ่ะ ฮา

สินค้ายุทธปัจจัย  ที่ ขาดแคลนมากที่สุดคือ " น้ำมัน เชื้อเพลิง " อ่ะ ฮา

กำนัน เขา  " ห้าว " เพราะคิดว่าการเมือง  คุ้มกะลาหัว ได้ อ่ะ ฮา

55555 บอกแล้วไม่เชื่อ  จึงเป็นที่มา ของการ  " เด็ด " อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #271 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 01:08:23 PM »

55555  หลังจาก  "กำนัน "  โดนใบสั่ง  อ่ะ ฮา 55555

เมียแก  หวังจะสืบทอด  " อำนาจ "  อ่ะ ฮา
เพราะ  ตำแหน่ง  กำนัน  เนี่ยะ  ก็คือ  ผู้ใหญ่บ้าน เองนั่นแหละ อ่ะ ฮา

เมียกำนัน  ทำ  " ใบปลิว "  มาหว่าน  ทั่วแม่สาย อ่ะ ฮา
กะว่าจะ  " เดิน ขบวน " ไปอำเภอ  ร้องขอความเป็นธรรม อ่ะ ฮา

ตอน ยายนั่งดื่มกับ  พี่ อรรคเดช  " มือปราบ เล่าต๋า " ฮา
พี่เขาเป็น  ผบ.ฉก. ม3 มีอำนาจ เบ็ดเสร็จ ตรงนี้ อ่ะ ฮา

ยายถาม  ท่าน  เมียกำนันจะ  " เดินขบวน " อ่ะ ฮา

55555 พี่เขาบอก  " ปล่อย " ให้มันเดิน อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #272 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 01:10:15 PM »

5555  พอ  ผบ. ฉก. ม 3  ท่าน  " ส่งสัญญาน  อ่ะ ฮา 555555

เงียบกริ๊บ  ไม่กล้า    รวมถึง  " ไม่ลง ผู้ใหญ่บ้าน " ด้วยอ่ะ ฮา

55555 คนที่ขึ้นแทน  คือ  " พ่อหลวงแก้ว "  อ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #273 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 01:31:04 PM »

จากคะแนน...๑๑๓๐..ลดลงเรื่อยๆ...ทั้งๆที่ผมไม่ไดโพส ไม่ได้ออกความเห็นใดๆ ...มันบอกถึงวุฒิภาวะของผู้ที่ลบ...โกรธ อาฆาต แค้น ทำอะไรไอ้เป้าไม่ได้ กรูก็ลบแต้มมันนี่ล่ะว่ะ...ไม่ได้ได้เสียดายดายแต้ม มันแค่ขำ ...

อีแอบตัวนี้มันจอมอาฆาตครับ... ทำอะไปเป้า ลีโอไม่ได้... แถมไม่กล้าออกมาแสดงตัว... มันมีปัญญาฉลาดๆ แค่ลบแต้มนี่แหละ... กร๊ากกกก... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #274 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 02:02:54 PM »

5555   เรื่องกำนันแดง  โดน  " เป่า กระหม่อม "  เนี่ยะ  อ่ะ ฮา 55555

ไม่ใช่  .223  หรอก อ่ะ    กระสุน  โต กว่านั้น อ่ะ ฮา

มีคนไปสืบมาว่าเป็นหัว .25 น่ะยายขนาด ผบ.หน่วยงานแห่งหนึ่งยังหัวเราะแหะๆอีกตอนโดนตั้งคำถามว่าใช่หรือไม่
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #275 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 02:08:25 PM »

ใครที่กดคะแนนลบให้ผมช่วยแสดงตัวหน่อยครับ

จะได้ถามถูกคนว่าที่กดคะแนนลบให้ผม

เนื่องมาจากสาเหตุอันใด ผมจะได้แก้ไขถูก
แต่ต้องเป็นเรื่องที่ถูกต้องนะครับ

รึว่าเว็ปนี้มีพวกโรคจิตที่คอยกดคะแนนลบให้คนอื่น
น่ากลังจังครับพวกอีแอบนี่

อุ้ยกลัวแล้วอย่าทำเค้าเลยครับ  เค้ากลัวแล้ว   ฮ่า ฮ่า ฮ่า

555555   แหมมมม  ยาย  " คันปาก "  อ่ะ ฮา 55555

อยากจะเอาชื่อ  " มาเขียน "  ว่าใคร พวกไหน อ่ะ ฮา
กลัวเสีย  "  บรรยากาศ "  อันแสน อบอุ่น  อบอวลด้วย มิตรภาพ อ่ะ ฮา

ไอ้พวกนี้  เป็นพวก  " บวกหนึ่ง "  คร๊าบ  เย้  ฮา   แลบลิ้น แลบลิ้น

อีกคนก็ " ทอนคืน "  แล้วน๊ะคร๊าบ  อ่ะ ฮา 555555   คิก คิก คิก คิก

55555  มัน  " บ้า "  พอกัน อ่ะ ฮา 5555555    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เยี่ยวเล็ดเบยยย  555  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

ไร้คำกล่าว............................................
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #276 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 02:32:11 PM »

ยายบ๊าบคนซ้ายสุด บอกว่าไม่เคยเลยในชีวิต เพราะมัวแต่ยุ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน   ขำก๊าก

ปล. เด็กและเยาวชนควรได้รับคำชี้แนะจากผู้ปกครองนะค๊าบ
(บางประเทศการกระทำดังกล่าวถูกกฎหมายนะค๊าบ มิได้มีเจตนาอื่นใด เพื่อความบรรเทิงเท่านั้น) ไหว้

55555  พี่ ลึงค์  ยาย  " เศร้า "  ตั้งแต่ เช้าอ่ะ ฮา 55555

ไอ้  " เจอร์เก้นส์ "  แสนรัก  มันตาย เมื่อคืน อ่ะ ฮา
ตอน  ตีสาม   ตีสี่  มัน  " เห่า " แบบ ไม่เต็มเสียง อ่ะ ฮา

มันเห่า เหมือนกับบอก  " ลาก่อน นะยาย "  อ่ะ ฮา
ตื่นมาตอนเช้า  หกโมงครึ่ง  ตัวมันยังอุ่นอ่ะ ฮา
แสดงว่ามัน  เพิ่ง ขาดใจตาย  มันคงรอบอกยาย อ่ะ ฮา

เออ  รอแปดโมง  สั่ง เด็ก "ขุดหลุม " ฝังเขาอ่ะ ฮา
บอกเขา  " ให้ไปสบายนะ "  ยายยังรักเหมือนเดิม อ่ะ ฮา

เมื่อ เดือนสองเดือนก่อน  มันป่วย เพราะโรค แมลง เบียน อ่ะ
ยายรักษา  จนหาย  อาบน้ำ  แปรงขน  กินวิตตามิน จนแข็งแรง อ่ะ ฮา

เมื่อ สาม สี่วันก่อน  ดูมันหงอย  เหมือนป่วย อ่ะ ฮา

กะว่าจะรอดูอาการ  แล้วจะพาไปหาหมอ อ่ะ ฮา

5555 ไม่ทันแล้ว  ยาย รักมัน  " เศร้า ลึกๆ " อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
นี่แหละครับที่ผมไม่อยากเลี้ยงหมา
ตายไปแต่ละทีแต่ละตัวลูกหลานร้องไห้
ผมเลยเหยียบเปก ห้ามเลี้ยงหมา
ยุตินิยายเศร้าสัตว์กับคน ไหว้
Hero Member

« ตอบ #277 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 04:37:38 PM »

5555   เรื่องกำนันแดง  โดน  " เป่า กระหม่อม "  เนี่ยะ  อ่ะ ฮา 55555

ไม่ใช่  .223  หรอก อ่ะ    กระสุน  โต กว่านั้น อ่ะ ฮา

มีคนไปสืบมาว่าเป็นหัว .25 น่ะยาย

ขนาด ผบ.หน่วยงานแห่งหนึ่งยังหัวเราะแหะๆอีกตอนโดนตั้งคำถามว่าใช่หรือไม่

555  พี่ยู๊ด    .308 + suppressor     อ่ะ ฮา  5555

วันนั้น  กำนัน  ไปยืนสั่งงาน  ลูกน้อง เอารถไถ ไปปรับพื้น อ่ะ ฮา

ตอนโดน ส่อง  ลูกน้อง บอกว่า  เห็นกำนัน  " ฟุบ " ลงไป  อ่ะ ฮา
ลูกน้อง  นึกว่า  กำนันเป็นลม   ตอนเดินเข้าไป  กะว่าจะประคอง ขึ้นมา อ่ะ

เขาเห็น  " เลือด " เต็มใบหน้า อ่ะ  ฮา

5555  ไอ้ที่ยายเขียน  เป็น  " คำให้การ "  ตอนตำรวจ ไปถึงที่เกิดเหตุ อะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #278 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 04:45:41 PM »

ตามอ่านตั้งกะหน้าแรกยันหน้าปัจจุบัน ชอบสำนวนยายบ้าๆบอๆ มีสาระความบันเทิง กวนอวัยวะ แต่ก้อชอบ
ถามจริงยายเป็นบรรพบุรุษอับดุลย์รึเปล่า..รู้ทุกเรื่อง..ตามเชีนร์นะยาย..ด๊วฟ..ด๊วฟ หลงรัก จูบบบบ

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #279 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 04:53:42 PM »

เชื่อแล้วครับว่ายายอยู่เชียงรายจริง แต้ ๆ ช่วงนั้นผมอยู่ที่แม่สายพอดี ผ่านไปเป็นสิบกว่าปียายความจำดีจริง ๆ ครับ

บ้านกำนันแดงใหญ่มาก ไม้แป้นพื้นชั้นสองเป็นไม้สักขนาด 20 นิ้ว มีห้องใต้ดิน มีโรงจอดรถเบ็นซ์ อยู่ใต้ดินด้วย ห้องคาราโอเกะใต้ดินยายเคยไปร้องเพลงหรือเปล่าครับฮิ ฮิ ฮิ

แต่ท่าข้ามตรงป่าห้ามันไม่ใช่ท่าเรือ แต่มันเป็นลักษณะ เขาเทปูน ทำทางไปในน้ำ เพื่อขับรถลุยข้ามน้ำสายเลยครับ

ช่วงนั้นท่านนายพล..ไปเปิดบ่อนที่เรจิน่า ท่าขึ้เหล็ก

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
Hero Member

« ตอบ #280 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 04:59:09 PM »

55555  ยายฝากภาพ เอาไว้ก่อน  " เพื่อน ต๊อก "  พ.อ. พัฒนกูล อ่ะ ฮา 5555

อดีต นายทหาร แผนที่  ต่อมาย้ายมาเพชรบูรณ์  อ่ะ ฮา
ภาพที่เขายืน ในเต๊นท์ คือจุดที่ตั้ง " ปืน " ยิงใส่ โก เตง นาโหย่ง อ่ะ ฮา

55555 ยายบิ้ว อารมณ์  ก่อน  " คืนนี้ " ค่อย เขียนให้อ่าน อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #281 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 05:05:16 PM »

เชื่อแล้วครับว่ายายอยู่เชียงรายจริง แต้ ๆ ช่วงนั้นผมอยู่ที่แม่สายพอดี
ผ่านไปเป็นสิบกว่าปียายความจำดีจริง ๆ ครับ

บ้านกำนันแดงใหญ่มาก ไม้แป้นพื้นชั้นสองเป็นไม้สักขนาด 20 นิ้ว
มีห้องใต้ดิน มีโรงจอดรถเบ็นซ์ อยู่ใต้ดินด้วย
ห้องคาราโอเกะใต้ดินยายเคยไปร้องเพลงหรือเปล่าครับฮิ ฮิ ฮิ

แต่ท่าข้ามตรงป่าห้ามันไม่ใช่ท่าเรือ
แต่มันเป็นลักษณะ เขาเทปูน ทำทางไปในน้ำ เพื่อขับรถลุยข้ามน้ำสายเลยครับ

ช่วงนั้นท่านนายพล..ไปเปิดบ่อนที่เรจิน่า ท่าขึ้เหล็ก

5555  ยายเขียนผิด  ต้องเป็น  " ท่า ปางห้า " อ่ะ ฮา
ตรงนั้น  ขึ้นกับ  สถานีตำรวจ  " เกาะช้าง " อ่ะ ฮา

ส่วนไอ้  ที่บอกว่าเขา  เทคอนกรีต ลงไปในแม่น้ำสาย ฮา
ก็ใช่แล้ว  หน้าแล้ง  น้ำน้อย รถวิ่งลงไปได้เลย อ่ะ ฮา

แต่ท่าปางห้า  เอาไว้ขนของ  ตอนกลางคืน อ่ะ ฮา

เป็น  "โป๊ะ เหล็ก " ขนาดใหญ่ อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 กำนัน  เก็บค่าต๋ง  คืนนึง  " หลายแสน " อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #282 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 05:39:36 PM »

คิก คิก

"DON'T TREAD ON ME"
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #283 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 06:17:23 PM »

มารอยายเล่าเรื่องแล้วเนี่ย

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Hero Member

« ตอบ #284 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 06:59:06 PM »

มารอยายเล่าเรื่องแล้วเนี่ย

5555  พี่โจ๊ก  ก่อนที่ยาย จะเขียน เรือง  " ซีบ "  ฮา 555

ยายขอเขียน   " แถลงการณ์  " ก่อนเป็นอันดับแรก อ่ะ ฮา

ไอ้เรื่องที่เขียน  เขียนไปแล้ว  คาดว่าจะ  " โดน "  อีก  ร้อยแต้ม อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายออกตัวก่อนเล้ย  อ่ะ ฮา   ตกใจ

เมื่อก่อน  " แม่สาย " เนี่ยะ อ่ะ ฮา

ยายเป็น  " ศูนย์ กลาง จักรวาล "  อ่ะ  ฮา  งอน

รู้ไปโม๊ด  " รู้ทุกเรื่อง "    แบบพี่ วุธ  อุดร บอกอ่ะ ฮา
เรื่องอะไร   ใครจะมา  ใครจะไป  ยาย  " รู้โม๊ด "  เหมือน อับ ดุน อ่ะ ฮา

รู้แบบ  " ซีบ "     ม่ะได้โม้  อ่ะ ฮา

ทำมััยยาย  " รู้เยอะ "  อ่ะ ฮา
จานแดง เขาบอก  " ทำตัว ให้น่ารัก " น่าสมาคม อ่ะ ฮา

มองโลกใน  " แง่ร้าย "    แต่ ปรารถนา  ดี อ่ะ ฮา

รู้ป่าว  ทำมัย  อ่ะ ฮา   ตกใจหน้าซีด

55555  ยายเป็น  " เด็ก ชงเหล้า "  อ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 61
  พิมพ์