๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:19:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 61
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสือกทุกเรื่อง  (อ่าน 92743 ครั้ง)
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 08:25:08 PM »

เอ้า..เค๊า + ทอนคืนให้ตะเองนะ.. ขำก๊าก ขำก๊าก
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 08:27:01 PM »

พูดถึงของกิน
จะ(แกล้ง)ถามเรื่อง ขาหมูนางรอง
กลัวยายจะขุดไปถึง รุนเตี่ย เพื่อนผม ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  ยาย   ย่ำ  " อิสานใต้ "  ตั้งแต่อายุ  ยี่สิบสี่  ยี่สิบห้า อ่ะ ฮา 555555

สุรินทร์ ศรีษะเกษ  บุรีรัมย์  สารคาม ร้อยเอ็ด  ยายไปโม๊ด แหล่วอ่ะ ฮา

ไปเกือบ  "ทุก อำเภอ "  อ่ะ ฮา

5555  ยาย  แอ่ว  ไปเรื่อย  "หา อร่อย " ไปเรื่อย อ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #122 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 08:32:51 PM »

"หา อร่อย"ไปเรื่อย นี่
ฟังดู ทะแม่ง ๆ..................... คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #123 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 08:33:28 PM »

เอ้า..เค๊า + ทอนคืนให้ตะเองนะ.. ขำก๊าก ขำก๊าก
        ผมทะลึ่ง เล่น
อย่าเคืองกันนะครับพี่ ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 08:41:22 PM »

ผมทะลึ่ง เล่น
อย่าเคืองกันนะครับพี่ ไหว้

โอ๊ยยยยย..ครูหมูครับ...ผมคนเฮฮา...รู้เหนือ รู้ใต้ครับ..นี่ผมนั่งอ่านไป  ยังนึกถึงกริยาท่าทาง นึกถึงหน้าตา  อารมณ์ คนที่คุยด้วยเลยครับ.. หลงรัก หลงรัก
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 08:46:14 PM »

ครับผม
สายล่อฟ้า เรา
สงสัย ล่อ ค็อกแหน็ค ตาลาย แล้วมั๊ง
ป.ล.ผมเรียกคอนยัค ว่าค็อกแหน็ค ด้วยความเด็กไม่รู้เรื่องรู้ราว
แล้วก็ดันคอไม่ถึง เสียอีก ชอบวิสกี้ เสียมากกว่า ครับ

TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 09:14:37 PM »

หวังจะมาเพิ่มมุมมอง ให้นิดนึง เพื่อจะได้มองสิ่งใด ได้ใกล้ความจริงมากขึ้น

+  และ -  อาจไม่ใช่แค่การเพิ่ม หรือลบ แต้ม  แต่นี่อาจเป็นวิิถี ของ คนคิดบวก และคนคิดลบ ที่มีอยู่ในทุกสังคม
มันเป็นพฤติการณ์ของคน ที่จะรู้ได้ จนกว่าจะได้เห็นโดยบังเอิญ เห็นการกระทำของคนผู้นั้น

ผู้มีจิตใจดี จะคิด บวก เสมอ
คนที่มีใจแกว่ง คับแคบ มีแต่เรื่องคิดลบนำทาง เมื่อไม่ถูกใจใคร หรือ แค้นส่วนตัวก็ จะใช้โอกาสนี้ จัดการซะ
คนพวกนี้ สิ่งที่จะเห็น คือชอบโทษโน่น โทษ นี่ โทษคนอื่น โดยไม่มองที่ตัวเองเลย
พวกคิดลบ เหล่านี้ คงยาก ที่จะไป + แต้ม ให้ใคร

ฉะนั้น จะมอง และคิดตัดสินใจ  ควรเข้าใจในพื้นฐานของจิตใจ นี้ ไว้สักนิด
.............................

กรณีนี้ผมได้ให้ความเห็น ค่อนข้างแรง กับเว็บข้างบ้าน ว่าไม่ควรปล่อยให้พวกคิดลบ พวกอีแอบ ได้ใช้ศักยภาพ

ผมเคยกด แต้มผิด เป็น ลบ  แต่ก็ บวก เพิ่ม กลับคืนให้ทันที..  และบอกตามตรง ยังตามจับรอย พฤติกรรม ของพวกนี้อยู่ตลอด
รวมถึงมี สมช.บางท่าน ยังช่วยกันตามรอย และแจ้งเบาะแส มาให้บ้าง
.................

แต่ก็ควรใช้ แต้มลบ มาคอยเตือนตน เพราะอย่างไร ก็ยังมีข้อเท็จจริงอยู่บ้างว่า ลบ นั้น สู้บวก ไม่ได้ และพฤติกรรม ของตัวเราเอง
คือตัวชี้ จาก แต้ม + หรือ - . เพราะ ผู้ที่  - แบบเจตนาตรง ๆ ไม่แอบแฝง ก็น่าจะมีอยู่ไม่น้อยเหมือนกัน .

เป็นตรรกกะ และมุมมองแบบผู้ใหญ่จริงๆครับ..+ ชื่นชมครับพี่.. เยี่ยม
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 10:04:28 PM »

ใครที่กดคะแนนลบให้ผมช่วยแสดงตัวหน่อยครับ จะได้ถามถูกคนว่าที่กดคะแนนลบให้ผม เนื่องมาจากสาเหตุอันใด ผมจะได้แก้ไขถูก แต่ต้องเป็นเรื่องที่ถูกต้องนะครับ รึว่าเว็ปนี้มีพวกโรคจิตที่คอยกดคะแนนลบให้คนอื่น น่ากลังจังครับพวกอีแอบนี่ อุ้ยกลัวแล้วอย่าทำเค้าเลยครับ  เค้ากลัวแล้ว   ฮ่า ฮ่า ฮ่า

อยากรู้เหมือนกันแต่คงไม่กล้าหรอก แต่ทำไรขวางหูขวางตาเตือนกันก็ได้ผมใจดีจะตาย

5555 พี่ยู๊ด เนี่ยะ ไม่ได้เหนือ ไม่ได้ใต้ กับใครเล้ย อ่ะ ฮา

โดนไป " เกือบ พัน " อ่ะ ฮา

ถ้า ซ่า แขวะตีนชาวบ้าน แบบยาย ฮา

555  คะแนนวิ่ง  " แซงหน้า " ยายไปแล้ว อ่ะ ฮา 555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
DR.Siah
Full Member

คะแนน 219

« ตอบ #128 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 10:36:49 PM »

กูว่าแม่งตายไปคงเป็นผีเฝ้าเวปแน่ อย่ามาหลอกเค้าน๊าาาา
เค้านานๆมาทีนึง
ไอ้เทยเฒ่า มีปมด้อยเอ้ย  ขำก๊าก
DR.Siah
Full Member

คะแนน 219

« ตอบ #129 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 10:52:58 PM »

มาลงชื่อด้วยคน
เข้าเวปนี้ ทุกกระทู้ มีแต่มันพล่ามอยู่คนเดียว ปากอย่างนี้ข้ามไปที่กันอินทีเถอะ
เดี๋ยวมันคงมาถล่มอีก

55555 ลูก " ไอ้ตี๋ "  มันก็ยังเด็ก อ่ะคร๊าบ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เด็กไม่เด็ก กูงัดออกมาฟาดปากมึงบวม
แหลกข้าว ม่ายล่าย ไปสามวานเลยน๊าาา อ่ะคลัท
มืด-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

« ตอบ #130 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2014, 12:35:32 AM »

ฮาาาาาา เดี๋ยวนี้เวปปืนอยู่ยากแล้ว หมั่นไส้กันง่ายๆยังกะเด็ดเห่อห...อย. ฮิ้วววว
มืด-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

« ตอบ #131 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2014, 12:38:30 AM »

อันนี้กลางกลางๆนะไม่ได้เจตนาว่าใคร แต่.... นึกว่าคนเล่นปืนถือปืนจะใจใหญ่สุดท้ายไอ้ห่าหันปากกระบอกเข้าตัวซะ
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #132 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2014, 02:42:01 PM »

555 เจอ "ปรากฎการณ์ babara" เข้าไป รู้ได้เลย ใครคิดบวก ใครคิดลบ คนไหนอีคิวสูง คนไหนอีคิวต่ำติดพื้น   คิก คิก

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #133 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2014, 03:34:59 PM »

เวปเค้าก็เปิดให้พูดคุยหาความรู้แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันใครไม่ชอบใครก็ไม่ต้องอ่านคอมเม้นคนนั้น ต่างคนต่างอยู่แค่นี้ก็จบ มาทะเลาะด่ากันเกรงใจคนออกตังค์ทำเวปให้เล่นกันบ้างครับพี่น้อง

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #134 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2014, 10:47:08 AM »

ขอแผนที่ไปบ้านยายบ้าบหน่อยครับ ขิวหน้าจิไปตีขุมตาจั๊กบาด ฮึ ยี๊
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 61
  พิมพ์