๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 01:13:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำแบบนี้ถ้าโดนจับจะโดนข้อหาอะไรบ้างครับ  (อ่าน 4369 ครั้ง)
mypound
Full Member

คะแนน 14

« เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 05:08:53 PM »

วันนี้ว่างงานครับ นั่งคิดเล่น ๆ ผมเป็นคนชอบขี่จักรยาน ตอนเย็น ๆ ก็จะออกไปขี่เล่นแถว ๆ บ้านบ่อย ๆ แล้วถ้าเกิดว่าผมได้ปืนมาแล้ว ตอนนี้จองลูกซองเรมิงตัน 870 ไว้หรืออาจจะมีปืนพกอื่น ๆ ตามมา แล้วสนามยิงปืนกับบ้านผมมันดันไม่ไกลกันมากด้วยสิครับ (ประมาณ 2 กม.) เกิดผมขี่จักรยานแล้วเอาปืนใส่เป้ไปด้วย พอขากลับแวะไปยิงที่สนามซะหน่อยก่อนกลับบ้าน (โลกมันร้อนนะครับ ประหยัดน้ำมัน)

สมมุติว่าถ้าเกิดผมโดนจับขึ้นมาผมจะโดนข้อหาอะไรบ้างครับ  Grin
thanasin
เป็นห่วงประเทศชาติ สงสารประเทศไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

ชาติไทย จงเจริญ

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 05:48:10 PM »

พกพาอาวุธปืนไปในที่สาธารนะ โดยไม่รับอนุญาติ

นานาจิต. มนุษย์ล้วนแต่มีเหตุและผลของตัวเองเสมอ
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 08:07:29 PM »

ปัญหานี้มีคำแนะนำดีๆ ในกระทู้ปักหมุด
       ลองเข้าไปอ่าน รับรองมีคำตอบที่ถูกต้องครับ เยี่ยม
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 08:18:49 PM »

คิดถึงตัวเองสมัยก่อน ปั่นจักรยานไปสนามยิงปืนกับเพื่อน เอาปืนใส่ปืนอยู่ในกระเป๋าสะพายเอา  Grin

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 08:27:39 PM »

พกพาอาวุธปืนไปในที่สาธารนะ โดยไม่รับอนุญาติ   แน่นอน

phairat
กมฺมุนา วตฺตตี โลโก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 98

สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 08:29:20 PM »

มีบัตรสมาชิกสนามยิงปืน มีใบป.4 นำพาไปแบบไม่พร้อมใช้ ก็ไม่น่าจะโดนอะไรครับ
ยกเว้น หน้าตาท่านไม่ถูกชะตากับตำรวจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2011, 09:46:21 AM โดย phairat » บันทึกการเข้า

GUN053
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 08:39:18 PM »

มีบัตรสมาชิกสนามยิงปืน มีใบป.4 นำพาไปแบบไม่พร้อมใช้ ก็ไม่น่าจะโดนอะไรครับ
ยกเว้น น่าตาท่านไม่ถูกชะตากับตำรวจ
คำตอบโดนใจ... คิก คิก
mypound
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 10:08:59 PM »

ยกเว้น น่าตาท่านไม่ถูกชะตากับตำรวจ

หน้าตาผมสุภาพเรียบร้อยครับท่าน เอา ป.4 ไปด้วย บัตรสมาชิกก็มี เดี๋ยวจะลองดู
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 10:28:09 PM »

หน้าตาผมสุภาพเรียบร้อยครับท่าน เอา ป.4 ไปด้วย บัตรสมาชิกก็มี เดี๋ยวจะลองดู

จนท.ตร.เห็นปืนก็มักจับกุมกล่าวหาไว้ก่อน....ข้อเท็จจริงคือคดีอาวุธปืนทั่วประเทศ ปีๆหนึ่งมีการจับกุมสองหมื่นกว่าคดี
ถูก-ผิด รับ-ไม่รับ เป็นอีกเรื่อง คิดเผื่อๆไว้เรื่องหลักทรัพย์ที่จะใช้ประกันตัวก็จะดีครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 10:29:05 PM »

ถ้าโดนจับแล้วมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 12:11:59 AM »

แถวบ้านผมขี่รถเครื่องสะพายลูกกรดหรือลูกซองยาวพันด้วยผ้าชุบ  ขาไปผ่านสี่แยก

จ่าถาม    ไน่        

รถเครื่องยักคิ้วตอบ    เค่า      

จ่า   เออ

เย็นๆกลับลงมา  

จ่าถาม   ไร่

รถเครื่อง   มุสั้ง

จ่า    เออ  เดี๋ยวตามไป

55555555555555   น้าพงษ์เข้าใจมาย   ยิ้มีเลศนัย

ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 12:17:19 AM »

คิดถึงตัวเองสมัยก่อน ปั่นจักรยานไปสนามยิงปืนกับเพื่อน เอาปืนใส่ปืนอยู่ในกระเป๋าสะพายเอา  Grin
พกเนียน ไม่บอกไม่รู้ Grin
ร้านชํา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 04:44:41 AM »

ถ้าเป็นเจ้าหน้าที่คงไม่มีปัญหาครับ.ถ้าประชาชนก็เตรียมเงินไปด้วยครับเพื่อประกันตัว ไหว้

เศรษฐกิจพอเพียง
http://www.rta.mi.th/21610u/Data/Data_pro/Popeaing/1.htm
mypound
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 08:06:24 AM »

ที่ถามแบบนี้เพราะว่าแถวนี้เค้าชอบเอาปืนยิงปลา ที่เป็นเหมือนหน้าไม้ด้ามยาว ๆ สะพายหลังขี่จักรยาน ขี่มอเตอร์ไซค์กันเต็มไปหมด (บางอันทำกันเหมือนของจริงมาก ๆ ) ก็เลยคิดเล่น ๆ ว่าถ้าเราเป้สะพายไปโผล่ออกมาแต่ด้ามเค้าจะรู้ไหม แต่เกิดโดนดักหน้าสนามนี่ซวยเลย คิดเล่น ๆ นะครับ ผมเชื่อว่าคงไม่มีใครทำแบบนี้กระมัง เพราะโดนซิวขึ้นมามันไม่คุ้มกันเนอะ

mypound
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 08:07:29 AM »

ที่ถามแบบนี้เพราะว่าแถวนี้เค้าชอบเอาปืนยิงปลา ที่เป็นเหมือนหน้าไม้ด้ามยาว ๆ สะพายหลังขี่จักรยาน ขี่มอเตอร์ไซค์กันเต็มไปหมด (บางอันทำกันเหมือนของจริงมาก ๆ ) ก็เลยคิดเล่น ๆ ว่าถ้าเราเป้สะพายไปโผล่ออกมาแต่ด้ามเค้าจะรู้ไหม แต่เกิดโดนดักหน้าสนามนี่ซวยเลย คิดเล่น ๆ นะครับ ผมเชื่อว่าคงไม่มีใครทำแบบนี้กระมัง เพราะโดนซิวขึ้นมามันไม่คุ้มกันเนอะ

สนามแถวบ้านผม สุขสวัสดิ์ 76 น่ะครับ เพิ่งเปิดใหม่
หน้า: [1] 2
  พิมพ์