๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 05:56:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดลอง CZ 452 ช่วยวิจารณ์ด้วยครับ  (อ่าน 19891 ครั้ง)
dha
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 01:27:10 PM »

ดีครับช่วยกันทดสอบเพื่อหาจุดกึ่งกลาง 6 สิบ 1
arthurdoi2
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 19, 2008, 01:34:08 PM »

Re: ทดลอง CZ 452 ช่วยวิจารณ์ด้วยครับ
« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 27, 2008, 10:47:04 AM »
   ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
อยากรู้ครับว่าที่โล่งๆ กระสุน .22 ไปได้ไกลแค่ไหน
---------------------------------------------------------
ผมเคยอ่านที่ข้างกล่อง CCI STD เค้าบอกว่ากระสุนไปได้ไกล 1.5 km ครับ
---------------------------------------------------------
POM_II
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 19, 2008, 05:05:35 PM »

ยินดีกับปืนใหม่ของ จขกท. ครับ..
ผลการทดสอบถือว่าดีครับ...
อย่างที่หลายท่านแนะนำ ควรทดสอบกระสุนยี่ห้ออื่นด้วย  กระสุน .22 LR Thunderbolt ของ remington เป็นกระสุนความเร็วสูง ความแม่นยำเป็นรอง CCI หรือ  Win target ความเร็วมาตรฐาน    เหมือนกับผู้การมะขิ่นแนะนำไว้..
..เข้าใจว่าที่สนามค่ายอดิศรคงมีขายยี่ห้อเดียว ลองหาซื้อแบบอื่นๆมาทดสอบดูอีกครั้ง..

ก่อนอื่นต้องชมว่ายิงได้ดีครับ

แต่ผมมีข้อสงสัยสำหรับกระสุน .22 LR Thunderbolt ของ remington ว่าตอนขึ้นลำ มันยากไหม ของผมลองใช้กระสุนชนิดนี้ บางลูกไม่สามารถเข้ารังเพลิงได้ อยากทราบว่าเป็นเหมือนกันหรือปล่าว
rachanon
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 12:31:45 AM »

ขอรบกวนถามผู้รู้ในกระทู้นี้เลยน่ะครับ ผมก็มี ซีแซด ๔๕๒ เช่นกันครับผมอยากถามว่าเวลาขึ้นลำไว้แล้วแต่ไม่ยิง ตอนดึงลำลูกเลื่อนกลับมา เป้นเพราะอะไร ลูกถึงไม่ดีดตามออกมาครับ เป็นบ้างครั้งน่ะครับถ้าขึ้นลำไว้นาน ๆ ผมต้องหาแซ่มากระทุ้งที่ด้านหน้าลำกล้องครับถึงจะออก ผมไม่กล้าเอามีดแคะครับ

อยากถามว่า เป็นเพราะเหตุใด ลูกจึงค้างไม่ยอมติดมากับลำเลื่อน

และผมทำถูกหรือไม่ครับที่เอาลูกออกเองแบบนั้น รบกวนด้วยครับ
COYOTE
สตรีคือศัตรู...
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 07:55:02 AM »

ขอรบกวนถามผู้รู้ในกระทู้นี้เลยน่ะครับ ผมก็มี ซีแซด ๔๕๒ เช่นกันครับผมอยากถามว่าเวลาขึ้นลำไว้แล้วแต่ไม่ยิง ตอนดึงลำลูกเลื่อนกลับมา เป้นเพราะอะไร ลูกถึงไม่ดีดตามออกมาครับ เป็นบ้างครั้งน่ะครับถ้าขึ้นลำไว้นาน ๆ ผมต้องหาแซ่มากระทุ้งที่ด้านหน้าลำกล้องครับถึงจะออก ผมไม่กล้าเอามีดแคะครับ

อยากถามว่า เป็นเพราะเหตุใด ลูกจึงค้างไม่ยอมติดมากับลำเลื่อน

และผมทำถูกหรือไม่ครับที่เอาลูกออกเองแบบนั้น รบกวนด้วยครับ

เป็นที่ลูกกระสุนครับ ของผมก็เป็นกับลูกอาร์มสกอร์หัวดำ.

ผมก็เอาออกแบบท่านนั่นแหละครับ  Smiley

ประตูภาคใต้ ไหว้เสด็จในกรม ชมไร่กาแฟ แลหาดทรายรี ดีกล้วยเล็บมือ ขึ้นชื่อรังนก........
ks1som
อย่าอยู่อย่างหวาดกลัว
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 12:43:01 PM »

แม่นครับพี่
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์