๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 06:31:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงที่ต้องยอมรับให้ได้  (อ่าน 7086 ครั้ง)
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 01:34:07 AM »

ไหว้          ป้องกันตัว..พวกชั่วร้าย..หมายประชิด..           มุ่งชีวิต..ปลิดทรัพย์..จับลงหลุม..
             วิ่งหนีมา..ป้องกันตัว..กลัวโดนรุม..                   แต่กลับกลุ้ม..ถูกเชิญไป..ให้ปากคำ.....
             วิธีแก้..ยังพอมี..หนทางบ้าง..                          ทำตามอย่าง..คำแนะนำ..เพื่อนพร่ำสอน..
             อ่านกระทู้..ดูทนาย..อย่านิ่งนอน..                    แก้ไขก่อน..ปัญหา..จะบานปลาย.... ไหว้

เจ้าบทเจ้ากลอนนะครับ

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 01:44:24 AM »

ไม่ทราบว่า จขกท.สามารถเป็นพยานให้เพื่อนของตัวเองได้หรือไม่ครับ  เชิญผู้รู้ตอบด้วยครับ

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
spada702
นักรบอาลาดิน 34 ลูกพระปิ่นฯ
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 11:24:56 AM »

2 ข้อหา นี้ กระผมโดนมาแล้ว  ถึงแม้เป็น จนท. ระงับเหตุ 
จนท.ตำรวจ เขาตั้งข้อหาไว้ก่อน  แต่อยู่ในดุลพินิจของ พนักงานสอบสวน อาจทำสั่งไม่ฟ้อง หรือ ทำสำนวนอ่อน อัยการสั่งไม่ฟ้อง
กระผม โดน  พกพาอาวุธปืนไปในที่สาธารณะโดยไม่มีเหตุอันควร และไม่มีใบอนุญาติ(ป12)   รอลงอาญา 2 ปี   ปรับ  1000  บาท
ยิงปืนในที่สาธารณะ  โดยไม่มีเหตุอันควร  ลหุโทษ ปรับ 500 บาท
  ชิว ชิว ชิว  ครับ  เสียเวลาไปศาล  เสียเวลา ให้ปากคำ  เสียเงิน(เพื่อความสะดวก และรวดเร็ว)  ไม่จำเป็น  ใช้สติให้รอบครอบ  ถ้าจำเป็น  ก็ต้องแลก  ครับ 
คุกตาราง  สร้างไว้  ก้อแน่นหนา
ขังหมูขังหมา  ก้อหาไม่ 
ขังพวกชั่วๆทั่วๆไป
คนดี  ก้อขังได้  ถ้าใส่ความ (เขียนไว้ข้างฝาเรื่อนจำแห่งหนึ่ง) ขำก๊าก ขำก๊าก
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 01:40:02 PM »

ขอบคุณน้าสิงห์ครับ  ไหว้ เยี่ยมเลยครับ

กฏหมายบ้านเรา ไม่ค่ิอยเข้าข้างคนดีเท่าที่ควรครับ  เศร้า เศร้า

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 02:14:06 PM »

งอนเห็นใจครับขอให้จบด้วยดีเร็วๆครับ

ใช่ครับ ผมเองก็เห็นใจกับเหตุการณ์นี้ การที่เพื่อนของคุณ Tom จำต้องยิงปืนเพื่อขู่พวกวัยรุ่นอันธพาลกลุ่มนั้น
มิเช่นนั้น คงไม่ปลอดภัยแน่นอน หากจะยอมปล่อยพวกนั้นเข้ามารุมทำร้าย หากเป็นเช่นนั้นอาจถึงขั้นถึงแก่ชีวิตได้
เลยนะครับ เรื่องนี้ส่วนตัวผมมองว่าเพื่อนคุณ Tom จำต้องทำ เพื่อความจำเป็น

พวกอันธพาลกลุ่มนั้น คงไม่มีใครกล้าเป็นพยานว่าเห็นพวกมัน แม้แต่เจ้าหน้าที่ในพื้นที่ก็ยังไม่สงสัยพวกมันเลย
แบบนี้ คงต้องมีเบื้องลึกเบื้องหลังอะไรหรือเปล่าก็ไม่รู้ หรือคงเป็นเพราะอิทธิพล (ไม่อยากใช้คำนี้หรอกครับ) ถึงขั้น
ไม่มีใครกล้าดำเนินการกับมัน

ไหนๆก็ผ่านเหตุการณ์เลวร้ายไปได้ไม่ถึงกับชีวิต ถือว่าโชคดีแล้ว แต่จะมาเหนื่อยก็ตรงที่ต้องคอยขึ้นโรงขึ้นศาล
เรื่องยิงปืนในที่สาธารณะ(จำเป็นต้องยิงตามเหตุการณ์) ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้คุณ Tom กับเพื่อนๆ คลี่คลายเรื่องนี้ 
ในทางที่เป็นไปด้วยดีนะครับ

ผมเชื่อว่าไม่มีอิทธิพลใดๆ จะมาอยู่เหนือความถูกต้อง และก็ขอให้โชคดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2009, 02:18:13 PM โดย kon tung kru 91 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์