๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 05:11:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 76
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทนไม่ไหวแล้วครับคงต้องนำรถไปติดแก๊สLPG  (อ่าน 187625 ครั้ง)
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #75 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 08:26:33 AM »

ขอบคุณครับ สำหรับความรู้ดี ๆ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #76 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 08:58:11 AM »

Pandanus, จอบหลอย และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

แฮ่ ๆ .... พี่จอบหลอย  มาหาตะเกียงติดแก๊สเหรอพี่....  ไหว้
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 11:28:27 AM »

พึ่งไปเติมน้ำมันมา 2000 บาท  ได้ 47 ลิตร  เดือนนี้จ่ายค่านื้วันไปแล้ว 4000
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #78 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 05:59:46 PM »

ดีใจ ครับ พรุ่งนี้ได้คิวติดแก๊สแล้วครับ เป็น LPG ถัง 75 Kg. ติดกับ TOYOTA ALTIS 1.6E ครับ

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #79 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 06:04:28 PM »

gasincar ไม่แนะนำด้วยประการทั้งปวงครับ กระทบท่านใด ขออภัยด้วยครับ

ดอนเมือง​1
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #80 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 06:05:19 PM »

พึ่งไปเติมน้ำมันมา 2000 บาท  ได้ 47 ลิตร  เดือนนี้จ่ายค่านื้วันไปแล้ว 4000

สงสัยขับไปคุยกะน้องอิ๋วที่ปลายผมบ่อย ....... ฮึ

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #81 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 06:16:53 PM »

ทำไมช่าง บอกว่า ซีวิค 2.0 litre  ติดแก๊สระบบหัวฉีดแล้วมีปัญหา....ถ้าจะติดต้อง Mix + Lamda เท่านั้น.............   อ๋อย
  ...ผมสนใจจะติดแก๊สเหมือนกัน แต่อยากติดหัวฉีด ทนไม่ไหวแล้ว....  อ๋อย

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #82 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 06:20:52 PM »

gasincar ไม่แนะนำด้วยประการทั้งปวงครับ กระทบท่านใด ขออภัยด้วยครับ

ขอข้อมูลหน่อยได้มั๊ยครับ หลังไมล์ก็ได้ กำลังเล็งร้านนี้พอดี

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #83 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 06:38:12 PM »

ทำไมช่าง บอกว่า ซีวิค 2.0 litre  ติดแก๊สระบบหัวฉีดแล้วมีปัญหา....ถ้าจะติดต้อง Mix + Lamda เท่านั้น.............   อ๋อย
  ...ผมสนใจจะติดแก๊สเหมือนกัน แต่อยากติดหัวฉีด ทนไม่ไหวแล้ว....  อ๋อย

ผมติดต่อที่สมบูรณ์เอนจิ้น... ขอนแก่นครับ... เขาบอกติดได้ครับ... ค่าใช้จ่ายประมาณสามหมื่นสี่... แบบหัวฉีดนะครับ... ได้คิวสิ้นเดือนนี้... ได้ผลยังไงจะแจ้งให้ทราบครับ...
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #84 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 06:55:06 PM »

ทำไมช่าง บอกว่า ซีวิค 2.0 litre  ติดแก๊สระบบหัวฉีดแล้วมีปัญหา....ถ้าจะติดต้อง Mix + Lamda เท่านั้น.............   อ๋อย

ผมติดต่อที่สมบูรณ์เอนจิ้น... ขอนแก่นครับ... เขาบอกติดได้ครับ... ค่าใช้จ่ายประมาณสามหมื่นสี่... แบบหัวฉีดนะครับ... ได้คิวสิ้นเดือนนี้... ได้ผลยังไงจะแจ้งให้ทราบครับ...
ผมอยู่ปทุมครับ อาจารย์  Grin....แถวนี้มีหลายร้านบอกติดได้ แต่มีปัญหาเรื่องการสั่งของอีซียูไม่สัมพันธ์กัน  อีซียูรุ่นใหม่ของฮอนด้าจะสั่งจ่ายเชื้อเพลิงทั้งแบบซีเควนและกรุ๊ป เห็นว่ารอบสูงหรือกดคิกดาวน์เครื่องจะสั่งให้ทุกหัวฉีดจ่ายเชื้อเพลิงพร้อมกัน (Group) แต่รอบปกติจะสั่งแบบซีเควนหรือตามลำดับการจุดระเบิด (Firing order).....
  ..ช่างบอกว่าแบบนี้ อีซียูของแก๊สลอกแบบการทำงานไม่ได้ มันงง ว่ายังงั้น  อ๋อย  เคยติดให้ลูกค้าแล้วมีปัญหา ต้องเปลี่ยนระบบ จึงจะโอ....
                 .... ผมเลย งง ฝากอาจารย์ช่วยรายงานผลหน่อยเด้อ จะรอฟัง ถ้าโอ จะไปติด.........  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2008, 06:56:40 PM โดย STeelShoTS » บันทึกการเข้า

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #85 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 07:11:04 PM »

อู่ดีๆ...คิวยาวมาก..ครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #86 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 07:48:38 PM »

พี่แขกครับ รถรุ่นนี้ป้าผมใช้อยู่ที่สารคามครับ ติดแก็สตั้งแต่ป้ายแดงเลยครับ
รุ่นนี้มิกเซอร์+แลมด้าก็ไม่มีปัญหาน่ะครับ เพราะไม่เห็นป้าบ่นอะไรเลย Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 07:55:23 PM »

พี่แขกครับ รถรุ่นนี้ป้าผมใช้อยู่ที่สารคามครับ ติดแก็สตั้งแต่ป้ายแดงเลยครับ
รุ่นนี้มิกเซอร์+แลมด้าก็ไม่มีปัญหาน่ะครับ เพราะไม่เห็นป้าบ่นอะไรเลย Grin

รถพี่STeelShoTS เค้า ช่วงล่างพังหมดแล้ว บรรทุกปืนหนักเกินพิกัด   ตกใจหน้าซีด

ของผม อีซูสุ สปอร์ด 2500  กำลังจะไปลงเครื่อง 1 J ไม่ก็ 2 J
   ติดแก๊สหุงข้าวเหมือนกัน เติมน้ำมันไม่ไหว
   เศร้า
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

« ตอบ #88 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 08:08:48 PM »

ท่านป้าน้องจอบหลอย เหยียบไม่หนักมั้งครับ เลยไม่บ่น.... ช่างบอกว่าถ้าเหยียบหนักไม่ได้ดั่งใจนะ ว่างั้น...  หัวเราะร่าน้ำตาริน

STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

« ตอบ #89 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 08:13:32 PM »

รถพี่STeelShoTS เค้า ช่วงล่างพังหมดแล้ว บรรทุกปืนหนักเกินพิกัด   ตกใจหน้าซีด

ของผม อีซูสุ สปอร์ด 2500  กำลังจะไปลงเครื่อง 1 J ไม่ก็ 2 J
   ติดแก๊สหุงข้าวเหมือนกัน เติมน้ำมันไม่ไหว
   เศร้า
  ได้ข่าวว่าเครื่องเซียงกงราคาพุ่งพรวดๆ อุปกรณ์ติดแก๊สขาดตลาดกันเป็นแถว
วันนี้พี่ที่ทำงานโทรหาซื้อหัวฉีดหกสูบกันให้วุ่น จะเอามาติดโฟล์คคาราเวล....แต่ของไม่มี ถ้าจะจองต้องจ่ายสดก่อน 100%  ตกใจ บ้าไปแล้ว  อ๋อย เศร้า

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 76
  พิมพ์