๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 03:33:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การสั่งอุปกรณ์แต่งปืนจากต่างประเทศ  (อ่าน 46121 ครั้ง)
ลุงฮา
Hero Member

คะแนน 258

« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 02:30:34 PM »

ขอเรียนถามครับ อุปกรณ์แต่งปืนหรือส่วนประกอบอะไรบ้างที่อนุญาตให้สั่งซื้อเองได้ จากต่างประเทศ
ทางอินเตอร์เน็ต เช่น ศูยน์เรืองแสง ซองปืน หรือ แมกกาซีน อะไรต่าง ๆ จำพวกนี้ครับ  ไหว้
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 01:19:36 AM »

ซองกระสุน ลำกล้อง ลำเลื่อน โครงปืน สี่อย่างนี้ไม่สามารถสั่งนำเข้าได้เองครับ นอกนั้น ได้ครับ แต่ระวัง อุปกรณ์บางอย่างที่สามารถใช้ร่วมกับ M16 นะครับ อาจมีปัญหา อ้อ กล้องมองกลางคืนด้วยครับ ราคา + ภาษี + ค่าขนส่ง อาจเกินกว่าซื้อเมืองไทย ในบางชิ้นนะครับ

Mr.1911
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 02:05:42 AM »

อุปกรณ์ที่ห้ามสั่งเข้ามาเองคือ
    1.อาวุธสงคราม
    2.แม็กกาซีน
    3.ลำกล้องปืน
    4.โดรงปืน
    5.ชุดลั่นไกร
    6.เดรื่องกระสุนและวัตถุระเบิด
นอกนั้นสั่งเข้ามาได้เลย แบร่

ลุงฮา
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 06:37:49 AM »

ซองกระสุน ลำกล้อง ลำเลื่อน โครงปืน สี่อย่างนี้ไม่สามารถสั่งนำเข้าได้เองครับ นอกนั้น ได้ครับ แต่ระวัง อุปกรณ์บางอย่างที่สามารถใช้ร่วมกับ M16 นะครับ อาจมีปัญหา อ้อ กล้องมองกลางคืนด้วยครับ ราคา + ภาษี + ค่าขนส่ง อาจเกินกว่าซื้อเมืองไทย ในบางชิ้นนะครับ
อุปกรณ์ที่ห้ามสั่งเข้ามาเองคือ
    2.แม็กกาซีน
    4.โดรงปืน

ไหว้ ขอบคุณครับ เข้าไปดูในเวปต่างประเทศ เห็นลงโฆษณายังกับอุปกรณ์มือถือ
เลยสงสัยเรื่องข้อจำกัดครับ  ไหว้
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 07:47:11 AM »

อุปกรณ์หลายๆอย่าง แม้จะนำเข้าได้ แต่ทางร้านก็ไม่ส่งออกนะครับ
MU_CZ รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 10:21:14 PM »

2.แม็กกาซีน
    4.โดรงปืน

ขอความรู้ครับ ในกรณีที่มีการสั่งเข้ามาจริงจะผิดกฏหมายข้อใดครับและมีโทษอย่างไร
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 10:29:26 PM »

หาซื่้อจากทางร้านค้าในเมืองไทยสะดวกกว่าเยอะครับ  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
PRIVACY
I don't want to survive, I want to live
Full Member

คะแนน 36

"Knowledge speaks, but wisdom listens."

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 12:23:56 AM »

แต่บางอย่างเห็นในเว็บ ebay อ่ะครับ ถูกกว่าเยอะเลย ตัวอย่างเช่น เลเซอร์ติดปืน ในไทยขายประมาณ 13,000 บาท แต่ในอีเบย์ประมาณ 6,000 กว่าบาทเองครับ

อ่อ.. อันนี้ผมไม่ทราบว่าจะต้องเสียภาษีอะไรยังไงเท่าไหร่นะครับ ผิดพลาดขออภัยครับ ใครทราบก็ช่วยบอกเป็นความรู้หน่อยครับ เพราะส่วนตัวเองก็อยากจะลองซื้อจากเว็บอีเบย์อยู่บางชิ้นครับ ยังไม่มีความรู้เท่าไหร่ครับ
RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 11:20:00 AM »

2.แม็กกาซีน
    4.โดรงปืน

ขอความรู้ครับ ในกรณีที่มีการสั่งเข้ามาจริงจะผิดกฏหมายข้อใดครับและมีโทษอย่างไร

พรบ.ศุลกากร 2469 ม.27 โทษ ปรับเป็นเงินสี่เท่าราคาของซึ่งได้รวมค่าอากรเข้าด้วยแล้ว หรือจำคุกไม่เกินสิบปี หรือทั้งปรับ ทั้งจำ

พรบ.อาวุธปืน เครื่องกระสุนปืน วัตถุระเบิดดอกไม้เพลิง และสิ่งเทียมอาวุธปืน 2490
ม.7,78

โทษ ผู้ใดฝ่าฝืนมาตรา 7 ต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่หนึ่งปีถึงสิบปี และปรับตั้งแต่สองพันบาทถึงสองหมื่นบาท

ถ้าการฝ่าฝืนตามวรรคหนึ่งเป็นเพียงกรณีเกี่ยวกับส่วนหนึ่งส่วนใดของอาวุธปืนตามที่กำหนดไว้ในกฎกระทรวง หรือเป็นกรณีมี

เครื่องกระสุนปืนผู้ฝ่าฝืนต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสิบปีหรือปรับไม่เกินสองหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา 78(2) ผู้ใดทำ ประกอบ ซ่อมแซม เปลี่ยนลักษณะ ซื้อ มี ใช้ สั่ง หรือนำเข้า ซึ่งอาวุธปืน เครื่องกระสุนปืน หรือวัตถุระเบิด นอก

จากที่กำหนดในกฎกระทรวงที่ออกตามมาตรา 55 ต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่สองปีถึงจำคุกตลอดชีวิต

พรบ.ควบคุมยุทธภัณฑ์ 2530 ม.15 โทษจำคุกไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินห้าหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

คร่าวๆครับ Grin

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
Natt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 11:53:34 AM »

ชุดลั่นไก ประกอบด้วยอะไรบ้างครับ ไก สปริง นกสับ ต้องมารวมๆกัน แล้วแยกๆกันมาเป็นชิ้นๆได้ไหมครับ

ขอให้มีความสุขทุกๆวันครับ
ฟลุค รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 11:39:05 PM »

อยากสั่งที่เขาห้ามก็ขออนุญาตซะให้ถูกต้องเลยครับจะได้ไม่ผิดกฎหมาย Cheesy

ใ้ช้แรงน้อย ๆ ใช้สมองเยอะ ๆ
P229
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 11:35:13 AM »

Laser Guide Rod (p229)อยุ่ในข่ายต้องห้ามหรือไม่ครับ
ขอบตุณครับ
ขอเรียนถามครับ อุปกรณ์แต่งปืนหรือส่วนประกอบอะไรบ้างที่อนุญาตให้สั่งซื้อเองได้ จากต่างประเทศ
ทางอินเตอร์เน็ต เช่น ศูยน์เรืองแสง ซองปืน หรือ แมกกาซีน อะไรต่าง ๆ จำพวกนี้ครับ  ไหว้
บุคคลไปทั่ว
Jr. Member
**

คะแนน 9

ศรัทธาสิ่งใด สิ่งนั้นศักดิ์สิทธิ์

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 11, 2010, 12:50:53 PM »

อยากสั่งที่เขาห้ามก็ขออนุญาตซะให้ถูกต้องเลยครับจะได้ไม่ผิดกฎหมาย Cheesy

โดยเฉพาะ แม็กกาซีน ต้องมีขั้นตอนอย่างไรบ้าง ?

ต้องเสียภาษีกี่ประเภท ? ประเภทใดบ้าง ? พิกัดภาษีอะไร ? กี่เปอร์เซ็นต์ ? บุคคลธรรมดานำเข้าได้หรือเปล่า ?  (ถามเยอะจริงโว๊ย)

ที่ถามเยอะเพราะต้องการเอามาขาย online แบบจริงจัง ครับผม  ไหว้  ไหว้

ด้วยความเคารพ
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 11, 2010, 01:29:00 PM »

โดยเฉพาะ แม็กกาซีน ต้องมีขั้นตอนอย่างไรบ้าง ?

ต้องเสียภาษีกี่ประเภท ? ประเภทใดบ้าง ? พิกัดภาษีอะไร ? กี่เปอร์เซ็นต์ ? บุคคลธรรมดานำเข้าได้หรือเปล่า ?  (ถามเยอะจริงโว๊ย)

ที่ถามเยอะเพราะต้องการเอามาขาย online แบบจริงจัง ครับผม  ไหว้  ไหว้

มันจะคุ้มหรือครับ ทั้งค่าของ ค่าขนส่

[/quote มันจะคุ้มหรือครับ ทั้งค่าของ ค่าขนส่ง ค่าใบอนุญาต ภาษี....

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
akec210
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 10:29:17 AM »

อยากทราบเหมือนกันครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์