อยากได้แบบฟอร์มหนังสือรับรองความประพฤติ

<< < (2/4) > >>

Checkery casawoW:
อ่อคับ....คุณ a2521ครับ ที่ให้มาจะเป็นคนประชาชนทั่วไปอ่ะครับ ผมอยากได้ของข้าราชการทหารอ่ะครับ ที่จะให้ผมทำคำร้องส่งให้ธุระการอ่ะครับ ผมยังไม่มีฟอร์มแบบคำร้องเลย ไปหาในเน็ตก็จะเป็นของข้าราชการครู บางข้อมูลผมก็จะเปลี่ยนได้ แต่บางข้อมูลก็ไม่เข้าใจว่าจะเปลี่ยนยังไงอ่ะครับ.......ขอช่วยบอกหน่อยครับ

เอ่อแล้วมีอีกคับ.....คือผมต้องทำคำร้องขอใบรับรองความประพฤติต้องเสนอให้หัวหน้ากองของผมเซ็นต์ก่อน แล้วจึงยื่นต่อไปที่ธุระการ เพื่อธุระการจะทำใบรับรองความประพฤติแล้วจึงเสนอให้ ผอ.สนง.เซ็นต์ เพื่อออกเป็นใบรับรองความประพฤติใช่มั้ยครับ......

Adis@k39/41:
ขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้นะครับ  สำหรับแบบฟอร์มของหนังสือนั้นงานกำลังพลของหน่วยน่าจะมีอยู่แล้ว การขอหนังสือรับรองความประพฤติเราแค่เขียนรายงานเสนอตามลำดับชั้นขึ้นไปจนถึงผู้บังคับบัญชาที่มีอำนาจออกหนังสือรับรองได้ โดยยื่นที่ธุรการของแต่ละหน่วย จากนั้นก็รอรับครับ จะช้าหรือเร็วก็ขึ้นอยู่กับสายการบังคับบัญชาและการมอบอำนาจสั่งการ การลงนามของแต่ละหน่วยครับ ::014::

pranburi:
ไม่น่าอยาก ไปแจ้งที่งานธุรการว่าขอใบรับรองความประพฤติว่าจะขอซื้ออาวุธปืน ยิ่งเป็นทหารด้วยแล้วงานธุรการเข้าคล่องเพราะต้องทำบ่อยๆเกี่ยวกับปืนสวัสดิการทหารอยู่แล้ว

ขอบคุณครับที่ช่วยตอบ แต่ผมเจอปัญหาอีกครับ ที่หน่วยผมไม่มีใครเคยซื้อปืนเลย ก็มีแค่หัวหน้าบางคนที่ซื้อตอนอยู่หน่วยเก่า หน่วยปัจจุบันยังไม่เคยทำเรื่องขอ ทั้งหน่วยรู้สึกว่าจะมีผมชอบปืนอยู่คน ก็เลยกลายเปนเรื่องแปลกไปเลย ที่สำคัญนะครับฝ่ายกำลังพลดูระเบียบ และดูฟอร์มให้แล้ว ทำเอาผมอึ้งเลยครับ บอกว่ายังไงรู้มั้ยครับ ผู้ที่จะเซ็นต์ออกใบรับรองได้ต้องมีชั้นยศ พลอากาศโท ขึ้นไป โอ้วแม่เจ้า...... ผอ.หน่วยผม พลอากาศตรีเอง ทำไงดี พี่กำลังพลบอกว่าหน่วยเราขึ้นตรงที่ บก.ทอ. ต้องให้ฝ่าย เสธ.ทอ. เซ็นต์ออกให้แล้วอาจจะเรียกไปสอบถามเรื่องวัตถุประสงค์ที่จะซื้อปืน โอ้วแม่เจ้า......ผมเปนแค่จ่าอากาศตรีเด็กๆ ตัวจริงฝ่าย เสธ.ทอ.ยังไม่เคยเห็นเลย จะบ้าตาย......แค่ขอใบรับรองความประพฤติทำไมมันออกอยากออกเย็นอย่างงี้ เห็นหน่วยอื่นเค้าให้ แค่ น.อ.พิเศษ เซ็นต์ก็ได้แล้ว ขอโทษทีนะครับ อาจจะออกแนวระบายๆหน่อย ใครมีข้อมูลอะไรก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ..........

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว