๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 06:20:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะไปซื้อ G19 ภายในวันเสาร์นี้ รบกวนอัพเดทราคาและร้านด้วยครับ  (อ่าน 4273 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 02:19:03 AM »

เอ่อ ขับรถไปนะพี่จำไม่ได้แล้วจากรังสิต  แล้วจอดรถไหน เสียตังเท่าไหร่ครับ ว่าจะขึ้นทางด่วนตรงบางพูนไปอ่ะครับ

Grin ขับเข้าไปหลังวังเลยสิครับ ไม่ยากหรอก ผมขับไปได้แต่ผมอธิบายทางไปไม่เป็น ให้ท่านอื่นที่ชำนาญทางอธิบายดีกว่านะครับ หรือถ้าไม่อยากขับรถไปเองจากรังสิตผมว่าเอารถไปจอดที่ลานจอดรถที่หมอชิตเก่าแล้วนั่งแทกซี่ก็ได้ ให้เค้าพาไปเดี๋ยวแทกซี่ก็พาขึ้นทางด่วนไปเองแหละครับ Grin

หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 07:59:26 AM »

เอ่อ ขับรถไปนะพี่จำไม่ได้แล้วจากรังสิต  แล้วจอดรถไหน เสียตังเท่าไหร่ครับ ว่าจะขึ้นทางด่วนตรงบางพูนไปอ่ะครับ

Grin ขับเข้าไปหลังวังเลยสิครับ ไม่ยากหรอก ผมขับไปได้แต่ผมอธิบายทางไปไม่เป็น ให้ท่านอื่นที่ชำนาญทางอธิบายดีกว่านะครับ หรือถ้าไม่อยากขับรถไปเองจากรังสิตผมว่าเอารถไปจอดที่ลานจอดรถที่หมอชิตเก่าแล้วนั่งแทกซี่ก็ได้ ให้เค้าพาไปเดี๋ยวแทกซี่ก็พาขึ้นทางด่วนไปเองแหละครับ Grin

ไปแท๊กชี่สะดวกดีครับ .. สำหรับซื้อปืนพกสั้น
แต่ผมว่าควรไปวันธรรมดาดีกว่าครับ .. Smiley
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 08:46:20 AM »

อืมๆ ok ครับพอจะนึกทางออกแล้ว  ขอบคุณพี่ๆมากๆครับถ้าไงได้แล้วจะนำรูปมาโชว์ครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
song
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 08:49:34 AM »

ราคาปืนที่ร้านที่ผมไปซื้อมาเมื่อ 17/7/49 นั้น ขึ้นอยู่กับปืนทะเบียนปีไหน ถ้า 48 ราคาจะถูกมาหน่อย ถ้าทะเบียน 49 ราคาขยับมานิด ทั้งนี้ทางร้านจะมีลูกเล่นอีก ตัวอย่างจากปืน กล็อค จะบอกว่าทะเบียนปี 49 จะมีออฟชั่นยิงผิวน้ำ ปุ่มปลดแม็กจะใหญ่ขึ้น แม็ก 2 ตัว ทำให้ราคาเพิ่มขึ้นมาเหมือนบังคับให้ผู้ซื้อต้องรับ
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 08:55:22 AM »

ครับผม   อืมๆมีหลายร้านราคาน่าสนใจ   ร้านโยธินน่าจะเป็นปืนใหม่มั้งครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
สาม ต.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 09:23:47 AM »

ถ้าจะมาเอง    โดยขึ้น ทางด่วนบางพูนจะผ่านเมืองทองผ่านแจ้งวัฒนะผ่านงามวงศ์วานผ่านด่านประชาชื่น(เสียเงิน)ผ่านหมอชิตแล้วให้ไป ลง ยมราชปุ๊บเจอไฟแดงทันทีให้ เลี้ยวซ้าย  แล้วตรงอย่างเดียวผ่านแยกไฟแดง 3 ครั้งจะเจอป้อมพระกาฬ ถนน ราชดำเนินกลาง ตรงไปเจออนุสาวรีย์ประชาธิปไตย ผ่าน แยกคอกวัว พยายามชิดซ้ายวิ่งเลนที่ 2 (เลน 1 ติดรถเมล์รถแท๊กซี่) เพื่อเตรียมเลี้ยวซ้ายหน้าโรงแรมรัตนโกสินทร์เลาะสนามหลวงไปผ่านศาลหลักเมือง วัดพระแก้ว ซ้ายมือจะเป็นกระทรวงกลาโหมมีปืนใหญ่เยอะๆ ก็ให้เลี้ยวซ้ายซอยไหนก็ได้พอสุดตึกจะเจอคลองหลอดให้เลี้ยวขวาก่อนข้ามคลอง (ห้ามเลี้ยวซ้าย One Ways นะจ๊ะ) เลาะไปเรี่อยๆ หาที่จอดรถไปเรี่อยๆ    แต่ส่วนใหญ่ผมจะจอดหลังสนามยิงปืนหรือไม่ก็เลยไปนิดจอดหน้ากรมที่ดินจะเสีย 20 บาท (ให้ค่าสัมปทาน 555) แล้วก็ขึ้นตุ๊กๆ ไปใกล้นิดเดียว ไม่น่าเกิน 50 บาท แต่ส่วนใหญ่ผมจะเดินไปเพราะจะได้เดินเที่ยวบ้านหม้อดูของไปด้วย จากที่จอดรถรับรองไม่ถึง 1 กม.  ไม่รู้จะยิ่งทำให้งงไปใหญ่หรือเปล่านะเนี่ย    Grin Grin Grin Grin Wink  ได้ผลเป็นประการใดรายงานข่าวด้วยนะครับเพราะผมก็กำลังตัดสินใจจะซื้อกล๊อกเหมือนกันอยากได้ น้ำลายหก  ขอแสดงความยินดีกับสาวกกล๊อกที่เพิ่มอีกหนึ่ง 

ขอให้ได้ของดี ราคาถูกใจนะคร้าบ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฎิมา
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 11:27:10 AM »

เพิ่มอีกเส้นทาง ถ้าไม่ต้องการไปอ้อมสนามหลวงครับ Grin
ถ้าจะมาเอง โดยขึ้น ทางด่วนบางพูนจะผ่านเมืองทองผ่านแจ้งวัฒนะผ่านงามวงศ์วานผ่านด่านประชาชื่น(เสียเงิน)ผ่านหมอชิตแล้วให้ไป  ลงทางลงยมราชปุ๊บเจอไฟแดงข้ามทางรถไฟให้ ชิดซ้ายเข้าถนนหลานหลวง แล้วตรงอย่างเดียวผ่านแยกไฟแดง 3 ครั้ง  ผ่านสำนักงานการบินไทยแล้วให้ชิดซ้าย ตรงไปข้ามสะพานไปก่อนและเลี้ยวซ้ายตรงป้อมพระกาฬ  ตรงไปอีกนิดจะมีแยกไฟแดงให้เลี้ยวขวาตรงไปทาง กทม./เสาชิงช้า และเลี้ยวซ้ายอีกทีผ่านร้านสังฆภัณฑ์และตรงไปเรื่อยๆผ่านโรงเรียนสตรีเบญจมราชาลัย ผ่านคุกเก่าหรือปัจจุบันคือสวนรมณีย์ฯ ทางซ้ายมือ ตรงไปอีกนิดเดียวก็ถึงทางแยกซ้ายมือซอยเข้าสามยอดพลาซ่า(หัวมุมคือร้านปืนสิงห์ทอง)จะจอดรถตรงสามยอดพลาซ่า หรือจะตรงไปข้ามแยกอุณากรรณ แล้วไปจอดที่ ดิโอลด์สยามพลาซ่าฝั่งขวามือก็ได้
หมายเหตุ: ถ้าไม่เลี้ยวขวาทางที่จะตรงไปทาง กทม. ก็ขับตรงไปอีกเกือบถึงทางแยก(ก่อนถึงทางแยกนะครับ) จะมีทางเลี้ยวขวาเข้าสามยอดพลาซ่าได้เหมือนกัน ระวังรถทางตรงวิ่งสวนมาด้วยครับ
tOnz
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 03:39:07 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากๆครับ สรุปว่าผมใช้เส้นทางของ พี่วรกฤษครับ  ก็ ok ครับแต่จอดตรง สามยอดพลาซ่าใหม่  แทบไม่มีที่จอดรถ เลยครับ ชั่วโมง 30 บาท

Nath
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

HAND GUN '24

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 03:30:50 PM »

ได้มาแล้ว บอกด้วยนะครับ จะซื้ออยู่เหมือนกัน

สวัสดี ครับทุกท่าน ยินดีที่ได้ รู้จัก
KMIT'NB / MBA RU   โทร  081-3113-090
neung
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 04:47:50 PM »

เพื่อซื้อร้านสายใจ 58 K  แต่งไก, ปุ่มปลดแม็กใหญ่, ปุ่มสไลด์ใหญ่ อูปกรณ์แถมมาตรฐาน
DECA
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 07:07:40 PM »

Cheesyของผม g19  54K ซื้อร้านปืนโยธิน ได้เเม็กซ์ 2 ตัว กระสุน ซอง เเส้ cito ครับ
isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 07:49:27 PM »

Grin 54K ที่ร้านปืนโยธินครับ  กระบอกต่อไปก็คงต้องร้านนี้อีกละครับ ชอบการบริการมากกกกกกกกกกกกกกครับผม Grin

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 09:01:51 PM »

Wink 54,000 ครับ :Smiley โยธิน เหมือนกันครับ Grin Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 09:26:30 PM »

...เห็นที ๘๗๐ ที่ผมเล็งไว้คงไม่พ้นร้าน โยธิน แน่ ๆ คร้าบ.......................................... Grin
jim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 11:54:07 PM »

เสาร์นี้ผมว่าจะไปกรุงเทพ ฯ คงได้เจอกัน เวลาใด จะไปเดินสำรวจราคาปืน
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์