๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 04:49:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ พร้อมสอบถามความรู้เรื่องกล็อก 19 จากกูรูทั้งหลาย  (อ่าน 2653 ครั้ง)
mxcop
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 09:35:46 PM »

ผม mxcop  ครับ พึงสมัครสมาชิกวันนี้เอง อาวุธประจำกาย GLOCK 19 ครับ อยากรบกวนสอบถามว่า รูที่อยู่ตรงด้ามปืนมีไว้ทำอะไร มีประโยชน์อย่างไร เพราะเคยได้ยินมาว่า ลดแรงรีคอยด์ของปืน  ตอนแรกว่าจะซื้อจุกมาอุดเพราะไม่อยากให้ฝุ่นเข้า พอได้ยินอย่างนี้ก็เลยลังเล พยายามสอบถามหลายที่ก็ไม่มีคำตอบที่น่าเชื่อถือเท่าใดนัก หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับความกรุณาจากท่านทั้งหลายครับ
บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

หมูยอ..น่ากินป่ะ

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 09:40:55 PM »

ประโยชน์ของรูที่ด้ามโดยตรงไม่ทราบครับ.....แต่ผมไว้ซ่อนเงินเมียได้ครับ Grin Grinยินดีที่รู้จักนะครับ หลงรัก หลงรัก
mxcop
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 09:49:31 PM »

แหม ไอเดียสุดยอดเลยท่าน วันหลังขอยืมเอาไปใช้บ้าง ไม่ว่ากันนะ ข้าน้อยขอคาราวะ 1 จอก
gumgum
"มีปืนแล้วก็รีบเอามา ยิง ๆ กันซะ"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

" ใช้หนีราชการ เท่านั้น"

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 09:57:26 PM »

ประโยชน์ของรูที่ด้ามโดยตรงไม่ทราบครับ.....แต่ผมไว้ซ่อนเงินเมียได้ครับ Grin Grinยินดีที่รู้จักนะครับ หลงรัก หลงรัก

กูรูจริง ๆ

"ภาวนาขออย่าให้ได้มีโอกาสใช้ปืนในการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินเลย"
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 10:39:14 PM »

เป็นส่วนเกินครับ   Grin  หลายท่านหาที่อุดมาอุดโดยเอากระสุนใส่ไว้ข้างในได้  1  นัด  ....เผื่อมีประโยชน์ในภายหลัง   ยิ้มีเลศนัย

""
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 10:49:10 PM »

เรื่องนี้เคยมีคนเข้ามาถามแล้วครับ ถ้าจำไม่ผิด
ทุกท่านที่เข้ามาตอบ ใช้ซ่อนเงินเมียหมดเลยครับ.......
ไม่น่าเชื่อว่าคนที่นี่เหมือนกันโดยมิได้นัดหมายขนาดนั้น ขำก๊าก ขำก๊าก กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 10:56:41 PM »

ไม่ทราบครับแต่ผมอุดไปเล้วครับ... Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
devil
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 11:03:35 PM »

คิดว่า...    เอาไว้ต่อพานท้าย   ไว้ยันกับหัวไหล่ครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 07:15:24 AM »

..ยินดีต้อนรับครับ..ตามที่ท่าน.บางแก้ว.ว่าไว้ล่ะครับ. Grin.... Cheesy

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 07:54:44 AM »

-รูตรงท้ายด้ามเอาไว้ใส่สายร้อยกันปืนตก (Lanyard Loop Cord)
-ส่วนช่องว่างเอาไว้ใช้นึ้วสอดเข้าไปช่วยดึงแม็กกาซีนออก ในกรณีที่ปลดแม็กกาซีนแล้วติดขัด หรือจะเอาไว้ใส่อุปกรณ์เสริมเช่นพานท้ายแบบต่อ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 08:09:03 AM »

ยินดีที่ได้รู้จักครับ.....
เรื่องนี้เคยมีคนเข้ามาถามแล้วครับ ถ้าจำไม่ผิด
ทุกท่านที่เข้ามาตอบ ใช้ซ่อนเงินเมียหมดเลยครับ.......
ไม่น่าเชื่อว่าคนที่นี่เหมือนกันโดยมิได้นัดหมายขนาดนั้น ขำก๊าก ขำก๊าก กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
   ก็คนเราใจมันตรงกันทำอะไรก็เลยเหมือนๆกันโดยทีมิได้นัดหมายได้นะครับ ...... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 08:17:06 AM »

เอ แต่ว่า บรรจุได้มากสุดกี่บาท ครับ จะไปซื้อ G19 มาใช้มั่ง

อิอิอิอิ

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
Khajohnsak
<- Glock Korat ->
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 08:47:27 AM »

คิดว่า เอาไว้เก็บกระสุนซะตั้งนาน ที่ไหนได้เอาไว้ซ่อนเงินเมีย .... งั้นต้องทำตาม ซะแล้ว...  ขำก๊าก ขำก๊าก

<- ธรณีนี่นี้เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหารเราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้างดาบนี้คืนสนอง  ->
NUMBER8
Si vis pacem, para bellum
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 09:34:55 AM »

คือถ้าเมียเจอเงินที่ซ่อน ก็คงสรุป เป็นวาระสุดท้ายของชีวิตแล้วครับ

เงิน(ซ่อน) มือซ้าย  G 19 มือขวา

..........แท้จริงแล้ว ความลำบาก นั้นไม่มี......
..........มีแต่ความ ไม่เคยชิน ......................
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 09:41:17 AM »

..ตอบอย่างวิชาการ..ตามท่าน aot..Smiley
..ตอบอย่างวิชามาร...ก็ต้องท่าน บางแก้ว...Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์