๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 10:33:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 101
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Daystate-เปิดจองใหม่4ตุลาคม 2011  (อ่าน 285686 ครั้ง)
mingmongkon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 71

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 09:01:09 AM »

นายห้างครับไม่คิดนำเข้าปืนเยอรมันยี่ห้อ WEIHRAUCH บ้างหรือครับ หลงรัก  เยี่ยม
hop
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 10:14:24 AM »

นายห้างครับไม่คิดนำเข้าปืนเยอรมันยี่ห้อ WEIHRAUCH บ้างหรือครับ หลงรัก  เยี่ยม

เห็นด้วยครับ น่าจะเอา Weihrauch เข้ามาบ้าง

มีปืนสปริงดีๆอยู่หลายรุ่น หรือส่วนใหญ่จะเล่น PCP กันไปหมดแล้ว

อยากรู้เหมือนกันว่า HW100 ถ้ามาถึงเมืองไทยราคาจะถึง 9 หมื่นรึเปล่า

Daystate ผมว่ามันออกแบบไม่ค่อยสวยครับ ผมไม่ชอบตรงท่อล่มน่ะครับ มันอาจจุลมได้เยอะ แต่ดูไม่สวยเอาเลย

TONG 09
Jr. Member
**

คะแนน 18

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 10:18:44 AM »

Review ... Daystate AirWolf  Part 1

.....

Review ... Daystate AirWolf  Part 2

.....

Review ... Daystate AirWolf  Part 3

.
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 10:31:02 AM »

เห็นด้วยครับ น่าจะเอา Weihrauch เข้ามาบ้าง

มีปืนสปริงดีๆอยู่หลายรุ่น หรือส่วนใหญ่จะเล่น PCP กันไปหมดแล้ว

อยากรู้เหมือนกันว่า HW100 ถ้ามาถึงเมืองไทยราคาจะถึง 9 หมื่นรึเปล่า

Daystate ผมว่ามันออกแบบไม่ค่อยสวยครับ ผมไม่ชอบตรงท่อล่มน่ะครับ มันอาจจุลมได้เยอะ แต่ดูไม่สวยเอาเลย

เคยจะซื้อ hw100 กระบอกที่สอง
ก็สอบถามได้ความว่า ตัวแทน hw ในไทยคือร้านหลุยส์
เราจะสั่งปืนจากร้านหลุยส์เองไม่ได้ เราต้องสั่งทางร้านปืนเท่านั้น
ร้านค้าปืนที่จะสั่งไม่ทราบว่าสั่งตรงได้หรือเปล่า  บางที่อาจจะต้องสั่งผ่านร้านหลุยส์เท่านั้นอีกหละ
ก็บวกกำไรกันเป็นทอด ๆ  ไปจนกว่าจะถึงมือเรา

ถ้าจะสั่งเองโดยตรงก็ไม่ทราบว่า ไวเราท์ จะขายให้เราหรือเปล่าเพราะไทยมีตัวแทนอยู่แล้ว
ทางออกของบางคนก็สั่งจากร้านปืนต่างประเทศให้ซื้อแล้วส่งให้ ราคาคงไม่ต่างกันมาก

สำหรับผมคิดว่าซื้อจากร้านปืนในไทยจะดีกว่าครับ การดูแลหลังการขายติดต่อได้สะดวกดีกว่า
TONG 09
Jr. Member
**

คะแนน 18

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 10:49:23 AM »

Daystate Air Ranger

.

* Air Ranger....jpg (41.59 KB, 700x389 - ดู 25614 ครั้ง.)

* Air Ranger...jpg (78.23 KB, 500x176 - ดู 12711 ครั้ง.)

* Daystate-Air-Ranger-High-Power.jpg (7.55 KB, 550x152 - ดู 9996 ครั้ง.)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 11:03:38 AM »

Review ... Daystate AirWolf  Part 1

.....

Review ... Daystate AirWolf  Part 2

.....

Review ... Daystate AirWolf  Part 3

.

คุณTONG 09 คงจะหลงไหลปืน Daystate เอามากๆ เลยนะครับ นำเสนอข้อมูลได้ตลอดเวลา  ผมก็ชอบเอามากๆ เหมือนกันปืนยี่ห้อนี้  แต่มันกลายเป็นปืนดีราคาแพงที่เกินเอื้อมไปแล้ว  ราคาเมื่อ 20 ปีก่อนก็ 1,000 เหรียญขึ้นอยู่แล้วมาถึงปัจจุบันก็ยังแพงเหมือนเดิม ตัวที่ผมอยากได้มากคือ HarrierX ที่เป็นไกธรรมดา แต่ก็ไม่ผลิตแล้วและราคาก็ไม่เบาเหมือนกัน  ตอนนี้ปืนยี่ห้อนี้กลายเป็นปืนดีที่ผมเมินไปเสียแล้วครับ  เพราะหลังจากขาใหญ่ปืนแข่งระยะ 10 เมตรอย่างเช่น อันซูสต์ ไฟน์แวคบาว วอลเธอร์ และสเตเออร์โดดลงไปเล่นในวงการ FT  อย่างจริงจัง Daystate กับ Air Arms ก็แทบจะไม่ได้เกิดเอาเลย  ยกเว้นปืนสปริงของ Air Airms ที่ยังครองตำแหน่งเจ้าสนามมาได้ตลอดเวลา

ถ้าจะให้เลือกปืน PCP  สำหรับ  FT , HFT , BenchRest, MiniSniping หรือซิลลูเอท บอกได้คำเดียวว่าผมเลือก Steyr LG 110 FT  เท่านั้น คือคำตอบสุดท้าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2010, 11:05:21 AM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
hop
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 11:11:50 AM »

เคยจะซื้อ hw100 กระบอกที่สอง
ก็สอบถามได้ความว่า ตัวแทน hw ในไทยคือร้านหลุยส์
เราจะสั่งปืนจากร้านหลุยส์เองไม่ได้ เราต้องสั่งทางร้านปืนเท่านั้น
ร้านค้าปืนที่จะสั่งไม่ทราบว่าสั่งตรงได้หรือเปล่า  บางที่อาจจะต้องสั่งผ่านร้านหลุยส์เท่านั้นอีกหละ
ก็บวกกำไรกันเป็นทอด ๆ  ไปจนกว่าจะถึงมือเรา

ถ้าจะสั่งเองโดยตรงก็ไม่ทราบว่า ไวเราท์ จะขายให้เราหรือเปล่าเพราะไทยมีตัวแทนอยู่แล้ว
ทางออกของบางคนก็สั่งจากร้านปืนต่างประเทศให้ซื้อแล้วส่งให้ ราคาคงไม่ต่างกันมาก

สำหรับผมคิดว่าซื้อจากร้านปืนในไทยจะดีกว่าครับ การดูแลหลังการขายติดต่อได้สะดวกดีกว่า

รู้สึกว่าหลังปลายปี 2551 ก็ไม่เห็น Weihrauch ที่ร้านปืนสั่งเข้ามาอีกเลยครับ (หรือผมไม่รู้เอง)

ความเห็นผมว่า HW100 เป็น PCP ที่หน้าตาสวยที่สุดแล้ว สวยกว่า S410 อีก

ปืน PCP ส่วนใหญ่ พานท้าย กระบอกเก็บลม ผมว่ามันดูเหมือน "ปืนอวกาศ"มากไป มีใครรู้สึกแบบผมบ้างครับ

แต่ S410 มีข้อที่ผมชอบมาก คือเลือกปรับความแรงแต่ละนัดได้ HW100 ทำไม่ได้ใช่มั๊ยครับ
TONG 09
Jr. Member
**

คะแนน 18

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 11:14:38 AM »

Daystate Huntsman

.

ดูรูป+อ่านบทความ Daystate Huntsman Midas... http://www.airgunsofarizona.com/blog/2009/08/daystate-huntsman-midas-part-ii.html
.

* HuntsMan..jpg (27.79 KB, 240x180 - ดู 9149 ครั้ง.)

* Huntsman_Buckmaster.jpg (38.81 KB, 900x278 - ดู 10522 ครั้ง.)

* Huntsman-Classic.jpg (31.74 KB, 900x252 - ดู 16212 ครั้ง.)

* Huntsman-Classic.png (55.79 KB, 204x50 - ดู 8853 ครั้ง.)
airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 11:30:31 AM »

ไหว้ ความสวย ความชอบ ความไม่ชอบ เป็นปัจเจกชน เฉพาะตัว  ถ้าไม่ชอบก็ละไว้ก็ดีครับ เพราะท่านอื่นอาจชื่นชอบ   ด้วยความเคารพ ไหว้
TONG 09
Jr. Member
**

คะแนน 18

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 11:53:12 AM »

คุณTONG 09 คงจะหลงไหลปืน Daystate เอามากๆ เลยนะครับ นำเสนอข้อมูลได้ตลอดเวลา  ผมก็ชอบเอามากๆ เหมือนกันปืนยี่ห้อนี้  แต่มันกลายเป็นปืนดีราคาแพงที่เกินเอื้อมไปแล้ว  ราคาเมื่อ 20 ปีก่อนก็ 1,000 เหรียญขึ้นอยู่แล้วมาถึงปัจจุบันก็ยังแพงเหมือนเดิม ตัวที่ผมอยากได้มากคือ HarrierX ที่เป็นไกธรรมดา แต่ก็ไม่ผลิตแล้วและราคาก็ไม่เบาเหมือนกัน  ตอนนี้ปืนยี่ห้อนี้กลายเป็นปืนดีที่ผมเมินไปเสียแล้วครับ  เพราะหลังจากขาใหญ่ปืนแข่งระยะ 10 เมตรอย่างเช่น อันซูสต์ ไฟน์แวคบาว วอลเธอร์ และสเตเออร์โดดลงไปเล่นในวงการ FT  อย่างจริงจัง Daystate กับ Air Arms ก็แทบจะไม่ได้เกิดเอาเลย  ยกเว้นปืนสปริงของ Air Airms ที่ยังครองตำแหน่งเจ้าสนามมาได้ตลอดเวลา

ถ้าจะให้เลือกปืน PCP  สำหรับ  FT , HFT , BenchRest, MiniSniping หรือซิลลูเอท บอกได้คำเดียวว่าผมเลือก Steyr LG 110 FT  เท่านั้น คือคำตอบสุดท้าย

ครับ อ. ทศ ปืนของ Daystate จัดอยู่ในกลุ่มปืนลม PCP ที่สนนราคาค่อนข้างสูง ตัวรูปร่าง อัตลักษณ์ของปืนดูสำอางผนวกกับความบึกบึน ด้วยวัสดุที่ใช้ เทคโนโลยี่กับไอเดียการออกแบบ ราคาจึงขยับไปอยู่กับอีกกลุ่มทาง high end ... สิ่งที่ได้จากการมีปืนที่ออกแบบมาจากกลุ่มวิศวกรในแต่ละค่ายแต่ละโรงงานการผลิตจึงเป็นตัวเลือกให้เราๆ ท่านๆ ได้น้ำลายหก(แบบ๖แล้ว๖อีก)  ยิ้มีเลศนัย

Daystate เหมาะสำหรับท่านเจ้าของปืนกลุ่มที่ใช้ปืน PCP เพื่อ hunting : plinking : target shooting : long-range target shooting มากกว่าครับ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความชอบในศิลป์+เทคโนโลยี่ของปืนและจุดประสงค์ของการใช้งาน

สำหรับ  FT , HFT , BenchRest, MiniSniping ผมชอบ Steyr PCP air rifles เหมือนอาจารย์ครับ  หลงรัก

เฮ้อ... ปืนมันดีมันสวยไปหมดเลยครับ  เยี่ยม

Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 02:24:04 PM »

รุ่นนี้ไม่มีเหรอครับนายห้างฯ  Daystate  merlyn   Shocked Shocked  น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้ ไหว้

ไม่มีครับ Smiley

Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 02:25:55 PM »

เคยคิดครับ แต่ติดใจAAครับ คนซื้อหลง คนขายก็มีความสุข โรงงานก็รับผิดชอบดี ไหว้

hop
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 02:26:42 PM »

ไหว้ ความสวย ความชอบ ความไม่ชอบ เป็นปัจเจกชน เฉพาะตัว  ถ้าไม่ชอบก็ละไว้ก็ดีครับ เพราะท่านอื่นอาจชื่นชอบ   ด้วยความเคารพ ไหว้

ขออภัยด้วยครับ ต่อไปเวลาโพสต์จะรอบคอบขึ้น ขอบคุณมากครับที่ท้วงมา ไหว้
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 02:28:54 PM »

ขอบคุณนายห้างฯ..
  ที่นำเสนอนางงาม Daystate สาวๆสวยๆ..หลายบุคลิกพร้อมค่าสินสอด(สมค่าตัวนางงาม)  ผมเริ่มหลงไหลเจ้าสาวผิวสีแทน(Huntsman Buck Master) แต่ในPirce List มันไม่มี(มีแต่รุ่น Huntsman Classic)  จึงขอรบกวนนายห้างแจ้งผ่านทาง PMหรือในเวปนี้ก็ได้แล้วแต่ท่านจะสะดวก ครับ..นี่ขณะโครงการณ์ที่-7 ยังไม่มานะ..ใจก็เริ่มอ่อนไหวไปที่..8และ..9แล้วจ๋า..
ปล.ขอบคุณ  คุณ TONG 09 ด้วยที่นำรูปนางงามสาวสวยทั้งหลายมาให้พวกเราได้ชมเชยกัน ครับ.
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 02:56:07 PM »

รุ่นนี้ไม่มีเหรอครับนายห้างฯ  Daystate  merlyn   Shocked Shocked  น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้ ไหว้

รุ่นนี้มีดียังไงครับคุณอู๋ ไหว้ หลงรัก

ส่วนตัวผมชอบในความสวยงามของปืนเพราะมีรูปทรงที่ถูกใจ หลงรัก หลงรัก  น้ำหนักเพียง 3.4 กก.  Cool Cool
อีกอย่างที่ชอบก็ตรงกระโจมมือที่ลงมาปิดถึงโก่งไก มันช่วยในการยิงในลักษณะ นั่งชันเข่า,พาดศอก หรือว่ายืนยิงได้ดีทีเดียว  เยี่ยม เยี่ยม
แต่เรื่่องไกผมไม่แน่ใจว่าจะไฟฟ้าหรือเปล่า แต่คิดว่าน่าจะเป็นไกแบบธรรมดา  Huh Huh
ส่วนเรื่องความแม่นไม่ต้องพูดถึงครับ Wink Wink

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2010, 03:01:14 PM โดย komatsu » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 101
  พิมพ์