๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 10:59:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โคลท์ โกล คพ เนชั่นแนน เมช 11 มม. โอนไมได้  (อ่าน 5435 ครั้ง)
wit crv
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 04:57:08 AM »

ขอเรียนปรึกษาท่านผู้รู้  มีคนรู้จักและสนิทกันพอสมควร จะขายปืน  โคลท์ โกล คัพ เลขปืน SN 322...        เลขทะเบิยน  กท  3504....ซื้อจากห้างปืน ศรีบูรพา  กรุงเทพ ปี 2535 ทะเบียนอยู่ ต่างจังหวัด  สภาพปืน  ไม่ไดยิงเลย  แต่พกซองนอกตลอดเวลา (เป็นตำรวจ)  จะขายให้ผมในราคา120,000 บาท ผมได้ติดต่อขอ ป.3 ทางเจ้าหน้าที่ บอกว่าประชาชนทั่วไปไม่อนุญาต 11  มม.หรือ .45มม.  ผมอยากได้มากครับ  จะทำอย่างไรครับ
ลิ้นช้าง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 07:13:42 AM »

ถ้าอยากได้มากจริงๆ  ก็ย้ายมาอยู่กรุงเทพฯ 6 เดือน แล้วขอที่วังไชยาครับ   ถ้าอยากจริงๆ ก็ต้องรอได้ครับ  ผมยังรอเป็นปีได้เลย  (ซื้อจากร้านนะเนี่ย)

ส่วนเรื่องการครอบครอง ก็ต้องแล้วแต่เจรจากันกับเจ้าของปืนครับ  ว่าจะว่ายังไงกัน  อาจจะมัดจำไว้ก่อน  หรือจะโอนลอยไว้แบบมีสัญญา  (แบบหลังแม้ว่าจะผิด พรบ. อาวุธปืน  แต่ก็ยังมีคนใช้วิธีนี้กันอยู่ครับ)

ขอให้สมหวังนะครับ

"อันมนุษย์สุดดีอยู่ที่ปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ"
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 07:15:07 AM »

..ตั้งกระทู้.นึกว่าปืนโครงการ..ที่แท้ขอ.ป.3.นายทะเบียนไม่อณุญาต.... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 07:24:08 AM »

แพง

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:54:32 AM »

เวลาไปขอ .45 ต้องพกตังค์ไปเยอะๆครับ ใส่ไว้ในกระเป๋าเสื้อ เอาแบบโชว์นิดๆ แล้วแกล้งทำมึนๆถามว่า ค่าธรรมเนียมการขอ.45นี่เท่ากับขนาดอื่นหรือเปล่าครับแล้วผมเป็นประชาชนธรรมดาขอได้ไหมครับ(ตามระเบียบ)  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
LSD
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

PSYCHEDELIC

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:46:33 AM »

เวลาไปขอ .45 ต้องพกตังค์ไปเยอะๆครับ ใส่ไว้ในกระเป๋าเสื้อ เอาแบบโชว์นิดๆ แล้วแกล้งทำมึนๆถามว่า ค่าธรรมเนียมการขอ.45นี่เท่ากับขนาดอื่นหรือเปล่าครับแล้วผมเป็นประชาชนธรรมดาขอได้ไหมครับ(ตามระเบียบ)  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ครับ ตานนั้นครับ ที่บ้านผม(สุโขทัย)ขอได้ครับ
แต่แกล้งทำอย่าง คุณ สิบฤทัย กล่าว จะได้เร็วมาก

ฉันจะเดินทางไปทั่วโลก เพื่อเก็บฝันของชาวโลก
มาสร้างให้เป็นจริงแล้วฉันจะนำมากำนัลแด่เธอ
ถ้าเธอต้องการ ฉันจะร้องให้คร่ำครวญ
เพื่อใช้น้ำตาของฉันชะล้างรอยเปื้อนบนเท้าเธอ
และถ้าเธอต้องการ  ฉันจะควักดวงใจที่เปี่ยมล้น
ไปด้วยรักของฉันนำออกมาแบ่งเป็นสองซีก
เพื่อทำรองเท้าให้เธอสวม เธอต้องการอะไรอีกไหม
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 11:02:58 AM »

วันที่  9  ธันวาคม  2551  ครับจะไปยื่นขอปอสาม
สิบเอ็ดมอมอ  เตรียมใส่ปัจจัยไว้สองพัน  เพื่อหล่อลื่นครับ (ขนาดราคา ขรก.นะครับ)   ไหว้ ไหว้ ไหว้

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
@สิบฤทัย@
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 11:57:26 AM »

วันที่  9  ธันวาคม  2551  ครับจะไปยื่นขอปอสาม
สิบเอ็ดมอมอ  เตรียมใส่ปัจจัยไว้สองพัน  เพื่อหล่อลื่นครับ (ขนาดราคา ขรก.นะครับ)   ไหว้ ไหว้ ไหว้

นนทบุรี 10000 บาทครับ .45 ,.357(ค่าธรรมเนียม) ยี๊ ยี๊

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
eded
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 12:33:45 PM »

ที่กรุงเทพ ขนาด .45 ขอรับโอน 7 บาท......ครับ รอ ป.3 ประมาณเดือนครึ่ง+รอป.4 ประมาณ 1 เดือน......... Grin
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 12:46:47 PM »

บอกเค้าไปเลยครับว่าพี่ครับผมขอ .45 คิดเท่าไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2008, 05:27:31 PM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

Gunsmoke
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 01:23:38 PM »

ปทุมธานี หนึ่งหมื่นถ้วน ครับ ฟันธง Grin
iii>ท่านขุน<iii
Full Member

คะแนน 55

***501***

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 02:53:12 PM »

ปทุมธานี หนึ่งหมื่นถ้วน ครับ ฟันธง Grin
                        Grin ค่าทางด่วน เก็บ 10k  Grin
                              ขำก๊าก วิ่งใต้ทางด่วนดีกว่า  ขำก๊าก

ชีวิตนี้  เพื่อครอบครัวอันเป็นที่รัก
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:42:36 PM »

สิบเอ็ดมอมอ  เตรียมใส่ปัจจัยไว้สองพัน  เพื่อหล่อลื่นครับ (ขนาดราคา ขรก.นะครับ)   ไหว้ ไหว้ ไหว้

นนทบุรี 10000 บาทครับ .45 ,.357(ค่าธรรมเนียม) ยี๊ ยี๊

สามห้าเจ็ด... ผมขอโดยไม่ต้องเสียซักบาทครับ... ไม่มีเส้นไม่มีสายด้วย... ใช้วาจาอ้อนวอนอย่างเดียวครับ...

...ท่านเจ้าของกระทู้ลองเอาวิธีของผมไปใช้ดูนะครับ... ผมบอกนายทะเบียนว่า... เจ้าของเขาจะขายเป็นปืนเถื่อน... ก็เลยไปขอซื้อไว้โดยจะโอนแบบถูกต้อง... เพราะไม่อยากให้ปืนเถื่อยเพิ่มขึ้นมาอีก ๑ กระบอก... หว่านล้อมให้ดีครับ... สมัครสมาชิกสนามยิงปืนแล้วถ่ายเอกสารแนบไปด้วยก็ช่วยได้ส่วนหนึ่งครับ... ขอให้โชคดีครับ...

ปล.ผมไม่สนับสนุนการหยอดน้ำมันหล่อลื่นให้กับกาฝากสังคมครับ...
@สิบฤทัย@
Sr. Member

คะแนน 30

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:15:31 PM »

สามห้าเจ็ด... ผมขอโดยไม่ต้องเสียซักบาทครับ... ไม่มีเส้นไม่มีสายด้วย... ใช้วาจาอ้อนวอนอย่างเดียวครับ...

...ท่านเจ้าของกระทู้ลองเอาวิธีของผมไปใช้ดูนะครับ... ผมบอกนายทะเบียนว่า... เจ้าของเขาจะขายเป็นปืนเถื่อน... ก็เลยไปขอซื้อไว้โดยจะโอนแบบถูกต้อง... เพราะไม่อยากให้ปืนเถื่อยเพิ่มขึ้นมาอีก ๑ กระบอก... หว่านล้อมให้ดีครับ... สมัครสมาชิกสนามยิงปืนแล้วถ่ายเอกสารแนบไปด้วยก็ช่วยได้ส่วนหนึ่งครับ... ขอให้โชคดีครับ...

ปล.ผมไม่สนับสนุนการหยอดน้ำมันหล่อลื่นให้กับกาฝากสังคมครับ...
แค่บอกว่าโอนปืนให้เป็นการหักหนี้กันเนื่องจากเจ้าของปืนเป็นหนี้เราอยู่ในจำนวนเงินที่มีราคาพอๆกับปืนแล้วเจ้าของปืนไม่มีเงินใช้หนี้จึงอยากจะโอนปืนให้เป็นการชดใช้หนี้แทน โดยอ้างว่าเป็นการยืมปากเปล่าตามประสาชาวบ้านไม่ได้ทำสัญญาอะไรกันเพราะไว้เนื้อเชื่อใจ ก็น่าจะ โอเค แล้วนะครับ Grin(ลุงผมก็ใช้วิธีนี้แหละ  แต่ก็ได้รับคำตอบเดิม10000ครับ)

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:24:42 PM »

แค่บอกว่าโอนปืนให้เป็นการหักหนี้กันเนื่องจากเจ้าของปืนเป็นหนี้เราอยู่ในจำนวนเงินที่มีราคาพอๆกับปืนแล้วเจ้าของปืนไม่มีเงินใช้หนี้จึงอยากจะโอนปืนให้เป็นการชดใช้หนี้แทน โดยอ้างว่าเป็นการยืมปากเปล่าตามประสาชาวบ้านไม่ได้ทำสัญญาอะไรกันเพราะไว้เนื้อเชื่อใจ ก็น่าจะ โอเค แล้วนะครับ Grin(ลุงผมก็ใช้วิธีนี้แหละ  แต่ก็ได้รับคำตอบเดิม10000ครับ)

ครับ  เอกสารสมาชิกสนามยิงปืนมี
ประกาศนียบัตร หลักสูตร การยิงปืนพก จากสนามยิงปืน นร.จปร.มี
แต่ก้อต้องเตรียมครับ  ใกล้ปีใหม่ งานกาชาดครับ
โดนแน่นอน  ไม่มีน้ำมันหล่อลื่น รอจนแก่  ใจขาดตายพอดีครับบบ  เอิกเอิก
คิดมากนะ  ขนาดลูกเข้าอนุบาล  พ่อแม่ยังวิ่งเลยครับ
สังคมเราปลูกฝังกันตั้งแต่เด็กๆๆ  โดยอาจรู้ตัว รึไม่รู้ตัวก้อได้
ผมเล่าจากประสบการณ์ครับ 
ตาสี ตาสา ยายมี ยายมา  ฝันเลยครับ
ถ้าไม่เกิดเดือนมีนา   ยากครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์