๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 07:02:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มท. สั่งการ เพิกถอนใบอนุญาต ปืนสวัสดิการ อ.สุไหงโก-ลก ทั้งป.3และป.4  (อ่าน 48073 ครั้ง)
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 09:40:16 AM »

งานนี้ข้าราชการเศร้า...พ่อค้าหน้าบานอีกแล้ว  Cry Cry Cry
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 09:40:58 AM »

แต่เรื่องแบบนี้ มท.ควรย้อนกลับไปดูตัวเองด้วย ความยุ่งยากทั้งสิ้นทั้งปวงมันเกิดขึ้นหลังจากที่กรมการปกครองเข้ามาดูแลงานทะเบียนปืนทั่วประเทศ
....สามารถไปร้องเรียนกับหน่วยงานไหนได้บ้างไหมครับ รวมถึงความยุ่งยากในการขอป.3 ของประชานทั่วไปด้วย(โดยเฉพาะชาว กทม.)....หากมีช่องทางพอทำได้ บรรดาสมาชิก อวป. หรือ สพป. อาจจะลงชื่อร่วมกันเพื่อร้องเรียนเรื่องดังกล่าว....พอมีทางเป็นไปได้ไหมครับ...

มันต้องทำเป็นขั้นตอน
อย่างเช่น  ทุกท่านที่มีปัญหา  ทำจดหมายร้องเรียนมาที่ อวป.  รวบรวมใส่แฟ้มไว้  พอได้มากพอสมควร  ก็เข้าพบรัฐมนตรี
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 09:45:46 AM »

งั้นบางคนที่ได้ปืนแล้ว  และมี ป.3  แล้ว  ก็ไม่สามารถขึ้นเป็น  ป.4  ได้หรือครับ Huh

ได้ข่าวว่าบางคนได้รับปืนแล้วด้วยครับ Huh Huh

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
92FS
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 09:48:13 AM »

**
นึกแล้วเชียว  แล้วผมก็เตือนมาโดยตลอด
จริง ๆ เป็นการขออนุญาตด้วยวาจา   แล้วบันทึกยอดกันที่สำนักงานแห่งหนึ่ง  ซึ่งไม่เกี่ยวข้องกับงานทะเบียนปืน  แล้วไม่ให้ทาง จนท.ผู้รับผิดชอบ  ทราบเรื่องด้วย (ของจริงทราบ  แต่ทราบแบบไม่เป็นทางการ)
แต่เรื่องแบบนี้   มท.ควรย้อนกลับไปดูตัวเองด้วย   ความยุ่งยากทั้งสิ้นทั้งปวงมันเกิดขึ้นหลังจากที่กรมการปกครองเข้ามาดูแลงานทะเบียนปืนทั่วประเทศ

แล้วจะแก้ไขยังงัยได้บ้างครับ Huh Huh
สามารถขออนุมัติ มท. ย้อนหลังได้ไหมครับ Huh Huh
โดยหลักการ ก็ทำได้ แต่คงไม่มีใคร (ยอม) ทำ Wink เนื้อไม่ได้กิน แต่เอากระดูกมาแขวนคอ Grin
** ท่านผู้การสุพินท์คาดการณ์ไว้แม่นยำจริง สุดท้ายปัญหาก็เกิดอย่างที่คิด ขอเอาใจช่วยเพื่อนสมาชิกที่จองปืนนะครับ...น่าจะมีช่องทาง กรณีเช่นนี้ ถ้าบริษัทฯนำปืนโควต้ามาขายต่อให้ประชาชนคงจะโกยกำไรมหาศาลนะครับ**
rex-hip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 10:28:30 AM »

หนังสือสั่งการ มท.0307.4/ว16661  ลงวันที่ 17 ต.ค. 48 ขอให้งดออกใบอนุญาต ให้แก่ผู้ซื้อปืนใน โครงการสวัสดิการอ.สุไหงโก-ลก จ.นราธิวาส
โดยให้เหตุผลว่า โครงการดังกล่าว ไม่ได้ รับอนุมัติ จาก รมต. มท. หากมีผู้ใดมาขอรับใบอนุญาตให้งด การออกทุกราย
            สมาชิกท่านใดมีปืนดังกล่าว อยู่แล้วจะมีทางออกอย่างไร เป็นเรื่อง ที่น่าคิดมากๆครับ  ปืนเถื่อนจะเต็มไปหมด และยังมี อำเภออื่นๆ อีกหรือเปล่า ที่มีปัญหาแบบนี้ ท่านทีจะซื้อปืนก็โปรดระวัง  นะครับ ผู้การสุพินท์ มีข้อมูล ช่วยตอบหน่อย ครับ
เพิ่มเติมจากคุณ golf คงลืม   ใบอนุญาตที่ได้รับอนุญาตแล้วก็มีคำสั่ง (เพิกถอนใบอนุญาตนั้นด้วยครับ)
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 10:31:41 AM »

หนังสือสั่งการ มท.0307.4/ว16661 ลงวันที่ 17 ต.ค. 48 ขอให้งดออกใบอนุญาต ให้แก่ผู้ซื้อปืนใน โครงการสวัสดิการอ.สุไหงโก-ลก จ.นราธิวาส
โดยให้เหตุผลว่า โครงการดังกล่าว ไม่ได้ รับอนุมัติ จาก รมต. มท. หากมีผู้ใดมาขอรับใบอนุญาตให้งด การออกทุกราย
 สมาชิกท่านใดมีปืนดังกล่าว อยู่แล้วจะมีทางออกอย่างไร เป็นเรื่อง ที่น่าคิดมากๆครับ ปืนเถื่อนจะเต็มไปหมด และยังมี อำเภออื่นๆ อีกหรือเปล่า ที่มีปัญหาแบบนี้ ท่านทีจะซื้อปืนก็โปรดระวัง นะครับ ผู้การสุพินท์ มีข้อมูล ช่วยตอบหน่อย ครับ
เพิ่มเติมจากคุณ golf คงลืม ใบอนุญาตที่ได้รับอนุญาตแล้วก็มีคำสั่ง (เพิกถอนใบอนุญาตนั้นด้วยครับ)
... ตกใจ ตกใจ ตกใจ....

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
opart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 10:54:20 AM »

ทำไงละครับ คงจะต้องคืนปืน คืนเงิน ล่ะครับ  มท.คงจะไตร่ตรองแล้วถึงมีหนังสือสั่งการออกมา  ไม่งั้น ก็จะมีคนทำโครงการแบบนี้กันทั่วประเทศ แล้วค่อยขออนุญาต มท.ที่หลัง  ดังนั้นคนที่อนุญาตให้จัดทำโครงการดังกล่าวร่วมทั้งร้านที่นำปืนเข้ามาจำหน่ายต้องรับผิดชอบ คนสั่งจองคงจะต้องเสียเวลาและก็เสียความรู้สึกไปตามระเบียบ (เหมือนเช่นโครงการอื่น ๆ) ถือเป็นเรื่องปกติ ของปืนสวัสดิการ  แต่ที่ไม่ปกติ คือนายอำเภออนุมัติให้จัดทำโครงการโดยที่ตัวเองไม่มีอำนาจ  หรือได้รับอนุมัติจาก มท. ก่อนได้ไง  ทั้ง ๆ  ที่ตัวเองเป็นผู้ถือปฏิบัติในเรื่องนี้โดยตรง
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 12:14:07 PM »

** ท่านผู้การสุพินท์คาดการณ์ไว้แม่นยำจริง สุดท้ายปัญหาก็เกิดอย่างที่คิด ขอเอาใจช่วยเพื่อนสมาชิกที่จองปืนนะครับ...น่าจะมีช่องทาง กรณีเช่นนี้ ถ้าบริษัทฯนำปืนโควต้ามาขายต่อให้ประชาชนคงจะโกยกำไรมหาศาลนะครับ**

ครับถ้าเป็นอย่างนี้จริง.......บริษัทฯก็น่าจะเสียภาษีเิพิ่มนะครับ Grin

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
snooppy
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 12:23:12 PM »

ผมเดาว่าอีกหน่อย ประชาชนทั่วไปคงมีคำสั่งห้ามให้ซื้อให้มีแน่ๆ  เป็นแผนงานต่อเนื่องจากการจำกัดอาวุธปืนในมือประชาชนใช่หรือเปล่า ก็ไม่รู้ ผมเหนื่อยใจจริงๆ
APACHE _ Love The King
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 12:29:58 PM »

ผมเดาว่างานนี้ปืนเถือนจะมีอีกเพียบครับ...เงินไม่คืนปืนก็ไม่คืนเหมือนกัน....น่าจะสำรวจกันก่อนว่าใครได้ปืนไปแล้วก็ออก ป.4 ให้ไปเลย... Wink
May 21 ** รักในหลวง **
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 12:44:28 PM »

ผมเดาว่างานนี้ปืนเถือนจะมีอีกเพียบครับ...เงินไม่คืนปืนก็ไม่คืนเหมือนกัน....น่าจะสำรวจกันก่อนว่าใครได้ปืนไปแล้วก็ออก ป.4 ให้ไปเลย... Wink
มีคนที่ได้รับปืนไว้แล้ว รอ ป4 อยุ่มาคุมปืนมาหลายชุด หลายเดือนแล้วนะครับ
แล้วถ้าไม่มีคนรับผิดชอบ กลายเป็นปืนเถื่อนซิครับ
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 02:05:05 PM »

ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
tan1
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 04:17:19 PM »

โทรเช็คบริษัทแล้วเห็นว่าคงเรียบร้อยภายในสองอาทิตย์..(เท็จจริงยังไงอยู่ที่ผู้ตอบ..ผมก็รับของมาแล้วด้วย)
ViboonR
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 04:32:23 PM »

ไปงาน Defense มาวันนี้  เห็น บริษัท อินเทคฯ ที่พูดถึงออกบูทร่วมกับบริษัทแม่ของ Glock กับ CZ ครับ  ท่าทางกำลังภายในจะดีครับ Huh
เรื่องสั้นยาวหลายตอนจบ  Huh
Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 04:50:33 PM »

เดือดร้อนกันทั่ว
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 17
  พิมพ์