๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:48:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เค้าชักปืนออกมาขู่ ผมควรทำไงดีครับ  (อ่าน 32557 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 07:13:01 PM »

เปิดทางให้เขาเสียก็ไม่มีเรื่อง  นี่ไม่ยอมแถมยังไล่ตามอีก  เราคิดว่าเราไม่ช้า  แต่เขาเร็วกว่าต้องหลีกทางครับ

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 07:13:31 PM »

อย่างพี่ ๆ บอกครับ... ทางใครทางมันดีกว่า กลับบ้านนอนกอดลูกกอดเมีย สบายกว่าเยอะ อย่าไปคิดมาก ผ่านแล้วผ่านไปครับ  ยิ้มีเลศนัย

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 07:22:39 PM »

ขับช้า(กว่า) ก็ชิดซ้ายให้ทาง
ถ้าผิดพลาดกันไปนิดๆ หน่อยๆ ก็ยกมือขอโทษ ส่งยิ้มเข้าไว้ ค้อมศรีษะเล็กน้อย

ปลอดภัยสบายใจทุกฝ่ายครับ  ไหว้
smitxx2005'รักในหลวง'
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 07:27:37 PM »

ใจเย็นๆครับ ดีนะที่มีเด็กๆ ไม่งั่นคงดังลงหน้าหนึ่งกันอีกแน่ๆ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 07:27:48 PM »

บนทางหลวงพิเศษ บูรพาวิถี   มีป้ายจราจรบอกไว้เป็นระยะ ๆ ว่า
"ขับช้า ชิดซ้าย"

วิ่ง 120 กม. แค่นี้   ชั้นก็เร็วแล้ว.....ใครว่า ชั้นขับช้า
เลนซ้าย   ทางไม่เรียบ  เดี๋ยวช่วงล่างรถชั้นพัง   เลนขวาทางเรียบกว่า
ใครจะแซง  ก็แซงซ้ายได้นี่จ๊ะ
กฎหมายกำหนดให้ขับแค่ 120 กม.  ชั้นก็ทำตามกฎหมาย

ชั้นวิ่งขวาสุด   สองเลนซ้าย ไว้ให้รถสิบล้อ กะเอาไว้แซง
ชั้นไม่รีบ  ถ้าเธอรีบ  ทำไมไม่ไปตั้งแต่เมื่อวาน
จะรีบไปเกิดใหม่ที่ไหนกันย่ะหล่อน  คริ คริ

ยิ่งกระพริบไฟไล่  ชั้นยิ่งไม่หลบ
กระดิกไฟเลี้ยวให้แซง   ชั้นก็ขี้เกียจ  เรียนเชิญแซงซ้ายไปเฮอะ
ทั้ง ๆ ที่รถเป็นพวงมาลัยขวา

บีบแตรไล่  ชั้นก็ไม่ชอบ  ชั้นขับของชั้นดี ๆ  มาปาดทำไมฟร่ะ
ชั้นขับของชั้นถูก   ถนนเอากลับบ้านก็ไม่ได้   ตะบี้ตะบันเหยียบกันอยู่นั่นแล้ว...

คริ คริ  ขับช้า (กว่า) ควรจะชิดซ้าย (หรือให้ทาง) หรือไม่
แซงซ้ายไปเลย...ถ้าแรงจริง..(ทั้ง ๆ ที่ รถเป็นพวงมาลัยขวา)

ผมเอง  ก็ยัง งง ๆ อยู่ครับ  คริ คริ

Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 07:32:46 PM »

น่าจะจดกทโทรหาร่วมด้วยช่วยกันในตอนนั้นเลยนะครับ
mrwhite
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 07:33:22 PM »

ขับช้าชิดซ้ายครับ  ถนนโล่งช่วงประจวบ ผมวิ่งเลนขวา140 คันตามหลังมาเร็วกว่า กระพริบไฟ ผมยังต้องหลบเข้าซ้ยให้เลยครับ  Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2009, 07:36:14 PM โดย mrwhite » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 07:34:49 PM »

บ่ายวันอาทิตย์ที่ผ่านมาตั้งใจจะพาเด็กๆไปกินข้าวปู่-ย่า 
ออกมาได้สักพักถนนโล่งๆ ผมอยู่ที่เลนขวา(เลนซ้ายมีแต่หลุม-บ่อ) ด้วยความเร็ว 110กม./ชม.   
จู่ๆมีรถกะบะ 4WDไล่ติดแบบน่าเกลียด เปิดไฟไล่
แต่ผมรู้สึกว่าผมไม่ได้ช้าและตลอดระยะสายตาไม่มีรถอื่นอีก
ถ้าเค้ารีบจริงแซงซ้ายก็ได้  ผมจึงไม่หลบ

เค้าแซงออกซ้าย แล้วจงใจปาดหน้า  ผมขับตามไป
คนนั่งข้างคนขับลงกระจกโชว์ Mark IV 11 มม.   ยี๊ ให้ผมเห็นแต่ไม่ยิง แบร่

เกิดเหตุการณ์อย่างนี้ ถ้าผมมีปืนแล้วผมยิงออกไปก่อนจะเกิดอะไรขึ้น 
มือเดียวผมสามารถควบคุมรถได้หรือไม่ ผมควรยิงส่วนไหนก่อน มีวิธีป้องกันเด็กๆ  อย่างไรบ้าง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2009, 07:37:37 PM โดย ตงฟางปุ๊ป้าย 東方不敗 ไซมึ้งซวยเสาะ » บันทึกการเข้า
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 07:39:27 PM »

ปกติ ผมเป็นคนขับรถไม่ช้า แต่ก็ไม่ได้เร็วมาก

120 130 ปกติ

ถ้ามีรถเร็วกว่ามาข้านหลัง แล้วเปิดไฟขอทาง

ผมหลบให้ครับ..

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
apirat123456789
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 07:42:54 PM »

ขับช้า(กว่า) ก็ชิดซ้ายให้ทาง
ถ้าผิดพลาดกันไปนิดๆ หน่อยๆ ก็ยกมือขอโทษ ส่งยิ้มเข้าไว้ ค้อมศรีษะเล็กน้อย

ปลอดภัยสบายใจทุกฝ่ายครับ  ไหว้
เห็นด้วยครับ
anasnarak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 07:45:16 PM »

บ่ายวันอาทิตย์ที่ผ่านมาตั้งใจจะพาเด็กๆไปกินข้าวปู่-ย่า  ออกมาได้สักพักถนนโล่งๆ ผมอยู่ที่เลนขวา(เลนซ้ายมีแต่หลุม-บ่อ)ด้วยความเร็ว 110กม./ชม.   จู่ๆมีรถกะบะ 4WDไล่ติดแบบน่าเกลียด เปิดไฟไล่ แต่ผมรู้สึกว่าผมไม่ได้ช้าและตลอดระยะสายตาไม่รถอื่นอีกถ้าเค้ารีบจริงแซงซ้ายก็ได้  ผมจึงไม่หลบ

เค้าแซงออกซ้าย แล้วจงใจปาดหน้า  ผมขับตามไป  คนนั่งข้างคนขับลงกระจกโชว์ Mark IV 11 มม.   ยี๊ ให้ผมเห็นแต่ไม่ยิง แบร่

เกิดเหตุการณ์อย่างนี้ ถ้าผมมีปืนแล้วผมยิงออกไปก่อนจะเกิดอะไรขึ้น  มือเดียวผมสามารถควบคุมรถได้หรือไม่ ผมควรยิงส่วนไหนก่อน มีวิธีป้องกันเด็กๆ  อย่างไรบ้าง

ทำไมท่านไม่หลบให้เขาแซงไปละ 110 ผมขับเวฟ125ccนะนั้น  ตกใจ ถ้ามีรถ มาผมก็หลีกเข้าซ้ายให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2009, 11:10:07 PM โดย Ultraman Taro » บันทึกการเข้า
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 07:50:45 PM »

บ่ายวันอาทิตย์ที่ผ่านมาตั้งใจจะพาเด็กๆไปกินข้าวปู่-ย่า  ออกมาได้สักพักถนนโล่งๆ ผมอยู่ที่เลนขวา(เลนซ้ายมีแต่หลุม-บ่อ)ด้วยความเร็ว 110กม./ชม.   จู่ๆมีรถกะบะ 4WDไล่ติดแบบน่าเกลียด เปิดไฟไล่ แต่ผมรู้สึกว่าผมไม่ได้ช้าและตลอดระยะสายตาไม่รถอื่นอีกถ้าเค้ารีบจริงแซงซ้ายก็ได้  ผมจึงไม่หลบ

เค้าแซงออกซ้าย แล้วจงใจปาดหน้า  ผมขับตามไป  คนนั่งข้างคนขับลงกระจกโชว์ Mark IV 11 มม.   ยี๊ ให้ผมเห็นแต่ไม่ยิง แบร่

เกิดเหตุการณ์อย่างนี้ ถ้าผมมีปืนแล้วผมยิงออกไปก่อนจะเกิดอะไรขึ้น  มือเดียวผมสามารถควบคุมรถได้หรือไม่ ผมควรยิงส่วนไหนก่อน มีวิธีป้องกันเด็กๆ  อย่างไรบ้าง

ช้าไม่ช้าไม่เกี่ยวหรอครับ ในเมื่อเขาเร็วกว่าและเขาอยากไป หลบให้เค้าก็จบเรื่อง
และในเมื่อบอกว่าซ้ายมือเป็นหลุมเป็นบ่อ ใจคอจะให้เค้าแซงซ้ายได้อย่างไรครับ

ส่วนเรื่องโชว์ปืนนี่ก็กร่างเกินเหตุ จะไปยิงเค้าทำไมครับ ก็จำทะเบียนแล้วโทรแจ้งความไม่ดีกว่าหรือครับ
ในรถมีเด็กๆ ยังคิดขับตามอีกหรือครับ จะตามไปหาเรื่องเค้าทำไมอย่าเอาชีวิตคนอื่นมาเสี่ยงด้วยเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2009, 07:54:38 PM โดย แมวบ้า » บันทึกการเข้า

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 07:55:44 PM »

ถ้าอย่างนี้ เฉย ๆ ครับ  อย่าไปยุ่งกับเขาครับ  เหมือนท่านอื่น แนะนำครับ

MANOK
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 08:00:08 PM »

อยู่เฉยดีกว่า อย่าไปยุ่งดีที่สุด เดี๋ยวเรื่องบานปลาย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 08:04:02 PM »

ปืนราคาเป็นหมื่นเป็นแสน กว่าจะซื้อได้หลายขั้นตอน คนที่ซื้อปืนได้ในเมืองไทย ถือว่าไม่ขี้ไก่
อย่าทำตัวเป็นจิ๊กโก๋คุมซอยเลยครับ  ถ้ายังไม่นิ่งพออย่าพกเลย  พกปืนโดยไม่มีใบอนุญาตก็ถือว่า  ขาก้าวเข้าไปในคุกข้างนึงแล้ว   พกปืนยิ่งควรจะมีสติ  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 17
  พิมพ์