๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:29:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืน 9mm. ที่ท่านชอบ  (อ่าน 57267 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #240 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 09:10:56 AM »

ถ้าเอาที่อยากได้จริงๆ ชอบตัวนี้ครับ  

สั่งได้แจ้งด้วยนะครับ Grin Grin Grin อยากได้เหมือนกัน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #241 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 12:16:50 PM »

ถ้าเอาที่อยากได้จริงๆ ชอบตัวนี้ครับ  

สั่งได้แจ้งด้วยนะครับ Grin Grin Grin อยากได้เหมือนกัน
แสนกว่าคงไม่มีปัญญาสั่งครับพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แค่มองแล้วน้ำลายยืดล่ะพอไหว  น้ำลายหก น้ำลายหก
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #242 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 01:09:43 PM »

ไปเช่าบ้านทำธุระกิจที่ต่างจังหวัดเอาปืนและใบ ป.4ไปอยู่ด้วย(อยู่นาน) ถ้าตำรวจมาเห็นเข้าจะเป็นอย่างไรบ้างครับ?
Loongdom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

As long as We're together

« ตอบ #243 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 07:33:52 PM »

ผมได้จอง ปืนในฝันไว้ครับท่านเป็น HK P2000 V3 และผมก็ได้ฝันรอมาเกือบหกเดือนแล้วครับ ตอนนี้ทางร้านที่รับจองให้ผมฝันรออีกประมาณหกสิบวันครับ ผมไม่อยากฝันว่าใบ ป.สามของผมเป็นหมันครับ...สาธุ...คุณพระคุณเจ้า...ขอบคุณครับ...ด้วยความนับถือ
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #244 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 08:07:33 PM »

ผมรอมาเหมือนกันคับ แต่รอไม่ถึง 6 เดือน ว่าไปประมาณ 5 เดือนกว่าๆ จองร้านโย จริงๆทางร้านบอกว่าจะได้ต้นเดือนมีนา ซึ่งใบ ป.3 หมดอายุกลางเดือนมีนา แต่ทางร้านโทรมาบอกว่า มีคนขอ ป.3 ไมทัน เลยสละสิทธ์ ผมเลยได้ปืนมาต้นเดือนกุมภาแทน ยังไม่เคยยิงสักนัด ซื้อลูกเก็บไว้ทั้งลูกซ้อม-ลูกแท้ รอใบ ป.4 ออกก่อน แล้วว่าจะไปทดสอบกับเพื่อนอีกคนที่จอง HK ไว้เหมือนกันแต่ยังไม่ได้ เห็นร้านบอกว่า ทาง HK จะไม่ขายปืนให้ไทย ไงขอภวนาให้ได้นะคับ

ผมได้จอง ปืนในฝันไว้ครับท่านเป็น HK P2000 V3 และผมก็ได้ฝันรอมาเกือบหกเดือนแล้วครับ ตอนนี้ทางร้านที่รับจองให้ผมฝันรออีกประมาณหกสิบวันครับ ผมไม่อยากฝันว่าใบ ป.สามของผมเป็นหมันครับ...สาธุ...คุณพระคุณเจ้า...ขอบคุณครับ...ด้วยความนับถือ
Loongdom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

As long as We're together

« ตอบ #245 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 09:05:03 PM »

ผมรอมาเหมือนกันคับ แต่รอไม่ถึง 6 เดือน ว่าไปประมาณ 5 เดือนกว่าๆ จองร้านโย จริงๆทางร้านบอกว่าจะได้ต้นเดือนมีนา ซึ่งใบ ป.3 หมดอายุกลางเดือนมีนา แต่ทางร้านโทรมาบอกว่า มีคนขอ ป.3 ไมทัน เลยสละสิทธ์ ผมเลยได้ปืนมาต้นเดือนกุมภาแทน ยังไม่เคยยิงสักนัด ซื้อลูกเก็บไว้ทั้งลูกซ้อม-ลูกแท้ รอใบ ป.4 ออกก่อน แล้วว่าจะไปทดสอบกับเพื่อนอีกคนที่จอง HK ไว้เหมือนกันแต่ยังไม่ได้ เห็นร้านบอกว่า ทาง HK จะไม่ขายปืนให้ไทย ไงขอภวนาให้ได้นะคับ

ขอบคุณมากครับคุณ doud ผมจะลองโทร.เช็คไท่ร้านโย...บ่อยๆ เผื่อเจอ case เดียวกับคุณ

dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #246 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 09:17:51 PM »

CZ75 COMPACT  1 เดียว ก็อุ่นใจ แต่ไม่ค่อยพกติดตัว เพียงแค่อยู่ใกล้ๆ  ก็พอ เพราะมั่นใจในมือเปล่า 2 มือ ก็เหลือๆแล้ว ครับ ยังไม่เคยได้คิดจะใช้สักครั้ง ด้วยความสูง 180 ซม. กว่าๆ น้ำหนักตัวอีก 90 กก. แค่นี้ก็สยบทั้ง 10 ทิศ   ใช้สองมือเปล่า บวกความเร็ว ทำให้คู่อริมองไม่ทันว่า ผมยกมือขั้นไหว้ ขอร้อง อ้อนวอน  ตอนไหน!!!  ถ้าเอาไม่อยู่ 2 ขาที่มี อยู่เฉยได้อย่างไร คุกเขาลงไป อ่อนน้อมเข้าไว้ ใจอ่อนเอง  ***** ศักดิ์ศรี สำคัญยิ่งกว่าชีวิต และสิ้นสุดไปพร้อมกับชีวิตด้วยเช่นกัน*** ;

ผมขอใช้หลักสูตรนี้ด้วยคนน่ะครับ  ไม่ทราบว่า มีลิขสิทธิ์หรือป่าว อิอิอิ
เอ๋-ด้ามแดง(เชียงใหม่)
Sr. Member

คะแนน 25

ลูกศิษย์ครูหมู

« ตอบ #247 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 01:29:37 PM »

ผมโทรถามวันนี้แล้วครับคุณลุง
ได้ความว่าให้รอต่อไปครับ ซิก 229
ส่วน พี่ 2000 ก็ รอต่อไปเช่นกันครับ
ฮ่าๆ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #248 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 01:53:23 PM »

ที่อยู่ใกล้มือ คว้าง่ายสุด ของผมเป็นลูกโม2นิ้วครับ....

แล้ว เจ้า"คอมมานเช่" ไม่เสียใจแย่หรือครับ คริๆ

ปล.9 มม.ยังไม่มีเป็นชื่อของตัวเอง เคยพกของชื่อภรรเมีย (MK9)โดนจับครั้งหนึ่ง คริๆ พอดีว่าเจอพี่เขาคุยกันรู้เรื่อง แกใช้ดุลยพินิจ ว่า ด้วยเหตุอันสมควร แค่เอา ใบ ป.4ให้ดู พี่แกบอกว่า ทีหลังให้พกของเองแล้วกัน คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #249 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 04:01:37 PM »

วันที่พักผ่อนเดินซื้อของ ใช้ G26 ติดตัวครับ 10+1 นัด พกแม็กฯเดียวครับ ปกติวันทำงานพร้อมเต็มที่ .45 คิมเบอร์ 5 นิ้วครับ ขึ้นลำนกง้างใส่เซฟไว้ แม็กสำรองอีก 4 แม็กฯครับ
su 57 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #250 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 04:23:27 PM »

S&W M5904 รายงานตัวด้วยคน
pol2373
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #251 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 04:37:18 PM »

CZ 75B ครับ แต่พกไม่ไหว มันหนัก

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #252 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 08:01:50 PM »

ส่วนตัวผมชอบ Browning Hi - Power ครับ เป็นปืนที่ดูคลาสสิคดี แม้จะเป็นปืนแบบซิงเกิ้ล ที่สำคัญคือถอดง่ายครับ
  รองมาเป็น S&W M 5906 จับถนัด ออกแบบสวย เหล็กสเตนเลสล้วน เชื่อมั่นในความทน แต่ของคุณพ่อผมเป็น M 3913LS ยิงดีไม่ติดขัด แม้จะใช้กระสุนเก่า 12 ปีได้ครับ ผ่านทุกนัด เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #253 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 08:05:33 PM »

ชอบตัวนี้ด้วยเหตุผลส่วนตัว ก็เลยรับตัวนี้เข้าประจำการครับ Cheesy

การซื้อปืนด้วยเหตุผลส่วนตัว ไม่ตามกระแสตลาดไม่ใช่สิ่งผิดครับ
เช่น บางคนประทับใจปืนรุ่นหนึ่งจากภาพยนต์ที่ชอบ เลยไปถอยกระบอกนั้นมาก็มี
บางคนถนัดซ้าย จึงเจาะจงซื้อปืนที่มีเซฟซ้าย-ขวาและปลดแม็กซ้าย-ขวา ก็ไม่แปลกอะไร

กระทู้เนิ่นนานแต่...

ฮือ.....ดีใจน้ำตาไหล พี่อ๋องเข้าใจ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
TIGER_BURAPHA
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #254 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 08:13:14 PM »

ใช้92fsอยู่ครับแต่รู้สึกว่ามันใหญ่ไปหน่อยอยากจะเปลี่ยนไปใช้ตัวที่เล็กกว่าหน่อย
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18
  พิมพ์