๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 03:21:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำปืนลั่น ตัวเอง  (อ่าน 49578 ครั้ง)
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 01:49:02 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ  เสียววาบเลย  โชคดีนะครับที่ไม่เป็นอะไรมากกว่านี้  ดูจะรูปแล้วคุณฟีนพกด้านข้างหรอครับ  ดีนะครับที่ไม่พกอยู่ที่พุงไม่งั้นนกเขา ตกใจ ตกใจ ไม่อยากคิด

มีโอกาสลงไปโคกโพธ์แล้วจะแวะไปเยี่ยมนะครับ  ว่าแต่อยู่ส่วนไหนของโคกโพธ์หละครับ

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 01:50:16 PM »

ไม่รู้เหมือนกัน แต่ที่แน่ๆ เอาลูกใส่แม็ค แล้วใส่แม็คเข้าตัวปืนแล้วขึ้นลำ ต่อจากนั้น ลดนก จนสุดแล้วก็เนบเอวแล้วใช้มือดึงกางเกงขึ้นโดยใช้มือรวบทั้งเข็มขัดและทั้งปืน หลังจากนั้น โป้ง ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2007, 01:56:45 PM โดย feen » บันทึกการเข้า
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 01:52:01 PM »

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley......ใช้พระอะไรครับ..เหนียวดี. ตกใจ ตกใจ ตกใจ...บอกหน่อยสิครับทำอย่างไรถึงลั่น....จะได้ระวังไว้บ้าง
เพราะผมใช้.38ซูเปอร์ผมใช้อยู่2กระบอก.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 01:54:17 PM »

ร้าน ผมอยู่ตรวข้ามทางเข้าบ้านท่าเรือ ข้างสถานีรถไฟ ร้านซ่อมโทรศัพท์ อาเมโฟนครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 01:55:58 PM »

ไม่รู้เหมือนกัน แต่ที่แน่ๆ เอาลูกใส่แม็ค แล้วใส่แม็คเข้าตัวปืนแล้วขึ้นลำ ต่อจากนั้น ลดนก แล้วก็เนบเอวแล้วใช้มือดึงกางเกงขึ้นโดยใช้มือรวบทั้งเข็มขัดและทั้งปืน หลังจากนั้น โป้ง ครับ

นกลดแล้วจะลั่นได้อย่างไรครับ............

Colt 1911 .38 super ไกเป็นซิงเกิลล้วนๆ ลดนกแล้วเหนี่ยวไกยังไงก็ไม่ลั่น

งง ครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
adisak5
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 01:58:58 PM »

โชคยังดีที่ไม่เป็นอะไรมากครับ
ผมว่าต่อไปต้องพกแบบไม่ขี้นลำ
อาศัยการขี้นลำเร็ว
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 02:00:08 PM »

งง เหมือนกันครับ Colt 1911 ลดนกแล้วลั่นได้อย่างไร

feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 02:00:34 PM »

แล้วขึ้นลำให้เร็วทำไงครับ
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 02:05:28 PM »

นี้แหละครับ เม็ดมะม่วง

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

หมูยอ..น่ากินป่ะ

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 02:06:59 PM »

ลดนกใส่ซองพกใน..งงครับ ว่ามันลั่นได้อย่างไร :Smiley :Smiley
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 02:08:05 PM »

ไม่รู้เหมือนกัน

1)  แต่ที่แน่ ๆ เอาลูกใส่แม็กฯ
2)  แล้วใส่แม็กฯ เข้าตัวปืน
3)  แล้วขึ้นลำ
4)  ต่อจากนั้น ลดนก จนสุด (แนใจว่าชิดโครงปืนนะครับ มิใช่ Half cock)
5)  แล้วก็เหน็บเอว
6)  แล้วใช้มือดึงกางเกงขึ้น  โดยใช้มือรวบทั้งเข็มขัดและทั้งปืน
หลังจากนั้น โป้ง ครับ

ทำไมต้องนำมือไปดึงกางเกงขึ้นด้วยล่ะครับ
และท่านใช้ มือ ข้างใด ครับ
ขอทราบลักษณะซองพกในด้วยครับ

อีกประการ ปืนถูกปรับแต่งหรือไม่ อย่างไรครับ

ตามข้อมูลที่ท่านแจ้ง....ไว้
ผมเห็นว่า   ไม่น่าจะเป็นไปได้ครับ...(ในส่วนของขั้นตอน)
เว้นแต่ระบบนิรภัยของปืนถูกปรับแต่งให้ผิดไปจากเดิม และหรือข้อ 4) ผิดไป ครับ

อีกประการ....
ท่านมีประสบการณ์สำหรับการใช้ปืนและใช้ปืนกระบอกดังกล่าวมาแล้วนานเท่าใด ครับ

ผมทำปืนลั่นใส่ตัวเอง
1)  โดยปกติผมจะเอาลูกใส่ลำกล้องไว้
2)  แล้วลดนกลงให้สุด
3)  แล้วก็เอาปืนแนบเอว 
     3.1)  โดยใช้ซองพกใน

4)  และครั้งนี้ก็ทำเหมือนทุกครั้ง
     4.1)  แต่ โป้ง ครับ

กางเกงยีนสุดรัก 1 ตัว กับแผล คล้ายรอยถลอกช้ำเลือดยาวประมาณ 3 นิ้ว
และโปรโมชั่นพิเศษ แสบแผล สุด ๆ ครั้งแรกในชีวิตครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 02:10:08 PM »

ไม่รู้เหมือนกัน แต่ที่แน่ๆ เอาลูกใส่แม็ค แล้วใส่แม็คเข้าตัวปืนแล้วขึ้นลำ ต่อจากนั้น ลดนก จนสุดแล้วก็เนบเอวแล้วใช้มือดึงกางเกงขึ้นโดยใช้มือรวบทั้งเข็มขัดและทั้งปืน หลังจากนั้น โป้ง ครับ

อ่านตอนแรกคิดว่าใช้ลูกหยอดเข้ารังเพลิงโดยตรง ...... อย่างไรก็ตามยังไม่เข้าใจว่าลั่นได้อย่างไร
แต่ก็ดีใจที่ท่าน feen ปลอดภัย ......... เป็นไปได้ไหมว่าลืมลดนกพอจับกางเกงพร้อมปืนก็เลยลั่นโป้ง

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 02:11:49 PM »

แล้วขึ้นลำให้เร็วทำไงครับ
ขออนุญาตถามนิดครับ
1. เป็น .38 ซูเปอร์ ซีรีส์ อะไรครับ มีสมอล็อคเข็ม หรือไม่
2.ในการลดนกชิดโครงของคุณ ทุกคนงง มันลั่นยังไง
ถ้าคุณลดนก อยู่ในจังหวะ ฮาฟล็อค ถ้าเป็น ก่อน ซีรีส์ 80 มันก็ติดฮาฟล็อค เหนี่ยวไกไม่ได้อยู่ดี

ถ้าคุณลดนกชิดโครง ถ้าเป็นตั้งแต่ซีรีส์ 80 ขึ้นมา มันมีช่วงเหลืออยู่นิดหนึ่ง เหนี่ยวแล้วดังแชะน่ากลัวลั่น
แต่ก็มีคนยืนยันว่า ไม่ลั่นแน่นอนมาหลายท่าน(แต่ผมเสียว)
รบกวนช่วยเล่าเหตุการณ์ให้ละเอียดซักนิดเถอะครับ   
เพราะสิ่งที่ท่านเล่ามาจะเป็นอุทาหรณ์อย่างดี สำหรับคนที่เล่นปืนอย่างพวกเราๆ
นี่ถือว่าสวรรค์ปราณี ที่ยังรักษาชีวิตของคนทำปืนลั่น มาเล่าประสบการณ์ให้เป็นประโยชน์แก่ผู้ที่ยังเล่นปืนที่ยังมีชีวิตอยู่
เพราะคนทำปืนลั่นบางคน ไม่มีโอกาส มาเล่าประสบการณ์ให้พวกเราฟัง จะจุดธูปถามเขาก็ไม่ตอบ
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 02:11:57 PM »

ใส่พระอะไรครับเอามาโชว์หน่อย Cool

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 02:15:50 PM »

ขอให้หายเร็วๆ นะครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 17
  พิมพ์