๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 09:54:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมโดนยึดปืนกันได้แล้ว  (อ่าน 30497 ครั้ง)
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #225 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 11:13:00 PM »

คุณโคระทมคนนี้  และคุณดำรง        พุต....+บรรณาธิการหนังสือพิมพ์  พวกสมองกลวงจริงๆ

.................. พูดถึงนาย ดำรง พุต  นี้ก็อีกคนหนึ่ง ตอนนออกรายการ บอกว่าตัวเองก็มีปืน .38 อยู่กระบอกหนึ่ง  แต่เห็นด้วยกับการยึดปืน

คุยไปคุยมาก เสือกบอกว่าตัวเองมีบ้านอยู่ เชียงใหม่อีกหลังเปลี่ยวมากๆ  เวลาไปเชียงใหม่ถ้าไม่เอาปืนไปด้วย จะไม่กล้าพาครอบครัวไปพักที่นั้น...5555555555555

มึงพูดแบบนี้แล้วเสือกมาสนับสนุนยึดปืนทำเหี้.. อะไรวะ โง่แล้วเสือกอวดฉลาด เลือกข้างแบบไม่ใช้สมอง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

..นึกถึงเรื่องนี้แล้วเจ็บใจ. ยี๊.ตอนนั้นที่แม้วมันประกาศจะยึดปืน และให้บรรดาร้านขายปืนเปลี่ยนอาชีพไปขายเต้าฮวย ทำเอาบรรดาผู้ประกอบการออกมาโอดโอยทำเป็นจะเป็นจะตายให้ได้..เวลานั้นก็มีนักวิชาการอย่างน้อย 2 ท่านคือ ดร.ผณิศวร และผู้การสุพินท์ออกมาให้ความเห็นคัดค้านผ่านสื่อ รวมถึงบรรดา สมช.อวป.ร่วมรณรงค์ทำสติกเกอร์แจกจ่ายกันไปติดเพื่อคัดค้านลัทธิแม้ว.. เยี่ยม
..แทนที่บรรดาผู้ประกอบการร้านปืนจะสำนึกบุญคุณมั่ง กลับตอบแทนด้วยการฉวยโอกาสสถานการณ์ไม่สงบทางภาคใต้ ขึ้นราคาปืนอย่างโหดเหี้ย..ม ..ซ้ำเติมความทุกข์ของชาวบ้านที่ต้องการมีอาวุธปืนไว้ปกป้องตนเองและครอบครัว.. เศร้า
..โดยราคาปืนก็ยังคงแพงมาอย่างต่อเนื่อง..จนถึงทุกวันนี้.. เศร้า

+1 ครับพี่  ไหว้

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #226 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 11:16:08 PM »

ก็เห็นโอดครวญออกสื่อ...ว่าจะไปขายก๋วยเตี๋ยวมั่ง เต้าฮวยมั่ง (ผมว่าขายกาแฟดีกว่านะ) Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
POM_II
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #227 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 11:47:44 PM »

คิดไปได้!!!!!!   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ควรจะยึดมีดไปด้วยนะครับ เพราะว่าจะได้ไม่มีไว้หั่นคอ บวก ขวานด้วยครับจะได้ไม่มีคนโดนจามหัว น่าเศร้าจริงๆๆๆ  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
krulong
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #228 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 11:43:39 AM »

ผมเพิ่งมีปืน..แต่หายเสียแล้ว(ก็ไม่ได้ยึด)..อิอิ
e20mmo
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #229 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 03:54:25 PM »

ปืนผมตกทะเลไปแล้วครับ จำไม่ได้ว่าทำตกบริเวณไหน โดนชก

อยากยึดก้อไปงมเก็บเอาเองก้อแล้วกันครับ แถวๆอ่าวไทยนั่นแหละ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เห็นพกติดตัวอยู่ 1ไม่ใช่เหรอครับลุงทิดมา ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #230 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 12:23:11 AM »

ปืนผมตกทะเลไปแล้วครับ จำไม่ได้ว่าทำตกบริเวณไหน โดนชก

อยากยึดก้อไปงมเก็บเอาเองก้อแล้วกันครับ แถวๆอ่าวไทยนั่นแหละ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เห็นพกติดตัวอยู่ 1ไม่ใช่เหรอครับลุงทิดมา ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เอิ๊กๆๆๆๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อันนั้น...มรกดกตกติดตัว... ยึดบ่ได้ดอก... คิก คิก คิก คิก

ถ้าใครยึด ก้อจะโดนข้อหา ฆ่าล้างเผ่าพันธุ์มนุษย์เลยนะนั่นอ่ะ  โดนชก โดนชก

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #231 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 08:31:06 AM »

..นึกถึงเรื่องนี้แล้วเจ็บใจ. ยี๊.ตอนนั้นที่แม้วมันประกาศจะยึดปืน และให้บรรดาร้านขายปืนเปลี่ยนอาชีพไปขายเต้าฮวย ทำเอาบรรดาผู้ประกอบการออกมาโอดโอยทำเป็นจะเป็นจะตายให้ได้..เวลานั้นก็มีนักวิชาการอย่างน้อย 2 ท่านคือ ดร.ผณิศวร และผู้การสุพินท์ออกมาให้ความเห็นคัดค้านผ่านสื่อ รวมถึงบรรดา สมช.อวป.ร่วมรณรงค์ทำสติกเกอร์แจกจ่ายกันไปติดเพื่อคัดค้านลัทธิแม้ว.. เยี่ยม
..แทนที่บรรดาผู้ประกอบการร้านปืนจะสำนึกบุญคุณมั่ง กลับตอบแทนด้วยการฉวยโอกาสสถานการณ์ไม่สงบทางภาคใต้ ขึ้นราคาปืนอย่างโหดเหี้ย..ม ..ซ้ำเติมความทุกข์ของชาวบ้านที่ต้องการมีอาวุธปืนไว้ปกป้องตนเองและครอบครัว.. เศร้า
..โดยราคาปืนก็ยังคงแพงมาอย่างต่อเนื่อง..จนถึงทุกวันนี้.. เศร้า

ยังจำเหตุการณ์ตอนนั้นได้เหมือนกันครับพี่... แถมยังพากันไปยกเลิกซิม AIS ด้วยล่ะ จนป่านนี้ผมก็ยังไม่กลับไปใช้ระบบนี้อีกเลยนับแต่นั้น   แลบลิ้น  ยี๊ ยิ้มีเลศนัย
ผมก็เหมือนกันตั้งแต่วันนั้นมา   AIS  ให้ระบบมันดีอย่างไรผมก็ไม่ใช้ของมัน  ถ้ารู้ว่าเป็นของมันผมไม่สนับสนุนของมันจนถึงทุกวันนี้....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2011, 08:35:18 AM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #232 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 10:56:54 AM »

เริ่มละนะ  ดูข่าวนักเรียนยิงกันใหม ปืนอะไร  ทำเองหรือซื้อมา  ราคาไม่น้อยคงเป็นลูกคนมีตังไม่ต้องติดคุก  ดูข่าวโดนปล้นมั้ยเจ้าทรัพย์หมดสิทธ์สู้เพราะโจรมีปืน แล้วปืนมีทะเบียนหรือปืนเถื่อนครับ
แล้วคนดีๆเค้าป้องกันตัวเองอย่างไรดีละ  มีแล้วไม่ได้ใช้นะมันดีแล้ว  แต่จะใช้แล้วไม่มีเตรียมตัวตายได้เลย  ที่เห็นลงข่าวพ่อค้ายาบ้ามีเป็นสิบกระบอกเค้าขอซื้อถูกต้องตามกฏหมายมั้ย ถ้าถูกกฏหมายทำไมขอได้เยอะขนาดนั้น นายทะเบียนอมอะไรไว้หรือเปล่า คนดีๆทำมาหากินสุจริตเค้าขอมีมีไว้ป้องกันตัวป้องกันชีวิตลูกเมีย ทรัพย์พอหาได้ ลมหายใจถ้าหายไปใครจะรับผิดชอบ  ทำไมจะมายึดของเค้าไป ถ้ายึดต้องทั้งประเทศ ห้ามว่า  พวกนี้ไม่ใช่พวกกูยึด  นั้นพวกกูแจกมัน  เคยได้ยินมาว่าคนขอ ป12ไม่ได้  แต่คนได้ไม่ได้ขอเอง.......จริงมั้ย
koh125
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #233 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 11:07:15 AM »

แหม่..ทำไปได้    คิก คิก

สำนึกดี  สังคมดี
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #234 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 06:07:58 PM »

เขียนบทความไม่สร้างสรรค์ ไร้เหตุผล  ใช้แท่นพิมพ์กล่าวเท็จและสร้างความสับสนในหมู่ประชาชน  เป็นภัยร้ายแรงต่อสาธารณชน  ควร "ยึดแท่นพิมพ์" ของ นสพ. ฉบับนี้..ดีไหม? ครับ ท่าน บก.

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
octo.17
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #235 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 07:16:46 PM »

คุณโคระทมคนนี้  และคุณดำรง        พุต....+บรรณาธิการหนังสือพิมพ์  พวกสมองกลวงจริงๆ

.................. พูดถึงนาย ดำรง พุต  นี้ก็อีกคนหนึ่ง ตอนนออกรายการ บอกว่าตัวเองก็มีปืน .38 อยู่กระบอกหนึ่ง  แต่เห็นด้วยกับการยึดปืน

คุยไปคุยมาก เสือกบอกว่าตัวเองมีบ้านอยู่ เชียงใหม่อีกหลังเปลี่ยวมากๆ  เวลาไปเชียงใหม่ถ้าไม่เอาปืนไปด้วย จะไม่กล้าพาครอบครัวไปพักที่นั้น...5555555555555

มึงพูดแบบนี้แล้วเสือกมาสนับสนุนยึดปืนทำเหี้.. อะไรวะ โง่แล้วเสือกอวดฉลาด เลือกข้างแบบไม่ใช้สมอง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

+1 ครับพี่  ไหว้
                   +1 ค่ะ ไหว้
saengsakul-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #236 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 07:53:08 PM »

เริ่มละนะ  ดูข่าวนักเรียนยิงกันใหม ปืนอะไร  ทำเองหรือซื้อมา  ราคาไม่น้อยคงเป็นลูกคนมีตังไม่ต้องติดคุก  ดูข่าวโดนปล้นมั้ยเจ้าทรัพย์หมดสิทธ์สู้เพราะโจรมีปืน แล้วปืนมีทะเบียนหรือปืนเถื่อนครับ
แล้วคนดีๆเค้าป้องกันตัวเองอย่างไรดีละ  มีแล้วไม่ได้ใช้นะมันดีแล้ว  แต่จะใช้แล้วไม่มีเตรียมตัวตายได้เลย  ที่เห็นลงข่าวพ่อค้ายาบ้ามีเป็นสิบกระบอกเค้าขอซื้อถูกต้องตามกฏหมายมั้ย ถ้าถูกกฏหมายทำไมขอได้เยอะขนาดนั้น นายทะเบียนอมอะไรไว้หรือเปล่า คนดีๆทำมาหากินสุจริตเค้าขอมีมีไว้ป้องกันตัวป้องกันชีวิตลูกเมีย ทรัพย์พอหาได้ ลมหายใจถ้าหายไปใครจะรับผิดชอบ  ทำไมจะมายึดของเค้าไป ถ้ายึดต้องทั้งประเทศ ห้ามว่า  พวกนี้ไม่ใช่พวกกูยึด  นั้นพวกกูแจกมัน  เคยได้ยินมาว่าคนขอ ป12ไม่ได้  แต่คนได้ไม่ได้ขอเอง.......จริงมั้ย

.....จริงครับ...+๑ เยี่ยม
เสี้ยวจันทฉาย
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #237 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 09:57:53 PM »

.....จริงครับ...+๑ เยี่ยม

ป.12 ขอได้เฉพาะคนติดตามนักการเมืองเท่านั้น (มือปืนคุ้มกัน ไม่ขอเรียกBodyguard) เราประชาชนไม่มีวันที่จะขอได้เพราะชีวิตเราไม่มีค่า ไม่เหมือนนักการเมืองชีวิตใหญ่
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16]
  พิมพ์