๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 05:14:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่ายิงของคุณหญิงดาริน วราฤทธิ์  (อ่าน 21835 ครั้ง)
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 08:08:11 PM »

ผมถามนิดหนึ่ง ไม่เกี่ยวกับปืน แต่ เกี่ยวกับละครเรื่องนี้ เคยอ่านสมัยละอ่อน แต่ไม่จบ คืออยากรู้ว่า ตั้งแต่พากันเข้าป่าจนออกจากป่า ใช้เวลากีเดือนกี่วัน ครับ   Grin

http://www.petprauma.com/map/diary.html

ขอบพระคุณครับ อาจารย์

รวมเวลาทั้งสิ้น 20+67+42+18 = 147 วัน

น่าเห็นใจคุณดาริน แกนะครับ สมัยนั้นไม่มี "แบบกระชับ"เสียด้วย  Grin

modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 08:52:58 PM »

มันจะไปยากอะไรครูแหง.... ใครๆก็ทำได้.........  Grin

ขั้นแรก..... ไปซื้อปืนแบบและรุ่นเดียวกับคุณหญิงดารินมาก่อนเลย........ แล้วค่อยหัดยืนยิงตัดขั้วลูกมะขวิด.......

ทีนี้เริ่มจากเป้าส้มโอที่ระยะ 50 เมตรก่อน ยิงให้โดนทุกนัด....
       แล้วขยับไปยิงเป้าส้มเขียวหวานโดนทุกนัด........
       ขยับเป้าไปที่ 100 เมตร  ทำตามขั้นตอนแรก......

ขั้นสุดท้าย  ยิงไข่ไก่ที่ระยะ 100 เมตร ให้โดนทุกนัด แล้วค่อย หัดยิงตัดขั้วลูกมะขวิดโชว์เพื่อน............  Grin
เอ ...แล้ว .300 เวเธอบีนี่มันกระบอกละเท่าไหร่ และนัดละกี่ตังครับ กว่าจะยิงได้เหมือนในหนังสือคงจนเป็นผง..อิอิ

Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 08:54:49 AM »

ผมถามนิดหนึ่ง ไม่เกี่ยวกับปืน แต่ เกี่ยวกับละครเรื่องนี้ เคยอ่านสมัยละอ่อน แต่ไม่จบ คืออยากรู้ว่า ตั้งแต่พากันเข้าป่าจนออกจากป่า ใช้เวลากีเดือนกี่วัน ครับ   Grin

http://www.petprauma.com/map/diary.html

รวมเวลาทั้งสิ้น 20+67+42+18 = 147 วัน

น่าเห็นใจคุณดาริน แกนะครับ สมัยนั้นไม่มี "แบบกระชับ"เสียด้วย  Grin

แบบกระชับ มันเป็นอย่างไงครับ แบบคึดไม่ออก  อิอิ
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 09:57:53 AM »

ยิงแบบล่าสัตว์ครับ ยืนยิงแรงถีบรุนแรงกว่า ยก 308 ยืนประทับยิงมาก
ชายไทย พุงเกินมาตราฐาน สูง 170 หนัก 80 กิโลกว่า ตั้งท่าไม่ดี
 เกือบหงายหลัง คุณหญิงดาริน เดาว่า ต้องหุ่นเพียวบาง หรือสมส่วน
 ถ้ายืนยิง ภูเขาสองลูกคงสะท้าน...  ยิ้มีเลศนัย  Grin

นั่งแบบนี้ ก้นจ้ำเบ้า  Shocked

ชายไทยพุงเกินมาตราฐาน  ตกใจหน้าซีด

จับดีแล้ว เผลอลืมตัว คิดว่ายิง .22 LR ขอบตาก็ทะเลาะกับกล้อง มีถึงเลือด  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2009, 10:02:28 AM โดย BEEN » บันทึกการเข้า
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 09:59:18 AM »

มันจะไปยากอะไรครูแหง.... ใครๆก็ทำได้.........  Grin

ขั้นแรก..... ไปซื้อปืนแบบและรุ่นเดียวกับคุณหญิงดารินมาก่อนเลย........ แล้วค่อยหัดยืนยิงตัดขั้วลูกมะขวิด.......

ทีนี้เริ่มจากเป้าส้มโอที่ระยะ 50 เมตรก่อน ยิงให้โดนทุกนัด....
       แล้วขยับไปยิงเป้าส้มเขียวหวานโดนทุกนัด........
       ขยับเป้าไปที่ 100 เมตร  ทำตามขั้นตอนแรก......

ขั้นสุดท้าย  ยิงไข่ไก่ที่ระยะ 100 เมตร ให้โดนทุกนัด แล้วค่อย หัดยิงตัดขั้วลูกมะขวิดโชว์เพื่อน............  Grin

วันอาทิตย์นี้ อย่าขาดสอบน่ะท่าน STeelShoTS ได้ข่าวแว่วๆ 458  หลงรัก    คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2009, 10:01:04 AM โดย BEEN » บันทึกการเข้า
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 10:08:05 AM »

ขอบคุณครับพี่บีน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 11:23:07 AM »

วันอาทิตย์นี้ อย่าขาดสอบน่ะท่าน STeelShoTS ได้ข่าวแว่วๆ 458  หลงรัก    คิก คิก
จ้า... จะเอา 452 American ลำกล้องจาระบีบดวาวล์ไปยิงข่มขวัญ 458 เล่นๆ.........    คิก คิก
        .... แล้วกระสุน .300 เวฯแม๊กฯ ที่ท่าน kat เก็บไว้ให้ผมหนึ่งนัด จะเอาไปยิงกับปืนอะไรหละ ท่านบีน......  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 11:26:33 AM »

จ้า... จะเอา 452 American ลำกล้องจาระบีบดวาวล์ไปยิงข่มขวัญ 458 เล่นๆ.........    คิก คิก
        .... แล้วกระสุน .300 เวฯแม๊กฯ ที่ท่าน kat เก็บไว้ให้ผมหนึ่งนัด จะเอาไปยิงกับปืนอะไรหละ ท่านบีน......  หัวเราะร่าน้ำตาริน

กระบอกนี้ไง? "ไบคาล Center"   คิก คิก
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 11:34:37 AM »

อย่าลืมเอาลูกโดด ตู้ แอนด์ โค มาให้ลองซักห้านัด ดูกลุ่ม 100 เมตร เทียบ 870 ดูหน่อยว่าพอจะยิงตัดขั้วมะขวิด เอ้ย!! โดนลูกมะพร้าวหรือเปล่า ?

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 03:45:57 PM »

โห  มีแต่ระดับเทพ ทั้งนั้นเลย อายจริงๆ อ๋อย
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 03:57:11 PM »

ยิงบ่อยๆยิงเรื่อยๆหมดลูกปืนสักสามเข่งแล้วฝีมือจะดีเองครับครูแหง ยิ้มีเลศนัย
กล่องละ1000 เข่งละ เท่าไหร่ครับท่าน โธ่.....
   เข่งหนึ่งก็ประมาณ 1000 กล่อง............ส่องไปเลย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 09:09:19 AM »

ยิงบ่อยๆยิงเรื่อยๆหมดลูกปืนสักสามเข่งแล้วฝีมือจะดีเองครับครูแหง ยิ้มีเลศนัย
กล่องละ1000 เข่งละ เท่าไหร่ครับท่าน โธ่.....
   เข่งหนึ่งก็ประมาณ 1000 กล่อง............ส่องไปเลย
....ช็อคไปเลยครับผม  ยิงเดือนละกล่องก็จะชักอยู่แล้ว
Stone Cold
Full Member

คะแนน 8

มีชิวิตต้องมีความฝัน

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 02:47:44 PM »

แบบกระชับ มันเป็นอย่างไงครับ แบบคึดไม่ออก  อิอิ
เดินทางทั้ง เรื่อง 147 วัน แต่ผมเช่าอ่าน ทั้ง 2 ภาค ประมาณ 4 เดือน แทบแย่เหมือนกัน
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 03:44:37 PM »

เดินทางทั้ง เรื่อง 147 วัน แต่ผมเช่าอ่าน ทั้ง 2 ภาค ประมาณ 4 เดือน แทบแย่เหมือนกัน
[/quote]ภาค1  ...
ภาค2 จอมพราน
ภาค 3 มงกุฎไพร
แต่ภาค 2+3 ไม่ชัดเจนนะครับ
ผมว่าภาคแรกสนุกกว่า
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 04:47:44 PM »

ผมพึ่งจะมาถึงเมืองของวายาอยู่ครับ กำลังสู้กับตัวสามหน่อ ยังไปอีกไกลนะครับ

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์