๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 03:39:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: “อกหัก” วัคซีนใจ ให้น้องคนนึงที่เพิ่งเป็นโสดครับ  (อ่าน 9546 ครั้ง)
>>Casanovy<<
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2005, 03:21:29 PM »

เนี่ยแหละ... รสชาติของชีวิต.. คนที่ไม่เคยอกหัก ก็ถือว่าเป็นพรอย่างดีจากพระเจ้า.. แต่คนที่ผ่านประสบการณ์นี้มาแล้ว.. ก็ถือว่าได้บทเรียนครั้งใหญ่เลยทีเดียว  ก็แค่ " อกหัก" ไม่เห็นเป็นไรเลย..  ใครไม่รักเรา  เราก็รักตัวเองซิจ๊ะ.. แล้วยังมีพ่อแม่เราอีกนะ.. เค้าอาจจะรอให้เราไปกอดเค้าอยู่ก็ได้
K2A
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2005, 03:29:15 PM »

จะจบอุดมศึกษา...ต้องผ่านประถม...มัธยมก่อนครับ...  Cheesy

Pooh + Pim
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2005, 03:46:24 PM »

ผมน่ะเก่งเรื่องนี้ซะจนเห็นว่าเป็นสิ่งที่ดีไปแล้วครับ อีกไม่ถึง 100 ปี เราคงเป็นฝุ่นไปแล้ว ทำความดีและสร้างความสุขดีกว่า อย่าเสียเวลากับการตัดสินใจของคนอื่นที่ไม่เป็นประโยชน์กับเราเลยครับ คิดเสียว่า ความคิด สติปัญญา และจังหวะเวลาไม่ตรงกัน

ในเรื่องป่าเรื่องล่าเสือดาวกินคน 200 กว่าคนของ Jim Corbett มีข้อความทำนองนี้

"สำหรับความคิดไม่ว่าในทางบวกหรือทางลบของนายพรานนั้น ผมนึกไม่ออกเลยว่าจะทำให้เสือดาวตัวนั้นเดินมาให้เขายิงได้ยังไง"

"หลังจากที่ผมล้มเหลวในการล่ามา (หลายเดือน) วันนี้ผมมีความมั่นใจอย่างเต็มเปี่ยมว่าจะล่าเสือตัวนี้ได้ เพราะรู้ถึงศักยภาพของเสือตัวนี้มามากแล้ว"

"ไม่เป็นเรื่องต้องกลุ้มใจว่าเสือดาวตัวนี้ยังไม่ถูกยิงตาย บางทีเราอาจจะยิงในวันนี้ก็ได้ หรือไม่ก็ต้องยิงได้ในวันหน้าแน่ๆ"

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2005, 04:02:34 PM »

Grin   ขออนุญาตครับ.... Grin 

"   เป่นพันพรื่อมางงงง ดี๋คึนมังหม่าย  พรื่อก่า....ผี่หน่องในเวป ก่าหลั๊งเอ๋าใจ๋ฉ่วย โหย๋..........ขรับโผม  "

"   เป็นอย่างไรบ้าง   ดีขึ้นมั้งหม่าย ไงก็ พี่น้องในเวป กำลังเอาใจช่วยอยู่.... ครับผม  "   Grin Grin

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2005, 04:21:55 PM »

ขอขอบพระคุณทุกท่านครับ ที่กรุณานำประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟังครับ   Wink Wink Wink

Grin   ขออนุญาตครับ.... Grin 

"   เป่นพันพรื่อมางงงง ดี๋คึนมังหม่าย  พรื่อก่า....ผี่หน่องในเวป ก่าหลั๊งเอ๋าใจ๋ฉ่วย โหย๋..........ขรับโผม  "

"   เป็นอย่างไรบ้าง   ดีขึ้นมั้งหม่าย ไงก็ พี่น้องในเวป กำลังเอาใจช่วยอยู่.... ครับผม  "   Grin Grin

ตอนนี้กินได้นอนหลับแล้วครับ  Wink Wink Wink  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2005, 04:30:42 PM โดย natjoe » บันทึกการเข้า

ดอนเมือง​1
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2005, 05:05:55 PM »

ผมคิดถึงกระทู้นี้อยู่ 2 วัน  มาติดใจตรงคำว่า "คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง"  แล้วไม่ค่อยจะเห็นด้วยสักเท่าไหร่

ใจหนึ่งก็อยากจะถามความเห็นของเพื่อนสมาชิกที่เป็นสุภาพสตรี  ว่าข้อความข้างต้นนั้นเป็นจริงเพียงใด?

สำหรับผมแล้ว คติที่ถือประจำใจก็คือ "อุปนิสัยจิตใจเป็นต่อ  คารมรูปหล่อเป็นรอง" ครับ  ขอให้เป็นคนที่มีอุปนิสัยจิตใจดีงามเถอะ  เมื่อคบกันไปได้สักพัก  ฝ่ายหญิงน่าจะเห็นและพิจารณาได้เอง

หากยังไม่พบ ก็ถือว่ายังไม่ใช่   เมื่อไหร่ก็เมื่อนั้นครับ  Smiley

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2005, 05:14:20 PM »

อ้างถึง

ตอนนี้กินได้นอนหลับแล้วครับ  Wink Wink Wink 
อ้างถึง

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก Wink Wink Wink Wink

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2005, 07:09:25 PM »

เอ่อ อกหักกับสาวแค่คนเดียว แต่ยังมีในสต๊อกอีกครึ่งโหล จะสงสารดีมั๊ยเนี่ย
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2005, 07:28:40 PM »

เอ่อ อกหักกับสาวแค่คนเดียว แต่ยังมีในสต๊อกอีกครึ่งโหล จะสงสารดีมั๊ยเนี่ย

ไม่อยากจะบอกว่า ตาเบิ้ลนินทาพี่ด้วยล่ะ  เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ดอนเมือง​1
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2005, 07:30:21 PM »

ผมคิดถึงกระทู้นี้อยู่ 2 วัน มาติดใจตรงคำว่า "คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง" แล้วไม่ค่อยจะเห็นด้วยสักเท่าไหร่

ใจหนึ่งก็อยากจะถามความเห็นของเพื่อนสมาชิกที่เป็นสุภาพสตรี ว่าข้อความข้างต้นนั้นเป็นจริงเพียงใด?

อะแฮ่มค่ะ..  ผู้หญิงคนนึงขอตอบคำถามนี้นะคะ..  คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง.. ใช้ได้เมื่อได้สัมผัสใกล้ชิด ( ที่ไม่ใช่แปลว่าไปลูบๆ คลำๆ เค้านะคะ ) ได้พบปะพูดคุย.. แล้วยิ่งตลกได้ยิ่งได้คะแนนเพิ่มเป็นพิเศษค่ะ..  แต่จะได้พูดคุยกับสาวที่หมายตา มันก็ต้องผ่านสายตาสาวไปก่อน หน้าตาก็มีความจำเป็น " บ้าง " ค่ะ.. แต่ไม่ทั้งหมด..  เพราะจริงๆ แล้ว สาวคนไหนๆ ก็ใช่ว่าจะหน้าตาดีเลิศถึงต้องหาแต่ชายรูปหล่อนะคะ..  ก็คงดูแบบพอสมน้ำสมเนื้อ.. ความดีและนิสัยซิคะ.. สำคัญที่สุด  จะคบกันไปได้ยืนยาวขนาดไหนก็ตรงนี้แหละค่ะ..  ไม่ต้องดีซะเกินไป เพราะมันจะเลี่ยนค่ะ.. เอาแบบ มีดีมีเลว เป็นมนุษย์คนนึง แล้วคบๆ กันไปค่อยๆ ปรับนิสัยใจคอเข้าหากันดีกว่า.. อ้อคิดว่างี้นะคะ..
Sandra
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2005, 08:45:00 PM »

ผมคิดถึงกระทู้นี้อยู่ 2 วัน มาติดใจตรงคำว่า "คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง" แล้วไม่ค่อยจะเห็นด้วยสักเท่าไหร่

ใจหนึ่งก็อยากจะถามความเห็นของเพื่อนสมาชิกที่เป็นสุภาพสตรี ว่าข้อความข้างต้นนั้นเป็นจริงเพียงใด?

Shocked อาเฮีย จะ concern ไปทำไมน้อ??? เพราะ เฮีย GlockGlack ก็รูปหล่อไม่เป็นรองใครเท่าไหร่ น้า!!!  Grin Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2005, 09:25:21 PM »

สำหรับผมแล้ว คติที่ถือประจำใจก็คือ "อุปนิสัยจิตใจเป็นต่อ คารมรูปหล่อเป็นรอง" ครับ ขอให้เป็นคนที่มีอุปนิสัยจิตใจดีงามเถอะ เมื่อคบกันไปได้สักพัก ฝ่ายหญิงน่าจะเห็นและพิจารณาได้เอง
หากยังไม่พบ ก็ถือว่ายังไม่ใช่ เมื่อไหร่ก็เมื่อนั้นครับ Smiley

ใช่ครับ คบกันไปพัก เขาเห็นว่าเรานิสัยดี ก็เลยเลือกเป็นลุง เป็นอา เป็นน้า เป็นพี่ สิ่งเดียวทีเขาไม่ให้เป็นคือแฟน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2005, 09:30:48 PM โดย boon » บันทึกการเข้า
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2005, 09:41:12 PM »

ใช่ครับ คบกันไปพัก เขาเห็นว่าเรานิสัยดี ก็เลยเลือกเป็นลุง เป็นอา เป็นน้า เป็นพี่ สิ่งเดียวทีเขาไม่ให้เป็นคือแฟน  ( Boon )

จริงๆด้วยครับ ............   Sad

เอ่อ ..... แปลกดี ที่ สาวๆ ชอบคน ตลกๆ ......   โดนชก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2005, 09:43:25 PM โดย Nakin » บันทึกการเข้า

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2005, 12:35:37 AM »

ใช่ครับ คบกันไปพัก เขาเห็นว่าเรานิสัยดี ก็เลยเลือกเป็นลุง เป็นอา เป็นน้า เป็นพี่ สิ่งเดียวทีเขาไม่ให้เป็นคือแฟน  ( Boon )

จริงๆด้วยครับ ............   Sad

เอ่อ ..... แปลกดี ที่ สาวๆ ชอบคน ตลกๆ ...... โดนชก

ไม่ได้ชอบตลก แต่ชอบคนอารมณ์ดี.. อยู่ใกล้แล้วมีความสุข พูดคุยด้วยแล้วทำให้ยิ้มได้ หัวเราะได้...  ถ้าได้รูปหล่อด้วยก็ดี  แต่อันนี้ก็จะก่อให้เกิดการหึงหวงขึ้นมาภายหลังได้ เพราะใครๆ ก็อยากได้ทั้งหล่อ ทั้งคุยสนุก... หวงงงงงงงงง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2005, 01:02:35 AM »

เวลาเป็นยาที่ดีที่สุดครับ...

อดทนทำงาน อย่าปล่อยให้ตัวเองว่าง...

อย่าทำร้ายตัวเอง อย่าไปใช้ยาเสพติด...

อีกสักหน่อยจะสามารถย้อนกลับมาดูและคิดได้ว่าเรื่องที่ผ่านมาก็เป็นแค่ประสบการณ์ครับ...

ผมว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆส่วนมากก็น่าจะเคยผ่านเรื่องราวในลักษณะนี้กันมาแล้วครับ...

เอาไว้หักหลายๆครั้งก็ชินไปเองคับ...Smiley
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์