๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 06:42:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝาแฝด S&W 625JM ร้อนๆมาแล้วครับ  (อ่าน 29074 ครั้ง)
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 12:51:54 AM »

สวัสดีครับ พี่น้องชาว อวป. วันนี้ได้ยลโฉม และทดสอบ S&W625JM งามๆถึงสองตัวรับมาเมื่อวานนี้จากกทม.ถึงเมืองรถม้า..... มาชมกันเลยครับ

กล่องทั้งสองที่ตัวเกือบเหมือนกัน.....

นี่ซิที่แตกต่าง อันนี้เพื่อศิริมงคลครับ....เจ้าของเค้าถือ...

แกะออกมาดู อุ้ย...หลบอยู่ในกระดาษ สงสัยจะอาย....อิอิ เหมือนกันทุกอย่าง ยกเว้นด้ามไม้สีไม่เหมือนกัน

ไหนๆเปิดดูซิ ขาวๆเลย......อื่มมมม

มาลองดู ก็งามนะเนี่ย ทั้งด้ามไม้สีเข้มและสีอ่อน

มาดูเต็มๆทั้งสองตัวแบบไกล้ๆกัน
ฝั่งซ้าย

ฝั่งขวา

ศูนย์หน้า

โลโก้ ที่ทุกคนรักและหลงไหล

บั้นท้าย....

บอกได้เลยว่าโมเดลนี้คนดังทำ......หลายคนจะรู้จักมั้ยนี่ เจอรี่ ไง....

ที่เห็นขาวๆในร่องโลโก้ นั่นไม่ได้มาจากเมืองนอกนะ มาจากวัดครับ....

ด้านนี้บอกยี่ห้อ

ด้านนี้บอกขนาดกระสุน

นี่หน้าด้าน..เอ้ยยย...ด้านหน้า รูเบิ่อเริ่มเลย

จับมาถ่ายกะวิทยุซะหน่อย....

ว่าแต่รุ่นนี้ต้องใช้ฟลูมูนคลิปนี่....
มาดูวิธีการใส่และถอดกันครับ
จับแผ่นมูนคลิปกดลูกกระสุนกับโต๊ะ เข้าง่ายๆครับตามรูป...

ตอนถอดใช้ฆ้อน...เค้าเรียกกันอย่างนี้ครับ ง่ายมากตามรูป...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2010, 12:54:09 AM โดย zerosocool » บันทึกการเข้า

เนียนๆ ไว้
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 12:54:24 AM »

พร้อมแล้ว ไปยิงกัน

เหล่าบรรดานายแบบทั้งหลาย...

ฝีมือเจ้าของด้ามดำๆ ระยะ 15เมตร พี่GLOCK19

ฝีมือผมเอง ระยะ15เมตร ด้ามขาว เดิมๆ ยิงซิงเกิล

ระยะ15เมตร ด้ามดำ ขัดลื่นแล้ว ยิงซิงเกิล 6นัด ยิงดับเบิล 6นัด

ลูกจริง สามยี่ห้อ หัวบอล ระยะ 12เมตร

มาลองดูกันครับว่า ถ้าเราไม่มีฟลูมูนคลิป จะยิงได้มั้ย แล้วจะเป็นอย่างไรมาชมกันครับ

ยิงได้ตามปกติ

แต่ คัทปลอกไม่ออก

ต้องใช้ไม้กระทุ้งออกครับ

สรุป ลูกโม่โครงN ใหญ่หนัก แต่กระชับมือดีครับด้วยด้ามเจอรี่ ความแม่นเหลือหลาย ถ้าได้ฝึกหน่อยสร้างความคุ้นเคยนิด น่าจะเป็นปืนที่ยิงได้สนุกสนานมาก
ด้วยศูนย์หน้าที่มีจุดทองๆอยู่กวนตานิดหน่อยสำหรับการเล็งยิงปั้นX

สรุปโดยรวมแล้วชอบมากครับ.......

ขอบคุณ พี่GLOCK19 ด้ามดำ พี่โอฬาร ด้ามขาวๆ ที่ให้เราได้ทดลองยิงครับ......

เนียนๆ ไว้
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 07:27:50 AM »

ขอบคุณท่านโต้งครับ

อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 07:50:41 AM »

ขอบคุณครับ ความรู้สึกขณะยิง ความแม่นยำ เมื่อเทียบกับ 1911 เป็นอย่างไรบ้างครับ
กระทู้นี้นำมาให้ชมเป็นคู่ ผมต้อง +2 ครับ Grin

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
POLICE3955
Jr. Member
**

คะแนน 24

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 08:32:27 AM »

ปืน 11 มม. ที่ยิงแล้วไม่ทิ้งปลอกไว้เป็นหลักฐาน
   น่าสนใจครับ

IF YOU WANT PEACE PREPARE FOR WAR
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 09:36:28 AM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรักหลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรักหลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรักหลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรักหลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรักหลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรักหลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรักหลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรักหลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรักหลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรักหลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรักหลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรักหลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรักหลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรักหลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรักหลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรักหลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก   

อย่างนี้ต้องบวกสิบครับโต้ง เสียดายสุดซึ้งเลยเมื่อวานไม่ได้ไปยิงด้วย

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 05:36:32 PM »

ขอบคุณมากครับ...

ยิงได้ดีครับ...

ปืนสวยมากทั้งสองกระบอกครับ...Cheesy
homeColt
คนดีมีอยู่ ไม่ดีก็มีถมไป
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 06:33:39 PM »

เยี่ยม เยี่ยม
homeColt
คนดีมีอยู่ ไม่ดีก็มีถมไป
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 06:35:17 PM »

เยี่ยม เยี่ยม
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 06:40:18 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 06:43:48 PM »

ขอบคุณที่เอามาให้ชมครับ.....ปืนสวยมาก.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Recoillism
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 07:27:08 PM »

Grin  สวยมากๆครับ  ไม่ทราบว่าต้องยิงกี่นัดโม่ ถึงจะเป็นรอยไหม้เหมือนกับปืนของ Jerry Miculek   ครับ     Grin

แล้วด้ามของรุ่นนี้  เอาใส่กับ M686 ได้ไหมครับ
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 08:25:05 PM »

สมิธฯ M625 ส่วนตัวผมยังชอบเลยนะครับ เป็นปืนที่น่าหามาไว้สักกระบอกน่าใช้มากครับ ยิ่งรุ่นใหม่ๆด้วยแล้ว ยิ่งสวยมาก
ปืนสวย กลุ่มก็สวยครับ ฝึกบ่อยๆ ไม่หนี "เอ็กซ์" ไปไหนหรอกครับ +1  ไหว้
silica_Gel
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 06:55:28 AM »

ปืนสวยครับ รูปก็งาม
แจ่มๆทั้งนั้นเลย ว่าแต่แอบไปกันเงียบเชียว อิจฉา อิอิ  Smiley
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 02:18:15 PM »

Coolราคา เท่าไหร่ครับ...สน.สก...แม่นบ่อ.... ไหว้

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์