๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 06:04:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบ และ แสดงความสามารถของ ปืนอัดลม ยุคปัจจุบันครับ  (อ่าน 59418 ครั้ง)
anant
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 04:10:56 PM »

ซื้อร้านไหน ค่าตัวเท่าไหร่ครับ อยากได้มั่ง
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 06:32:14 PM »

หลงรัก ถ้าจะเล่นปืนอัดลม จะเริ่มต้นอย่างไรดีครับ เช่น ซื้อทื่ร้านไหน   นิยมเล่นรุ่นไหน(ระบุรุ่นสั้น-ยาวครับ)
หลักการทำงาน..ปัญหาที่พบบ่อยๆ...ขอบคุณมากครับ ไหว้

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 12:23:32 AM »

ซื้อร้านไหน ค่าตัวเท่าไหร่ครับ อยากได้มั่ง

เจ้าcz200sตัวนี้ผมซื้อมาจากร้านปืนเอกภัทรครับ ค่าตัวเค้าที่ไปสู่ขอมา 32000 บาทครับแต่ถ้าใครทำการสั่งจองกับทางร้านไว้ก่อนจะได้ราคา 28500 ครับขออธิบายรายละเอียดคร่าวๆของเค้าหน่อยนะครับ ปืนอัดลมcz200s เป็นปืนอัดลมแบบ PCP(Pre-charge Pnuematic)คืออัดลมเก็บไว้ในกระบอกลมในตัวปืนก่อน แล้วค่อยยิงไปเรื่อยๆจนลมในกระบอกลมตัวปืนเหลือแรงดันต่ำ ก็เติมลมใหม่แล้วยิงต่อครับ ข้อดีของปืนอัดลมแบบpcpคือ มีความแม่นยำสูงมากเนื่องจากไม่มีแรงรีคอยล์ และสามารถยิงได้ต่อเนื่องเพราะไม่ต้องมานั่งง้างสปริงทุกครังที่จะยิง ข้อเสียคือต้องใช้อุปกรณ์เสริมเยอะ เช่น ถังดำน้ำเอาไว้เติมลมใส่ปืน หรือ แฮนด์ปั้ม ลักษณะคล้ายที่สูบลมมือรถจักรยานครับ และข้อเสียอีกข้อนึงคือ ปืนลมแบบpcpจะมีราคาสูงกว่าปืนอัดลมสปริงครับ ปืนลมสปริงมีข้อดีคือราคาถูก และ มีแค่ปืนกับลูกกระสุนก็แบกไปยิงที่ไหนก็ได้แล้ว ส่วนข้อเสียคือ แรงรีคอยล์สูงทำให้ความแม่นยำลดลง และต้องออกแรงง้างสปิงทุกครั้งที่จะยิงครับ

OSK119 (๓๙๗๘๒)
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 12:36:52 AM »

หลงรัก ถ้าจะเล่นปืนอัดลม จะเริ่มต้นอย่างไรดีครับ เช่น ซื้อทื่ร้านไหน   นิยมเล่นรุ่นไหน(ระบุรุ่นสั้น-ยาวครับ)
หลักการทำงาน..ปัญหาที่พบบ่อยๆ...ขอบคุณมากครับ ไหว้

คำถามนี้คงต้องตอบกันยาวหน่อยนะครับพี่ ดิ โอลดิ์ สยาม ตอนนี้เต้ยมาทำงานอยู่ไม่ได้อยู่ที่บ้านเดี๋ยวอีก 2 วันกลับบ้านแล้วผมจะเข้ามาเขียนตอบและเอาลิงค์เวปที่มีข้อมูลและความรู้เกี่ยวกับปืนอัดลมมาให้พี่ๆได้อ่านกันนะครับ ส่วนเรื่องที่คนนิยมเล่นรุ่นไหน ปืนสั้นและยาวนั้นพี่ลองเข้าไปที่หัวข้อสนทนาภาษาปืน และดูที่กระทู้ (((กระทู้คนรักปืนอัดลม))) ของพี่Terk Kungได้เลยครับ พี่ๆเพื่อนๆชาวปืนลมจะต้อนรับและให้ข้อมูลความรู้ทุกเรื่องที่พี่สนใจเกี่ยวกับปืนลมเลยครับ และตอนนี้พวกผมก็กำลังรวมตัวกันสั่งจองปืนยาวอัดลม AirArms S410 กับทางร้านเอกภัทรอยู่ครับถ้าสนใจลองเข้าไปดูได้ที่กระทู้ปืนลม หน้า 203 ได้เลยครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2009, 04:08:02 PM โดย toey(OSK119) » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 03:04:34 AM »

เยี่ยม ขอบคุณในความกรุณาครับ..สงสัยเอาสุดรักไปที่ทำงานด้วยแน่เลย คิก คิก

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 04:51:44 PM »

ถ้าจะเล่นปืนอัดลม จะเริ่มต้นอย่างไรดี คำถามนี้ผมขอตอบด้วยบทความชั้นดีของ ตาเกิ้น ในเวป thailandoutdoor หัวข้อมุมปืนลมครับ
http://www.thailandoutdoor.com/Airgun/airgun1/airgun1.htm
เป็นบทความที่ดีมากและเหมาะสำหรับชาวปืนลมทั้งใหม่และเก่าจะได้หาความรู้กันครับ

ส่วนหัวข้อนี้เป็นบทความเกี่ยวกับ กลไกการทำงานของปืนอัดลมแต่ละชนิดครับ 1.ปินอัดลมสปริง 2. ปืนลม CO2(คาร์บอนไดอ๊อกไซด์) 3. ปืนลมอัดอากาศ(Pneumatic Gun)ตามลิงค์นี้เลยครับ
http://www.thailandoutdoor.com/Airgun/Airgun2/airgun2.html
ลิงค์นี้เป็นบทความเกี่ยวกับข้อมูลของปืนอัดลมสปริงครับ มีข้อมูล ความรู้อธิบายถึงข้อดี ข้อเสียของปืนลมสปริงไว้อย่างสมบูรณ์ครับ

ส่วนลิงค์นี้เป็นบทความเกี่ยวกับ ปืนอัดลมCO2 และ ปืนลมอัดอากาศครับ อ่านแล้วได้ความรู้ครบถ้วนจริงๆครับ
http://www.thailandoutdoor.com/Airgun/Airgun3/airgun3.html

ส่วนนี่เป็นบทความที่ ตาเกิ้น เขียนไว้เกี่ยวกับการเลือกซื้อปืนอัดลมให้ถูกกับวัตถุประสงค์ของตัวเราเองครับ
http://www.thailandoutdoor.com/Airgun/Airgun4/airgun4.html

เต้ยรับรองได้ว่าถ้าพี่ๆเพือนๆท่านใดเริ่มสนใจอยากจะเริ่มเล่นปืนอัดลมกันแล้วได้อ่านบทความที่นำมาให้นี้จนจบ สามารถตอบคำถามที่เคยตั้งไว้ได้อย่างสมบูรณ์ หมดทุกข้อเลยครับ  เยี่ยม ส่วนพี่ๆเพือนๆท่านใดอ่านบทความข้างบนนี้แล้วยังไม่จุใจพอ เต้ยขอแนะนำให้ไปคุยกันควันขโมงต่อที่กระทู้ (((กระทู้คนรักปืนอัดลม))) ต่อนะครับ ตามลิงค์นี้เลยครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=51957.0

ไว้เราคงได้คุยกันในกระทู้ชาวปืนลมนะครับขอบคุณครับ ไหว้

Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 06:53:47 PM »

ขอบคุณน้องเต้ยผู้มีน้ำใจเป็นอย่างมากครับ...แม้จะไม่ค่อยว่าง ยังอุตส่าห์กรุณา..คงเป็นประโยชน์กับใครอีกหลายคนครับ   
+1 ครับ สุดยอด เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 07:04:16 PM »

ท่านพี่ดิโอลดิ์ฯ คงเริ่มหาปืนที่ยิงแล้วจิตใจสงบๆ ลงบ้างแล้วล่ะซิครับ  หลงรัก
+1 ให้ จขกท พร้อมขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ เผื่อจะหาทางสงบๆ ด้วยอีกคน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 08:05:38 PM »

ท่านพี่ดิโอลดิ์ฯ คงเริ่มหาปืนที่ยิงแล้วจิตใจสงบๆ ลงบ้างแล้วล่ะซิครับ  หลงรัก
+1 ให้ จขกท พร้อมขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ เผื่อจะหาทางสงบๆ ด้วยอีกคน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เศร้า เศร้า เศร้า มันเป็นทางลงสำหรับคนที่ไปไม่ถึงดวงดาวครับ..ฮือๆๆๆๆๆๆ Cry Cry Cry

atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 07:45:47 AM »

เศร้า เศร้า เศร้า มันเป็นทางลงสำหรับคนที่ไปไม่ถึงดวงดาวครับ..ฮือๆๆๆๆๆๆ Cry Cry Cry

Cheesy พิจารณาอีกมุมมอง พึ่งเป็นบันใดขั้นแรกที่จะก้าวไปสู่ระดับสากลต่างหากครับ อิอิ  หลงรัก
ppanya
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 11:24:22 AM »

ผลงานเยี่ยม
anant
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 07:48:05 AM »

เจ้าcz200sตัวนี้ผมซื้อมาจากร้านปืนเอกภัทรครับ ค่าตัวเค้าที่ไปสู่ขอมา 32000 บาทครับแต่ถ้าใครทำการสั่งจองกับทางร้านไว้ก่อนจะได้ราคา 28500 ครับขออธิบายรายละเอียดคร่าวๆของเค้าหน่อยนะครับ ปืนอัดลมcz200s เป็นปืนอัดลมแบบ PCP(Pre-charge Pnuematic)คืออัดลมเก็บไว้ในกระบอกลมในตัวปืนก่อน แล้วค่อยยิงไปเรื่อยๆจนลมในกระบอกลมตัวปืนเหลือแรงดันต่ำ ก็เติมลมใหม่แล้วยิงต่อครับ ข้อดีของปืนอัดลมแบบpcpคือ มีความแม่นยำสูงมากเนื่องจากไม่มีแรงรีคอยล์ และสามารถยิงได้ต่อเนื่องเพราะไม่ต้องมานั่งง้างสปริงทุกครังที่จะยิง ข้อเสียคือต้องใช้อุปกรณ์เสริมเยอะ เช่น ถังดำน้ำเอาไว้เติมลมใส่ปืน หรือ แฮนด์ปั้ม ลักษณะคล้ายที่สูบลมมือรถจักรยานครับ และข้อเสียอีกข้อนึงคือ ปืนลมแบบpcpจะมีราคาสูงกว่าปืนอัดลมสปริงครับ ปืนลมสปริงมีข้อดีคือราคาถูก และ มีแค่ปืนกับลูกกระสุนก็แบกไปยิงที่ไหนก็ได้แล้ว ส่วนข้อเสียคือ แรงรีคอยล์สูงทำให้ความแม่นยำลดลง และต้องออกแรงง้างสปิงทุกครั้งที่จะยิงครับ

ขอบคุณครับ เห็นคลิปในกระทู้แล้วอยากได้ครับ กำลังศึกษาหาข้อมูลปืนลมอยู่ แต่ไม่ทราบตอนนี้ร้านเอกภัทรยังรับจองอยู่หรือเปล่าครับ หรือต้องรอล็อตหน้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 03:09:29 PM »

Air Arms S400 Test shoot

เต้ยไปหาคลิปวิดิโอนี้มาให้ดูกันจะๆเลยครับ ว่าเจ้าAirArms S400/S410 นั้นความแม่นยำมากเหลือล้นแค่ไหนครับ แล้วโดยเฉพาะในคลิปวิดิโอนี้ AA S400 ติดกล้อง MTC Vipper เข้าไปด้วยถือว่าถูกใจผมมากเลยครับ เยี่ยม ปืนดี กล้องเล็งในฝัน ผลงานที่ออกมาเลยสุดยอดอย่างที่เห็นครับ ยิงเด็ดหัวแมลงวันได้ทุกเม็ดยิงร้อยรูเดิมตลอด และยิงตัดไพ่+ยิงเป้าเป็นลูกกระสุนปืนลมได้ยอดเยี่ยมมากเลยครับ เห็นแล้วร้อนอกร้อนใจอยากจะได้ทดสอบความสามารถของเจ้าสุดสวย AirArms S410 Xtra FAC เร็วๆใจจะขาดแล้วครับพี่น้องคร้าบบบบ หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2009, 03:37:46 PM โดย toey(OSK119) » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 10:45:03 AM »

ขอบคุณครับ เห็นคลิปในกระทู้แล้วอยากได้ครับ กำลังศึกษาหาข้อมูลปืนลมอยู่ แต่ไม่ทราบตอนนี้ร้านเอกภัทรยังรับจองอยู่หรือเปล่าครับ หรือต้องรอล็อตหน้า

ยินดีครับพี่ ส่วนเรืองที่พี่กำลังศึกษาข้อมูลปืนลมอยู่นั้น ผมขออนุญาติแนะนำให้พี่เข้าไปอ่านกระทู้ (((กระทู้คนรักปืนอัดลม))) ของพี่ Terk Kung ในหัวข้อ สนทนาภาษาปืน ครับอ่านแล้วจะได้ข้อมูลเกี่ยวกับปืนอัดลมอีกมากมายเลยครับ และตอนนี้พี่ๆน้องๆก็กำลังรวมตัวกันสั่งจองปืน AirArms S410 เป็นปืนอัดลมของอังกฤษ กับทางร้านเอกภัทรกันอยู่ครับ ถ้าสนใจลองอ่านรายละเอียดตามลิงค์นี้ดูก่อนก็ได้ครับ  http://www.gunsandgames.net/smf/index.php?topic=51957.3030
ส่วนใหญ่พวกพี่ๆน้องๆจะรวมตัวกันสั่งปืนที่อยากได้ ให้ทางร้านปืนนำเข้ามาให้กันเป็นล๊อตๆไปครับ ถ้าพลาดโอกาส พี่น้องชวนกันหมดตูดโครงการนี้ ก็รอไม่นานครับ เด่วก็มี หมดตูดโครงการใหม่ๆมาเรือยๆเลยครับ Grin

BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 11:22:20 AM »

ร่วมนับถือฝีมือด้วยครับ
ไม่ใช่เพียงแต่ฝีมือยิงปืนดี ฝีมือการนำเสนอก็ดีมากๆถึงขั้นสมบูรณ์แบบ
ขอบคุณที่แบ่งปันเรื่องราว+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2009, 11:28:44 AM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์