๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 05:37:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เงินค่ากระสุน ควรจะ ?  (อ่าน 4468 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 12:32:23 AM »

ไม่เห็นต้องคิดเลยครับ มันคือรายจ่ายส่วนตัวอยู่แล้ว

พี่พร้อมได้เงินส่วนตัวเท่าไรค่ะ   รายวันหรือรายเดือน   คิก คิก

ปกติออกจากบ้านแฟนให้ติดกระเป๋ามา40บาทครับ  ขำก๊าก หัวเราะร่าน้ำตาริน

โอ้... พี่พร้อมค๊า เอ๋ถามจริงๆพี่ไม่ได้ขึ้นทางด่วนมานานหรือยังคะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ค่าทางด่วน10บาทเองไม่ใช่หรอ  ขำก๊าก น้ำมันก็ลิตรละ8.xxเองนิ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 12:34:19 AM »

ไม่เห็นต้องคิดเลยครับ มันคือรายจ่ายส่วนตัวอยู่แล้ว

น๊าน..จริงๆด้วยต้องไม่ได้ขึ้นมาประมาณ 20 ปี + เดี๋ยวนี้เค้า 40 บาท แล้วพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่พร้อมได้เงินส่วนตัวเท่าไรค่ะ   รายวันหรือรายเดือน   คิก คิก

ปกติออกจากบ้านแฟนให้ติดกระเป๋ามา40บาทครับ  ขำก๊าก หัวเราะร่าน้ำตาริน

โอ้... พี่พร้อมค๊า เอ๋ถามจริงๆพี่ไม่ได้ขึ้นทางด่วนมานานหรือยังคะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ค่าทางด่วน10บาทเองไม่ใช่หรอ  ขำก๊าก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 12:36:01 AM »

ค่าใช้จ่ายแยกเป็นส่วนๆ ต้องทำบัญชีครับ แยกชัดเจน  ยิ้มีเลศนัย

สุดท้ายเอามารวมกันเป็นค่าใช้จ่ายประจำเดือน ที่เหลือเท่าไหร่ เป็นของเราครับ อิอิ  Grin (อันนี้จากส่วนตัวครับ)

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 12:36:35 AM »

อ้าว...หรอ เดี๊ยวขอเมียเพิ่มเป็นวันละ50ก็ได้  หัวเราะร่าน้ำตาริน

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 11:55:36 AM »

เย้  ขำก๊ากได้เพื่อนแล้ว แฟนผมก็ให้เดือนละ 3000 บาทรวมค่าใช้จ่ายส่วนตัวทุกอย่างแล้ว ถ้าอยากได้อะไรต้องเก็บเงินจากส่วนนี้หรือไปแอบรับจ๊อบครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Cheesy ใช่แล้วครับ  เมื่อก่อนได้ 2000 ด้วยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
เติมเงินโทรศัพท์....ค่าอินเตอร์เนต....ซื้อของเล่นปืนลม....ค่าเบียร์  ก็อยู่ในนี้แหละครับ Grin

มีแววต้องเข้าสนามซ้อม สงสัยได้ 2 เดือน/กล่อง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 01:41:24 PM »

ผมได้เงินจากเมียเดือนละ 8,000 บาท แต่

1. ถ้าจะใช้ซื้ออะไรให้บอกก่อน
  2. ห้ามเอาเงิน ไปใช้คนเดียว
  3. บัตร Atm อยู่กับเมีย
  4. ห้ามขโมยเงิน ( ในกระเป๋าเมีย )

สรุป .. กรูไม่ได้ใช้  เศร้า อ๋อย

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 02:03:06 PM »

จะซื้อปืนบอกให้เก็บเงินเอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
...แมวคราว...
Full Member

คะแนน 69

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 02:11:58 PM »

ของผมทั้งกระสุนซ้อม  กระสุนจริง  สำหรับทุกภาระกิจ..........เงินส่วนตัวทั้งหมดครับ

Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 05:35:49 PM »

ค่ากระสุน ก็ต้องเป็นค่าใช้จ่ายส่วนตัวสิคะ

อยากให้เป็นเงินส่วนรวมต้องพาแฟนไปซ้อมยิงปืนด้วยค่ะ Cheesy

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 08:40:55 PM »

ค่าใช้จ่ายแยกเป็นส่วนๆ ต้องทำบัญชีครับ แยกชัดเจน  ยิ้มีเลศนัย

สุดท้ายเอามารวมกันเป็นค่าใช้จ่ายประจำเดือน ที่เหลือเท่าไหร่ เป็นของเราครับ อิอิ  Grin (อันนี้จากส่วนตัวครับ)
        ค่าม่านรูด-ฯลฯ ที่จัดอยู่ในกลุ่มนี้ลงในรายการใหนครับ Grin Grin Grin
นานมาแล้ว  เมียอนุมัติให้ใช้บัตรเครดิต  แรก ๆดีใจจัง  ปัจจุบันอยากเบิกค่าใช้จ่ายเป็นเงินสด 
แล้วไม่ต้องแจ้งรายการใช้จ่าย  จะเวิร์คกว่า  ซิกแซกก็ง่ายกว่า
        แต่ค่ากระสุนผมถือเป็นค่าใช้จ่ายรวมครับ  บอกหน้าตาเฉยว่า  ผมซ้อมเพื่อความชำนาญไว้ปกป้อง(ตัวเองจาก)คุณไง

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 08:43:22 PM »

ค่าม่านรูด-ฯลฯ ที่จัดอยู่ในกลุ่มนี้ลงในรายการใหนครับ Grin Grin Grin
นานมาแล้ว  เมียอนุมัติให้ใช้บัตรเครดิต  แรก ๆดีใจจัง  ปัจจุบันอยากเบิกค่าใช้จ่ายเป็นเงินสด 
แล้วไม่ต้องแจ้งรายการใช้จ่าย  จะเวิร์คกว่า  ซิกแซกก็ง่ายกว่า
        แต่ค่ากระสุนผมถือเป็นค่าใช้จ่ายรวมครับ  บอกหน้าตาเฉยว่า  ผมซ้อมเพื่อความชำนาญไว้ปกป้อง(ตัวเองจาก)คุณไง

ไอ้นั่นต้องเลือกเอาครับพี่ เลือกเอาระหว่างยิงปืน กับยิงอย่างอื่น เพราะเปลืองพอๆกันครับ  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์