ประกาศผลการแข่งขันยิงปืนชิงถ้วยเกียรติยศ
ประจำปี 2553 ครั้งที่ 2
Gun Shooting Special Force Championship 2010 -2
วันเสาร์ที่ 11 ธันวาคม 2553
ณ สนามยิงปืนกองพันทหารม้าที่ 18 ค่ายพ่อขุนผาเมือง
จ.เพชรบูรณ์
[/b][/color][/size][/color]
ประเภทที่ 1 ปืนสั้นเยาวชนอายุไม่เกิน 18 ปี รวมปืน 10 นัด 2 นาที ระยะ 10 เมตร
ชนะเลิศ อันดับ 1 นายไตรภพ ชุมเสน รวม 291 คะแนน (98,98,95)
ชนะเลิศ อันดับ 2 นายเมธิวัจน์ ลู่ทอง รวม 284 คะแนน (96,94,94)
ประเภทที่ 2 ปืนสั้นเลดี้มือใหม่ รวมปืน 10 นัด 2 นาที ระยะ 10 เมตร
ชนะเลิศ อันดับ 1 นางสาวสุปรียา ทิพย์รักษ์ รวม 300 คะแนน(100,100,100)
ชนะเลิศ อันดับ 2 นางสาวอาทิตยา โสภาพร รวม 299 คะแนน(100,100,99)
ชนะเลิศ อันดับ 3 นางพิลารัตน์ สังเกต รวม 292 คะแนน(98,97,97)
ชนะเลิศ อันดับ 4 นางสาวบุญครอง กุลดี รวม 289 คะแนน(98,96,95)
ประเภทที่ 3 ปืนสั้นมือใหม่ รวมปืน 10 นัด 2 นาที ระยะ 10 เมตร
ชนะเลิศ อันดับ 1 นายวินิจ สุภาพ รวม 300 คะแนน(100,100,100) 100x16
ชนะเลิศ อันดับ 2 นายเสมอ จันทร์ตรา รวม 300 คะแนน(100,100,100) 100x12
ชนะเลิศ อันดับ 3 นายเอกชัย ศิริทับ รวม 300 คะแนน(100,100,100) 100x4
ชนะเลิศ อันดับ 4 นายพงษ์เทพ สีมาวุธ รวม 299 คะแนน(100,100,99)
ชนะเลิศ อันดับ 5 นายพงษ์เพชร นาคพงษ์ รวม 298 คะแนน(100,99,99)
ประเภทที่ 4 ปืนสั้นมือทั่วไป รวมปืน 10 นัด 2 นาที ระยะ 15 เมตร
ชนะเลิศ อันดับ 1 นายณัฐกิตติ์ สิทธิเศรษฐ์กุล รวม 300 คะแนน(100,100 ,100)
ชนะเลิศ อันดับ 2 นายครรชิต จันทร์พิลา รวม 296 คะแนน(100,98 ,98)
ชนะเลิศ อันดับ 3 นายจิระ โตมะนิตย์ รวม 294 คะแนน( 98,98 ,98 ) 98 98
ชนะเลิศ อันดับ 4 นายเทพ ตั้งศรีวงศ์ รวม 294 คะแนน(100,97 ,97) 97 97
ชนะเลิศ อันดับ 5 นายแพทย์พนมไพร ศรียากูล รวม 294 คะแนน(99,98 ,97) 97 96
ประเภท 5 ปืนสั้นมือโปร รวมปืน 10 นัด 2 นาที ระยะ 15 เมตร
ชนะเลิศ อันดับ 1 นายขวัญ สุกใสเมือง รวม 299 คะแนน(100,100,99)
ชนะเลิศ อันดับ 2 พันโทธัชพงศ์ ธนภัทรทวีวงษ์ รวม 297 คะแนน(99,99,99 )99
ชนะเลิศ อันดับ 3 นายมนตรี ปานศิริ รวม 296 คะแนน (99,99,99 )98
ชนะเลิศ อันดับ 4 นาวาอากาศตรี อาคม เกษจันทร์ รวม 297 คะแนน (100,97,97)
ประเภทที่ 6 ปืนสั้นมือทั่วไป รวมปืน 10 นัด 2 นาที ระยะ 25 เมตร
ชนะเลิศ อันดับ 1 นายสามารถ กนกพิทยานนท์ รวม 293 คะแนน(99,97,97)
ชนะเลิศ อันดับ 2 นายเอกพิทยา เอี่ยมคงเอก รวม 287 คะแนน(96,96,96)
ชนะเลิศ อันดับ 3 พันโทธัชพงศ์ ธนภัทรทวีวงษ์ รวม 277 คะแนน(94,94,91)
ประเภทที่ 7 ปืนสั้นมือโปร รวมปืน 10 นัด 2 นาที ระยะ 25 เมตร
ชนะเลิศ อันดับ 1 นายประสิทธิ์ บัวบานศรี รวม 286 คะแนน(95,96,95)
ชนะเลิศ อันดับ 2 นายขวัญ สุกใสเมือง รวม 285 คะแนน(96,95,94)
ชนะเลิศ อันดับ 3 นายณัฐเวทย์ สังขวุฒิ รวม 284 คะแนน(95,95,94)
ประเภทที่ 8 ปืนสั้นมือมาสเตอร์ รวมปืน 10 นัด 2 นาที ระยะ 25 เมตร
ชนะเลิศ อันดับ 1 นายนพดล พ่วงตรง รวม 295 คะแนน(99,98,98)
ชนะเลิศ อันดับ 2 นายสุรพล คำพัก รวม 252 คะแนน(87,84,81)
ประเภทที่ 9 ปืนสั้นยิงเร็ว 5 นัด รวมปืน 8 วินาที ระยะ10 เมตร
ชนะเลิศ อันดับ 1 นายเทวัญ เกิดพิมาน รวม 288 คะแนน(97,96,95)
ชนะเลิศ อันดับ 2 นายภูพจน์ หอมศักดิ์มงคล รวม 281 คะแนน(96,93,92)
ชนะเลิศ อันดับ 3 นายเฉลิม บุญมี รวม 281 คะแนน(97,93,91)
ชนะเลิศ อันดับ 4 นายวิทยา ทัศนไพบูลย์ รวม 254 คะแนน(87,86,91)
ชนะเลิศ อันดับ 5 นายภิเษก กาเรียน รวม 226 คะแนน(79,73,74)
ประเภทที่ 10 ปืนสั้นยิงเพลท รวมปืน 5 นัด จับเวลายิงเร็ว ระยะ 15 เมตร
ชนะเลิศ อันดับ 1 นายเทวัญ เกิดพิมาน (3.56,3.67,3.70 วินาที)
ชนะเลิศ อันดับ 2 นายภูพจน์ หอมศักดิ์มงคล (6.05,7.51,12.68 วินาที)
ชนะเลิศ อันดับ 3 นายปิยวิทย์ วิชัยดิษฐ (11.28,13.04,13.70 วินาที)
ชนะเลิศ อันดับ 4 นายเวชชกิจ จิตเกษม (12.10,12.35,13.59 วินาที)
ชนะเลิศ อันดับ 5 นายสุพรชัย คำพิมูล (12.10,15.21,16.04 วินาที)
ประเภทที่ 11 ปืนลูกซองยาว ปั้มแอคชั่น 5 นัด จับเวลายิงเร็ว ระยะ 15 เมตร
ชนะเลิศ อันดับ 1 นายสมชาย เชิดฉาย (3.57 วินาที)
ชนะเลิศ อันดับ 2 นายทัศนัย ลายประหยัด (3.88 วินาที)
ชนะเลิศ อันดับ 3 นายภูพจน์ หอมศักดิ์มงคล (4.24 วินาที)
ชนะเลิศ อันดับ 4 นายเฉลิม บุญมี (4.42 วินาที)
ชนะเลิศ อันดับ 5 นายโกมล ลู่ทอง (8.99 วินาที)
ประเภทที่ 12 ปืนลูกซองยาว ออโต้ 5 นัด จับเวลายิงเร็ว ระยะ 15 เมตร
ชนะเลิศ อันดับ 1 นายเฉลิม บุญมี (4.54 วินาที)
ชนะเลิศ อันดับ 2 นายประสิทธิ์ บัวบานศรี (8.99 วินาที)
ประเภทที่ 13 ปืนสั้นสมาชิกอบรมยิงปืนเพชรบูรณ์ รวมปืน 10 นัด 2 นาที ระยะ 10 เมตร
ชนะเลิศ อันดับ 1 นายภิเษก กาเรียน (98,98,98 รวม 294 คะแนน)
ชนะเลิศ อันดับ 2 นางสาวธิวาเฉลิม จันทิมา (98,97,97 รวม 292 คะแนน)
ชนะเลิศ อันดับ 3 นางสาวยุภาพร สีมาคำ (97,97,95 รวม 289 คะแนน)
ประเภทที่ 14 ปืนสั้นสมาชิกอบรมยิงปืนเพชรบูรณ์ รวมปืน 10 นัด 2 นาที ระยะ 15 เมตร
ชนะเลิศ อันดับ 1 นายครรชิต จันทร์พิลา (98,97,97 รวม 297 คะแนน)
ชนะเลิศ อันดับ 2 นายพูนทรัพย์ จันทิมา (97,97,95 รวม 294 คะแนน)
ชนะเลิศ อันดับ 3 นายสวภณ คะอังกุ (97,97,97 รวม 291 คะแนน)
ชนะเลิศ อันดับ 4 นายภิเษก กาเรียน (96,95,94 รวม 287 คะแนน)
ประเภทที่ 15 ปืนลูกกรดยาว ขนาด .22 ระยะ 25 เมตร
ชนะเลิศ อันดับ 1 นายภิเษก กาเรียน (100x 10)
ชนะเลิศ อันดับ 2 ร้อยโทเลอศักดิ์ แก้วสุขศรี (100x 9)
ชนะเลิศ อันดับ 3 นายพงษ์เพชร นาคพงษ์ (100x
ประเภทที่ 16 ปืนลูกกรดยาว ติดกล้องพาดยิง ระยะ 50 เมตร
ชนะเลิศ อันดับ 1 นายวิภู เผือกแก้ว (735) CZ 452
ชนะเลิศ อันดับ 2 นายธีระพล ศิริรัตนวัชกุล (726) ANSCHUTZ BR 5
ชนะเลิศ อันดับ 3 นายฤทธิเดช ทิพย์รักษ์ (716) STI FORCE
รางวัลพิเศษ ความสามารถในการยิงได้สูงสุด 100 คะแนนเต็ม
ประเภทที่ 2 ปืนสั้นเลดี้มือใหม่ รวมปืน 10 นัด 2 นาที ระยะ 10 เมตร
1. นางสาวสุปรียา ทิพย์รักษ์
2. นางสาวอาทิตยา โสภาพร
ประเภทที่ 3 ปืนสั้นมือใหม่ รวมปืน 10 นัด 2 นาที ระยะ 10 เมตร
1. นายวินิจ สุภาพ
2. นายเสมอ จันทร์ตรา
3. นายเอกชัย ศิริทับ
4. นายพงษ์เทพ สีมาวุธ
5. นายพงษ์เพชร นาคพงษ์
ประเภทที่ 4 ปืนสั้นมือทั่วไป รวมปืน 10 นัด 2 นาที ระยะ 15 เมตร
1. นายณัฐกิตติ์ สิทธิเศรษฐ์กุล
2. นายครรชิต จันทร์พิลา
ประเภท 5 ปืนสั้นมือโปร รวมปืน 10 นัด 2 นาที ระยะ 15 เมตร
นายขวัญ สุกใสเมือง
ประเภทที่ 14 ปืนสั้นสมาชิกอบรมยิงปืนเพชรบูรณ์ รวมปืน 10 นัด 2 นาที ระยะ 15 เมตร
1. นายครรชิต จันทร์พิลา
2. นายเทพ ตั้งศรีวงษ์
ประเภทที่ 15 ปืนลูกกรดยาว ขนาด .22 ระยะ 25 เมตร1. นายภิเษก กาเรียน
2. ร้อยโท เลอศักดิ์ แก้วสุขศรี
3. นายพงษ์เพชร นาคพงษ์
4. จ.อ. พรกมล โจมพรม
5. นายฌานิน มาจาด
6. นายธเนศ ทองจิตติ
รางวัลพิเศษ ประเภทรางวัล Top Gun สำหรับผู้ยิงที่ซื้อชุดยิงมากที่สุด
นายเทวัญ เกิดพิมาน