๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 04:58:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 39
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: * คุยกันเรื่องลูกปืนอัดลม *  (อ่าน 141826 ครั้ง)
bungart
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #465 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 01:42:04 PM »

..ขอบคุณมากครับ..คุณAJ 6080
โมกข์น้อย
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #466 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 09:27:23 AM »

ผมว่าอย่าทำเลยดีกว่าครับถ้ามันออกมาอย่างที่เห็นเดี่ยวถ้ายิงแล้วติดจะเสียดายปืนครับ เคยมีคนใช้ลูกจีนยิงแล้วมันติด  ผมเดาเอาว่าลูกมันเอียงพอมันออกเดินทางมันก็เอียงไปแล้วมันก็ติด ลูกมันย้งมีขายครับไปอูอีกทีดีกว่าครับ ครั้งล่าสุดทีไปเห็นมันมีหลายตลับครับ ที่แน่ๆมีสองร้านที่เห็น
..ถ้ามาเห็นกบผมที่กำลังจะได้ขนาดละก็จะยิ่งน่าเสียดายกว่าปืนอีกครับ...ผมพยายามระมัดระวังมากครับลูกใหนออกมาไม่ดี เบี้ยว หรือบุ่บผมก็ทิ้งไปครับ..ตอนนี้ก็ยิงไปสัก10-20ลูกเองครับ..ก็หวังว่าจะไม่เกิดเหตุการณ์ที่ท่านคาดไว้..ขอบคุณที่เป็นห่วง  ส่วนเรื่องลูกจริงผมท้อละที่จะตามหา ท่านที่แนะผมให้ไปกินก๋วยเตียวไก่ ลูกผมมันเดินทุกร้านบริเวณนั้นก็ไม่มี  ไฮบิด พ.พาณฺช ฯลฯ..ที่เคยขายมีคนมาเหมาไปหมดแล้ว ผมเข้าเวป อื่นที่เป็นแหล่งขายใต้ดินมีพ่อค้ากระสุนนำเข้าเป็นสิบเจ้า ก็ยังไม่มีของให้ผม ...ปืนรุ่นนี้ผมเห็นครั้งแรกเมื่อ6ปีที่แล้ว มีผู้เฒ่าท่านหนึ่งเอามาอวด แล้วแกก็เล่าว่าซื้อมาเมื่อสมัยหนุ่มๆ รวมถึงตอนนี้อยู่กะแกมาร่วม30กว่าปี...มันทำให้ผมอยากจะได้มาก จนมีท่านหนึ่งเอามาขายบนเวปใต้ดินผมก็เลยซื้อใว้ในราคามิตรภาพ  ทำใมไม่เล่น สปริง ไนโตร pcp ..ผมบอกเลยว่าปืนลมมันไม่จบหรอกครับ..สู้กระสุนดินขับไม่ได้..แต่พอผมไม่มีปืนลมผมเหมือนชีวิตผมจะขาดอะไรไปสักอย่าง ใหนๆก็อยากจะมีก็เอาแบบคลาสสิคหน่อยกลายเป็นบอกนี่แหละครับ....เล่ามาซะยาว..เพียงแค่จะบอกว่าผมรักปืนบอกนี้มากแค่นั้นเอง..ช่วยชี้เป้าชัดๆหน่อยได้มั๊ยครับร้านที่ท่านเห็นกระสุนเหลืออยู่..ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เวปใต้ดินนี่เวปไหนเหรอครับ ผมจะได้เข้าไปบ้าง
Bigfarmer
Full Member

คะแนน 65

« ตอบ #467 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 03:47:34 PM »

มุดตามมาเลยครับ     
http://www.udon108.com/thai/forumdisplay.php?f=189&sort=views&order=desc

"I'm  here."
loveice56
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #468 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 04:26:03 PM »

ผมว่าอย่าทำเลยดีกว่าครับถ้ามันออกมาอย่างที่เห็นเดี่ยวถ้ายิงแล้วติดจะเสียดายปืนครับ เคยมีคนใช้ลูกจีนยิงแล้วมันติด  ผมเดาเอาว่าลูกมันเอียงพอมันออกเดินทางมันก็เอียงไปแล้วมันก็ติด ลูกมันย้งมีขายครับไปอูอีกทีดีกว่าครับ ครั้งล่าสุดทีไปเห็นมันมีหลายตลับครับ ที่แน่ๆมีสองร้านที่เห็น
..ถ้ามาเห็นกบผมที่กำลังจะได้ขนาดละก็จะยิ่งน่าเสียดายกว่าปืนอีกครับ...ผมพยายามระมัดระวังมากครับลูกใหนออกมาไม่ดี เบี้ยว หรือบุ่บผมก็ทิ้งไปครับ..ตอนนี้ก็ยิงไปสัก10-20ลูกเองครับ..ก็หวังว่าจะไม่เกิดเหตุการณ์ที่ท่านคาดไว้..ขอบคุณที่เป็นห่วง  ส่วนเรื่องลูกจริงผมท้อละที่จะตามหา ท่านที่แนะผมให้ไปกินก๋วยเตียวไก่ ลูกผมมันเดินทุกร้านบริเวณนั้นก็ไม่มี  ไฮบิด พ.พาณฺช ฯลฯ..ที่เคยขายมีคนมาเหมาไปหมดแล้ว ผมเข้าเวป อื่นที่เป็นแหล่งขายใต้ดินมีพ่อค้ากระสุนนำเข้าเป็นสิบเจ้า ก็ยังไม่มีของให้ผม ...ปืนรุ่นนี้ผมเห็นครั้งแรกเมื่อ6ปีที่แล้ว มีผู้เฒ่าท่านหนึ่งเอามาอวด แล้วแกก็เล่าว่าซื้อมาเมื่อสมัยหนุ่มๆ รวมถึงตอนนี้อยู่กะแกมาร่วม30กว่าปี...มันทำให้ผมอยากจะได้มาก จนมีท่านหนึ่งเอามาขายบนเวปใต้ดินผมก็เลยซื้อใว้ในราคามิตรภาพ  ทำใมไม่เล่น สปริง ไนโตร pcp ..ผมบอกเลยว่าปืนลมมันไม่จบหรอกครับ..สู้กระสุนดินขับไม่ได้..แต่พอผมไม่มีปืนลมผมเหมือนชีวิตผมจะขาดอะไรไปสักอย่าง ใหนๆก็อยากจะมีก็เอาแบบคลาสสิคหน่อยกลายเป็นบอกนี่แหละครับ....เล่ามาซะยาว..เพียงแค่จะบอกว่าผมรักปืนบอกนี้มากแค่นั้นเอง..ช่วยชี้เป้าชัดๆหน่อยได้มั๊ยครับร้านที่ท่านเห็นกระสุนเหลืออยู่..ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เวปใต้ดินนี่เวปไหนเหรอครับ ผมจะได้เข้าไปบ้าง
สงก่ะสัยต้องมุดตามหาใต้ดินกันรึป่าวครับนี่...
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #469 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 09:19:51 PM »

สงก่ะสัยต้องมุดตามหาใต้ดินกันรึป่าวครับนี่...

ไม่ต้องมุดแล้วครับ เดี๋ยวกดลิ้งค์ก็ถึงเลย... 3G แล้วครับ... Grin Grin

ผมรักในหลวง...ครับ
bungart
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #470 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 11:30:43 PM »

ตอนนี้ผมได้ลูกกระสุนจากในเวปที่ว่าแล้วครับ  ตลับละ900บาท  ผมสั่งมา4ตลับ ไม่รู้แพงไปหรือเปล่า ช่วงนี้ขอให้มันได้ลั่นไกไว้ก่อน...
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #471 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 02:27:05 AM »

มีปืนแต่ไม่มีลูกกระสุน อย่ามีดีกว่าครับ

ราคาสูงหน่อยเพราะต้องสั่งนอกเป็นเรื่องธรรมดา

ของจำเป็นต้องใช้ครับ จริงไหมครับ

bungart
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #472 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 09:47:25 AM »

...ใจมันรักด้วยครับ เท่าใหร่ไม่ว่า ฝากถึงท่านอื่นที่ต้องใช้ลูกชนิดนี้ ถ้าไม่มีสอบถามที่มาได้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #473 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 10:08:52 AM »

ตอนนี้ผมได้ลูกกระสุนจากในเวปที่ว่าแล้วครับ  ตลับละ900บาท  ผมสั่งมา4ตลับ ไม่รู้แพงไปหรือเปล่า ช่วงนี้ขอให้มันได้ลั่นไกไว้ก่อน...

4 ตลับเลยหรือครับ
ปัญหาต่อมา ปืนพัง กระสุนเหลือ คราวนี้ต้องหาปืนใหม่ขนาด .20 มายิงกระสุนที่เหลืออีก
bungart
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #474 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 11:40:16 PM »

4 ตลับเลยหรือครับ
ปัญหาต่อมา ปืนพัง กระสุนเหลือ คราวนี้ต้องหาปืนใหม่ขนาด .20 มายิงกระสุนที่เหลืออีก

....เห็นมันหายากเลยสั่งเผื่อไว้ครับ...ผมว่าเจ้าsheridanมันอึดมากนะครับ อย่างที่เคยเล่าให้ฟังตาลุงคนที่เอามาอวดผม ปืนอยู่กะแก 20 กว่าปี เคยเปลี่ยนลูกสูบครั้งเดียวแกว่างั้นครับ เท่าที่ยิงมายอมรับว่าของเค้าดีจริง ตอนนี้จะหมดตลับแรกล่ะ ตั้งกล้องครั้งเดียวจบเลย แม่น แรงพอประมาณเหมาะกับพื้นที่จำกัดแบบสวนผม ถ้าแรงกว่านี้คงยิงไม่ได้แน่
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #475 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 01:18:19 PM »

วันนี้คุยกับนายห้าง เรื่องลูกปืนเบอร์ 2 ฝาดำ นายห้างชาลี ฝากบอกว่า อาจจะเลยเถิด ถึงเดือน มีนาคมปีหน้านะครับ

ส่วนตอนนี้ ฝาแดงก็เกือบเกลี้ยงคลังแล้วใครว่างรีบไปสะสมด่วนครับ  หลงรัก หลงรัก

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #476 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 07:02:00 PM »

วันนี้คุยกับนายห้าง เรื่องลูกปืนเบอร์ 2 ฝาดำ นายห้างชาลี ฝากบอกว่า อาจจะเลยเถิด ถึงเดือน มีนาคมปีหน้านะครับ

ส่วนตอนนี้ ฝาแดงก็เกือบเกลี้ยงคลังแล้วใครว่างรีบไปสะสมด่วนครับ  หลงรัก หลงรัก

ทำไมมันหมดเร็วจังเลย  ใครเอาไปหว่านเล่นหมดหรือไร 
bungart
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #477 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 11:40:18 AM »

..อันนี้ผมว่าผมโชคดีอยู่มั้งที่ไม่เป็นไร เรื่องก็มีอยู่ว่าผมไปสนามยิงปืนมาแล้วมีลูกเหลืออยู่ในแม๊ก 2แม๊ก เกือบ20นัดผมเลยเอาลูกออกแล้วใส่แม๊กไว้ที่ปืน เอาลูกใส่นกระเป๋าถือ กะว่าถึงบ้านจะเอาออก แต่จนแล้วจนลอดไม่ได้เอาลูกปืนออกสักที มาวันนั้นผมก็หิ้วกระเป๋าหิ้วมาวางไว้เบาะข้างๆตามปกติ แล้วลงไปซื้อน้ำพอกลับมาถึงรถผมก็นั่งประจำที่คนขับแล้วถึงวางของลงบนเบาะข้างๆที่กระเป๋าวางอยู่ ปรากฎว่ามีเสียงดัง ตุ้มๆๆสองลูกครับ ผมตกใจมากรีบหิ้วกระเป๋าไปไว้ท้ายรถแล้วรีบขับออกจากย่านร้านค้า ไปหาที่ปลอดคน เพื่อจะดูว่ามันเกิดอะไรขึ้น แล้วผมก็ค้นกระเป๋าดูก็พบว่าลูก.22 ที่อยู่ในกระเป๋า แตกไป2ลูก ..ผมก็ไม่รู้ว่ามันเกิดอะไรขึ้น ลูกปืนมันระเบิดได้ด้วยหรือ ถ้าปลอกมัรไม่แตกตามรูป ลูกมันวิ่งไปข้างหน้าผมว่าคงเป็นพุงผมแน่ๆ ในกระเป๋านั้นมีไอโฟน5อยู่ด้วย..โชคดีจริงๆที่ไม่เกิดผลร้ายมากกว่าอย่างอื่น...ผมเอามาโพสเตือนระมัดระวังกันครับ

Motaka
Full Member

คะแนน 118

« ตอบ #478 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 11:47:41 AM »

ลูกปืนที่ไม่มีลำกล้องจะระเบิดเหมือนแก๊บครับไม่มีแรงส่ง ปลอกกับหัวกระเด็นออกจากกัน ดูจากสารคดีฝรั่งน่ะ

c:> Bad comman or file name.
Bigfarmer
Full Member

คะแนน 65

« ตอบ #479 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 11:51:36 AM »

ฟาดเคราะไปครับ  คราวหน้าต้องรอบคอบกว่านี้ครับ...ประสบการณ์

"I'm  here."
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 39
  พิมพ์