๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 12:05:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระเบิดอีกแล้ว  (อ่าน 3407 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 07:16:30 PM »

ขายหน้าประเทศอื่น ๆ ครับ  ระเบิดลงหลายลูกแล้วแต่ยังจับคนยิงไม่ได้  รึว่ารู้แล้วแต่ไม่อยากจับก็ไม่รู้  แลบลิ้น

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 07:59:29 PM »

มีคนเจ็บ  ๓๔  คน    

เอ็ม  ๗๙   ลงที่เวทีพันธมิตรที่ทำเนียบ     แกนนำไม่เป็นไรตามเคย    
    ผมเคยไปสอบถามชาวบ้านที่มาจากต่างจังหวัดมีหลายคนที่ถูกเกณฑ์ไปนั่งล้อมแกนนำได้ความว่า 
บรรดาแกนนำมีญาณวิเศษครับท่าน  จะรู้ล่วงหน้าว่าจะมีเหตุอะไรเกิดขึ้น  เขาถึงไม่เป็นไรครับ
สงสารพี่น้องชาวไทยที่ต้องไปรับสะเก็ดระเบิด

ตกใจหน้าซีด...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
(unused)
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:12:32 PM »

มีคนเจ็บ  ๓๔  คน    

เอ็ม  ๗๙   ลงที่เวทีพันธมิตรที่ทำเนียบ     แกนนำไม่เป็นไรตามเคย    
    ผมเคยไปสอบถามชาวบ้านที่มาจากต่างจังหวัดมีหลายคนที่ถูกเกณฑ์ไปนั่งล้อมแกนนำได้ความว่า 
บรรดาแกนนำมีญาณวิเศษครับท่าน  จะรู้ล่วงหน้าว่าจะมีเหตุอะไรเกิดขึ้น  เขาถึงไม่เป็นไรครับ
สงสารพี่น้องชาวไทยที่ต้องไปรับสะเก็ดระเบิด

จบงานนี้เมื่อไหร่ คงต้องจ้างบรรดาแกนนำไปคุ้มกันทหาร ครู พระ ฯลฯ ที่ 3 จชต. ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:25:15 PM โดย BetterBeer » บันทึกการเข้า
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:19:58 PM »

ถ้าที่ทำเนียบข่าวว่าเป็น เอ็ม ๗๙ แต่ถ้าที่ คลองเตยข่าวว่า เป็น เอ็ม ๒๖

ได้รับทราบจากพี่ ๆเพื่อนๆ ที่มีส่วนร่วมในการชุมนุมว่า ปกติครับ คือมันลงของมันเป็นปกติ จะเป็นข่าวหรือไม่เท่านั้นเอง
<<  ตกใจ ปกติยังงัยคะ  ถ้าอย่างนี้ปกติภาคใต้ต้องบอกว่าธรรมดาแล้วค่ะเนี่ย  แต่งัยก็เว้นบ้านตุ้มฯ ไว้หน่อยนะคะอย่ามาปกติแถวบ้านตุ้มฯ นะ  ไหว้

อิอิอิ   ขออภัยครับ ผมอาจสื่อสารผิด ............  อิอิอิ
แล้วที่อยากสื่อสารคืออะไรละครับ ผมงงจริงๆ ลองแก้ประโยคที่ท่านบอกว่าสื่อสารผิดมาหน่อยสิครับจะได้เข้าใจตรงกัน "ปกติครับ คือมันลงของมันเป็นปกติ จะเป็นข่าวหรือไม่เท่านั้นเอง"
ผมตีความได้ว่า
 "...ปกติแล้วต้องมีระเบิดทุกกวัน จะเป็นข่าวหรือไม่ก็แล้วแต่ว่าจะมีใครเสนอข่าวออกมา..."
น่ะครับ
หวังว่าบ้านเราวันนี้ คงไม่เหมือนเขมรเมื่อเกือบ30ปีที่แล้วนะครับ สมัยนั้นผมนอนที่ตาพระยาฟังเสียงปืนเสียงระเบิดจากประเทศเขมรทุกคืน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:41:22 PM »

ไอ้ฟูตั้งใจไว้ 2-3 วันแล้วว่าจะทำยาดมไปขายที่ พธม กระปุกละ 25 บาท

ว่าแล้วล้มเลิกโครงการยาดมดีกว่า ตู๊มตามขึ้นมาแข้งขาขาดก็พอดีกัน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:47:20 PM »

ไอ้ฟูตั้งใจไว้ 2-3 วันแล้วว่าจะทำยาดมไปขายที่ พธม กระปุกละ 25 บาท

ว่าแล้วล้มเลิกโครงการยาดมดีกว่า ตู๊มตามขึ้นมาแข้งขาขาดก็พอดีกัน

ยังขายได้อยู่เปลี่ยน ยาดม เป็น ยาแดง  ฮ่าๆ...นักธุรกิจที่ดีไม่มีตันมุข....ขายมันได้ทุกอย่าง..ยกเว้นวิญญาญ
แล้วไวอากร้าเป็นไง...ปล่อยของหมดหรือยัง...ลองเอามาให้ลูกค้าลองดูหน่อยซิ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:49:51 PM »

ยังขายได้อยู่เปลี่ยน ยาดม เป็น ยาแดง  ฮ่าๆ...นักธุรกิจที่ดีไม่มีตันมุข....ขายมันได้ทุกอย่าง..ยกเว้นวิญญาญ
แล้วไวอากร้าเป็นไง...ปล่อยของหมดหรือยัง...ลองเอามาให้ลูกค้าลองดูหน่อยซิ
สงสัยต้องขายยาแดงแทนแบบที่คุณ Gunchon บอกแล้วละครับ ระเบิดลงทุกวัน

ส่วนไวอาก้าเพื่อนๆในเว็ปเค้าเตื่อนว่าอย่าขายครับ พี่ตำรวจเค้าจับครับ น่าเสียดายครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:52:25 PM »

สงสัยต้องขายยาแดงแทนแบบที่คุณ Gunchon บอกแล้วละครับ ระเบิดลงทุกวัน

ส่วนไวอาก้าเพื่อนๆในเว็ปเค้าเตื่อนว่าอย่าขายครับ พี่ตำรวจเค้าจับครับ น่าเสียดายครับ

โอ๊ย เมื่อคืนได้นอนโรงแรมราคาแสนล้านด้วยล่ะ ห้องสูท ใหญ่มากกกกกกกก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:55:17 PM »

โอ๊ย เมื่อคืนได้นอนโรงแรมราคาแสนล้านด้วยล่ะ ห้องสูท ใหญ่มากกกกกกกก

แอร์เย็นไหม เพื่อนๆที่ไปกลับมาเค้าบอกว่าแอร์เย็นมาก แต่ห้องน้ำห้องท่าไม่ค่อยดีเพราะมีน้อย ไม่รู้จริงไหมครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:59:31 PM »

แอร์เย็นไหม เพื่อนๆที่ไปกลับมาเค้าบอกว่าแอร์เย็นมาก แต่ห้องน้ำห้องท่าไม่ค่อยดีเพราะมีน้อย ไม่รู้จริงไหมครับ

เย็นหลังสุดๆเพราะพื้นหินอ่อนเย็นจนนอนไม่ได้ต้องย้าย...แต่ผมเจอที่นอนใหม่แสนสุขโข...ตรงหลังเคาท์เตอร์เช็คอินจะปูพรมไม่หนาวหลังไม่มียุง
บอกเพื่อนๆได้เลยตรงจุดนั้น....น่านอนมากกกกกก

4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:04:19 PM »

ยังไงเราเอาถุงนอนไปด้วยก็จะแจ่มเลยสิครับ เต๊นไม่ต้องเพราะไม่มียุง ไม่มีฝน
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:09:14 PM »

ยังไงเราเอาถุงนอนไปด้วยก็จะแจ่มเลยสิครับ เต๊นไม่ต้องเพราะไม่มียุง ไม่มีฝน

น่าจะเอาถุงนอนไปขาย.. แทนยาแดง...  คิก คิก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:11:52 PM »

มีฮาตรงที่ผมเตรียมผ้าปูผ้าห่มไปพร้อม....พอตื่นล้างหน้าแปรงฟันเสร็จเดินมาข้างนอก
ห๊า....มีคลังผ้าห่ม...ผ้าผวย...ผ้าปูนอน เสื่อให้สมาชิกยืมนอน..มันยังเหลือเพียบ...เพราะคนไม่ประมาทเตรียมมาหมด...โอ๊ย...อุตส่าห์ย้ายซะ....

4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:16:23 PM »

มีฮาตรงที่ผมเตรียมผ้าปูผ้าห่มไปพร้อม....พอตื่นล้างหน้าแปรงฟันเสร็จเดินมาข้างนอก
ห๊า....มีคลังผ้าห่ม...ผ้าผวย...ผ้าปูนอน เสื่อให้สมาชิกยืมนอน..มันยังเหลือเพียบ...เพราะคนไม่ประมาทเตรียมมาหมด...โอ๊ย...อุตส่าห์ย้ายซะ....

เอาของเราไปเองดีกว่าครับ ของยืมร้อยพ่อพันแม่ ไม่รู้ใครเป็นใครนัก
ตุ้มเหม่ง
Jr. Member
**

คะแนน 14

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 12:27:52 AM »

เย็นหลังสุดๆเพราะพื้นหินอ่อนเย็นจนนอนไม่ได้ต้องย้าย...แต่ผมเจอที่นอนใหม่แสนสุขโข...ตรงหลังเคาท์เตอร์เช็คอินจะปูพรมไม่หนาวหลังไม่มียุง
บอกเพื่อนๆได้เลยตรงจุดนั้น....น่านอนมากกกกกก
.. โฮ้ สำรวจซะเห็นภาพจนอยากไปนอนเลย  อิอิ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์