๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 06:09:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : รับสมัครงาน (มีลูกบอกลูก มีหลานบอกหลาน มีญาติบอกญาติ ฯ ครับ)  (อ่าน 2410 ครั้ง)
ฅนปั่นไฟ ยกกำลัง 2
Full Member

คะแนน 10

P239

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 08:45:55 AM »

กฟผ. ประกาศรับสมัครงานบุคคลภายนอก

กฟผ. ประกาศรับสมัครบุคคลภายนอกที่กำลังจะจบการศึกษาในปี พ.ศ.2550 ที่มีคุณวุฒิปริญญาโท ปริญญาตรี ประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง และผู้ที่จบการศึกษาปริญญาตรี หลักสูตร 3 ปีครึ่ง ในปี พ.ศ. 2549 เพื่อจ้างและบรรจุเป็นพนักงาน โดยจะรับสมัครตำแหน่งวิศวกร จำนวน 37 อัตรา และช่าง ปวส. จำนวน 10 อัตรา ตั้งวันที่ 19 – 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2550 ตามประกาศฝ่ายทรัพยากรบุคคลที่ 37/2550 ผู้สนใจสมัครสามารถดูรายละเอียดของอัตราและตำแหน่งที่ กฟผ. ต้องการได้ที่ http://www.egat.co.th ทั้งนี้ผู้สนใจสมัครงานกับ กฟผ. จะต้องอ่านข้อความในประกาศรับสมัครโดยละเอียดก่อนที่จะดำเนินการ ดังนี้

คำแนะนำในการกรอกใบสมัครอิเล็กทรอนิกส์

1. บันทึกข้อมูลใบสมัครให้ครบถ้วนผ่านทางระบบใบสมัครอิเล็กทรอนิกส ์เท่านั้น ทาง Web Site http://www.egat.co.th ซึ่งท่านจะได้รับเลขที่ใบสมัครเป็นหลักฐานของท่าน
     2. สั่งพิมพ์แบบแสดงความประสงค์เข้าร่วมงานกับ กฟผ. ที่บันทึกข้อมูลเรียบร้อยแล้วตามข้อ 1 พร้อมแนบหลักฐานประกอบการสมัครงานให้ครบถ้วน ส่งทางไปรษณีย์จ่าหน้าซองถึงการไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย ตู้ ปณ.100 ปณศ. บางกรวย นนทบุรี 11130 เท่านั้น
     3. สมัครงานได้ตั้งแต่วันที่ 19 - 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2550 โดย กฟผ. จะถือวันที่ ประทับตราไปรษณีย์เป็นสำคัญ และท่านสามารถตรวจสอบว่า กฟผ. ได้รับใบสมัครของท่านแล้วได้ที่ Web Site http://www.egat.co.th หรือสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ แผนกสรรหา กองบริหารทรัพยากรบุคคล ฝ่ายทรัพยากรบุคคล โทร. 0 2436 5311 หรือ 0 2436 4387-8
     4. ผู้ที่ กฟผ. เคยไปรับสมัครงานที่สถาบันการศึกษาโดยตรง (Campus recruitment) ในระหว่างเดือนพฤศจิกายน พศ. 2549 ถึงเดือนมกราคม พ.ศ. 2550 ไม่ต้องยื่นใบสมัครมาอีก เนื่องจาก กฟผ.ได้นำข้อมูลของท่านเข้าระบบใบสมัครอิเล็กทรอนิกส์แล้ว และท่านสามารถตรวจสอบการสมัครงานของท่านได้ที่ Web Site และสถานที่ติดต่อดังกล่าวข้างต้น

ด้วยความปราถนาดีจาก
ฅนปั่นไฟครับ
หลงรัก

ผลิตไฟฟ้าเพื่อความสุขของคนไทย
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 08:49:03 AM »

ขอบคุณมากๆครับพี่

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 08:53:05 AM »

ขอบคุณมากครับ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 10:01:43 AM »

กฟผ. เป็นหน่วยงานที่มีวิศวกรมากที่สุดในประเทศไทย จำตัวเลขไม่ได้ว่า 3000 หรือ 4000 คน

บรรดาวิศวกรเอกชนที่เคยทำงาน กฟผ. มักพูดกันเล่นๆว่า กฟผ. เป็น ....สนามครู.... 

เพระมีของให้เล่น มีประสบการณ์ให้เรียน มีงานใหญ่ๆให้ทำ ในแบบที่การออกไปทำงานเอกชนตั้งแต้ต้นหาไม่ได้แน่ๆครับ

สไตล์การทำงาน กฟผ. เน้นงานเนี้ยบ งบบานไม่เป็นไร ไม่ผ่านมาตรฐานแก้จนกว่าจะผ่าน วิศวกรที่นี่ติดนิสัยมาตรฐานสูงครับ

ลูกหลานใครจบวิศวะ ผมแนะนำให้ลองเข้าไปหาประสบการณ์ใน กฟผ. สัก 3-5 ปี แล้วค่อยออกไปทำงานเอกชน หรือถ้าไม่ออกอยู่ต่อไปเรื่อยๆก็ได้ครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 12:35:02 PM »

กฟผ. เป็นหน่วยงานที่มีวิศวกรมากที่สุดในประเทศไทย จำตัวเลขไม่ได้ว่า 3000 หรือ 4000 คน

บรรดาวิศวกรเอกชนที่เคยทำงาน กฟผ. มักพูดกันเล่นๆว่า กฟผ. เป็น ....สนามครู....

เพระมีของให้เล่น มีประสบการณ์ให้เรียน มีงานใหญ่ๆให้ทำ ในแบบที่การออกไปทำงานเอกชนตั้งแต้ต้นหาไม่ได้แน่ๆครับ

สไตล์การทำงาน กฟผ. เน้นงานเนี้ยบ งบบานไม่เป็นไร ไม่ผ่านมาตรฐานแก้จนกว่าจะผ่าน วิศวกรที่นี่ติดนิสัยมาตรฐานสูงครับ

ลูกหลานใครจบวิศวะ ผมแนะนำให้ลองเข้าไปหาประสบการณ์ใน กฟผ. สัก 3-5 ปี แล้วค่อยออกไปทำงานเอกชน หรือถ้าไม่ออกอยู่ต่อไปเรื่อยๆก็ได้ครับ
                                              Smileyเรียนพี่ท่านทัดมาลา  งบเยอะเพราะว่า spec สูง  อาจบานนิดหน่อยเพราะอุปกรณ์ส่วนมาก      สมัยก่อนไม่มีใครใช้ในเมืองไทย   แต่เดี๋ยวนี้มิใช่เช่นนั้นแล้วครับ มีการเก็บข้อมูล  อุปกรณ์หลายอย่างผลิตได้ในเมืองไทยแล้ว
ตาม spec สากลครับ      แล้วก็วิศวกรก็เทียบรุ่นพ่อ รุ่นพี่ไม่ได้ครับ ซึ่งเป็นเหมือนกันหมดสำหรับ"คนรุ่นใหม่"ทั่วประเทศครับ
                     บังเอิญเคยร่วมทำงานก่อสร้างโรงไฟฟ้า กะเค้าด้วยเลยได้สัมผัสมานิดหน่อย ขอประทานโทษครับอันนี้เป็นแค่มุมมองของผมเท่านั้นครับ     ด้วย ความเคารพ Smiley     

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 01:13:27 PM »

สนใจครับ แต่ไม่เก่งอังกฤษ แถมตำแหน่งที่ผมสมัครได้ รับตำแหน่งเดียวอีก  โดนชก

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 02:37:55 PM »

Smileyเรียนพี่ท่านทัดมาลา งบเยอะเพราะว่า spec สูง อาจบานนิดหน่อยเพราะอุปกรณ์ส่วนมาก สมัยก่อนไม่มีใครใช้ในเมืองไทย แต่เดี๋ยวนี้มิใช่เช่นนั้นแล้วครับ มีการเก็บข้อมูล อุปกรณ์หลายอย่างผลิตได้ในเมืองไทยแล้วตาม spec สากลครับ แล้วก็วิศวกรก็เทียบรุ่นพ่อ รุ่นพี่ไม่ได้ครับ ซึ่งเป็นเหมือนกันหมดสำหรับ"คนรุ่นใหม่"ทั่วประเทศครับ
 บังเอิญเคยร่วมทำงานก่อสร้างโรงไฟฟ้า กะเค้าด้วยเลยได้สัมผัสมานิดหน่อย ขอประทานโทษครับอันนี้เป็นแค่มุมมองของผมเท่านั้นครับ ด้วย ความเคารพ Smiley

สงสัยโลกคงหมุนเร็วไปหน่อย สิ่งดีๆเลยหายไป เฮ้อ...............

เด็กสมัยนี้เป็นเหมือนกันหมดทุกที่เลยเหรอครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 03:59:26 PM »

มีอีกทีครับช่วงนี้กำลังเปิดรับ เป็นลูกจ้างธนาคารออมสินครับ พอดีวันก่อนแฟนบอกมา เข้าไปดูในเวปไซค์ www.gsb.or.th ส่วนใหญ่พอทำงานเป็นลูกจ้างสักพักเขาก็จะเปิดสอบลูกจ้างเป็นพนักงานครับ
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 09:44:30 PM »

ขอบคุณครับ  จะรีบไปบอกน้องเลยงานนี้ 
หน้า: [1]
  พิมพ์