๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 03:58:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อ 9 มม.หรือ .38 ดีครับ  (อ่าน 4622 ครั้ง)
babyface
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 01:00:14 PM »

ว่าตาม นี้ ละครับ และกึ่งออโต นั้นเหนือกว่าโม่หมุน ตั้งแต่เกิดแล้ว จะเลือกทั้งที ควรเลือกกึ่งออโต ๙ พาราลูกดกดีกว่า
จุมาก แล้วยังโหลดได้รวดเร็ว นี่คือข้อเท็จจริง ถ้ามองไม่เห็น ก็ไม่ใช่คนคอปืน หรือไม่ก็ใช้ความชอบส่วนตัวมาคัดท้าย  แล้วละ

และอาวุธปืน การนำพาจะเนียนนั้นเป็นเรื่องรอง  แต่ด้านหลัก ควรอยู่ที่เมื่อเวลาใช้แล้ว ต้องดีต้องเหนือกว่า คู่กัด
ทั้งอานุภาพของหัวกระสุน และศักยภาพของตัวปืน คือจำนวนกระสุนที่บรรจุ และการโหลดได้รวดเร็ว

และต้องตระหนักให้ดี เราไม่ได้ใช้กับ คนมีมีด-ไม้ ในการวิวาท กันนะครับ.. แต่ควรประเมินให้สูงเข้าไว้ เพื่อเรา
จะได้ไม่หยังเขียด.. ควรเลือกใช้ปืนที่ดีจริง เพื่อรับมือ โจร-คนรร้ายที่มีปืน และจำนวนหลายคน

และยุคนี้ เป็นการแข่งขัน เพื่อพัฒนา กึ่งออโต จนพ้น เรื่องการขัดลำและขัดข้องไปแล้ว แถมยังเบากระทัดรัด ด้วยอีก
ถ้าจะมีปัญหา จะเกิดจากกระสุนปืน ที่ถูกเก็บไว้ไม่ดี จนเกิดการเสื่อม หรือ กระสุนซ้อมที่ผลิตแบบ ห่วย ๆ เพราะครรลอง ให้ต้องเป็นเช่นนั้น

การมองทุกสรรพสิ่ง จักต้องมองอย่างพัฒนาให้เห็นด้านบวก-ลบ ไม่ใช่มองเพียงด้านเดียว  และควรมองโลกอย่างปัจจุบัน อย่างเป็นจริง
ต้องไม่นำความเชื่อในสิ่งที่เกิดในยุคก่อน มาใช้ใน ปัจจุบัน.. ท่านจะพลาด ของที่ดี มากศักยภาพไปซะ ด้วยการติดกับดักความเชื่อ เมื่อ ๔๐ ปี ก่อน

และปัจจุบัน
๑.โจร-คนร้าย จำนวนหลายคน.. ปืนครบคน  และปืนนอกระบบหากได้ ง่ายโคตร
๒.การควบคุมอาวุธปืนมีทะเบียน ของรัฐ ทำให้การขอ ป.๓ เป็นเรื่องยุ่งยาก และปืนมีราคา ที่สูงขึ้น ไม่เหมือนตะก่อน ทั้งง่าย และราคาถูก

จะซื้อปืนทั้งที จึงควรพิจารณา ถึงข้อเท็จจริง ในศักยภาพของอาวุธปืน และ การขอป .๓ นั้นไม่ง่าย แล้ว
ปืนใช้งาน มีศักยภาพดี ๆ  ๒ - ๓ กระบอก ก็ไม่ถือว่าน้อย แต่ถ้ามีปืนห่วย ไม่สมราคา  ในมือ แม้เพียง ๑ กระบอก  มันก็มากเกินไปแล้ว ละครับ  เยี่ยม

[/quote]
 ไหว้ ขออนุญาติเก็บข้อมูลครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 01:09:21 PM »

เมื่อวานพามือใหม่ไปลองหัดยิงG19กับ686   ปรากฎว่ายิง686ได้ดี+ไวกว่าG19ละครับ  Cheesy Cheesy Cheesy  สำหรับพวกมือใหม่เลยลูกโม่ก็แอบน่าสนใจนะครับ ง้างนกยิงทีละนัดนี้แม่นน่ากลัวใช้ได้เลยสำหรับคนที่ยิงปืนครั้งแรก ไหว้ ไหว้ ไหว้  7เมตรกลุ่มเท่าซิปโป้ เหตุผลที่เค้าบอกคือ.38เบากว่า9มม.สะบัดน้อยกว่าซ้ำได้ไว   ผมพูดในแง่ของคนที่ไม่เคยยิงปืนเลยนะครับ  ถ้าคนที่ซ้อมบ่อยๆๆ9มม.ย่อมน่าสนกว่า  แต่ถ้าจะให้แม่บ้านไว้เฝ้าบ้าน.38ก็น่าสนใจไม่น้อย ไหว้ ไหว้ ไหว้

ส่วนมือใหม่เมื่อานได้เข้าใจแล้วครับว่าปืนก้เหมือนแม่เหล็ก    ปืนดูดปืนมีจริง 55555555555555555555555555555555

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 03:42:05 PM »

เมื่อวานพามือใหม่ไปลองหัดยิงG19กับ686   ปรากฎว่ายิง686ได้ดี+ไวกว่าG19ละครับ  Cheesy Cheesy Cheesy  สำหรับพวกมือใหม่เลยลูกโม่ก็แอบน่าสนใจนะครับ ง้างนกยิงทีละนัดนี้แม่นน่ากลัวใช้ได้เลยสำหรับคนที่ยิงปืนครั้งแรก ไหว้ ไหว้ ไหว้  7เมตรกลุ่มเท่าซิปโป้ เหตุผลที่เค้าบอกคือ.38เบากว่า9มม.สะบัดน้อยกว่าซ้ำได้ไว   ผมพูดในแง่ของคนที่ไม่เคยยิงปืนเลยนะครับ  ถ้าคนที่ซ้อมบ่อยๆๆ9มม.ย่อมน่าสนกว่า  แต่ถ้าจะให้แม่บ้านไว้เฝ้าบ้าน.38ก็น่าสนใจไม่น้อย ไหว้ ไหว้ ไหว้

ส่วนมือใหม่เมื่อานได้เข้าใจแล้วครับว่าปืนก้เหมือนแม่เหล็ก    ปืนดูดปืนมีจริง 55555555555555555555555555555555

แม่บ้านผมบอกใช้โม่ไม่ถนัด ยิงช้าไม่สะใจ ขี้เกียจง้างนก หากดับเบิล นิ้วเกี่ยวไม่ไหว เคยยิงมาทั้งโม่ แม็ก

เดี๋ยวนี้ SR9 กลายเป็นของเธอไปเรียบร้อย บอกว่าแบนดี จับถนัด เหนี่ยวง่าย ......... จูบบบบ  อย่าคิดว่ามือใหม่หรือผู้หญิงเขาจะชอบ โม่เล็กๆ ไปซะทุกคนนะครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2012, 03:51:12 PM โดย ppk/s7.65 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์