๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 09:29:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 21
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .ใช้กล็อคแล้วเสียวมั้ย  (อ่าน 39763 ครั้ง)
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 03:26:38 PM »

ครืว่า ผมเวลาเอากระสุนเข้ารังเพลิงทีไร เสียวใส้ทุกที ไม่กล้าเหน็บเองหรือพกเลย กลัวโป้งป้าง กระจุย โดยเฉพาะเหน็บตรงพุง ปลายปืนก็ไปจ่อตรงยาชุดของผมพอดี ถ้าเกิดโป้งป้าง มีหวังภรรยาผมร้องให้ยิ่งกว่าสามีตายแน่แท้เชียว ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย คิก คิก แล้วพวกท่านล่ะไม่เสียวหรือ
เสียวครับ.......ผมเองเสียวทุกกรณีเลยครับ
เริ่มครั้งแรก ก็ เอ็ม36 สมิธ ก็เสียวเหมือนกัน ปืนพร้อมยิง มาจ่ออยู่ที่ยาชุด
พอได้ 1911 มาใช้ ขึ้นลำแล้ว ติดฮาฟค๊อค ก็ยังเสียว  นกง้างแล้วติดเซฟไว้ เหน็บเอว จ่อยาชุด ก็เสียวเหมือนกัน
พอได้เล่น 92 บาเร็ตต้า ขึ้นลำแล้ว หักคันลดนกลงมา ก็ยังเสียวเหมือนกัน
ปัจจุบัน มาใช้กล็อค พอขึ้นลำ เหน็บประชิดจ่อ ยาชุด ก็เสียวเหมือนกัน
สรุป ผมเสียวทุกยี่ห้อ  .... เวลามีลูกในรังเพลิง แล้วปลายลำกล้องจ่อไปที่ยาชุด
ผมพลิกความเสียวให้เป็นโอกาสครับ .... คือ เมื่อขึ้นลำแล้วจะทำให้ต้องเรียกสติอยู่ตลอดเวลา ทำให้เราไม่เผลอเรอ  แล้วเราก็จะไม่มีอุบัติเหตุ เพราะเราจะเกิดความเสียว...และต้องระวังอยู่ตลอดเวลาไม่ว่าปืนนั้นจะเป็นปืนอะไรก็ตาม มีเซฟหรือไม่ก็ตาม

แต่คนเรา จะเสียวตลอดก็พอดี........ ตายกันพอดี .....เสียวตาย......... เพื่อลดความเสียว เสร็จสภาพภารกิจแล้ว ผมก็เอากระสุนออกจากรังเพลิง ความเสียวก็ลดลงไปเยอะแล้วครับ........

พอปัจจุบัน แก่แล้ว ไม่ค่อยชอบเสียว ... เลยพยายามเสียวเป็นช่วงๆ ด้วยการประสบเหตุ หรือจะใช้จริงๆ แล้วพยายามฝึกขึ้นลำแบบรวดเร็ว เพื่อลดอัตราการเสียวครับ

แต่ถ้าสามารถเตรียมตัวก่อน เช่นของท่านเจ้าของกระทู้นั้น ออกปฏิบัติหน้าที่ รู้แต่แรกว่าอาจประสบเหตุได้
จำต้องเสียวไปตลอดทางจนกว่าจะกลับถึงที่ตั้ง เสร็จภารกิจ แล้วค่อยเลิกเสียวนะครับ เป็นผม ผมก็ทำอย่างท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2008, 03:32:05 PM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 03:40:42 PM »

มีสติ..ใช้ซองที่ปิดโกร่งไก...ผมรู้สึกเฉยๆ...แบบเดียวกับที่ใช้ลูกโม่นกใน... Smiley

แก้ไข--เอาภาพมาเติม Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2008, 09:10:57 PM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 04:00:52 PM »

ผมว่าเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้าง อันตรายกว่าครับ เลือกแบบเดียวให้ชินไปเลย รู้ตัวตลอดว่ากระบอกนี้คือเหนี่ยว-ลั่น หรือด้องขึ้นลำ

กรุณาตัดสินใจด้วยตนเอง อย่างไรเสียถ้าท่านยิงโจรไม่ทัน หรือทำปืนลั่น ผมช่วยไม่ได้

ด้วยความเคารพ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 05:05:16 PM »

ผมว่าเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้าง อันตรายกว่าครับ เลือกแบบเดียวให้ชินไปเลย รู้ตัวตลอดว่ากระบอกนี้คือเหนี่ยว-ลั่น หรือด้องขึ้นลำ

กรุณาตัดสินใจด้วยตนเอง อย่างไรเสียถ้าท่านยิงโจรไม่ทัน หรือทำปืนลั่น ผมช่วยไม่ได้

ด้วยความเคารพ

แล้วพี่วิลเฮลม์พกอย่างไรครับ...คิก คิก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 05:14:47 PM »

ขึ้นลำครับ พกซองที่มีสายรัดท้ายเท่านั้น

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
dvc-power
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 05:14:55 PM »

สงสัยพกกล๊อกแล้ว เสียว เป็นรุ่นใส่แบตเตอร์รี่ สั่นได้ ใช้แทนไวเบรเตอร์
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 05:23:49 PM »

เหน็บ G19 รังเพลิงว่างครับ... ถ้าเหน็บ 1911 ขึ้นลำลดนก...

ทำแบบเดิมเหมือนเดิมหลายปีแล้วครับ...
ห้ามเปลี่ยนกลับไปกลับมา เวลาฉุกเฉินเราจะงงเอง... ปืนลั่นอีตรงนี้แหละครับ...
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 05:28:39 PM »

ฝึกครับ
ฝึกชักเร็ว   ระวังเรื่องอย่าเอานิ้วเข้าโกร่งไกตอนชักครับ
หรือถ้าไม่ขึ้นลำก็ ฝึกชักปืน ขึ้นลำ ครับ
เปลี่ยนไปมาบ่อยๆทำให้งงจริงๆครับ

ยังไงการฝึกฝนก็สำคัญที่สุดครับ

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 05:29:02 PM »

รู้สืกจะเป็นกระทู้แห่งความเสียว เลยตามมาดูเผื่อจะเสียวม้ง ไหว้ ไหว้
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 05:48:07 PM »

สงสัยพกกล๊อกแล้ว เสียว เป็นรุ่นใส่แบตเตอร์รี่ สั่นได้ ใช้แทนไวเบรเตอร์

เสียวจริงๆเลยยยยยย Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 05:53:00 PM »

เสียวจริงๆเลยยยยยย Grin Grin Grin

มีด้วยเหรอครับพี่

เดี๋ยวไปซื้อมาเล่นมั่ง

มีแต่ที่เป็นรูปคิตตี้ Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 06:25:31 PM »

ไม่เห็นเสียวเลยครับ.... Huh

เพราะไม่ได้พกปืน... คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก

แต่มักจะเสียว.... เยาะเย้ย

ตอนเจอเด็ก... ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย

(ติดเรทไปม่ะเนี่ย... ไหว้ )
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 07:08:14 PM »

ไม่เห็นเสียวเลยครับ.... Huh

เพราะไม่ได้พกปืน... คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก

แต่มักจะเสียว.... เยาะเย้ย

ตอนเจอเด็ก... ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย

(ติดเรทไปม่ะเนี่ย... ไหว้ )
ไม่ติดเรทหรอกครับ.....ผมเสริมให้  ... เสียว...ตอนเจอเด็ก......เล่นปืนพ่อที่แอบไว้ใต้หมอนครับ .....เห็นเด็กแบบนี้แล้ว ช่างเสียวซ่านจริงๆ  (เสียวปืนลั่น)
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 07:19:17 PM »

ไม่ติดเรทหรอกครับ.....ผมเสริมให้  ... เสียว...ตอนเจอเด็ก......เล่นปืนพ่อที่แอบไว้ใต้หมอนครับ .....เห็นเด็กแบบนี้แล้ว ช่างเสียวซ่านจริงๆ  (เสียวปืนลั่น)

... เสียวตอนเจอเด็ก  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 07:28:34 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ชอบครับ  ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 21
  พิมพ์