๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 01:41:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพ Meeting ที่ Oishi วันที่ 28 พค 2548  (อ่าน 32855 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #255 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 12:48:52 AM »

คุณ EVO ใช้ กล้องอะไรหรอครับ Canon หรอครับ lens อะไรน๊ะครับ F2.8 กว้างดีจัง ถ้าลง speedshutter ด้วยก็ดีน๊ะครับ จะได้เก็บเป็นข้อมูล พอดีตอนนี้เป็นมือใหม่หัดถ่ายอยู่ครับเลยสนใจเป็นพิเศษ ( หัวเราะร่าน้ำตารินก็เพราะกล้องเนี่ยหละปีนี้ ผบ. ที่บ้านเลยไม่ให้ซื้ออะไรแล้ว จูบบบบ)

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #256 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 07:23:24 AM »

อูยยย  ภาพนี้มันยั่วจริงๆเล้ย หัวเราะร่าน้ำตาริน ในกระเป๋าดำอ่ะ น้ำลายหก

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #257 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 01:07:07 PM »

น้ำลายหก  ผมหยิบขึ้นมาดูอันหนึ่ง     เป็นอันที่แพงที่สุดในกระเป๋า   หลงรัก เกือบสองหมื่น

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #258 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 01:10:31 PM »

น้ำลายหก  ผมหยิบขึ้นมาดูอันหนึ่ง     เป็นอันที่แพงที่สุดในกระเป๋า   หลงรัก เกือบสองหมื่น

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #259 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 01:12:58 PM »

ผมเดาว่าเป็น Buck Strider Tarani ใช่มั้ยครับ หลงรัก ชอบมากก เห็นรูปแล้วน้ำลายหยดติ๋งเลย น้ำลายหก แต่ดูจากเว็บไทยเบลดนานมาแล้ว จำราคาได้ก็ประมาณ20,000ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน สวยมาก แต่แพง หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้าตาแบบนี้ใช่มั้ยครับ จูบบบบ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #260 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 01:17:23 PM »

สองเล่มนี้สิ หัวเราะร่าน้ำตาริน สวยทั้งคู่เลยครับ หลงรัก อยากได้มากกกกกกกก น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน

saming
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #261 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 03:27:20 PM »

คุณบาร์ทจะเอาทุกอย่างเลยนะครับ.....

อยู่ที่เมืองจิงโจ้สบายดีนะครับ....

คารวะ
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #262 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 03:34:22 PM »

คุณบาร์ทจะเอาทุกอย่างเลยนะครับ.....

อยู่ที่เมืองจิงโจ้สบายดีนะครับ....

คารวะ
Grin Grin Grin บ้าอาวุธอย่างรุนแรงน่ะครับ ไม่มีอะไร ตกใจ 555 มันสวยน่ะครับ บวกกับโดนอีกบอร์ด(ไทยเบลด)แนะนำมาด้วย เลยกลายเป็นโดนยั่วให้อยากไปซะงั้น น้ำลายหก

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #263 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 07:05:07 PM »

อูยยย  ภาพนี้มันยั่วจริงๆเล้ย หัวเราะร่าน้ำตาริน ในกระเป๋าดำอ่ะ น้ำลายหก
    รู้ ว่าต้องชอบ Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2005, 07:12:20 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #264 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 07:09:00 PM »

รู้ ว่าต้องชอบ Grin
ยี่ห้ออะไรมั่งคับพี่รู เยาะเย้ย สวย น่าสนใจดี โดยเฉพาะใบพับ ด้ามไม้ น้ำลายหก

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #265 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 08:03:34 PM »

อ้อ ว่าแล้วก็ขอถามเลยดิ Grin ถามนายปิ่นอ่ะครับ Grin คือที่ผมเห็นปิ่นโพสท์รูปมา มีบอกค่าความเร็วชัตเตอร์, ค่าคุณภาพ(ISO)ด้วย  ผมสงสัยว่า จะดูและตั้งค่ายังไงครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน  ผมใช้กล้อง Nikon Coolpix4100 ครับผม จูบบบบ

เห็นเค้าเล่นมีดกันแล้วน้ำตาแทบร่วง หัวเราะร่าน้ำตาริน อิจฉาจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน อูยยยย น้ำลายหก

ถ้ามีรูปถ่ายแล้วอยากรู้ว่าถ่ายด้วยความเร็วชัตเตอร์เท่าไหร่ ความใวแสงเมื่อเทียบกับกล้องฟีล์มเท่าไหร่ ดูได้จาก ACD See ครับ 

จากรูป ถ่ายด้วยกล้องแคนอน อิกซี่ 2  ความเร็วชัตเตอร์ 1/60 วิ.   F/2.8 ครับ Grin
ขอบคุณมากครับพี่ เยาะเย้ย ตอนนี้เครื่องผมไม่มีACD See ชั่วขณะอ่ะครับ ใช้เวอร์ชั่นฟรีมาตั้งนานจนหมดอายุเมื่อวาน ยังไม่ได้ไปซื้อแผ่นเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ผมอยากทราบว่า จะตั้งค่าความไวแสง, ชัตเตอร์ ในตัวกล้องยังไงครับ เพื่อทำให้การถ่ายดีขึ้น จูบบบบ ตั้งค่าในตัวกล้องง่ะครับ จูบบบบ

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #266 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 08:22:26 PM »

อ้อ ว่าแล้วก็ขอถามเลยดิ Grin ถามนายปิ่นอ่ะครับ Grin คือที่ผมเห็นปิ่นโพสท์รูปมา มีบอกค่าความเร็วชัตเตอร์, ค่าคุณภาพ(ISO)ด้วย  ผมสงสัยว่า จะดูและตั้งค่ายังไงครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน  ผมใช้กล้อง Nikon Coolpix4100 ครับผม จูบบบบ

เห็นเค้าเล่นมีดกันแล้วน้ำตาแทบร่วง หัวเราะร่าน้ำตาริน อิจฉาจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน อูยยยย น้ำลายหก

ถ้ามีรูปถ่ายแล้วอยากรู้ว่าถ่ายด้วยความเร็วชัตเตอร์เท่าไหร่ ความใวแสงเมื่อเทียบกับกล้องฟีล์มเท่าไหร่ ดูได้จาก ACD See ครับ 

จากรูป ถ่ายด้วยกล้องแคนอน อิกซี่ 2  ความเร็วชัตเตอร์ 1/60 วิ.   F/2.8 ครับ Grin
ขอบคุณมากครับพี่ เยาะเย้ย ตอนนี้เครื่องผมไม่มีACD See ชั่วขณะอ่ะครับ ใช้เวอร์ชั่นฟรีมาตั้งนานจนหมดอายุเมื่อวาน ยังไม่ได้ไปซื้อแผ่นเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ผมอยากทราบว่า จะตั้งค่าความไวแสง, ชัตเตอร์ ในตัวกล้องยังไงครับ เพื่อทำให้การถ่ายดีขึ้น จูบบบบ ตั้งค่าในตัวกล้องง่ะครับ จูบบบบ

แต่ละยี่ห้อจะตั้งไม่เหมือนกัน ต้องดูจากคู่มือครับ ส่วนใหญ่รุ่นเล็กๆอย่างที่ผมใช้ จะเน้นตั้งออโต้เป็นหลักครับ ส่วนกล้องที่ระดับที่เล่นได้มากหน่อย พวกนี้จะปรับได้เยอะ ทั้ง white balance, F-number, ISO ยิ่งถ้าเป็นกล้อง D-SLR ก็ยิ่งเล่นได้สนุกขึ้นไปอีกครับ  Grin
ผมใช้ตัวนี้ครับพี่ หลงรัก http://www.niksthailand.co.th/products/compactdigital/4100/4100.htm ปรับWhite Balanceได้ แต่ความไวแสง,ชัตเตอร์ ไม่รู้ทำได้รึเปล่าครับ แต่ไม่น่าจะทำได้อ่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

PinMEMO
Growww
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

http://pinmemo.blogspot.com

« ตอบ #267 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 08:42:09 PM »

สำหรับ XP คิ๊กขวาที่รูป เลือก Summary tab ดิ้มีป่าว จากนั้นก็ Advance ดูเลยมีหมดตั้งแต่รุ่นกล้องครับ

กล้อง G3 ของพ่อ...

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #268 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 08:53:42 PM »

สำหรับ XP คิ๊กขวาที่รูป เลือก Summary tab ดิ้มีป่าว จากนั้นก็ Advance ดูเลยมีหมดตั้งแต่รุ่นกล้องครับ

กล้อง G3 ของพ่อ...
ขอบคุณมากก๊าบพี่ปิ่น(เรียกพี่ดีก่า เก่งกว่าอีกง่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน) ทำเป็นซะที Grin

หน้า: 1 ... 15 16 17 [18]
  พิมพ์