๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 10:52:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 60
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...รวมพล 10/22 กันหน่อยครับสงสัยจะอื้อ.......  (อ่าน 255287 ครั้ง)
S.Malin
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 48

nothing krubbbbb >_<

« ตอบ #435 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 08:40:41 AM »

ท่านที่ต้องการศูนย์ Ruger 10/22 ขอความกรุณาโอนแบบทั่วไป 100 บาทครับผม..

น้องๆคนนำส่งไม่ค่อยสะดวกไปไปรษณีย์กันครับ... ส่วนค่าของฟรี ครับ..

รวมพลด้วยคนครับ ด้วยความซน ทำให้เหลือแค่นี้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน(ท่อที่ต่อจากลำกล้องไม่ใช่ท่อเก็บเสียงนะครับ มีประโยชน์เพื่อกันเขม่ามาโดนมือเนื่องจากลำสั้นมากแค่ สี่นิ้วเองครับ)

ดีครับผม แต่งหลายแบบ จะได้หลากหลาย....

... แต่ปืนที่ถือเป็นปืนยาวเท่าที่ทราบจะต้องมีลำกล้องยาวมากกว่า 6 นิ้ว ถ้าสั้นกว่านั้นก็ไม่ถือเป็นปืนยาว..
ไม่ทราบว่ามีผู้รู้ท่านอื่นที่มีความรู้มากกว่านี้ให้ข้อมูลเพิ่มเติมเข้ามาด้วยก็ดีนะครับผม... แชร์ประสพการณ์กันครับ

...ปืนยังคงเป็นมิตรแท้..เสมอ ไม่เคยทิ้งเรา ตราบเท่าที่เราไม่ทิ้งมัน...
S.Malin
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #436 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 08:43:03 AM »

ใครมีศูนย์หลังเก่าไม่ได้ใช้ขอราคาเบาๆรบกวนpmหาด้วยครับขอบคุณ

ของบริษัท ทาร์เก็ตสปอร์ต(ไทยแลนด์) จำกัด มีครับ

ไม่เก็บตังค์ค่าของละกัน... ขอเฉพาะค่าส่งไปรษณีย์..ให้เด็กส่งของก็พอครับ

แบ่งๆกันใช้แล้วกันครับ...

ขอถามพี่ๆหน่อยครับ
อย่างเรามีตัวเดิมๆ แตอยากได้ลำกล้องแต่ง เช่นพวกสั้นๆ อ้วนๆ รึที่หุ้มคาร์บอนน่ะครับ พี่ๆหาซื้อลำกล้องที่ไหนครับ ราคาประมาณเท่าไร แล้วมันไม่ผิดกฎหมายเหรอครับ
อ้อ แล้วสำหรับลูกกรด LR นี่ลำกล้องสั้นที่สุดที่ยังคงประสิทธิภาพสูงสุดอยู่ สามารถสั้นได้แค่ไหนครับ

ฝากรูปแบบ สั้นๆ ยาวๆ มาดูเล่นกันครับผม...

ดูเล่นขำๆนะครับ

ท่านที่ต้องการศูนย์หน้าศูนย์หลัง..Ruger 10/22 ไม่ต้องกังวลครับ...ที่บริษัทฯมีอยู่ ใครอยากได้แจ้งมานะครับ

ไม่คิดตังค์ครับ แต่ช่วยออกค่าส่งไปรษณีย์เองนะครับ บริษัททาร์เก็ตสปอร์ตฯ ไม่คิดเงินครับผม ให้ได้สำหรับคนรัก Ruger 10/22

เยี่ยม
ตัวลำสั้นนั่น ถูกใจอย่างแรงเลยครับ มองแล้วเข้าขั้นหลงไหลเลยครับ ลำกล้องกี่นิ้วครับนั่น
ถ้าอยากแต่งแบบประมาณนี้เลยไม่รวมกล้อง ใช้งบประมาณเท่าไรครับ

เฉพาะสต็อกอยุ่ที่หมื่นกว่าๆครับผม..สนใจติดต่อทาง PM ได้เลยครับ ..

ขอบคุณครับผม

...ปืนยังคงเป็นมิตรแท้..เสมอ ไม่เคยทิ้งเรา ตราบเท่าที่เราไม่ทิ้งมัน...
3ศร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #437 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 10:50:15 AM »

ขอราคาทำเหมือนในตัวอย่างหน่อยครับขอบคุณครับ ไหว้
march17
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #438 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:31:31 AM »

สวยๆทั้งนั้นเลยครับ
อ้ายโย
Sr. Member

คะแนน 47

นายซ่าง ณ ภูธร

« ตอบ #439 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 04:08:23 PM »

ส่วนมากพี่ๆที่เปลี่ยนใส่ลำกล้องแต่ง แล้วลำกล้องเดิมเก็บไว้ รึขายไปเลยกันครับ
แล้วถ้าตำรวจเจอเรากับปืนตอนเป็นลำกล้องแต่งอยู่ซึ่งมันไม่ใช่ลำเดิมที่ออกใบอนุญาตให้ จะผิดมั้ย(เพราะลำเดิมขายไปแล้ว) อันนี้ยกตัวอย่าง เพราะสงสัยมานานแล้วเฉยๆ

นายซ่างน้อย ตะกายดอย
yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #440 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 04:40:21 PM »

ส่วนมากพี่ๆที่เปลี่ยนใส่ลำกล้องแต่ง แล้วลำกล้องเดิมเก็บไว้ รึขายไปเลยกันครับ
แล้วถ้าตำรวจเจอเรากับปืนตอนเป็นลำกล้องแต่งอยู่ซึ่งมันไม่ใช่ลำเดิมที่ออกใบอนุญาตให้ จะผิดมั้ย(เพราะลำเดิมขายไปแล้ว) อันนี้ยกตัวอย่าง เพราะสงสัยมานานแล้วเฉยๆ
เจ้าของปืนจะทำการตกแต่งปืนได้ตามชอบใจอยู่แล้วครับแต่ต้องไม่ขัดกับกฏหมายหลักเท่านั้นครับ เช่น ชาวบ้านอย่างเราๆห้ามปืนที่เป็นระบบออโต้  ห้ามใช้อุปกรณ์เก็บเสียง   ถ้าเป็นปืนยาวควรต้องมีลำกล้องยาวมากกว่า หกนิ้ว  แต่ไม่กำหนดความยาวสุดไว้      ในส่วนเอกสารใบ ป4 ไม่ได้ระบุความยาวและลักษณะรูปรางของลำกล้องปืนไว้ครับท่านตำรวจไม่สามารถเอาผิดได้ครับ   แต่ตอนเอาลำกล้องขายซิผิดทั้งคนซื้อคนขายครับ  ไหว้

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
อ้ายโย
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #441 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 04:49:28 PM »

แสดงว่าถ้าจะหาลำกล้องแต่ง ต้องหาใต้ดินทั้งนั้นใช่ไหมครับ
ขออภัยที่ถามเยอะหน่อย เพราะผมเห็นตัวที่แต่งแล้ว อยากจะแต่งแบบนั้นจริงๆ แต่ก็เกรงๆอยู่เหมือนกัน
เจ้าของปืนจะทำการตกแต่งปืนได้ตามชอบใจอยู่แล้วครับแต่ต้องไม่ขัดกับกฏหมายหลักเท่านั้นครับ เช่น ชาวบ้านอย่างเราๆห้ามปืนที่เป็นระบบออโต้  ห้ามใช้อุปกรณ์เก็บเสียง   ถ้าเป็นปืนยาวควรต้องมีลำกล้องยาวมากกว่า หกนิ้ว  แต่ไม่กำหนดความยาวสุดไว้      ในส่วนเอกสารใบ ป4 ไม่ได้ระบุความยาวและลักษณะรูปรางของลำกล้องปืนไว้ครับท่านตำรวจไม่สามารถเอาผิดได้ครับ   แต่ตอนเอาลำกล้องขายซิผิดทั้งคนซื้อคนขายครับ  ไหว้

S.Malin
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #442 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 04:04:12 PM »

ขอบคุณท่านประธาน ภิญโญ ประธานชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย) มาตอบให้ด้วยตัวเองครับ

เผื่อแผ่ความรู้กันครับผม

อ้ายโย
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #443 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 05:31:53 PM »

ขอบคุญมากเลยครับ ได้เป็นความรู้อีกหลายอย่างเลย

S.Malin
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #444 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 10:06:06 AM »

ขอบคุญมากเลยครับ ได้เป็นความรู้อีกหลายอย่างเลย

ดีครับ มีคนถาม ก็จะมีผู้ที่รู้มากกว่ามาช่วยกันดูแล แบบคนชอบสิ่งเดียวกันครับ..

Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #445 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 10:20:04 AM »

ตัวนี้มั้ยครับ  ทรง G36

ผมกำลัง รออยู่  โรงงาน ทำไม่ทัน รอ 6-8 สัปดาห์ หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://www.promagindustries.com/ProductDetails.asp?ProductCode=AAM1022

Archangel Marauder Kit full review
GolF_wk
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #446 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 09:00:03 PM »

เข้าสมาฃิกด้วยคนครับ เพิ่งรับมาเมื่ออาทิตย์ก่อนครับ
pichet686-4
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #447 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 11:29:09 PM »

มีใครใช้แม๊ก 30 นัดของอีเกิ้ลบ้างครับอยากทราบว่า
ของพี่ๆยิงแล้วแจมหรือปล่าวส่วนของผมแจมตลอด
เลยไม่อยากเอาไปยิงแล้วครับเบื่อครับยิงแล้วเสียอารมณ์มากครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

105  unit  C-05
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #448 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 09:14:56 AM »

ใส่Adator และ ปลอกลดแสงมาครับ

อ้ายโย
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #449 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 03:37:30 PM »

ถ้าจะเอาตัวเดิมๆ ไปตัดลำกล้องให้เหลือ 11 นิ้ว ให้โรงกลึงทั่วไปทำให้ มันจะเสี่ยงเสียความแม่นยำมั้ย รึว่าต้องให้ช่างซ่อมปืนทำ ค่าตัดลำประมาณเท่าไรครับ
แล้วอยากหาพานท้ายสั้น เหมือนตัว Charger มาใส่ ค่าใช้จ่าย ไม่รวมกล้องอยู่ประมาณเท่าไรครับ

หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 60
  พิมพ์