๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 05:50:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 28-29 มค. 55 อบรมยิงปืน ขั้นพื้นฐาน ค่ายตากสินเชียงใหม่  (อ่าน 16781 ครั้ง)
jaisu
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 04:15:15 PM »

IPSC Chiang Mai
jaisu
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 04:26:42 PM »

tooky
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 11:55:42 AM »

ฝากลงชื่อ คุณ ชนะศักดิ์ อานนทวิลาศ  ด้วยครับ ไหว้

tooky
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 12:22:50 PM »

เพิ่มอีกหนึ่งท่านครับ คุณ ปรมะ มณีเลิศ ขอบคุณครับ ไหว้

agree
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 09:26:10 AM »

ทางชมรมฯ ได้ปรับปรุงสนามใว้ต้อนรับผู้เข้ารับการอมรมฯทุกท่าน
 ไหว้ ไหว้ ไหว้
agree
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 10:15:02 AM »

Update รายชื่อผู้เข้าอบรม ถึงวันที่24 มกราคม 2555

รายชื่อผู้เข้าอบรม
ยิงปืนในระบบ การยิงต่อสู้และป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ขั้นพื้นฐาน
1 คุณ ชยานนท์. ทิพย์วังเมฆ          (โอฬาร)
2 คุณ จักรกฤษ สายปัญโญใหญ่     (พี่อ๊อด)  ชำระเงินแล้ว
3 คุณ จรินพงษ์ จิตหัตถะ.              (พี่อ๊อด). ชำระเงินแล้ว
4 คุณ ก่อพงษ์ เจษฎาพันธ์.           (พี่อ๊อด). ชำระเงินแล้ว
5 คุณ ธนูศักดิ์ สุรินทร์.                 (เวป อวป.) ชำระเงินแล้ว
6 คุณ เสน่ห์  จักรขุเรือง.               (เวป อวป.)
7 คุณชวลิต ชินรัตน์(พี่โจว)           (FU-TEN X)
8  นางสาวอัจฉรา บุญธิมา.             (เวป อวป.)   ชำระเงินแล้ว
9  นางสาวภัทราภรณ์ พุทธามาส.      (เวป อวป.)   ชำระเงินแล้ว
10 คุณพนิชพงศ์ การนาดี               (เฮง มอก.)
11 คุณวัชรพงศ์ บุญฤทธิ์.               (เฮง มอก.)    
12 คุณณัฐวัฒน์ ปวงจันหอม.            (เฮง มอก.)    
13 คุณรจนา สนธิ์สินสิงห์               (เวป อวป.)
14 คุณ ramee pun                        (เวป อวป.)
15 คุณ ชนะศักดิ์ อานนทวิลาศ        (เวป อวป.)   ชำระเงินแล้ว
16 คุณ ปรมะ มณีเลิศ                    (เวป อวป.)   ชำระเงินแล้ว
17 คุณทชกร  เพชรรัตน์                 (เวป อวป.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2012, 04:00:40 PM โดย agree » บันทึกการเข้า
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 05:43:01 PM »

วันเสาร์นี้แล้วนะครับ  Grin
FU TEN-X
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 01:31:23 PM »

เจอกันพรุ่งนี้ทุกท่านครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Oicq Momosang
Spirit For Christ
Jr. Member
**

คะแนน 0

หล่ะอ่อนเล็ก เด็กหัดยิง "Tarksin"

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 08:54:07 PM »

พรุ่งนี้แล้ว...ตื่นเต้นจังเลยครับ!
ต้องแว้นมอไซค์จากลำพูนแต่เช้าเลย แฮะๆๆ  ^_________^

+-จงน้อมใจถ่อม ยอมฟัง คำสอนสั่ง จากผู้มีปัญญา-+
Jr. Member
**

คะแนน 0

หล่ะอ่อนเล็ก เด็กหัดยิง "Tarksin"

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 07:01:57 PM »

วันนี้สนุกมากเลยครับ  ได้ความรู้มากมายหลายอย่าง
และทริปดีๆ จากพี่ๆหลายท่าน....
ประทับใจมากเลยครับ โดยเฉพาะพี่ๆ STAFF
ที่คอยเตือน คอยเน้น คอยย้ำ คอยสอน คอยดูแลอย่างใกล้ชิดตลอด
เป็นกันเองดีครับ...

ผมเป็นหนึ่งคนที่ไม่เคนจับปืนจริงมาก่อน เห็นแต่ในหนัง
เลยคิดว่าการยิงคงไม่ยากอะไรมากมาย แต่จริงๆแล้วหลักการยิงที่ถูกต้องไม่ง่ายอย่างที่คิด
เล่นเอาผมเหงือตกเลยทีนี้! แต่ก็ยังดีที่มีพี่ๆ STAFF คอยประกบสอนอย่างใกล้ชิด (อบอุ่นดีครับ)
เลยทำให้ผมเข้าใจหลักการยิงที่ถูกต้องมาพอสมควร แต่ผมก็จะพยายามเข้าใจให้มากกว่านี้
และจะพยายามทำให้ดีกว่าเดิม ข้อเสียของผมคือ "เป็นคนใจร้อน" จึงต้องพยายามรักษาสมาธิและอารมณ์อย่างมาก
ในการที่จะยิงแต่ละนัดออกไป และอีกอย่างผมยังจับปืนได้ไม่ดีเท่าไหร่ มือซ้ายไม่ค่อยมีแรงบีบเลย ในส่วนนี้ผมต้องปรับปรุง!

สุดท้าย... ขอขอบคุณพี่ๆ ที่สนามทุกคนเลยนะครับ ที่มีความตั้งใจถ่ายทอดวิชาความรู้ให้กับคนรุ่นหลังๆ
รวมถึงอุปกรณ์ที่ให้ผมยืมใช้ในการอบรมณ์ ขอบคุณมากครับๆ

ผมไม่มีอะไรจะตอบแทน นอกจากความตั้งใจของผมที่มีอยู่เต็ม100 และจะตั้งอบรมณ์เพื่อเก็บเกี่ยวความรู้ให้ได้มากที่สุด
และจะปฎิบัติตามกฎและกติกาของทางชมรมทุกข้อครับ....

ขอบคุณครับ  "อิ๊คคิว Petronas Lamphun1"

+-จงน้อมใจถ่อม ยอมฟัง คำสอนสั่ง จากผู้มีปัญญา-+
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 09:13:42 PM »

อิ๊คคิว คิดได้อย่างนี้พวกพี่ๆรักตายเลย  Grin Grin Grin
ขนาดวันนี้ จากคนที่ไม่เคยจับปืน ไม่เคยยิงปืน แล้วยิงทดสอบ 10 เมตร 10นัด
ได้คะแนน 91 เนี้ยไม่ธรรมดาเลยนะ แสดงว่าสมาธิ ดีมาก  เยี่ยม
พรุ่งเนี้ยเอาอีกทีนะ เพื่อทีม 1 ของเรา 555

Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 07:48:02 AM »

ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ....
คงเป็นเพราะได้ครูที่ดี อย่างพี่ๆตางหาก! เยี่ยม เยี่ยม

อีกแปบเจอกันที่สนามครับ  (วันนี้ต้องชนะตัวเองให้ได้อีกวัน)

ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ta-aoo
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 10:28:46 PM »

Smiley Smiley

วันนี้ขอบคุณพี่ๆๆมากเลยครับ ผมสนุกมากและได้คว่มรู้มากเลยครับ

แล้วจะให้เอารูปลงที่ใหนครับพี่ๆๆๆ
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 10:56:09 PM »

สิ้นสึดลงแล้วการอบรมยิงปืนขั้นต้น....
รู้สึกว่าจับปืนได้มั่นใจมากขึ้น แต่ก็ต้องกลับไปทบทวนและฝึกสมาธิ
และควบคุมอารมให้มากกว่าเดิม

แต่มีคำถามที่จะถามพี่ๆ ซักสองคำถาม..........คือ!
1. ตอนนี้ผมได้เป็นสมาชิกของชมรมหรือยังครับ ถ้ายังจะได้สมัคร เพราะอยากกลับไปทบทวนอีกครับ
2.เสื้อของชมรมมีจำหน่ายรึเปล่าครับ (ไม่ใช่เสื้อแบบพี่ๆใส่นะครับ) เช่น สีเทาที่แจกให้กับ TOP THREE
ถ้ามีสีอื่นผมก็อยากซื้อเก็บไว้ด้วย ผมเป็นคนชอบสะสมครับ!

ปล. To พี่ป๊อด วันนี้ดูแลเรื่องการยิงที่ถูกต้องดีมาก ปรับการยิงได้ดีทีเดียว ขอบคุณมากๆครับ พี่ ไหว้ ไหว้ ไหว้
(และขอบคุณพี่ๆ ท่านอื่นด้วยนะครับ)

ฝากถึงสุภาพชนท่านอื่นด้วยนะครับ ชมรมกีฬายิงปืนรณยุทธค่ายตากสิน  กองพันสัตว์ต่าง
เปิดการฝึกอบรม ยิงปืนในระบบ การยิงต่อสู้และป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ขั้นสูง (Advance)
วันเสาร์ , อาทิตย์  ที่  11 - 12 กุมภาพันธ์  2555      เวลา 8.30 – 16.30 น.  รวมจำนวน  2  วัน

มากันเยอะๆครับ พี่ๆชมรมนี้ถ่ายทอดความรู้ได้เข้ามากๆ และก็ดูแลผู้เข้าอบรมได้ดีมากเช่นเดียวกัน (ขอใช้คำว่า "พี่ดูแลน้อง" นะครับ)
รับรองว่าทุกๆท่านที่ได้มาเข้ามาอบรม ณ ชมรมแห่งนี้ ก็ต้องประทับใจไม่ต่างจากผมแน่นอน และทุกคนต้องได้ความรู้กลับไปอย่างแน่นอน

ขอบคุณครับ
By อิ๊คคิว Petronas Lamphun1 (ผู้เข้าอมรมเบื้องต้น รุ่นที่9)

tooky
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 09:15:05 AM »

ขอบคุณท่าน อิ๊กคิว มากครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางชมรมในการอบรมครังนี้

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์