๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 05:19:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระเบียบเกี่ยวกับการขออนุญาติซื้อ/โอน/แจ้งย้าย อาวุธปืน  (อ่าน 310720 ครั้ง)
---น้ำตาเสือดำ---
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2005, 10:26:43 PM »

โอย ลำบากจังไม่ไปอยู่ดีกว่ามั้ง กทม.เนี่ย

...จูบเย้ยจันทร์...     นโปเลียนกล่าวไว้ว่า..."พระเจ้าจะอยู่ข้างผู้ที่มีปืนใหญ่ที่สุด"...
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2005, 11:34:39 PM »

Undecided    Huh    โดนชก   Stupid   regulation   :   being  approved   by    C - 6  Huh

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2005, 01:08:25 AM »

Tongue อ่านแล้วหน่ายคับ...

สงสัยต้องย้ายบ้านไปอยู่แถวๆที่คุยกันรู้เรื่องหน่อยดีกว่า...  Tongue
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2005, 08:08:36 AM »

Sad เมื่อก่อนบ่นกันว่า ขอ ป.3 ตจว. ขอยากขอเย็นสู้ กทม. ไม่ได้...มาในยุค คิดใหม่ ทำใหม่ การขอ ป.3 ใน กทม. กลับขอยากลำบากมากกว่า ตจว. แถมมี ระเบียบงี่เง่า พ่วงมาด้วย....ไม่รู้จะปฎิรูประบบราชการให้มันดีมีประสิทธิภาพมากขึ้น หรือ เลวลงกันแน่... Angry

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2005, 08:23:13 AM »

- หลักฐานแสดงว่าผ่านการฝึกอบรมการใช้อาวุธปืน
ต้องไปอบรมด้วยหรือครับ Huh Huh Huh
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2005, 08:36:06 AM »

- หลักฐานแสดงว่าผ่านการฝึกอบรมการใช้อาวุธปืน
ต้องไปอบรมด้วยหรือครับ Huh Huh Huh

...เท่าทีสอบถามจาก จนท. ...สามารถใช้บัตรสมาชิกสนามยิงปืนแทนได้ หรือหากมาใบอะไรก็ได้ที่แสดงว่าเคยผ่านการใช้อาวุธปืนก็แนบๆไป เพื่อประกอบการพิจารณาครับ....
...ยังแปลกใจอยู่อย่างคือ ไม่เห็นขอสำเนา ป.4 ของผู้ที่มี อวป. อยู่แล้วไปประกอบการพิจารณา... Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2005, 09:51:48 AM »

แล้วรูปถ่ายล่ะครับ ต้องใช้เหมือนกองทะเบียน ตร.เดิมหรือไม่
Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2005, 10:23:04 AM »

เอ ทำไมประชาชนชั้นธรรมดาต้องยุ่งยากกว่าข้าราชการด้วยเล่า  ทำไมต้องข้าราชการ ซีหก รับรองความประพฤติด้วย หรือว่าข้าราชการซีหกทุกคนเป็นคนดีไม่รับสินบน ไม่กินตามน้ำ  หรือว่าประชาชนต้องส่งลูกไปเป็นข้าราชการแล้วหาทางวิ่งเต้นให้ได้ซีหก  Huh ทำไมไม่ให้เจ้าอาวาสหรือพระที่บวชหลายพรรษารับรองว่าบุคคลที่ขออณุญาตเป็นผู้มีจิตใจดีงามความประพฤติดี
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2005, 10:56:42 AM »

อืม... ต้องหาโอกาสไปลองของใหม่เสียหน่อย ก่อนใบรับรองที่ขอมาเมื่อเดือนตุลาคมจะหมดอายุ  Grin

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2005, 11:27:28 AM »

Huh ทำไมไม่ให้เจ้าอาวาสหรือพระที่บวชหลายพรรษารับรองว่าบุคคลที่ขออณุญาตเป็นผู้มีจิตใจดีงามความประพฤติดี

.............. Grin Grin..ถูกใจจังครับ ... Grin Grin

..........ผมว่าเรื่องขอยาก ของ่ายนี้ถ้าพวกเราๆ ยังไม่มีใครไปลองขอจริงๆจังๆ  ก็อย่างเพิ่งแตกตื่นครับ  ไว้ค่อยไปลองขอแล้ว ถ้ามันยุ่งยากนัก ก็ร่วมตัวกันถล่ม พวกบ้าอำนาจ ที่ทำตัวเป็นนาย ประชาชนอีกที....ดูสิวามันจะยังอยู่เหนือ กฏหมายไทย...ไหม  :Smiley

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2005, 11:47:07 AM »

ข้าราชการ สส รัฐมนตรี ตลอดจนนายกรัฐมนตรี ยื่นขออาวุธปืน ต้องให้ประชาชนออกหนังสือรับรองด้วยดิ ถึงจะสมน้ำสมเนื้อ
peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2005, 11:51:24 AM »

หลักฐานแสดงว่าผ่านการฝึกอบรมการใช้อาวุธปืน

มันคือ อะไรครับ ที่ประกาศ รับสมัครเป็น รุ่นๆ ตามหนังสือปืนใช่ไหมครับ ครอส์ ไหนก็ได้ใช่ไหมครับ  โดนชก
narongt
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2005, 12:40:31 PM »

ผมขอเสนอความเห็นว่าเราน่าจะลองอยู่เฉยๆสัก 3-4 เดือนเพื่อให้ตลาดปืนมันนิ่งในเรื่องราคาเดี๋ยวพวกสมาคมร้านปืนเขาก็น่าจะเริ่มวิ่งเต้นกันเองเพราะว่าเขาน่าจะมีเส้นสายใหญ่ๆอยู่แล้ว. ถ้าบอกว่าเขาจะเลิกอาชีพนี้ถ้าปืนขายไม่ได้คงยากเพราะมันเป็นเรื่องของผลประโยชน์น่ะ. ถึงตอนนั้นเราค่อยหาทิศทางว่าจะเล่นต่อแบบไหนดีกว่า!
Condition Zero
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2005, 01:28:46 PM »

เวรกรรม... ย้ายทะเบียนบ้านเข้ากรุงเทพ ฯ นึกว่าเวลาติดต่อทำเรื่องราวเกี่ยวกับปืนผาหน้าไม้จะได้ไม่ต้องเสียค่าเครื่องบินไปไปมามา ดั้นนนนนน... ยุ่งยากกว่าเก่า เฮ้อออออออ......................   Sad Sad Sad Sad

อ้อ...ผมขอให้คุณครูวิไล ครูผมตอนเรียนอนุบาลรับรองความประพฤติให้ได้มั้ยครับ พอดีตอนนั้นได้รางวัลนักเรียนมารยาทงามดีเด่น  Grin Grin
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2005, 02:28:37 PM »

อ้อ...ผมขอให้คุณครูวิไล ครูผมตอนเรียนอนุบาลรับรองความประพฤติให้ได้มั้ยครับ พอดีตอนนั้นได้รางวัลนักเรียนมารยาทงามดีเด่น  Grin Grin

Grin Grin

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 17
  พิมพ์