๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 07:16:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นายดาบจำต้องสละชีพ เพราะ ปืนขัดลำ  (อ่าน 12129 ครั้ง)
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2005, 10:44:34 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับกับครอบครัวของลุงดาบ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
กระโหลกกะลา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2005, 10:01:12 AM »

สังเกตุหลายครั้งที่คนถูกโจรใต้ยิง  สามารถนำปืนของตนเองมายิงตอบโต้ได้ทำให้โจรใต้ตกใจหนีไปได้  แต่ไม่เคยปรากฏว่าจะยิงถูกโจรได้สักครั้งเดียว  เป็นเพราะอะไรช่วยวิเคราะห์หน่อย HuhHuh สมรถภาพคนถูกยิงก่อนลดลงไปแล้ว หรือตกใจไม่ทันได้เล็ง หรือไม่ทันได้เตรียมตัว หรือฝึกมาน้อย ฯลฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯ
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2005, 12:54:12 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2005, 12:59:35 PM »

ผมเคยรู้จักเจ้าหน้าที่ตำรวจหลายคนปรากฏว่าแทบไม่ได้ซ้อมยิงปืนกันเลยเนื่องจากไม่มีสถานที่ให้ซ้อม จะไปยิงตามไร่นาป่าเขาก็จะเกิดภาพพจน์ไม่ดี
แก่ประชาชนและผู้บังคับบัญชา  ที่สำคัญไม่ค่อยมีเงินซื้อกระสุน  ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วย เหตุการณ์นานมาแล้ว

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
rong star
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 10:15:11 AM »

เศร้าผมขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของท่านด้วย ขอสดุดีวีรชล ไหว้
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 10:26:36 AM »

ตั้งแต่ปี05แล้วอ่ะค่ะ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 10:36:10 AM »

ป่านนี้นายดาบท่านนั้นคงไปเกิดแล้วครับ Grin
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 11:44:12 AM »

เสียใจด้วยครับ.....
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 12:20:43 PM »

เศร้าผมขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของท่านด้วย ขอสดุดีวีรชล ไหว้
ตั้งแต่ปี05แล้วอ่ะค่ะ
ป่านนี้นายดาบท่านนั้นคงไปเกิดแล้วครับ Grin
        จ๊าก...เอาเข้าแล้ว  สมาชิกใหม่ครับ 
ชื่อนี้คุ้น ๆ รู้สึกจะเคยมาปรึกษาผมเรื่องการโอน(ตอนได้ ป. ๓ แล้วและโดนจ่ายตังค์ด้วย)อาวุธประจำตัวของเขา
เห็นเขาบอกว่าสนใจเว็ปฯนี้  ไอ้ผมก็ดันลืมแนะนำ  ได้แต่บอกว่าในการโพสท์ฯให้ระมัดระวังหน่อย
เว็ปฯนี้ ผู้หลักผู้ใหญ่  ผู้ที่อาวุโสก็เยอะ  เขาก็บอก  ครับ ๆ
น่า...ไม่เป็นไรนะ...เจอรอบหน้าจะแนะนำเขาเรื่องการใช้เว็ปฯ
ขอบคุณครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 12:49:27 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยคนครับ 

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
khun-mum- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 12:55:14 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ไหว้
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 01:00:48 PM »

แสดงความเสียใจได้ค่ะ ถึงแม้ผ่านไป 3ปีแล้วก็ตาม เพราะดาบท่านนั้นก็คือ 1ชีวิตที่ต้องสละชีพไป Cheesy
แต่กลัวสมาชิกที่เคยให้ความเห็นในกระทู้นี้แล้วลืม โพสท์ซ้ำมากกว่าค่ะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 01:06:35 PM »

ฟังเรื่องนี้แล้ว รู้สึกเสียใจครับที่ต้องมาเสียคนดีๆไป ผมขอแสดงความนับถือ และยกย่อง  เยี่ยม ในความกล้าหาญของนายดาบท่านนี้ครับ  Cry

ส่วนเรื่องปืนนั้น การดูแลเอาใจใส่ การเลือกใช้กระสุน และความสะอาดของปืนนั้น ก็สำคัญมากครับ  ไหว้  
POM_II
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 01:19:46 PM »

ขอร่วมไว้อาลัยด้วยครับ ท่านได้แสดงถึงความกล้าหาญและเสียสละ เป็นที่น่ายกย่อง ขอให้ดวงวิญญาณของท่านจงไปสู่สุขติ นะครับ
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 02:59:05 PM »

แสดงความเสียใจ ดูเวลาด้วยนะครับ คิก คิก
แต่กรณีนี้เป็นอุทาหรณ์อย่างดี ผ่านมา3ปี ก็ยังเห็นตำรวจไม่ค่อยมีโอกาศได้ฝึกซ้อมเท่าไหร่เลย เศร้า

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์